ไปกันทริปวันวิสาขบูชา 31-1-2-3 มิถุนายนนี้

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย เช้าใหม่, 18 พฤษภาคม 2007.

1. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกัน!! ทริปวันวิสาขบูชานี้ ระหว่างวันที่ 31-3 มิถุนายน2550
    มีโปรแกรมดังนี้
    วันที่ ๓๑ พ.ค. ๕๐ ตรงกับวันขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๖ ทำบุญวันวิสาขบูชา, ทำพิธีไหว้ครูและทำพิธีสะเดาะเคราะห์ ที่ศาลา ๑๒ไร่ รอบแรก เวลา ๑๐.๐๐ น. รอบที่สอง เวลา ๑๔.๐๐ น. (รอบสุดท้าย) (วัดท่าซุง)
    วันที่ 1-3 ปิดทองแผ่นป้ายพระคาถาเงินล้าน, สกรีนผ้ายันต์องค์จตุคาม, ฝึกสมาธิ, ฯลฯ ที่เป็นประโยชน์แก่ประเทศชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และตนเอง (ซุ้มบอล)

ขอเชิยพ่อแม่พี่น้องทุกท่าน ไปร่วมทริปนี้ด้วยกันนะครับ ใครสนใจลงชื่อแจ้งไว้ได้เลยครับ

(verygood)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2009
  2. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ไป....Y^o^ ด้วย ยกมือแล้วเน้อ แต่จะไปวันไหน เดี๋ยวจะแจ้งอีกทีน่ะ
    ยังไม่รู้ว่าจะไปพฤหัสบดี หรือวันเสาร์ เพราะต้องดูโปรแกรมงานก่อน ตอนนี้กำลังเร่งตัดต่อต้นฉบับ "รู้ไส้ภัยพิบัติ" อยู่ด้วย ถ้าเสร็จทันจะเอาไปให้อ่านกัน จะได้ช่วยกันตรวจบรูฟ (ฮิ ฮิ ใช้ซะเล๊ย)

3. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอเชิญทุกท่านที่สนใจร่วมไปกันในทริปนี้ได้ครับ

สามารถเลือกการออกเดินทางได้ ว่า

-ไปด้วยกันตั้งแต่วันพฤหัสที่ 31 พค. ด้วยกันเลย โดยต้อง ขอลางานวันที่ 1 มิ.ย.

-นั่งรถตู้ อนุสาวรีย์ หรือ รถส่วนตัวตามไป ตอนเย็นเลิกงานวันศุกร์ ที่ 1 มิย.

-ออกแต่เช้าวัน เสาร์ที่ 2 มิย.

แล้วแต่สะดวกกันครับ แต่ขอให้ช่วยแจ้งให้ทราบนิดหนึ่งครับ จะได้เตรียม จัดอาหารที่หลับที่นอนกันให้ครับ

ท่านที่มาใหม่ก็ไม่ต้องเขินกันแล้วครับ เพราะเวลาเริ่มกระชั้นเข้ามาตามลำดับ ใช้เวลาที่พอมีอยู่กันนี้ ฝึกฝนตนเอง ฝึกจิต ฝึกสมาธิ ร่วมกันสร้างบารมี เพื่อรับเหตุการณ์ครับ

ขอโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมแรงร่วมใจกันสร้างบารมีในครั้งนี้ด้วยครับ

4. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมว่าง...แต่เดี๋ยวถามจินดาก่อนครับว่า...หยุดตั้งแต่วันไหน

5. kananun

อยากให้ไปกันเยอะๆครับ เพราะเราจะได้ทำพิธีอัญเชิญป้ายพระคาถาเงินล้านไปถวายกันด้วยครับ

6. เช้าใหม่

ใช่ครับ ไปกันเยอะๆ เลยครับ จะได้รู้จักกันมากขึ้น
    แถมช่วงนี้มีงานยอะมากที่ต้องช่วยกันทำ
    อย่าตัดสินใจช้าเลยครับ

ถ้าลงชื่อภายใน 10 นาทีนี้ เราแถมบุญกุศลใหญ่ให้ท่านช่วยทำอีก 555

7. kananun

อีกอย่างในเรื่องการเดินทางของทริปนี้ ก็เพื่อ ท่านจะได้ทราบจุดนัด จุดพัก จุดนัดหมายในการอพยพ

และไปให้เจ้าของสถานที่ท่านได้เห็นหน้าค่าตากันก่อน ถึงเวลาเกิดเรื่องจะได้ สะดวกหน่อย

8. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    *-*
    ขอคิดอีกทีก่อน นะคะ
    ติ๊กต๋อก ๆ ๆ เดี๋ยวมาแจ้งข่าวอีกที

9. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญครับคุณแป้ง บ้านพักแบบรีสอร์ท:::อาหารก็เต็มอิ่มครับ:::
    พี่เคลื่อนพล-คุณไก่ เจ้าของบ้านก็ใจดีและเต็มใจครับ..
    มาทำบุญ-พบปะ-แลกเปลื่ยน.."เฮฮาตลอดทริป คุณ"กิ๊ก"รับประกัน"

10. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    รอดูรายละเอียดค่ะ

11. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกันด้วยวิธีไหนครับ
    ถ้ามีรถผมอยากพาไปกราบหลวงปู่ทองดี
    แล้วก็ไปดูจุดปลอดภัยที่หนองบัวอีกที่
    แต่ยังไงงานไหว้ครูไปด้วยคน
    เพราะต้องไปทุกปีอยู่แล้วจ้ะ
    ถ้าไม่สนใจไปต่อสองที่นั้นคงขอกลับก่อน

เพราะต้องไปงานแต่งงานเพื่อน
    ถ้ามีใครต้องการร่อนเร่ไปกราบหลวงปู่ทองดีกะไปวัดเขาพระก็บอกเน้อ
    ผมจะได้เตรียมทิ้งเพื่อนแต่เนิ่นๆ

12. เช้าใหม่

อยากไป อยากไป แต่ผมไม่มีรถอ่ะ (แย่จัง)

13. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คลิกกะพี่มีดมีนิ
    เด๋ววันเสาร์ไปแล้วช่วยกันตื้อจิ

14. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ไปแน่ อธิฐานขอให้ได้ไป อย่าได้ติดหน้าที่การงาน

15. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    อยากไปด้วยจัง แต่ ไปด้วยไม่ได้....- -.

เอาข้อมูลมาให้อ่านบ้างนะคะ

16. ZZ

1
    เมื่อวานนี้ (18 พค. 2550 ) พระนักปฏิบัติที่จังหวัดจันทบุรีได้โทรศัพท์มาบอกญิติโยมว่า... ให้เตรียมตัวย้ายไป จ. ชัยภูมิ

ภายในสิ้นเดือนจะมีเหตุภัยธรรมชาติ และภัยทางการเมือง ตัวท่านเองก็อพยพเช่นกัน

จึงขอแจ้งมาเป็นสาธารณะ ณ โอกาสนี้
    <!-- / message --><!-- sig -->

17. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    เจอกันที่วัดเลยนะคับ ^^

18. kananun

วันนี้โทรคุยกันกับพี่คลิก ครับ
    พี่เขาบอกว่า ให้เอา เต้นท์ ถุงนอน อุปกรณ์การออกแคมม์ปิ้ง ไปลองซ้อมๆกางกันดูด้วยครับผม

ไปกันกี่ท่านช่วยกันแจ้งให้ทราบมาด้วย จะได้เตรียมการกันถูก

ส่วนเรื่องการปิดทอง ป้ายพระคาถาเงินล้านนั้น พี่คลิกได้เตรียมทองคำเปลวแท้เอาไว้ให้พวกเราแล้วครับ มีหลายท่านร่วมทำบุญแผ่นทองเพิ่มเติมให้อีก ก็ขอโมทนาบุญด้วยครับ

19. ZZ

1
    31-5-2550 เวลา 7.00 น.

เจอกันที่อนุสาวรีย์ หน้าคิวรถตู้อุทัย....เหมือนเดิมครับ

หากมาช้าจะอดเข้าพิธีรอบแรกนะ...

20. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ ป้ายคาถากำลังทำตัวหนังสืออยู่ครับ ช่างพ่นทรายรับปากว่าเสร็จแน่นอน มั่นใจว่าได้ปิดทองกันตามกำหนดครับ พี่คลิกเตรียมอุปกรณ์ไว้ครบแล้ว ที่จะขาดอยู่ก็มีเพียงเรื่องขาตั้งเท่านั้นครับ..คงต้องทำขั้นตอนสุดท้ายก่อนถวายวัดฯแล้วล่ะครับ จะได้เช็คเรื่องน้ำหนักป้ายให้เหมาะสมมั่นคง ดีมั๊ยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2007