การทดลอง การมองเห็นผี เห็นวิญญาณ ด้วยน้ำตาหมาดำ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Silver11Wing, 28 มีนาคม 2014.

1. Silver11Wing

Silver11Wing ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

มีอีกวิธีนึงที่กำลังคิดอยู่ครับว่าจะใช้ได้หรือเปล่า

คือ ผมรู้มาว่า หมาพันธุ์ปอมเมอเรเนี่ยน นั้นน้ำตาของมันมักจะไหลเอง

ผมไม่แน่ใจว่า น้ำตาหมาปอมดำล้วน จะใช้ได้หรือเปล่าครับ

เพราะ ตำราเป็นตำราโบราณ หมาดำที่หมายถึงน่าจะเป็นพันธุ์ไทย

ผมคิดว่าสมัยก่อนบ้านเราไม่น่าจะมีหมาปอมครับ

เลยไม่แน่ใจว่าใช้ได้หรือเปล่า อาจจะไม่เกี่ยวกับสายพันธุ์ก็ได้ ขอให้เป็นหมาเป็นอันใช้ได้

ถ้าใครเลี้ยงหมาปอมดำล้วนอยู่ และสนใจการทดลองนี้ รบกวนติดต่อมาด้วยครับ

ผมจะขอไปเก็บน้ำตามันมาทำการทดสอบ

ส่วนเรื่องปู่เจ้าสมิงพราย

เดี๋ยวผมจะลองถามลุงมหาทาง PM ดูครับ

แต่ถ้าเป็นไปได้รบกวนคุณ raming2555

ถามลูกน้องคุณได้มั้ยครับ ว่าไปหาท่านได้ที่ไหน

อยากไปลองดูเหมือนกันครับ หากผมได้พบได้เจอ และได้พูดคุยกับวิญญาณแล้ว

ผมจะเอามาเล่าถ่ายทอดให้ฟังกันครับ

2. serm

serm เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    ลองจี้เอวหมาดูครับ
    http://youtu.be/7vuxK5rTO5o

3. ยากูซ่าา

ยากูซ่าา เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2013
    ขอบคุณท่านsermนะคะ
    อยากขอร้องให้ช่วยแปะคลิปให้ดูด้วยจะได้มั้ยคะ
    อยากดูมากๆ แต่ดูไม่ได้ค่ะ
    สงสัยเราจะใช้มือถือรุ่นเก่า

4. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    อย่าไปเบียดเบียนผู้อื่นเลยนะครับท่าน
    เพียงเพื่อสนองความต้องการของตนเอง(ที่แปลกๆๆ ไม่ได้เกิดประโยชน์)

แทนที่อยากเห็นผี เอาเวลาไปทำกุศลใส่ตัวดีกว่าครับ

5. Silver11Wing

Silver11Wing ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ตอนนี้รู้สึกว่าจะมีหลายคนให้ความเห็นในเชิง รักสัตว์ ไม่เห็นด้วยเยอะครับ

เอาเป็นว่าผมจะรอน้ำตาหมาปอมดำล้วนดูแล้วกันครับ

จะได้ไม่เป็นการเบียดเบียนสัตว์ และรบกวนจิตใจใคร

เนื่องจากหมาปอมส่วนใหญ่น้ำตาจะไหลเอง ไม่ต้องไปทำอะไรเบียดเบียนเค้า

มีใครเลี้ยงอยู่บ้างครับ ขอน้ำตาหมาปอมดำล้วนหน่อยครับ อยากทดลองดู

ไม่งั้นผมคงต้องเก็บเงินซื้อมาเลี้ยงสักตัว โดยยังไม่รู้ว่าใช้ได้หรือเปล่า

ปล.ไม่ได้คิดเล่นๆนะครับ จะทำจริงๆ และที่ขอก็ขอจริงๆ ไม่ได้ขอเล่นๆ มีใครสนใจอยากช่วย ติดต่อมาด้วยครับ ทาง PM ก็ได้

6. sirigul

sirigul เป็นที่รู้จักกันดี

ซอรี่ด้วย หมาปอมสีน้ำตาลทอง อิอิ

7. Silver11Wing

ถ้ามีสีดำล้วนเมื่อไหร่ บอกด้วยครับ เผื่อผมยังหาไม่ได้

8. serm

serm เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    วิธี แปะคลิป ทำยังไงครับ ผม หาวิธีไมเจอ

9. ยากูซ่าา

นั้นสิคะ ทำยังไงหละคะ
    น้องก็คนโบราณเสียด้วยสิ
    เดี๋ยวน้องจะลองถามเพื่อนให้นะคะ

10. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    เข้าไปที่ youtube แล้วกดคำว่า Share ด้านล่างของคลิปครับ
    ต่อจากนั้น ก็จะมีคำว่า Embed ปรากฏขึ้นมา ก็ลองมองหาดูนะครับ
    จากนั้นก็ Copy Link จะเป็นสีเข้มๆประมาณ 3 บรรทัดมาเลย
    ตัวอย่างที่ Copy มาบางส่วนนะครับ

width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/jlPjnEXjgas" frameborder="0" allowfullscreen

<iframe width="560" height="315" src="//www.youtube.com/embed/jlPjnEXjgas" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ให้แก้ตัวเลข 560 เป็น 420 เพื่อไม่ให้คลิปที่แปะไว้ใหญ่เกินไปครับ
    เป็นการจบหลักสูตร และรับใบประกาศได้เลยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 เมษายน 2014
  11. ยากูซ่าา

นี่เพื่อนยากูซ่าค่ะ

ขอบคุณท่านเทวดาแห่งห้องเพลงนะคะที่มาช่วยตอบให้

ตอนนี้น้องกำลังฝึกร้องเพลงอย่างหนัก อิอิ (มีคนขอเพลงน้อง)
    เดี๋ยวก่อนสงกรานต์จะไปลงเพลงในห้องลูกทุ่งด้วยกันนะคะ