กำลังกลุ้มใจค่ะ (รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย mai261, 5 พฤษภาคม 2014.

1. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ตำรวจทางออกเดียว พระอรหันต์อะไร บ้าบอ ท่านไม่มาเข้าร่างสกปรกหรอกนะ บ้าบอทั้งนั้น เอาเวลาต่อเติมรั้วนะ ส่วนเด็กก้สั่งคุนครูไว้อย่าให้ไปกับใครและก็บอกเด็กด้วย ส่วนหมาเลี้ยงไว้ก็ดีนะแต่กลัวจะกัดทำร้ายคนในบ้านด้วย ข่าวออกเยอะ ช่วงนี้เขาไม่อยู่ก็เพิ่มความปลอดภัยซะ

2. onglee

onglee เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยให้ผ่านเรื่องแย่ ๆ ไปเร็ว ๆ นะค่ะ
    ขอถามนิดหนึ่งค่ะ เค้าเอาเบอร์น้องสาว จขกท มาได้ยังไงค่ะ

3. น้องใหม่ 2008

น้องใหม่ 2008 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2014
    กลุ้มใจแทน ย้ายหนีได้ก็ย้ายเถอะ จิตเวชทำอะไรขึ้นมาไม่ติดคุกนะแต่ทางเราสูญเสียเอาคืนไม่ได้ ถ้าหนีไม่ได้ ทำรั้วให้แบบปีนเข้าออกลำบาก ประตูหน้าต่างล้อคตลอด สุนัขที่เลี้ยงมีเกินสองตัวไหม เวลาเห่าเราจะรู้ตัวว่ามีใครมาบุกรุก ที่สำคัญถ้าจวนตัวต้องทำร้ายเขาต้องเอาให้หมอบนะ พวกนี้แรงเยอะ ที่สำคัญต้องคุยกับพ่อแม่เขาให้เข้าใจต่อหน้าตำรวจแล้วลงบันทึกประจำวันไว้ ว่าเรากลัวมากแต่ไม่อยากผิดใจกับทางนั้น นอนไม่หลับ เครียด อะไรก็พูดไป ให้ทางนั้นและตำรวจรับรู้ จะช่วยได้ ถ้าพูดถึงร่างทรงองค์เทพก็ไม่รับรู้ใดๆ เปลี่ยนเบอร์น้องสาวซะด้วย เอาใจช่วยนะ

4. wildtrak

wildtrak เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    ทำรั้วให้สูงแบบปีนไม่ได้ ประตูหน้าบ้านเปลี่ยนแบบใช้รีโมท คนนอกไม่มีรีโมทเปิดไม่ได้
    ยกเว้นคนในบ้าน ลงทุนหน่อยครับ แลกกับความสบายใจ ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจ
    เงินทองของนอกกาย ถ้าคุณไม่แก้ปัญหาที่ต้นเหตุ คือทำอย่างไรให้เขาเข้ามาในบ้าน
    ไม่ได้ ยังไงเขาก็เข้ามาอีกอยู่ดี วันใดเกิดทำร้ายคนในบ้านคุณมันจะสายเกินไปนะครับ
    ป้องกันไว้ดีกว่าปล่อยให้เดินเข้าบ้านเสรีแบบนี้ เอาหลักพระพุทธเจ้ามาใช้
    มองจากผลไปหาเหตุ ที่ต้องมานั่งกลุ้มใจ ได้มีมาตการป้องกันเบื้องต้นไม่ให้เขาเดิน
    เข้าบ้านเสรีเวลาไหนก็ได้แล้วหรือยัง หวังพิ่งตำรวจยากครับ เจ้าบ้านโดนฆ่าตาย
    ไปแล้วนั่นแหละ ถึงจะโผล่มา ลองปรึกษาพ่อแม่ดูครับ