Ill Stand By You

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย kib_jang, 26 ธันวาคม 2007.

1. kib_jang

kib_jang เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    I'll Stand By You

เพลงนี้กิ๊บขอมอบให้ทุกๆคนเนื่องในปีใหม่
    (ยังมาไม่ถึง แต่ต้องการให้เมื่อยังมีเวลา
    ก่อนที่จะกลับไปยุ่งเหมือนเดิม)

หายไปนานเหมือนกัน (กิ๊บคิดว่านานนะ)
    ก็หายไปร้องเพลงนี้มาค่ะ ไม่ได้ไปเหลวไหลที่ไหน
    ยังคิดถึงเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เหมือนเดิม
    คิดถึงมากๆ ครอบครัวที่แสนจะอบอุ่น

เพลงนี้มีความหมายที่ลึกซึ้ง
    เป็นเพลงกำลังใจดีๆ
    ใครก็ตามที่กำลังเหงา โดดเดี่ยว เดียวดาย
    ทุกข์ทั้งทางใจ..และทางกาย
    ขอให้คิดว่าตัวเองไม่ได้อยู่คนเดียว

ไม่มีหลายคนก็คงต้องมีสักคนหนึ่ง
    ที่จะคอยเป็นกำลังใจให้เรา
    นึกถึงเราเสมอ เป็นห่วงเราเสมอ
    และจะยืนเคียงข้างเราเสมอ...ไม่ว่าพรุ่งนี้่จะเป็นอย่างไร

I

2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    พี่กายย นี่เเหละ จาอยู่เคียงข้างน้องกิ๊ปตัวดี จ๊า อิอิ

เพลงเพราะ รับรู้ถึงสิ่งที่อยากจะบอก ผ่านเพลง อืนเรยอะน้องง

เพลงมาก วู๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เริดดจิงๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2008
  3. kib_jang

ไม่อยากดื่มเลยไอ้ของอย่างนี้
    เลิกมาช่วงนึงแล้ว แต่เห็นแก่พี่สกายเป็นคนให้
    และนี่ก็จะปีใหม่แล้ว ไม่เกรงใจนะ.. cheers!!!

4. skygecht

Prost prost เเปลว่า ชนเเก้วจ๊า อิอิ

5. kib_jang

prost prost!!!

เยอรมันหรือนั่น อังกฤษคือ cheers อิอิ

พี่สกายดูอายุกิ๊บพี่สกาย สิบเจ็ดแล้ววว กิ๊บเป็นสาววแล้ว

6. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    เยี่ยมครับ..

7. skygecht

กรี๊ดดดดดดดดดดด 1 7เเร้วเรหอออ

กิ๊ปเป็น สาวเเร้ว ชุดที่1 อิอิอิอิ

ดีจายยด้วยน้องงง เป็นสาวเเร้ววววววววว รีบหาอาไรสนุๆๆทามนะ อายุ 17 อะ หนุกจะตายย เดี๋ยว วัยสาวมันผ่านไปไว รีบหนุกๆๆ

8. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ ที่ส่งความสุขปีใหม่ (ส.ค.ส) มาเป็นเสียงเพลงเพราะๆ เพลงนี้นะจ๊ะ

เพลงเพราะมาก ร้องได้ดีเยี่ยมเลยจ๊ะ เสียงประสานครบสมบูรณ์น่าฟังที่ซู๊ดดด

ขอให้ "นู๋กิ๊บ, นู๋เป็นสาวแล้ว" ประสบความสุขความสำเร็จที่เป็นมงคลตลอดไปนะจ๊ะ

(kiss)

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ดอกบัวตูมเน่า

ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    โอ้ว ชอบเพลงนี้ แบบว่าให้กำลังใจดี
    สุดยอดเลยจ้าน้องกิ๊บเก๋

10. kib_jang

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 07:13 AM</TD></TR><TR title="โพส 884880" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kendozo</TD><TD class=alt2>เยี่ยมครับ..</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณมากๆค่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 07:15 AM</TD></TR><TR title="โพส 884882" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>กรี๊ดดดดดดดดดดด 1 7เเร้วเรหอออ

กิ๊ปเป็น สาวเเร้ว ชุดที่1 อิอิอิอิ

ดีจายยด้วยน้องงง เป็นสาวเเร้ววววววววว รีบหาอาไรสนุๆๆทามนะ อายุ 17 อะ หนุกจะตายย เดี๋ยว วัยสาวมันผ่านไปไว รีบหนุกๆๆ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    หนุกจนไม่เหลือตังค์หนุกแล้ว ทุ่มเพื่อความหนุกสุดๆ ไม่เอาๆ เดี๋ยวนี้กำลังเก็บตังค์ อิอิ แต่ก็จะพยายามหนุกแบบไม่เปลืองตังค์จ้าพี่สกาย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 01:35 PM</TD></TR><TR title="โพส 885609" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt2>[​IMG]

ขอบคุณ ที่ส่งความสุขปีใหม่ (ส.ค.ส) มาเป็นเสียงเพลงเพราะๆ เพลงนี้นะจ๊ะ

เพลงเพราะมาก ร้องได้ดีเยี่ยมเลยจ๊ะ เสียงประสานครบสมบูรณ์น่าฟังที่ซู๊ดดด

ขอให้ "นู๋กิ๊บ, นู๋เป็นสาวแล้ว" ประสบความสุขความสำเร็จที่เป็นมงคลตลอดไปนะจ๊ะ

(kiss)</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ยังไม่เป็นสาวหรอกจ้าพี่มะลิ กิ๊บล้อเล่น แค่สิบเจ็ด ยังเป็น mama's girl อยู่เลย อิอิ โตเต็มตัวก็คงจะยี่สิบห้าเนอะ อีกนานๆ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 06:03 PM</TD></TR><TR title="โพส 886134" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>hamberker</TD><TD class=alt2>โอ้ว ชอบเพลงนี้ แบบว่าให้กำลังใจดี
    สุดยอดเลยจ้าน้องกิ๊บเก๋</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ดีใจที่ชอบนะคะ ขอให้มีความสุขกับปีใหม่นี้ค่ะ

11. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

mama's girl ใช่ถูกต้อง ลูกที่น่ารัก
    วันนี้แว๊บมาฟังอีกนิด
    น้องกิ๊บ ร้องได้ไพเราะจริงๆ ค่ะ
    พี่ให้เพื่อนๆ ฟังด้วยนะ :)

12. skygecht

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 07:15 AM</TD></TR><TR title="โพส 884882" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>กรี๊ดดดดดดดดดดด 1 7เเร้วเรหอออ

ดีจายยด้วยน้องงง เป็นสาวเเร้ววววววววว รีบหาอาไรสนุๆๆทามนะ อายุ 17 อะ หนุกจะตายย เดี๋ยว วัยสาวมันผ่านไปไว รีบหนุกๆๆ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

หนุกจนไม่เหลือตังค์หนุกแล้ว ทุ่มเพื่อความหนุกสุดๆ ไม่เอาๆ เดี๋ยวนี้กำลังเก็บตังค์ อิอิ แต่ก็จะพยายามหนุกแบบไม่เปลืองตังค์จ้าพี่สกาย

เก็บตังเเต่งงานเรหอออออออกิ๊ปซี่ อิอิอิอิอิ เขิลลลลลลลลลล จิงจังกะอนาตคดีจิงวุ้ยยย เยี่ยมมมม

เป็นกำลังจายไห้

พูด ดมากก ฟังเพลงก่อนนนนนนนนนนนนนน

ฉันจะอยู่เคียงข้างคุนตลอดดดดไป ความหมายยดีจังเรยอะ เเนวเเบบนี้ต้องกิ๊ปเเหละร้องงงงง โรเเมนคติด สุดๆๆๆๆ ถ้า กิ๊ป กะ เเฮม ร้องเพลง คู่กันนนน โหยยยยยยยย ความเพราะ จาบรรเกิด

13. kib_jang

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 04:08 AM</TD></TR><TR title="โพส 886904" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jasminine</TD><TD class=alt2>mama's girl ใช่ถูกต้อง ลูกที่น่ารัก
    วันนี้แว๊บมาฟังอีกนิด
    น้องกิ๊บ ร้องได้ไพเราะจริงๆ ค่ะ
    พี่ให้เพื่อนๆ ฟังด้วยนะ :)</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณค่ะพี่มะลิ กิ๊บดีใจที่ชอบกันค่ะ และดีใจที่เอาไปให้เพื่อนๆฟังด้วย อิอิ ปลื้มจังเลย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 06:23 AM</TD></TR><TR title="โพส 886934" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>skygecht</TD><TD class=alt2>เก็บตังเเต่งงานเรหอออออออกิ๊ปซี่ อิอิอิอิอิ เขิลลลลลลลลลล จิงจังกะอนาตคดีจิงวุ้ยยย เยี่ยมมมม

เป็นกำลังจายไห้

พูด ดมากก ฟังเพลงก่อนนนนนนนนนนนนนน

ฉันจะอยู่เคียงข้างคุนตลอดดดดไป ความหมายยดีจังเรยอะ เเนวเเบบนี้ต้องกิ๊ปเเหละร้องงงงง โรเเมนคติด สุดๆๆๆๆ ถ้า กิ๊ป กะ เเฮม ร้องเพลง คู่กันนนน โหยยยยยยยย ความเพราะ จาบรรเกิด
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ฮ่วย เอางั้นเลยเหรอคะพี่สกาย แหม จับคู่เก่งจังเลยเนาะพี่นี่ เสียงกิ๊บคงเทียบไม่เท่ากับพี่แฮมหรอก เหมาะกับพี่สกายมากกว่า วูแมนลี่วอยซ์ อิอิ ขอบคุณที่เข้ามาฟังนะ prost prost (ออกเสียงยังงัย)

14. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ฟังเสียงน้องกิ๊บทีไร รู้สึกเหมือนบรรยากาศมันสดใสทุกที
    อย่างงี้ เค้าเรียกว่า เสียงกระชากบรรยากาศ ป่าว ...นะ

15. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ร้องประสานเก่งมากเลยจ้าน้องกิ๊บ เพลงก็เพราะนะ เสียงเป็นเอกลักษณ์มากๆ
    น้องช้านนนนนนนน (ปาดน้ำตา) เป็นสาวแย้ว กาซิกๆๆๆ

ว่าแล้วก็ way back into love ที่ร้องไว้ เอามาลงให้ฟังมั่งจิจ๊า

16. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพราะมากครับ ขอบคุณสำหรับเพลงที่ให้กำลังใจครับ

17. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมานั่งฟังด้วยอีกคนนึง..
    เสียงใสๆ..ที่คุ้นเคยของน้องกิ๊บ
    ทำให้บรรยากาศสดใสดีจัง..^_^

18. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    เก่งมากเลยค่ะ...ร้องเพลงนี้ได้เพราะ....เสียงใสไม่สะดุด....เยี่ยมค่ะ....

มีความสุขมากๆนะคะ

อิอิอิ....แอบตามน้องกิ๊บไปทดสอบความเหมือนดาราที่จักรวาลคู่ขนานด้วยนะ อิอิอิ...เข้าท่าดีเนอะ....