การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

นาย เอ
    ปรารกฏการณ์ที่ว่า นับว่า สุดยอดแห่งบารมี ของพระศรีอาริย์ ที่ ทำให้ จิตสอาดว่างเปล่า ขึ้น..สัมพเวสี และโอปาติกะที่ ติดตามขอบุญ อยู่รอบๆๆตัว..ก็ได้ รับบุญ นั้น..และไปผุดไปเกิด..เป็นการปลดปล่อย ไปด้วย
    ...............................................................................................

2. ศรีค่ะ

ศรีค่ะ Active Member

ผู้ที่ จะเรียน ต้อง มีคุณสมบัติพื้นฐานดังนี้
    1. มีกำลัง ภายใน มากกว่า 180 เมตร ขึ้นไป
    2. มีตาที่สามที่เปิดแล้ว / หรือ กำลัง จะเปิด..สภาพ ประมาณ 80% ขึ้นไป
    3. นั่งทำสมาธิแล้ว..ที่หน้า ผาก ระหว่างคิ้ว.เต้น / สั่น/ หรือ รู้สึก จะระเบิด
    4. สัมผัส พลัง แปลกๆๆ..ที่อยู่รอบตัวได้ดี..มองใครก็รู้ว่า..เขาคิดอะไร
    ..............................................................................

อ่านแล้วค่ะ คิดว่า ข้อ 2 - 4 น่าจะผ่านได้ นะค่ะ แต่ไม่รู้ว่า กำลังภายใน นะค่ะ จะได้

ถึง 180 หรือเปล่า ค่ะ ไม่รุ้ จะวัดอย่างไร ค่ะ ขอโทษนะค่ะ ทำไม่เป็น จริง ๆ ค่ะ อาจารย์

รบกวน อาจารย์ ช่วย เช็คให้หน่อย นะค่ะ และ ถ้า ถึง ต้องทำอย่างไร บ้างค่ะ สนใจค่ะ

ต้องไปสมัคร ที่ไหน เมื่อไหร่ ค่ะ ขอบคุณค่ะ

3. เห็ดหอม

เห็ดหอม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    ยินดีกับ นายเอด้วยครับกับประสพการดีๆ
    ที่ได้รับประทานจากพระศรีอริยเมตตรัย
    อย่างไรหาเวลาเร่งปฎิบัตินะครับเป็นกำลังใจให้
    ก้าวหน้านะครับ

4. kamomros

kamomros เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนถามท่าน อ.สามตา หรือ ท่านวิษณุ ครับ ว่าผมสามารถเปิดได้หรือยัง ขอบคุณครับ
    กรุณาด้วยครับ

5. mind^-^power

mind^-^power เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ยากจังเลยค่ะ จริงอย่างที่ท่านอาวุโสบางท่านบอก ความอยากปิดกั้นทุกอย่าง

6. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์ครับหมู่นี้มีอาการหนึ่บๆที่หน้าผากกับท้ายเกือบตลอดเวลาครับ(ผมเคยมาเยี่ยมอาจารย์ที่ร้านสีฟ้าแต่นานมาแล้วตอนไปหาคุณVISNU) ขอคำแนะนำครับผม ขอบคุณครับ

7. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ "ไฮ้ ศรี "กำลังสมาธิเข้าขั้นแล้ว..
    พลังเกิน 180 เมตร..เปิดตาที่สามได้ทันที
    มาตรวจได้ที่บู๊ธ 042..ช่วง10.30-16.30 น
    ......................................................

8. อเมริกา

อเมริกา สมาชิก

อาจารย์ สามตา ครับ ผมพอเปิด ได้มั้ยครับ รบกวนอาจารย์ด้วยครับ

จะต้องทำยังไงบ้าง ?

ขอบคุณครับ

9. poonukrob

poonukrob Active Member

24 มิถุนายน 2010
    สวัสดีคะพึ่งเป็นสมาชิกใหม่อยากให้อาจารย์แนะนำตอนนี้จิตสับสนเป็นอย่างมากไม่รู้จะไปทางไหนรู้ตัวว่าเป็นคนมีสัมผัสที่คนอื่นไม่เข้าใจรับรู้ได้ไวเจอมาตั้งแต่จำความได้เรื่องลี้ลับและเมื่อเร็วๆนี้โดนอะไรไม่ทราบมาสะกดไว้ปกติไม่เคยกลัวและกล้าที่จะตอบสิ่งที่เข้ามาและชนะได้ทุกครั้งแต่สิ่งที่เจอในบ้านร่างที่จะพาเพื่อนไปซื้อต่อยังไม่ทันจะก้าวขาเข้าในบ้านเหมือนถูกสะกดแข็งโต้ตอบไม่ได้เหมือนคนเมายาแก้แพ้พูดจาไม่รู้เรืองบ้างคนก็บอกว่าเราถูกลองของเพราะมีอะไรในตัวเลยลองนั่งสมาธิมองเห็นหลุมดำเหมือนน้ำวนกลางหน้าผากจากสีดำกลายเป็นสีม่วงนั่งไปมาตาสั่นปวดเบาตาเหมือนตาจะหลุดออกมาและบางครึ้งเหมือนนั่งอยู่บนน้ำที่มีคลื่นต่อมาเหมือนโลกกำลังหมุนหมุนเร็วมากจนแทบจะอาเจียนพอควบคุมได้ปรากฎเห็นดวงดาวและมิติในความมืดขยายใหญ่ขึ้นตัวเราพองขึ้นเอนไปมาเหมือนจะลอยได้แต่นั่งได้ไม่นานพอออกจากสมาธิถึงกับนอนพุบไม่มีแรงอยู่บนหมอนหายใจแรงมากอยากให้อาจารย์ชี้ทางสว่างให้ทีว่าสิ่งที่เกิดขึ้นมันคืออะไรขอบคุณมากนะคะเมตตาสมาชิกใหม่ด้วยนะคะของฝากตัวด้วยคะ

10. veget_1

veget_1 เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา กะว่าแวะไปกราบอาจารย์ แต่หาบู๊ธอาจารย์ไม่เจอครับ โทรหาอาจารย์ไม่ติดครับ

11. ศรีค่ะ

อาจารย์ค่ะ แล้ว บูธ 042 อยู่ ที่ไหนค่ะ ไม่รู้จักค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ แล้วจะเรียนเลยได้หรือเปล่าค่ะ วันไหน ที่ไหนค่ะ

12. The Third Eyes

ปรากฏว่า ทั้งสอง ท่าน คือ Veget 1 ...& hi ! Sri
    ได้มาหาที่บู๊ธ 042 จนเจอ และได้ ตรวจแล้ว.
    .พบว่า ทั้งคู่มีญาณพิเศษมีจิตสัมผัสที่ดี.
    .สามารถเรียน วิชา เปิดตาที่สามได้ ทั้งคู่
    คงจะหาเวลามาเรียน เร็วๆๆนี้
    ............................................................

13. kamomros

kamomros เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเรียนถามท่าน อ.สามตา หรือ ท่านวิษณุ อีกครั้งครับ ว่าผมสามารถเรียน และเปิดได้หรือยัง ขอบคุณครับ
    กรุณาด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

14. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    อันนี้รออาจารย์มาตอบดีกว่าครับ อาจารย์น่าจะสามารถตอบให้ได้ครับ

ส่วนถ้าสนใจฝึกวิธีของผมก็ลองไปอ่านดูในกระทู้ฝึกอภิญญาครับ

15. ศรีค่ะ

วันนี้ ได้ ไปเปิดตา ที่ 3 กับอาจารย์แล้วค่ะ ต่อไป คงต้องฝึกเอาเองล่ะค่ะ ขอบคุณอาจารย์ มากเลยนะค่ะ และ ว่าง ๆ จะ ไป ขอ คำปรึกษา กับ ร่นพี่ ๆ วันเสาร์ และ อาทิตย์ ตามที่อาจารย์ แนะ นำนะค่ะ

16. veget_1

ยินดีกับคุณ HI SRI ด้วยครับ ว่าจะไปเหมือนกัน แต่ไม่สะดวก ยินดีด้วยครับ

17. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยครับ hi!sri อยากฝึกมั่งจัง

18. maoleethong

maoleethong เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณที่แนะนำ ผมสนใจมาก แล้วจะเข้าไปอ่านครับ.

:cool:

19. veget_1

คุณ Hi Sri ฝึกไปถึงไหนแล้วครับ เล่าสู่กันฟังบ้างครับ

20. angelpair

angelpair เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ รบกวนอาจารย์ช่วยตรวจให้ทีค่ะว่ามีกำลังภายในเท่าไหร่ สามารถไปเปิดตาที่สามกับอาจารย์ได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ