ขอเชิญบูชาพระขรรค์มหามงคลร่วมถวายปัจจัยหลวงปู่จันทา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 28 ตุลาคม 2007.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>ข้อความส่วนตัว: เรียนคุณพี่ภูชิชย์ ครับ</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 0px; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 01:30 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: 0px" width=175>wara43<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:38 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,337 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 8,129 ครั้ง ใน 1,424 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1015 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] เรียนคุณพี่ภูชิชย์ ครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->เรียนคุณพี่ภูชิชย์ ครับ
    วันนี้ผมได้โอนเงินไปร่วมทำบุญถวายหลวงปู่จันทรา ถาวโร จำนวน 530.00 บาทแล้วครับ
    ช่วยกรุณาตรวจสอบด้วยนะครับ
    12:51:00 28/11/50 0384312810 PHUCHIT SURA 530.00
    CASH 31425 2766B
    ขอโมทนาสาธุบุญด้วยครับ สาธุ…

</TD></TR></TBODY></TABLE>

2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-RIGHT-WIDTH: 0px">วันนี้, 12:10 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT-WIDTH: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid" width=175>กะละมัง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 12:34 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 12 ครั้ง ใน 4 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] วันนี้ผมได้โอนเงินเพื่อสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ครับ รบกวนคุณภูชิชย์ สุรรัตน์
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->กราบเรียนคุณภูชิชย์ สุรรัตน์

วันนี้ ผมได้โอนเงินเพื่อ สร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ ถวายแด่หลวงปู่ จันทา ถาวโร
    เป็นจำนวนเงิน 100 บาทถ้วน

รายละเอียดในสลิป ATM
    DATE=30/11/07
    TIME=10:31
    LOCATION=TA07
    RECORD NO=4636
    TRANSACTION=ORFT
    SCBA=0384312810
    FROM A/C NO=SCIB
    FEE=25.00
    AMOUNT(BATH)=100.00
    (ผมโอนเข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสยามสแควร์ บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชีภูชิชย์สุรรัตน์ เพื่อร่วมสร้างเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์ ถวายแด่หลวงปู่ จันทา ถาวโร เลขที่บัญชี 038-431281-0 ครับ)

*รบกวนคุณภูชิชย์ สุรรัตน์ ช่วยส่งใบอนุโมทนา(ถ้ามี) เพื่อเป็นที่ระลึกด้วยนะครับ มาดังที่อยู่นี้ครับ ขอบคุณครับ*

ขอความอนุเคราะห์
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
    ขออนุญาติคุณพี่ joni_buddhist นะครับช่วยประกาศข่าวงานปฏิบัติธรรมครั้งใหญ่ให้ด้วยครับ
    จะมีครูบาอาจารย์พระป่าผู้ทรงคุณมามากมายครับ​

ขอเชิญทำบุญตักบาตรพระเถระกรรมฐาน ๘๑ รูป
    ณ หอพระ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ (ศูนย์รังสิต)
    วันศุกร์ที่ 30 พฤศจิกายน 2550
    เวลา 06.00 - 07.00 น. พระสงฆ์เจริญพุทธมนต์ ทำบุญตักบาตรพระสงฆ์-พระเถระทั่วประเทศ 81 รูป
    (ใส่บาตรเฉพาะข้าวสุก ถวายมหาสังฆทานอาหารแห้ง)
    เวลา 08.00 - 09.00 น. ถวายภัตตาหารเช้า - พระสงฆ์ฉันจังหันเช้า

วันพฤหัสบดีที่ 6 ธันวาคม 2550
    เวลา 15.30 - 19.00 น. หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน แสดงธรรม

คลิกอ่านรายละอียด กำหนดการ
    http://www.watpa.com/board_detail.asp?board_id=1809 [​IMG] [​IMG]
    _______________________________________________________________________________
    เรียญเชิญพี่ด้วยนะครับ
    ประกาศไม่ทันผมฝากด้วยอยากให้ทุกคนได้ทราบเพราะโอกาสอย่างงี้ไม่มีอีกแล้ว คือพระกรรมฐานผู้ทรงคุณ 81 รูป มาหมดเลยครับ และปีนี้จัดเป็นปีสุดท้ายแล้วครับ​

3. joni_buddhist

203
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 0px; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 07:58 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: 0px" width=175>เด็กวัดป่า<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:59 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 340 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 122 ครั้ง ใน 15 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->Re: เรียน
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joni_buddhist
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กวัดป่า
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joni_buddhist
    พระขรรค์ยังคงมีอยู่ครับ

ถ้าหากยังมีอยู่กระผมขอจองพระขรรค์ด้ามทอง 1 ด้ามครับ แล้วจะโอนเงินให้อีกทีครับ
    ยังมีอยู่ครับเก็บไว้ให้ครับ
    ------------------------------------------------

กระผมโอนเงินไปจำนวน 640 บาท เมื่อวันพฤหัสบดี 29 พ.ย.2550

จัดส่งที่

ภาณุวัฒน์ ปัญญาพิพัฒน์
    บริษัท แคพซูลเจล(ประเทศไทย) จำกัด 1/82 น
    สวนอุตสาหกรรมโรจนะ ถ.โรจนะ ต.คานหาม อ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยา 13210

ขอบคุณล่วงหน้าครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

สาธุ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

4. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณพี่ภูชิชย์ สุรรัตน์ ครับ
    กระผมต้องขอโทษอย่างสูงเกี่ยวกับความคลาดเคลื่อนเรื่องตัวเลขที่โอนเงินไปนะครับ กระผมได้โอนไปที่ธนาคารไทยพาณิชย์ วันที่ 29/11/2550 เวลา 17.42 จำนวนเงิน 540 บาท ครับ ขอโทษจริงๆ ครับ

ชื่อและที่อยู่การจัดส่ง
    ภาณุวัฒน์ ปัญญาพิพัฒน์
    บริษัท แคพซูลเจล(ประเทศไทย) จำกัด
    1/82 หมู่ 5 สวนอุตสาหกรรมโรจนะ ถ.โรจนะ ต.คานหาม
    อ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยา 13210

ขออนุโมทนาบุญ ด้วยนะครับ

สาธุ

เด็กวัดป่า

5. joni_buddhist

203
    พระขรรค์ยังมีอยู่ก็ขอเชิญร่วมบุญครับ รายได้ถวายเป็นสังฆบูชาส่วนองค์ของหลวงปู่ท่านครับ

6. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองพระขรรค์ 1 ด้ามด้วยครับพรุ่งนี้โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบ

7. jikky.so

วันนี้เวลา 9.30 น. ผมได้โอนเงิน 530 บาทแล้ว รบกวนช่วยจัดส่งพระขรรค์

คุณสมเกียรติ ทรงจิตสมบูรณ์
    457/1 ถนนบำรุงเมือง
    แขวงคลองมหานาค เขตป้อมปราบฯ
    กทม.10100

ขอบคุณครับ

8. jatasig

jatasig เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ ผมขอจองพระขรรค์ ด้ามสีทอง 1 ด้ามครับ พรุ่งนี้โอนเงินให้นะครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่อีกครั้งครับ ถ้าหมดแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ถ้าพอมีอยู่ขอเก็บไว้ให้ด้วยนะครับ ศรัทาหลวงปู่

9. joni_buddhist

203
    วันนี้มีข่าวฝากจากพี่วาทิณี สิวานนท์ครับ
    ขอเชิญบูชาพระกริ่งพระพุทธไภษัชยแสนยันต์ จัดสร้างขึ้นจากแผ่นยันต์จากพระเกจิทั่วประเทศชุบทองคำประกอบพิธีพุทธาภิเศกวัดพระบาทน้ำพุพระเกจิอธิษฐานจิต551รูปรวมทั้งท่านเจ้าคุณอลงกต
    รายละเอียด
    พระไภษัชฯ (พระกริ่ง) เป็นพระถือหม้อต้มยาโบราณ ซึ่งเป็นความเชื่อของคนโบราณว่า พระไภษัช ฯ สามารถรักษาโรคภัยไข้เจ็บได้ในสมัยก่อน มีให้บูชา 2 รูปแบบ<O:p</O:p
    รูปแบบที่ 1 พระกริ่ง ความสูง 3.6 เซนติเมตร บูชาองค์ละ 399 บาท<O:p</O:p
    รูปแบบที่ 2 พระกริ่ง ความสูง 2.6 เซนติเมตร บูชาองค์ละ 299 บาท<O:p</O:p
    รูปแบบที่ 3 พระบูชา ความสูง 7 นิ้ว บูชาองค์ละ 4,999 บาท<O:p</O:p
    <O:p</O:p

ลักษณะเนื้องาน พระไภษัชฯ เป็นเนื้อทองแดงบริสุทธิ์ผสมอัลลอยด์<O:p</O:p
    มวลสารที่ผสมเป็นมวลสารเก่า 10 ปี จากวัดทรายขาว ผสมแผ่นยันต์ 300,000 แผ่น และดินจากทุกวัดทั่วประเทศ<O:p</O:p
    สอบถามรายละเอียดหมายเลข 089-742-0729 ต่อ 106, 089-801-8250 (คุณสายสมร)<O:p</O:p
    และร่วมบูชาพร้อมรับพระทันที่ที่ ธนาคารกรุงศรีอยุธยาทุกสาขาและวัดพระบาทน้ำพุ รายได้ทั้งหมดสมทบทุนสร้างโรงพยาบาลสงฆ์คนชราอนาถากับเจ้าคุณอลงกตสนใจติดต่อที่ ฮอตไลน์ 1188ก็ได้ครับ
    รูปแบบครับ
    <TABLE id=table8 style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-LEFT-WIDTH: 0px; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; BORDER-RIGHT-WIDTH: 0px" width="100%" border=1><TBODY><TR><TD style="BORDER-RIGHT: medium none; BORDER-TOP: medium none; BORDER-LEFT: medium none; BORDER-BOTTOM: medium none">[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. joni_buddhist

203
    วันนี้พี่อาวุโสพรรคมารได้ส่งพระมาชุดใหญ่2ชุดคือพระชุดหลวงปู่เหรียญและพระวัดอัมพุวรารามก็ขอโมทนากับพี่อาวุโสพรรคมารด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. joni_buddhist

203
    วันนี้ต้องขอขอบคุณพี่วาทิณีอีกครั้งที่ส่งเหรียญและพระมา3องค์ร่วมบุญคือหลวงปู่ทวดหลวงปู่หินและเหรียญในหลวงทรงผนวชก็ขอขอบคุณมากครับ และขอขอบคุณเป็นการส่วนตัวเกี่ยวกับพระกริ่งวัดพระบาทน้ำพุมาให้ก็ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลงประกาศในกระทู้พระเครื่องให้ครับ
    และข่าวฝาก จากวัดปทุมวนาราม ตอนนี้ทางวัดขอเชิญร่วมบุญซ่อมกำแพงพระอุโบสถ และบูรณะเจดีย์ครอบรอยพระพุทธบาทท่านใดสนใจก็ไปร่วมบริจาคได้ที่ศูนย์สังฆทานหน้าพระอุโบสถวัดปทุมวนารามตั้งแต่8.00น.-16.00น.ทุกวันครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

12. joni_buddhist

203
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 0px; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 01:36 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: 0px" width=175>wara43<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 02:47 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,342 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 8,367 ครั้ง ใน 1,436 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1042 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->[​IMG] ขอขอบพระคุณมากครับ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขอขอบพระคุณมากครับคุณพี่ภูชิชย์ที่มอบเหรียญสมเด็จโตให้ผม ผมขอให้คุณพี่ภูชิชย์และครอบครัว
    มีความสุข คิดมุ่งหวังสิ่งใด ก็ขอให้สมหวังทุกประการครับ
    ขออนุโมทนาสาธุบุญกับคุณพี่ด้วยนะครับ สาธุ...

13. เด็กวัดป่า

เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณมากๆ ครับพี่ภูชิชย์ วันนี้ผมได้รับพระขรรค์และเหรียญเรียบร้อยแล้วครับสวยงามและประทับใจมาก ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ คราวหน้าหากมีข่าวการทำบุญกระผมหวังว่าคงได้ร่วมทำบุญกับทางคุณพี่และเว็บพลังจิตอีกนะครับ
    (||) (||)(||) (||) (||) (||)
    สาธุ
    สาธุ

14. jikky.so

วันนี้ได้รับพระขรรค์และเหรียญ สวยมาก ทางบ้านอยากอยากทำบุญเพิ่มอีก 2 ด้าม ไม่ทราบยังพอมีไหม และขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

15. joni_buddhist

203
    พระขรรค์ยังพอมีเหลืออยู่ครับสนใจก็ทำตามกติกาเดิมเลยครับ

16. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระขรรค์สีทอง 1 ด้าม

17. joni_buddhist

203
    <TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: 0px; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 07:59 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: 0px; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: 0px" width=175>sorboonsongsil<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 08:15 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 4,573 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,018 ครั้ง ใน 103 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 120 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->Re: เรียน
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    ไม่ทราบว่าที่พี่จองพระขรรค์ไว้จะยังคงจองอยู่หรือไม่ครับ หากจองอยู่ก็ขอให้แจ้งไว้ครับ(ส่วนโอนเมื่อไรก็ได้ครับ)เห็นเงียบๆไปครับ

ต้องขอประทานโทษอย่างสูงครับพี่ ช่วงนี้ผมรับเรื่องไว้หลายเรื่องมากจึงทำให้ลืม(ขนาดจดไว้ยังลืม) พรุ่งนี้ผมจะโอนไปแล้วจะโพสแจ้งให้ทราบนะครับ ขอบพระคุณครับที่ยังมีเมตตาแจ้งเตือน

ยังมีให้บูชาอยู่นะครับก็ขอเชิญร่วมบุญกันครับ

18. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    โอนแล้วครับ วันนี้เลิกงานตอนเย็นแล้วขับรถจากมหาชัยไปโอนที่ธนาคารไทยพาณิชย์สาขาเซ็นทรัลพระราม2(ใกล้สุดแล้วครับ24กม.จากบ้าน) เวลา18.52น.ครับ จำนวน500+ค่าส่ง30=530บาทครับ รบกวนส่งพระขรรค์ที่บ้านแม่ยายผมครับ นายบุญส่ง พฤกษากร 178/35 ถ.วุฒากาศ ซ.14 แขวงตลาดพลู เขตธนบุรี กทม.10600 ครับ ต้องขอโทษอย่างสูง(ลืมจริงๆ)และขอขอบคุณมากๆที่เตือนครับ

19. joni_buddhist

203
    วันนี้ได้ส่งพระขรรค์ไปให้พี่บุญแล้วครับยังไงได้รับแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ และพี่ชาญณรงค์มาลัยทองที่ส่งธนาณัติมาให้ได้รับแล้วครับพรุ่งนี่ส่งไปให้ครับ

20. joni_buddhist

203
    ขอเรียนท่านที่ร่วมทำบุญพระขรรค์มาจะได้เหรียญสมเด็จโตร.5แบบทองแดงรมดำพร้อมใบกำกับแถมไปอีก1เหรียญ ครับโดยเป็นเหรียญที่หลวงปู่ท่านอธิษฐานจิตและเข้าพิธีในพระอุโบสถหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวงพร้อมพระขรรค์ครับไม่ต้องเพิ่มเงินทำบุญแต่อย่างใด รูปเหรียญด้านหน้าและหลังครับ
    [​IMG] [​IMG]