กรรมอันใด จึงทำให้ชีวิตเป็นแบบนี้

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย prapud_pratum, 1 เมษายน 2009.

1. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

อย่านะ อย่าทำแท้งอีกนะ มันไม่คุ้มเลย
    ที่แล้วมาช่างเถิด มันเป็นกรรมของเด็กเองด้วย

แม่ฉัน(ท้อง2เดือน)เคยจะไปแท้งตั้ง 3 หนแน่ะ
    แต่ทั้งหมอเถื่อนกับหมอแผนปัจจุบันไม่ยอมทำให้
    หมอบอกขนหัวลุก
    เราออกมาได้ แตตอนเด็กก็เป็นโรคซึมเศร้าหลายปีเลย

2. yaba150

yaba150 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับทุกความคิดเห็นครับ

3. prapud_pratum

prapud_pratum ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

17 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห้นนะคะ ดิฉันไม่มีวันทำบาปอีกแน่นอนค่ะ

อยากสร้างแต่บุญมากกว่าค่ะ

4. แม่ลูกตาล

แม่ลูกตาล เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    ให้พวกเค้าเกิดมาเถิดนะคะ ส่งข่าวคราวการเกิด การเลี้ยงดูของพวกเค้ามาถึงพวกเรานะคะ
    ขอให้อำนาจพระรัตนตรัยจงบันดาลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำมาทั้งหมดตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน บุญทาน บุญศีล บุญภาวนา ให้ถึงแก่คุณ ann prapud pratum และลูก ๆ ทุกคนด้วยค่ะ เป็นกำลังใจให้ตลอดไปค่ะ ดิฉันจะอยู่ข้าง ๆ คุณตลอดไปค่ะ

5. Bkkianmar

Bkkianmar Active Member

27 กันยายน 2008
    เอาใจช่วยค่ะ

6. กบ+ตูน

กบ+ตูน Active Member

27 พฤษภาคม 2009
    อย่าเอาออกเลยนะคะ เลี้ยงเขาไว้เถอะแล้วเดี๊ยวเรื่องดีๆจะตามมาเป็น3เท่าขอให้สิ่งศักสิทธิ์คุ้มครองคุณและลูกทั้ง3คน

7. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    อยากเพิ่มเติมอีกนิด ในฐานะลูก ที่แม่ไม่เคยสนใจเลย ตอนนั้นยังคิดว่าแม่คงไม่อยากให้เกิด จึงไม่ให้ดื่มน้ำนมแม่ ไม่สนใจเรื่องเรียนเราเลย ไม่สนใจว่าเราอายุเท่าไหร เรียนชั้นไหน
    อยากบอกว่าเด็กทุกคน อยากได้ความรักจากแม่ เงิน ของนอกกาย ไม่สำคัญเลยนะคะอยากให้แม่กอด อยากให้แม่พาไปไหนด้วย อยากให้แม่จำวันเกิดเราได้(แต่ที่เขียนมาทั้งหมด เราไม่เคยได้เลยนะ) หวังว่าคุณจะไม่แค่ให้เค้าเกิดเท่านั้นนะ แต่ควรจะรัก เอาใจใส่เค้าด้วย ไม่อย่างนั้น คุณก็จะฆ่าเค้าทั้งเป็นเหมือนกัน
    อนุโมทนา ขอให้คุณเป้นแม่ที่ดี มีลูกที่ดี สาธุๆ

8. Ridiculous

Ridiculous สมาชิก

พี่ค่ะ ...
    สู้ๆนะค่ะ อ่านแล้วรู้สึกเห็นใจมากๆ แต่ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ
    เป็นกำลังใจให้นะคะ

พรุ่งนี้ต้องดีกว่าวันนี้นะคะ
    ^________________________^

9. กัญญาณภัทร

กัญญาณภัทร Active Member

สู้ค่ะอดทนไว้ อย่าได้ทำบาปอีกเลยค่ะ ตอนนี้อาจจะเหมือนไม่มีอะไรไม่มีความสามารถที่จะอยู่ไว้ แต่เวลาและสติจะช่วยตัวเองได้ค่ะ อดทนไว้อีกหน่อยพอลูกๆได้เกิดได้เติบโต เราจะมีความสุขค่ะ อย่าเอาออกนะ อย่าทำบาปอีกเลย ทุกปัญหามีทางออกค่ะ ผู้ใหญ่ยังไงก็ไม่ถึงกับฆ่าเราให้ตายคามือหรอกค่ะ เพราะฉะนั้นเราก็อย่าได้ฆ่าพวกเขาอีักเลยนะค่ะ เราต้องอยู่ให้ได้เพื่อชีวิตน้อย 3 คนนะค่ะ