ขอปิดใช้บริการฟังเพลง และ ห้องยังเปิด แต่ห้าม upload เพลง และ เตรียมพบกับสิ่งใหม่

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 9 พฤศจิกายน 2007.

1. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

-เชิญขอเพลงได้ที่นี่ครับ-(ร้องโดยสมาชิกห้องคาราโอเกะ)

เชิญขอเพลงได้ที่นี่ ที่เดียวครับ
    จากการที่เราปิด Music Board ไป ทำให้สมาชิกหาเพลงที่ชื่นชอบฟังไม่ได้
    ความสุขที่ขาดหายไป วันนี้เราขอนำกลับมาในรูปแบบของ คาราโอเกะ (Karaoke)

ที่ผ่านมาเรามีห้อง Music Board ที่สมาชิกขอเพลงได้ทุกเพลง
    ผมก็อยากให้ห้องคาราโอเกะ สามารถขอเพลงได้ด้วยเหมือนกัน

กิจกรรมนี้ไม่ยากด้วยครับ เพื่อนๆของเราที่นี่ร้องเพลงได้ทุกแนวอยู่แล้ว
    แถมเสียงดีต่างหาก ผมจึงเปิดห้องนี้ไว้ให้ขอเพลง โดยให้บอกชื่อเพลง และชื่อศิลปินมา
    แต่ไม่ให้เจาะจงผู้ร้อง(นักร้องค่ายพลังจิต) นะครับ ขึ้นอยู่กับความสะดวก ความชอบของผู้ร้อง
    เพราะบางท่านอาจไม่มี midi หรืออาจจะไม่ถนัดแนวเพลงนั้น ส่วนเพลงคู่ผู้ร้องจะต้องจับคู่เองครับ

กิจกรรมนี้จะสร้างความรัก ความสามัคคี และความผูกพันอันดีงามกับสมาชิกทุกท่าน
    เมื่อมีผู้ขอเพลงมา เราก็จะมารอลุ้นกันว่า...ใครนะ? มาเป็นผู้มาร้องให้เราฟัง
    ผู้ร้องจะเข้ามาตอบรับอาสาในกระทู้ที่เราเปิดให้ขอเพลง (อาจจะมีมากกว่า 1 ท่านก็ได้)

น่าสนุกนะครับ ที่เราจะได้ฟังเพลงที่เราขอ เพราะที่ผ่านมานักร้องของเราจะร้องตามใจตนเอง
    แต่งานนี้มาร้องให้ตามใจคนขอ จะน่ารักไปอีกแบบ
    ผมอยากเห็นเพื่อนๆมีความสุข และได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมต่างๆ
    เราจะช่วยกันทำเพื่อทุกคนตรงนี้...^-^

เสริมนิดนึงครับ เมื่อได้เพลงที่ขอแล้วผมจะย้ายไปไว้นอกกระทู้นี้
    เพื่อให้ท่านอื่นได้ร่วมชื่นชมด้วยครับ ภายใต้ชื่อว่า "คุณขอมา" ครับ

เชิญเพื่อนๆ สมาชิกขอเพลงได้ที่กระทู้นี้เลยครับ<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2007
  2. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ก่อนเรย อิอิ

รักเธอไม่มีวันหยุด ของ อ้อน เกวลิน กร๊าบบบบบบบบบบบ

3. ข้าวทิพย์

ข้าวทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพลงค่ะ

"คิดถึงบ้าน" ใครร้องจำไม่ได้จริงๆค่ะ. และ "หนึ่งกำลังใจ" ของฝน ธนะสุนทรค่ะ. ขอเป็นคนที่ สองรองจากน้องกาย..

เพลง"หนึ่งกำลังใจ" ได้แล้วนะครับ ผมได้ย้ายไปวางข้างนอก ให้ท่านอื่นได้ฟังด้วยกันครับ
    คลิ๊ก คุณขอมา "หนึ่งกำลังใจ" ครับ /pinit

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2007
  4. NaughtyMoo

NaughtyMoo Active Member

16 พฤศจิกายน 2006
    รบกวนขอเพลงนะคะ ^^

:love: อยากได้เพลง "ฝากตามเขาที - โบว์ สุนิตา" ค่ะ:love:

อยากลองร้องเพลงนี้มากมาย แต่ไม่แบบคาราโอเกะ
    เรยต้องมารบกวนขออ่ะค่ะ
    ร้องแร้วจาเอามาโพสหั้ยฟังนะคะ(b-smile)
    ขอบคุณนะคะ [b-wai]

5. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

[​IMG] ไม่อยากบอกว่าเคยร้องไว้แล้วล่ะเพลงนี้อ่ะ
    แต่เสียงเป็ด ๆ ๆ เลย จะฟังกันได้มั้ยน้อออออออ

6. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 820350" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>paang</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ skygecht [​IMG]
    ก่อนเรย อิอิ

รักเธอไม่มีวันหยุด ของ อ้อน เกวลิน กร๊าบบบบบบบบบบบ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

[​IMG] ไม่อยากบอกว่าเคยร้องไว้แล้วล่ะเพลงนี้อ่ะ
    แต่เสียงเป็ด ๆ ๆ เลย จะฟังกันได้มั้ยน้อออออออ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ฟังจ้าพี่แป้ง มะค่อยอยากเชื่อเลยคะว่าจะเสียงเป็ด
    ฟัง...อย่าร้องไห้...มาเสียงใสเยย เพราะด้วยคะ เอามาๆๆๆค่ะ

7. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

กิจกรรมแบบนี้น่าสนใจดีนะคะ
    ขอเชิญชวนพี่ๆน้องๆที่ชอบร้องเพลง
    มาช่วยให้เพลงกับเพื่อนๆที่เข้ามาขอตรงนี้ด้วยคะ (||)

8. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

คุณNaughtyMoo บอกว่า....
    อยากลองร้องเพลงนี้มากมาย แต่ไม่แบบคาราโอเกะ
    ร้องแร้วจาเอามาโพสหั้ยฟังนะคะ
    ร้องมาเลยครับ ผมและเพื่อนๆทุกคนก็อยากได้ยินเสียงของคุณเหมือนกัน
    ถ้าไม่มี midi ร้องสดๆมาก็ได้นะครับ จะรอฟังนะครับ ;)

9. piyanutlpc

piyanutlpc เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพลงอะไรก็ได้ที่พี่นิจร้องอีกสักเพลง2เพลงนะครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2007
  10. Pinit

ตามที่บอกครับ ห้ามระบุชื่อผู้ร้องไง ถ้าระบุเดี๋ยวไม่สนุกนะ
    แบบนี้เรามีลุ้นครับ ว่าแต่มีเพื่อนๆเข้ามาขอแล้ว
    ยังไม่เห็นเพื่อนๆที่จะเข้ามาอาสารับงานเป็นคนแรกเลย
    รออยู่นะ หรือว่าน้องบอลจะมาร้องประเดิมเป็นคนแรกให้ เย้....

[b-hi]

11. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีค่ะ.....ไรดิน่าซุ่มซ่ามไม่ค่อยดูทางอีกแร้ว....ไม่ได้เข้าออนไลฯนานพอที่จะอ่านนู่นอ่านนี่.....ไม่ทันเห็นว่าเค้ามีเพลงคาราโอเกะตามคำขอที่นี่ด้วยค่ะ
    ตะกี้นี้ก็ไปขอเพลงนักร้องฉายอรุณมา 2 เพลงแระ งั้นขอใหม่ค่ะ....ให้บอกแค่ชื่อเพลง ห้ามระบุคนร้องใช่ป่าวคะ....งั้นขอ 4 เพลงค่ะ

จูบฟ้าลาดิน ยอดเยาวมาลย์ ที่สุดของหัวใจ เงียบๆคนเดียว

( โจทย์ข้อนี้จะยากไปมั้ยน๊า....แต่เชื่อว่าที่พลังจิตเราไม่สิ้นคนดีมีความสามารถค่ะ......จะรอ....จะรอ....จะรอ....จะร๊อ....เสียงเพลงงงงง)

12. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ฟังจิ อิอิ นะนะ เอามาไห้ป๋มฟังหน่อยยยยยยยยยยยย เร็วๆๆหัวใจจะสลายเเว้วววว 5555

13. raidina

อ้อ...มีคำถามค่ะ....????????

หากว่าไรดิน่าอยากร้องแต่ไม่มีคนขอเลยอ่ะ...ทำไงดี.....อิอิอิอิ....

คำตอบ !!!!!!!....ร้องได้เท่าที่ใจอยากร้อง..( รับทราบ..เริ่มปฏิบัติการได้....)

14. raidina

เง้ยยยย....น้องกาย...มาเมื่อไหร่ไม่ให้ซุ่มเสียง โตะจายเยยอ่ะ......

15. Pinit

ถ้าคุณไรดิน่าร้องเพลงที่ไม่มีคนมาขอตรงนี้ ก็ต้องร้องไว้ข้างนอกเหมือนเคยครับ
    ว่าแต่ไหนๆก็เข้ามารับทราบเรื่องนี้แล้ว ใจคอจะไม่มาร้องให้เพื่อนๆที่ขอไว้ข้างบนนี้บ้างหรือครับ
    อย่างไรก็ต้องขอขอบคุณที่ เข้ามาอ่าน เข้ามาร่วมกิจกรรมครั้งนี้อย่างสูงครับ

16. raidina

ขอบคุณค่ะ ไรดิน่าคิดว่าเพื่อนๆสมาชิกทุกคนที่มาร้องเพลง ฟังเพลงในเว็บพลังจิตทุกท่าน ก็อยากจะช่วยกันสร้างสรรค์ ร่วมกิจกรรมที่ทางเว็บจัดขึ้นนะคะ มีคนมาขอเพลง แล้วใครจะสมัครร้องให้นั้น บางทีก็กลัวเพื่อนผิดหวังนะคะ กลัวออกมาไม่ดีดังที่เค้าหวังไง.....ยินดีร้องให้นะคะหากว่าเพลงนั้นไรดิน่าสามารถอ่ะค่ะ ก่อนอื่นจะลองช่วยหา midi มาให้ก่อนนะคะ

17. Pinit

(((((ประกาศ)))))

ท่านใดอยากได้ยินเสียงหวานๆของคุณไรดิน่า
    ช่วยหาmidi มาให้ด้วยครับ รับประกันความผิดหวัง

18. raidina

ขอโทษทีค่ะ สงสัยไรดิน่าพิมพ์ไม่ครบ...ที่ตั้งใจจะบอกคือว่า....เอ่อ...จะช่วยหา midi ที่มีเพื่อนๆขอเพลงมาน่ะค่ะ.....เผื่อว่าคนที่อยากร้องแต่ไม่มี midiไง....แง๊....

19. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 03:13 PM</TD></TR><TR title="โพส 821040" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>raidina</TD><TD class=alt2>ขอบคุณค่ะ ไรดิน่าคิดว่าเพื่อนๆสมาชิกทุกคนที่มาร้องเพลง ฟังเพลงในเว็บพลังจิตทุกท่าน ก็อยากจะช่วยกันสร้างสรรค์ ร่วมกิจกรรมที่ทางเว็บจัดขึ้นนะคะ มีคนมาขอเพลง แล้วใครจะสมัครร้องให้นั้น บางทีก็กลัวเพื่อนผิดหวังนะคะ กลัวออกมาไม่ดีดังที่เค้าหวังไง.....ยินดีร้องให้นะคะหากว่าเพลงนั้นไรดิน่าสามารถอ่ะค่ะ ก่อนอื่นจะลองช่วยหา midi มาให้ก่อนนะคะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 03:20 PM</TD></TR><TR title="โพส 821066" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>pinit</TD><TD class=alt2>
    (((((ประกาศ)))))

ท่านใดอยากได้ยินเสียงหวานๆของคุณไรดิน่า
    ช่วยหาmidi มาให้ด้วยครับ รับประกันความผิดหวัง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณคุณไรดิน่าคะที่จะช่วยหามิดี้มาให้
    มีมิดี้พร้อม...ก็หาคนร้องได้ต่อไปนะคะ

20. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ห้องเกะรุ่ง พุ่งลิ่วคราวนี้แหละเน๊าะ