ได้กลิ่นไหม้ทุกๆ วันเวลาตีหนึ่ง ถามคนข้างๆ ก็ไม่ได้กลิ่น

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย com16, 9 พฤศจิกายน 2011.

1. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

ไหม้เหมือนกระดาษไหม้เหมือนเวลาเค้าเผากระดาษทองของคนจีนน่ะครับ แล้วก็หายไปได้กลิ่นมานานเป็นปีๆ ไปต่างประเทศก็ได้กลิ่นนี้ (ตีหนึ่งของประเทศนั้น) ได้กลิ่นคนเดียว คนอื่นๆ ไม่ได้กลิ่น พอระบุแนวได้ไหมครับว่าเป็นเพราะอะไร

2. มิคาเอล777

มิคาเอล777 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยอ่านหนังสือ คนที่เป็นมะเร็ง ตรงไหนสักแห่งในร่างกายจำไม่ได้ จะได้กลิ่นไหม้ กลิ่นควันไฟ
    แต่ได้เป็นเวลาเดียวกันทุกวันอันนี้ไม่รู้แล้วครับ ...

3. ตั่วเฮีย

ตั่วเฮีย เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    อาจมีใครใกล้ๆบ้านดูดเนื้ออยู่ก็เป็นไปได้น่ะ ( อาจจะ.. )

4. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

น้านไง...........

5. kasikorn_f

kasikorn_f เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2008
    ญาติผู้ ใหญ่ ที่ ตาย ไป หา ที่เขา รักและผูกพันกับเรามาเยี่ยมก็เป็นได้ นะ ครับมาตรวเวลาแบบนี้ แต่ ถ้ามองแนวยุค2000 นี้ ว่า เครื่องเป่า ผมมี ผมเข้า ไป ไหม้ ติดอยู่ หรือ เปล่า ครับ

6. ยมยักษ์

ยมยักษ์ Active Member

28 กันยายน 2011
    ต้องดูสภาพอากาศของคุณ ทุกวันคุณผ่านคันไฟไหม ส่วนผสม ทีติดจมูกทุก ๆวันมีส่วนผสมของขี้เถ่าไหม บริเวณสถานที่มีการเผาใหม้ไหม เพราะการผสมที่อยู่ในจมูกคุณมันผสมกันจนถึงเวลา ที่มันส่งกลิ่นในยามที่อุณหภมูิ ความเย็นในเวลากลางคืนหรือเปล่า ครับหรือไม่ก็มีกลิ่นของดอกไม้ใบไม้บางชนิด ผมว่านะ

7. toyhonda

toyhonda เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็เป็นอีกคนที่ได้กลิ่นบุหรี่ก็ไม่ใช่ กลิ่นธูปก็ไม่เชิง (แต่ค่อนไปทางกลิ่นธุปหน่อยๆ) ได้กลิ่นนี้ติดต่อกันมาเป็นเวลา 10 กว่าปีแล้ว (ตั้งแต่ตั้งเริ่มท้อง กลิ่นแรงมากๆ บางครั้งหายใจไม่ออก พยายามหาทุกที่ว่าใครจุดธูป ปรากฎว่าไม่มี และไม่มีใครได้กลิ่น จนปัจจุบันก็ยังได้กลิ่นนี้อยู่ แต่จะเริ่มเป็นเวลาประมาณ 2 ทุ่ม (ได้เวลาสวดมนต์) แต่เมื่อก่อนไม่เป็นเวลา จนไม่รู้จะปรึกษาใคร....มีผู้รู้บอกว่ามีเทวดาอยากมาคุ้มครองตัวเรา แต่เรายังไม่ได้จุดธุปและเชิญท่านให้มาคุ้มครองเรา ก็ใช้วิจารณญานเอาค่ะ โดยส่วนตัวยังไม่แน่ใจ เลยเล่าสู่กันฟังว่าเป็นเหมือนกันค่ะ...รอผู้รู้มาตอบดีกว่าค่ะ

8. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ผมก็ได้กลิ่นเหมือนกันครับ ช่วงนี้ได้กลิ่นประหลาดเย็น ๆ กลิ่นนี้ฟุ้งไปที่ ๆ ผมไปทุกที่ เลยถามคนอื่นดู เขาบอกว่าเป็นกลิ่นของดอกไม้ของต้่นพระโมคลานะ (พระอัครสาวกของพระพุทธเจ้า พระ องค์นี้มีฤทธิ์มีปาติหารณ์อัศจรรย์มากครับ)

9. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยคุณ ToyHonda จะเข้าใจผมได้มากที่สุด อย่างคุณชัยบวรบอกก็ใช่ช่วงสองทุ่มจะเป็นกลิ่นหอมๆ แต่หลังๆ ไม่ได้กลิ่นแล้วครับ

10. กุญแจไขปริศนา

กุญแจไขปริศนา เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกลิ่นคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าในสมองของคุณรึเปล่า

11. เทพธรรมบาล

เทพธรรมบาล เป็นที่รู้จักกันดี

เอ็งคงรับได้แค่นี้แหละ ... รหัสยาน

12. jirawans

jirawans Active Member

เยี่ยมมากค่ะ