ขอเชิญบูชาพระขรรค์มหามงคลร่วมถวายปัจจัยหลวงปู่จันทา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 28 ตุลาคม 2007.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
  2. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    ก็ขอเชิญทุกท่านมาร่วมบูชาพระขรรค์นะครับ
    ภาพพระขรรค์
    ในส่วนพระขรรค์ชุดที่2เป็นพระขรรค์ที่เหลือมาจากที่คุณพ่อผมทำบุญกฐินเป็นพระขรรค์ที่ทำพร้อมกับชุดแรกและเข้าพิธีที่วัดท่าหลวงเช่นเดียวกับชุดแรกและเป็นพระขรรค์ที่เหลืออยู่เป็นชุดสุดท้ายแล้วหากหมดก็จะไม่มีการทำถวายหลวงปู่เพิ่มอีก(หมดแล้วหมดเลย) วัตถุประสงค์การทำพระขรรค์นี้ก็เพื่อหาทุนปัจจัยถวายไว้ให้หลวงปู่ท่านใช้เป็นการส่วนองค์(เช่นค่ายาค่ารักษาพยาบาล)และซ่อมแซมกุฏิวิปัสนาของท่าน ในส่วนท่านที่ทำบุญก็จะได้รับเหรียญสมเด็จโต ร.5ที่หลวงปู่ท่านอธิษฐานจิตให้อีก1องค์ด้วย
    หากท่านใดสนใจก็ขอเชิญร่วมบุญได้ในกระทู้นี้ครับราคาบูชาก็530บาท(รวมค่าส่งแล้ว)และจะนำเงินทั้งหมดไปถวายหลวงปู่ดังเจตนารมย์ที่กล่าวข้างต้นครับ
    [​IMG] [​IMG]
    ด้านล่างคือภาพบางส่วนของพระขรรค์ครับ<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET><!-- / message --><!-- attachments --> <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    รูปที่นำเอาพระขรรค์มหามงคลชุดนี้ ไปเข้าร่วมพิธีเสกอาราธนาพระพุทธคุณเมื่อวานแต่น่าเสียดายเจ้าของพิธีให้ถ่ายเฉพาะตอนที่พระยังไม่เข้าไปนั่งปรกเท่านั้นก็เลยนำภาพปะรำพิธีมาให้ดูกันครับ<!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>
    <!-- / attachments --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

3. joni_buddhist

203
    สำหรับพระขรรค์คงเหลืออยู่35ด้ามนะครับก็ขอเชิญร่วมบุญกันครับ

4. noonei789

noonei789 เป็นที่รู้จักกันดี

เนยขอร่วมบุญกุศลในการรักษาพยาบาลหลวงปู่ค่ะ พรุ่งนี้วันที่17ธันวาคม2550 เนยจะโอนให้530บาทเลยนะคะ
    อยากกราบหลวงปู่ที่วัดค่ะ คงจะได้มีโอกาสไปอยู่ค่ะ สาธุ สาธุ ขอให้ได้ไปกราบท่านสักครั้งในชีวิตก็ดีค่ะ เเค่นี้ก็ภูมิใจมากเเล้วที่ได้ร่วมบริจาคสร้างเจดีย์พระเจ้า5พระองค์เเละได้ถวายปัจจัยค่ารักษาพยาบาลท่าน ซ่อมเเซมกุฏิ เนยคงจะนอนตายอย่างตาหลับไม่กังวลเเละห่วงใดๆอีกเเล้วค่ะ

ด้วยความเคารพ
    (good) (good) (good) (good) (good) (good)

5. noonei789

สวัสดีค่ะ :) :) :) :) :) :) :) :) :)

ขอกุศลที่ข้าพเจ้าได้ร่วมถวายปัจจัยร่วมสร้างเจดีย์พระเจ้า5พระองค์เเละถวายค่ารักษาพยาบาล บูรณธกุฏิ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลให้เเก่เจ้ากรรมนายเวรท้งหลายที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินมาเเต่ในชาติก่อนก็ดี ชาตปัจจุบันนี้ก็ดี ขอให้เจ้ากรรมนายเวรจงอโหสิกรรมให้เเก่ข้าพเจ้าเเละข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้เเก่เทพเทวาทั่ว สากลพิภพเเละพระยายมราช ขอท่านทั้งหลายจงอนุโมทนาส่วนกุศลนี้
    ขอบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ เเละ ขอให้มารดาบิดาเเละพี่ๆน้องๆเเละครูบาอาจารย์ทุกๆท่านที่เคยสอนธรรมให้เเก่ข้าพเจ้าในทุกๆภพทุกๆชาติที่เกิดร่วมกับข้าพเจ้า ขอให้บุคคลเหล่านั้นได้ดวงตาเห็นธรรมในเร็ววัน หากท่านใดเข้าถึงพระนิพพานเเล้วขอจงมาโปรดสงเคราะห์ข้าพระพุทธเจ้าด้วยเถิด
    (||) (||) ด้วยความเคารพ

6. joni_buddhist

203
    รูปขนาดเล็ก[​IMG] [​IMG] [​IMG]

<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    รูปที่นำเอาพระขรรค์มหามงคลชุดนี้ ไปเข้าร่วมพิธีเสกอาราธนาพระพุทธคุณเมื่อวานแต่น่าเสียดายเจ้าของพิธีให้ถ่ายเฉพาะตอนที่พระยังไม่เข้าไปนั่งปรกเท่านั้นก็เลยนำภาพปะรำพิธีมาให้ดูกันครับ<!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] สำหรับพระขรรค์คงเหลืออยู่35ด้ามนะครับก็ขอเชิญร่วมบุญกันครับ

</FIELDSET>สำหรับพระขรรค์คงเหลืออยู่34ด้ามนะครับก็ขอเชิญร่วมบุญกันครับการร่วมบุญครั้งนี้ไม่หักค่าใช้จ่ายๆใดๆครับมอบถวายหลวงปู่ทั้งหมดครับ
    ขอโมทนาบุญกับคุณnoonieครับ

7. noonei789

ร่วมบุญค่ะ

สวัสดีค่ะ:d

วันที่17ธันวาคม2550 เวลา08.21น.ได้โอนปัจจัย530บาท
    BBLA4788550 ธนาคารกรุงเทพ Transfer530 บาท
    (^) (^) (^) (^) (^) (^) (^)
    ขออนุโมทนากับคุณภูชิชย์ค่ะ ขอให้มีสุขภาพดี ห่างไกลจากโรคภัยนานามาเบียดเบียน ขอให้เจริญทั้งทางโลกเเละทางธรรมค่ะ

อัจฉราภรณ์ ภูดินดาล
    156 ถ.เทศบาลอาชา
    ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม 44000

8. joni_buddhist

203
    ก็ขอโมทนากับคุณอัจฉราด้วยครับพรุ่งนี้ผมจะส่งให้แต่เช้าครับได้รับแล้วแจ้งด้วยนะครับ ก็ยังมีพระขรรค์เหลือ34ด้ามนะครับสนใจร่วมบุญก็เชิญนะครับ

9. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับวันเสาร์ที่ผ่านมาครับพร้อมกับเหรียญพระครับ ขอบพระคุณมากครับ

10. joni_buddhist

203
    วันนี้ได้ส่งพระขรรค์พร้อมองค์จตุคามรามเทพรามเทพไปให้พี่อัจฉราแล้วก็ขอโมทนาบุญด้วยครับ

11. noonei789

หนูขอขอบพระคุณพี่ภูชิชชย์มากค่ะ ที่มาบอกกุศล ขออนุโมทนากับทุกท่านค่ะ

12. joni_buddhist

203
    <TABLE class=tborder id=post846616 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">04-12-2007, 02:30 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#103 <INPUT id=plist_846616 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px 0px 0px 5px; VERTICAL-ALIGN: middle; PADDING-TOP: 0px" type=checkbox value=0 name=plist[846616] inlineModID="inlineMod"> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>โลกิยะ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_846616", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: 15-12-2007 12:28 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 0 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 161 ครั้ง ใน 28 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_846616 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->สวัสดีครับพี่ ผมขอจองพระขรรค์ ด้ามสีทอง 1 ด้ามครับ พรุ่งนี้โอนเงินให้นะครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งที่อยู่อีกครั้งครับ ถ้าหมดแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ถ้าพอมีอยู่ขอเก็บไว้ให้ด้วยนะครับ ศรัทาหลวงปู่
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder id=post852467 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">08-12-2007, 07:50 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#111 <INPUT id=plist_852467 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px 0px 0px 5px; VERTICAL-ALIGN: middle; PADDING-TOP: 0px" type=checkbox value=0 name=plist[852467] inlineModID="inlineMod"> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Shinray01<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_852467", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 10:03 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 324 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 451 ครั้ง ใน 100 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 58 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_852467 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอจองพระขรรค์สีทอง 1 ด้าม
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ไม่ทราบว่าสองท่านยังคงจะบูชาพระขรรค์อยู่หรือไม่ครับขอให้แจ้งความประสงค์มาเลยครับส่วนเรื่องโอนเงินร่วมบุญวันไหนก็ได้ไม่เป็นไรครับแต่ต้องการทราบความประสงค์ของทั้งสองท่านเพื่อจะได้ระบุยอดพระขรรค์ที่เหลือครับ

13. joni_buddhist

203
    <TABLE class=tborder id=post823029 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">20-11-2007, 04:24 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #80 <INPUT id=plist_823029 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px 0px 0px 5px; VERTICAL-ALIGN: middle; PADDING-TOP: 0px" type=checkbox value=0 name=plist[823029] inlineModID="inlineMod"> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>inkpan<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_823029", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 12:50 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 0 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 62 ครั้ง ใน 9 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_823029 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอจองพระขรรค์ 1 องค์ครับ
    โอนเงินแล้วจะแจ้งชื่อที่อยู่ให้ทราบอีกทีครับ (ประมาณอาทิตย์หน้า)
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ไม่ทราบว่าพี่ยังคงจะบูชาพระขรรค์อยู่หรือไม่ครับขอให้แจ้งความประสงค์มาเลยครับส่วนเรื่องโอนเงินร่วมบุญวันไหนก็ได้ไม่เป็นไรครับแต่ต้องการทราบความประสงค์ของทั้งของพี่เพื่อจะได้ระบุยอดพระขรรค์ที่เหลือครับ<!-- / message --><!-- sig -->

14. noonei789

สวัสดีค่ะ

ได้รับพระขรรค์พร้อมองค์จตุคามเมื่อวันที่20ธันวาคม 2550 เเล้วค่ะ สงบดีค่ะ
    ขออนุโมทนาค่ะ

15. joni_buddhist

203
    ผมขอให้ทั้งสามท่านตอบมาด้วยครับจะได้ระบุยอดพระขรรค์ที่เหลือครับ

16. joni_buddhist

203
    ท่านใดสนใจร่วมบูชาพระขรรค์ก็ขอเชิญร่วมบุญได้เพราะราวเดือนกุมภาพันธ์จะนำเงินถวายหลวงปู่ครั้งที่3พร้อมเงินร่วมสร้างเจดีย์พระเจ้า5พระองค์ แล้วครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

17. joni_buddhist

203
    รูปขนาดเล็ก[​IMG] [​IMG] [​IMG]

<!-- / message --><!-- attachments -->

</FIELDSET>

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] สำหรับพระขรรค์คงเหลืออยู่35ด้ามนะครับก็ขอเชิญร่วมบุญกันครับ

</FIELDSET>สำหรับพระขรรค์คงเหลืออยู่30ด้ามนะครับก็ขอเชิญร่วมบุญกันครับการร่วมบุญครั้งนี้ไม่หักค่าใช้จ่ายๆใดๆครับมอบถวายหลวงปู่ทั้งหมดครับ

18. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้ว 550 บาท
    วันชัย วงษ์สวัสดิ์
    58/7 หมู่ 8 ต.บางจาก อ.พระรปะแดง
    จ.สมุทรปราการ 10130
    ไม่ทราบว่าพระขรรค์ให้ทำอะไรบ้างวิธีใช้อย่างไรช่วยบอกด้วย

19. joni_buddhist

203
    โมทนาบุญครับจะจัดส่งไปให้วันจันทร์ครับ ช่วงนี้ผมพาแม่ผมไปตระเวณไหว้พระทั่วภาคเหนือจะกลับมาในวันที่5มกราคมครับ

20. joni_buddhist

203
    วันจันทร์จะรีบจัดส่งพระขรรค์ไปให้ครับ