กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014

"คิดเช่นนี้เหมือนกัน"

ถ้าผีหยิบจับวัตถุได้
    ผมคงถูก"มะลิ"ลักพาตัวไป
    ....เป็นคนแรก

2. ศิริมันตรา

ศิริมันตรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2018
    ผีไทย จะมาเหมือนท่านอาจารย์นพกล่าวนั้นน่ะค่ะ

แต่ ผีฝรั่ง ชอบมาในพลังงาน เปิดปิดไฟ ชามจานหล่น แบบ paranormal activity ... ไมโครเวฟเล่นเอง โต้ะลากเอง ... จากที่ไปอยู่ตามบ้านเช่าอะนะ
    ยิ่งห้องใต้ดินแบบมลนะ อย่าให้พูดเลย ถึงต้องไหว้พระสวดมนต์ไง

อย่างที่ร้านไทยสไตล์ฝรั่งจ๋า ไม่มีไหว้พระ อะไรทั้งนั้น
    แต่ต้นไม้หลังร้าน มีเด็กหนุ่มวัยรุ่นมาผูกคอตาย ก่อนร้านเปิดได้หนึ่งเดือน คือ ที่ตรงนี้ ใกล้ รร และมักจะมีการแขวนคอตาย บ่อยๆ จนต้องมีการทำแคมเปญของเมือง ลดการฆ่าตัวตัว คิดดู ขนาดเสาชิงช้าสนามเด็กเล่น ก็มีคนไปผูกคอตายมาละ

3. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2017
    ตอนนี้ที่บ้านคุณมล เวลาเท่าไรครับนี่ ผมนึกว่าคุณมลกำลังนอนหลับซะอีกนะครับ

4. ศิริมันตรา

อิอิ อยากโดนจับเหรอออ

หนูมล หมายถึง เขา ลักซ่อนได้
    เขามีพลังงานทำนั้นนี้ ล้มได้ มีเสียงได้
    อยู่ที่ จะชินหรือเปล่า

ผีฝรั่งน่ะ เฮี้ยน เน้อเจ้าค่ะ สยองงงแบบอาบน้ำแล้วเจอ นี้คือ ป้าวันที่ชอบนั่งสมาธิ แกเล่า ปสก
    เลยบอกป้าวันขา มลคิดว่า มลเห็นคนเดียว เหอๆ

5. ศิริมันตรา

ก็ ตีสี่ครึ่งค่ะ
    ฟุ้งซ่าน นอนไม่หลับค่ะ เลยมารั่วในนี้ แหะๆ

6. หนุ่มโชคชัย

หนุ่มโชคชัย เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ ครับ นอนไม่หลับเหรอครับ การนอนไม่หลับนี่ทรมานน่าดูเลยนะครับ

7. หนุ่มโชคชัย

แปลกนะครับ ผีไทย กับผีฝรั่ง ทำอะไรไม่เหมือนกัน คงเกิดจากความเชื่อ สมัยยังมีชีวิตอยู่มั๊งครับ

8. ศิริมันตรา

มลไม่ดุจริงจริ้งง มลไม่กล้าดุคุณหนุ่มดอกเจ้าคะ 555
    5555

ถ้าคนไหนมลคุยด้วย ทะเลาะด้วย นี้ยังถือว่ายังให้อภัยกัน คืนดีได้
    แต่ถ้า สายตาและการกระทำมลเหมือน อากาศ เมื่อไร มลยังกลัวตัวเองเลยนะ ปสก เคยไม่คุยกับญาติหรือเพื่อนรูมเมทเป็นสามปีมาแล้ว คือสามารถทำให้บุคคลนั้นไม่มีตัวตนได้ อุเบกขาขั้นพีคซุปเปอร์

9. ศิริมันตรา

นั้นล่ะค่ะ ท่านผู้ชม ต้องลองเองค่ะ
    แล้วแต่วิจารณญาณ ค่ะ
    แต่มลนอนดึก เจอบ่อย จนโอปปาติกะ ชินชากันไป555

:)

10. หนุ่มโชคชัย

ดีจังครับคุณมล 55555
    พูดเรื่องดุนะ ตอนที่ผมคุยกะคุณบัวสวรรค์ภาคแรก เธอดุครับ ผมล่ะกลัวเลย อิ อิ
    แต่ตอนภาคสอง เธอใจดีมากๆเลยครับ แต่เสียดายเธอไม่ได้เข้ามาคุยแล้ว

11. หนุ่มโชคชัย

ยังไม่เคยเจอครับ แต่คงไม่อยากลองเจอนะครับ 55555

12. ศิริมันตรา

คนฟุ้งซ่านน่ะค่ะ

13. หนุ่มโชคชัย

ครับ อาการนอนไม่หลับ เป็นกันได้ทุกคนแหละครับ ผมก็เคยเป็นครับ บางทีคิดอะไรก็ไม่รู้ นอนไม่หลับซักที ก็หาเวลางีบตอนกลางวันครับ

14. สะไบดินแดง

สะไบดินแดง ทุกอย่างอยู่ที่จิตใจ

23 กรกฎาคม 2017
    ไม่ได้เข้ามา โอ้ว อาจารย์กับพี่พี่ คุยกันยาวเลยคะ
    ช่วงนี้ เร่งเกี่ยวกับ ย้ายบ้าน จะวุ่นๆกัน
    แถมมีเรื่องแปลก ของสตังมาเล่าด้วยคะ
    แต่ว่า ขอลงตัว กว่านี้ จะมาเม้ายาวๆ เลยคะ
    แบบว่า อยากเม้ามาก 55555

15. 9@Phonlee

พาไปดูหน่อยสิ
    ผูกคอตายตั้ง 2-3 ราย
    น่าจะสนุกตื่นเต้น
    จะได้จัดเพจเกจทัวร์ผี
    **เหย้า กะ เยือน**

16. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติส่วนตัววางพระข้างพระพุทธรูปองค์ที่อยู่บนสุด
    ส่วนเรื่องการสวดมนต์ก็ไม่ได้ฟิกอะไรเลย....
    เพราะบทสวดมนต์เป็นภาษาที่เชื่อมโยงจิต
    ให้เข้าถึงต้นกะแส ทั่วไปเรียกว่า ทำให้จิตสงบ
    แต่ในขณะที่จิตสงบนั้นหละ มันจะสร้างแรงที่
    ไปเชื่อมกับต้นกระแสนั้นๆ
    หรือแม้กระทั่งว่าเรื่องสมาธิก็ไม่ฟิกอะไร
    เพราะสมาธิที่แท้จริง มันไม่ได้มาจากความชำนาญ
    ในการเข้า มาจากกำลังหรือการใช้วิธีการใดๆ
    ที่ทำให้เข้าไปถึง สมาธิที่แท้จริง มันมาจากการ
    ที่จิตปล่อยวางความยึดมั่นถือมั่นต่างๆได้นั่นเอง

ดังนั้นเราจะสวดบทอะไรก็ได้...
    อย่าให้ความลังเลสงสัยเข้ามาครอบงำจิตใจเราได้
    อย่างที่คาดไม่ถึง
    เราเชื่อว่า สิ่งที่เราทำดี ก็เหมือนการสร้างให้จิต
    เป็นต้นกำเนิดสร้างสื่อนำแรงที่ดีนั่นหละครับ...
    ธรรมะแท้มักจะไม่มีรูปแบบอะไรที่ตายตัวหรอกครับ
    เพราะมันเป็นสภาวะธรรมในอริยสัจ ที่ไม่มีใครเปลี่ยนแปลงได้
    ไม่เหมือนตำราต่างๆ แต่ก็จำเป็นในเบื้องต้น
    เพื่อให้จิตเข้าถึงสภาวะธรรมแท้ได้นั่นเอง
    ดังนั้น อย่าให้ความลังเลสงสัยมันมาสร้างตัวปิด
    กันตรงนี้ให้เกิดกับจิตก็พอ...จบ

17. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เอามามันเกิดจาก ๑. สัมผัสภายในของเราเอง
    บวกกับ ๒.ความคิดของเราที่ดึงเอาเรื่องเกี่ยวกับ
    การเห็นนามธรรมได้บวกกับ ๓.กะแสที่จรเข้ามา
    จากในอดีต ทั้ง ๓ ส่วนที่กล่าวมานี้
    มันทำงานร่วมกัน....จึงเกิดเป็นเรื่องราวอย่าง
    ที่เอามาเล่าให้ฟังนั้นหละ
    ข้อ ๓ ถามว่า มาได้อย่างไร ก็จากดวงจิตเราเอง
    ในอดีตนั้นหละที่เคยมีสัมผัสมาก่อนแล้วไปมีเมตตา
    กับดวงจิตนั้น ในลักษณะที่เราไปพูดไปสัญญากับเค้าเอง
    เช่น. สมมุตินะ ชาติหนึ่งไปเจอลูกแมวกำพร้า แล้วเราเกิดชอบ
    และบอกไปว่า มาๆอยู่ด้วยกัน เด่วจะเลี้ยงดูเองนะ
    ไม่ต้องห่วง อะไรประมาณนี้ พูดพอให้เห็นภาพ....

ดังนั้น ฝันแบบนี้ ไม่ได้เกิดจาก เทพบันดาลหรือว่าธาตุ
    ร่างกายพร่อง ดังนั้นจึงไม่สามารถที่จะตีความ
    ออกมาเป็นตัวเลขได้ เข้าใจเนาะ ๕๕๕๕๕๕

แต่วิธีแก้นะมีและควรจะแก้.....
    คือถ้าเราพอรู้เหตุแล้ว...
    ควรจะต้องตัดซะ เพราะไม่งั้น
    มันก็จะกลายเป็นกระแสจรอย่างหนึ่ง
    ที่ยังทำให้เราต้อง วกวนพบเจออยู่ ณ ปัจจุบัน

ถามว่า ทำไปเราเห็นในลักษณะแบบนี้
    ก็ย้อนไปดูเหตุ ทั้ง ๓ ข้อที่ทำให้เกิด
    แล้วจะเข้าใจว่า มันเป็นเรื่องปกตินั่นแหละ. เก๊ทเนาะ...

18. 9@Phonlee

"...อาการนอนไม่หลับ เป็นกันได้ทุกคนแหละครับ"

ถ้างั้น...ผมเป็นคนโชคดีครับ
    เพราะเป็นคนหลับง่ายมาก
    หัวแตะหมอน...
    ไม่เกิน 1-2 นาทีหลับสนิทเลย
    แต่เป็นคนตื่นเช้าไม่เกินตี 5

วิธีแก้ทางหนึ่งคือ
    "ถ้าไม่ง่วง...อย่าฝืนนอน"
    ลุกขึ้นมาอ่านหนังสือ
    หรือดูหนังสาระคดี

การนอนไม่หลับบ่อยๆ
    ถ้าไม่หาทางแก้ไข
    จะกลายเป็นโรคเรื้อรัง

19. บุรุษไร้เงา

พลังงานในส่วนของการเคลื่อนย้ายสะสาร
    หากว่าเคยมีสัมพันธ์กันมาสามารถทำให้เกิดขึ้นได้
    เช่น เราอยู่ดีๆตรงนี้ สามารถไปโผล่อีกที่หนึ่งก็ได้
    แบบตัวเป็นๆนี่หละ จะไปพร้อมกับรถที่ขับเลยก็ยังได้
    หรือของที่เราหาไม่เจอ แล้วอยู่ดีๆมาโผล่ให้เราเจอ
    หรือนั่งๆอยู่แล้วคนรอบๆเราหายไปหมด เหลือแต่
    บุคคลที่ ไม่ใช่เพื่อนและญาติเราปรากฏอยู่แทนในสภาพ
    แวดล้อมที่เหมือนๆเดิม
    ตรงนี้ก็เกิดขึ้นได้ปกติ. อย่างเกจิเก่งๆในอดีต
    พอมีคนเอาแบงค์ไปบริจาค ท่านโยนเข้ากองไฟ
    ปรากฏว่า แบงค์นั้นกลับไปอยู่หัวเตียงที่บ้านเฉยๆเลยก็มี
    คือ การเคลื่อนที่ของสะสารรูปแบบหนึ่ง
    บางท่านเวลาเดินทาง บอกให้ลูกศิษย์ไปก่อน
    แล้วท่านก็ไปปรากฏที่ปลายทางก่อนให้ลูกศิษย์งงเล่นก็มี
    คือการเคลื่อนที่ของสะสารที่ไม่ขึ้นอยู่กับกาลและเวลา
    เรื่องบังตานี่ก็ใช่คือทำให้เราเห็นไปอีกแบบคือสร้าง
    สนามแรงขึ้นมาใหม่ เข้ามารวมกับต้นกำเนิดแรงของเรา
    นั่นก็คือตัวจิตเราเอง
    เรื่องการย้ายสิ่งของนี่ก็ใช่ จากที่หนึ่งไปยังอีกที่หนึ่ง
    หรือหยิบจับของในอากาศนี่ก็ใช่
    พวกนี้ เป็นแขนงหนึ่งของสายวิชาพลังงานจักรวาล
    ซึ่งเกี่ยวข้องสัมพันธ์กับอิทธิวิธี ซึ่งมีในท่านที่เก่งๆ
    หรือเป็นเรื่องที่ข้องเกี่ยวในพุทธฯมานานแล้ว
    เพียงแต่ พุทธฯไม่ได้เน้นในเรื่องนี้..เมื่อไม่เน้น
    จึงไม่ได้ถือว่า สิ่งต่างๆเหล่านี้มีในคำสอนทางพุทธฯ
    เพียงแต่มันมีในวิถีจิตท่านอยู่ในแวดวงพุทธฯ
    ถ้าสังเกตุให้ดี จะเห็นว่า ในท่านที่เกิดมีเป็นปกติ
    ท่านก็จะไม่เน้นในเรื่องนี้เช่นกัน จะเน้นตรงไป
    ยังเรื่องหลักๆของพุทธฯนั่นเอง....
    ปล. ที่พูดมาคือส่วนตัวมีประสบการณ์มาหมด
    แต่ยังไม่อยู่ในจุดที่จะเข้าถึงและเข้าใจ
    ต้นแห่งการกำเนิดได้
    จึงไม่สามารถอธิบายอะไรได้มากกว่านี้...
    และเมื่อยังไม่สามารถเข้าใจได้
    สิ่งที่ทำได้ก็คือ ไม่ควรไปสนใจกับสิ่งต่างๆเหล่านี้
    ประหนึ่งว่า ไม่เคยเกิดกับตนเอง
    นี้คือ วิธีในการเข้าถึงต้นกำเนิดได้ในอนาคตนั่นเอง
    แต่ไม่รู้ว่า จะใช้เวลาเท่าไรนะ ๕๕๕๕๕ พอขำๆ....

20. 9@Phonlee

นึกว่าโดนผีร้ายแฮกข้อมูล
    5555

ตกลงฤกษ์ดีย้ายบ้าน
    สรุปเป็นวันไหนครับ

วันที่ 5 เดือน 9 ใช่ไหม

ถ้าตามเลขศาสตร์
    ถือว่าเป็นวันดี

เป็นเลขที่ข้องเกี่ยวกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    เป็นเลขของคนหัวโบราณ ชอบอะไรโบราณๆ
    ชอบเรื่องจิตวิญญาณ พิธีกรรม
    มีพลังเร้นลับคอยเกื้อหนุน

จะได้รับความสำเร็จในชีวิต