ขอเชิญร่วมซื้อดินถมลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล วัดนาอุดม อุบลฯ (ลป.ญาท่านสวน)

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 19 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับน้องมีโชคชัยอีกครั้งนะคะ... สาธุ...

2. Noo Norway

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      69.8 KB
      เปิดดู:
      316
  3. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    ร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อดินถมที่บริเวณลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรอุบล วัดนาอุดม อุบลราชธานี

ชื่อบัญชี: นายพรชัย พูลสวัสดิ์
    ธนาคาร: กสิกรไทย ออมทรัพย์
    สาขา: ซีคอนสแควร์
    เลขที่บัญชี: 908-2-07628-7

24/02/13
    time 10.56
    400.44 บาท

โมทนากับผู้ร่วมบุญทุกท่าน

เว็บบอร์ด

4. จ้อนศุภกฤต

จ้อนศุภกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้กระผมได้โอนเงิน 400 บาท ร่วมทำบุญซ้ือดินถมลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบลครับและขออนุโมนาบุญทุกท่านที่มีส่วนร่วมกันสร้างมหากุศลในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

5. Noo Norway

รับทราบตามนั้นทั้ง 2 รายการค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทั้ง 2 ท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

6. Noo Norway

คุณ ww2010 ได้แจ้งการโอนปัจจัยมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ ww2010 นะคะ

7. Noo Norway

คุณ sangthian ได้แจ้งรายชื่อและการโอนปัจจัยร่วมบุญมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ sangthian และคณะทุกท่านนะคะ

8. Noo Norway

คุณ medhaphat ได้แจ้งร่วมบุญเพิ่มเติมมาทาง pm ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณ medhaphat นะคะ

9. Noo Norway

รับทราบตามนั้นค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณกิตติคุณ บุญทั่ง อีกครั้งนะคะ... สาธุ...

10. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมซื้อดินถมลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบลวันนี้ ๒ คันเศษ

(deejai)ชื่อบัญชี: นายพรชัย พูลสวัสดิ์
    :VOสมาทานศีล ๕ ก่อนและขอร่วมซื้อดินถมลานรอบ
    พระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล วัดนาอุดม อุบลฯ (ลป.ญาท่านสวน)
    วันนี้ ๒ คันเศษ ๔๓๒.๑๘ บาทครับ เวลา ๑๘.๒๗ น.
    ผ่านนกวายุภักษ์สีขาวล้อมรอบด้วยสี้าค่าโอน ๒๕ บาท
    วัตถุทานบริสุทธิ์ ผู้ให้บริสุทธิ์ ผู้รับบริสุทธิ์
    อธิษฐานบารมี ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์
    พระอรหันต์ พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน
    ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยงได้ยากก็ตาม เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่างต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    catt14 อธิษฐานบารมีมุ่งสู่งพระนิพานครับcatt14

11. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2556 เวลาประมาณ 20.43 น. ตัวผม นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากระบบ SCB easy net ธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 200 บาท เข้าบัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย สาขา ซีคอนสแควร์ ชื่อบัญชี นายพรชัย พูลสวัสดิ์ เลขที่บัญชี 908-2-07628-7 เพื่อร่วมทำบุญซื้อดินถมลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล วัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี (ลป.ญาท่านสวน) ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ...............................................................
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทย และพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    น้อมอนุโมทนา สาธุกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญซื้อดินถมลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล วัดนาอุดม จ.อุบลราชธานี (ลป.ญาท่านสวน) ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2013
  12. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญซื้อดินถมที่วัดวันนี้ ๒ คันเศษ ๔๓๒.๑๘ บาทครับ

(deejai)ชื่อบัญชี: นายพรชัย พูลสวัสดิ์
    สมาทานศีล ๕ ก่อนและขอร่วมซื้อดินถมลานรอบ
    พระมหาธาตุเจดีย์ศรีอุบล วัดนาอุดม อุบลฯ (ลป.ญาท่านสวน)
    วันนี้ ๒ คันเศษ ๔๓๒.๑๘ บาทครับ เวลา ๑๘.๒๗ น.
    ผ่านนกวายุภักษ์สีขาวล้อมรอบด้วยสี้าค่าโอน ๒๕ บาท
    วัตถุทานบริสุทธิ์ ผู้ให้บริสุทธิ์ ผู้รับบริสุทธิ์
    อธิษฐานบารมี ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์
    พระอรหันต์ พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน
    ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยงได้ยากก็ตาม เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่างต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    catt14อธิษฐานบารมีมุ่งสู่งพระนิพานครับcatt14

13. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมโอนเงิน 1,800 บาทให้เรียบร้อยแล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      127.4 KB
      เปิดดู:
      32
  14. Noo Norway

รับทราบตามนั้นทั้ง 3 รายการค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ... สาธุ...

15. Noo Norway

รายชื่อผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อดินถมที่บริเวณลานรอบพระมหาธาตุเจดีย์ศรอุบล วัดนาอุดม อุบลราชธานี

คุณ อจินไตย 4 คัน (โอนแล้ว 888 บาท เมื่อ 22.02.56)
    คุณ ningnong25 1 คัน (โอนแล้ว 200 บาท เมื่อ 23.02.56)
    คุณ rung847 1 คัน (โอนแล้ว 200 บาท เมื่อ 23.02.56)
    คุณ anuchang 5 คัน (โอนแล้ว 1,000 บาท เมื่อ 23.02.56)
    คุณ ww2010 9 คัน (โอนแล้ว 1,800.88 บาท เมื่อ 23.02.56)
    คุณ มีโชคชัย 1 คัน (โอนแล้ว 200 บาท เมื่อ 23.02.56)
    คุณ กิตติคุณ บุญทั่ง (jj85) 1 คัน (โอนแล้ว 200 บาท เมื่อ 23.02.56)
    คุณ เว็บบอร์ด 2 คัน (โอนแล้ว 400.44 บาท เมื่อ 24.02.56)
    คุณ จ้อนศุภกฤต 2 คัน (โอนแล้ว 400 บาท เมื่อ 24.02.56)
    คุณ ชัยวัฒน์ วชิรวงศ์เสถียร 2 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ กนิษฐา วชิรวงศ์เสถียร 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ สรวิศ วชิรวงศ์เสถียร 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    ด.ช.ชนะพัฒน์ วชิรวงศ์เสถียร 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ เสนาะ มงคลทรง 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ เสกสรร มงคลทรง 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ ฐิตาภรณ์ มงคลทรง 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ เสาวณี มงคลทรง 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ สุวันดี มงคลทรง 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ สุภัทรา ถวิลการ 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ สุจันทรา สุนทรชาติ 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ วิริยะ โสมภีร์ 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ จักรพงษ์ เต็งเก้าประเสริฐ - คุณนพดล เกิดพุ่ม 1 คัน (โอนแล้ว 2,800 บาท เมื่อ 24.02.56)*
    คุณ Pinnacle 10 คัน (โอนแล้ว 2,000 บาท เมื่อ 24.02.56)
    คุณ เบเบ้ 2 คัน (โอนแล้ว 432.18 บาท เมื่อ 24.02.56)
    คุณ supphasit 9 คัน (โอนแล้ว 1,800 บาท เมื่อ 24.02.56)
    คุณ Mr.Kim และครอบครัว 1 คัน (โอนแล้ว 200 บาท เมื่อ 24.02.56)
    คุณ กึกก้อง 5 คัน (โอนแล้ว 1,000 บาท เมื่อ 25.02.56)
    คุณ arm150 1 คัน (โอนแล้ว 200 บาท เมื่อ 25.02.56)
    คุณ ชิตชบา 1 คัน (โอนแล้ว 222 บาท เมื่อ 26.02.56)
    คณะศิษย์สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ สุพรรณบุรี 1 คัน (โอนแล้ว 200 บาท เมื่อ 26.02.56)
    คุณ fox9rome7 10 คัน (โอนแล้ว 2,000 บาท เมื่อ 26.02.56)
    คุณ เห่าดง 5 คัน (โอนแล้ว 1,000 บาท เมื่อ 26.02.56)
    คุณ Noo Norway และครอบครัว 9 คัน
    คุณ Nguankub 5 คัน
    คุณ Anuree และคุณแม่ 2 คัน
    คุณ รับโชค 1 คัน
    คุณ AUN54 3 คัน
    คุณ ทุเรียนทอด 2 คัน
    คุณ ญานธรรม 2 คัน
    คุณ weeravit 2 คัน
    คุณ เด็กท้ายตลาด 10 คัน
    คุณ changdor 3 คัน
    คุณ Steffany Rogne 1 คัน
    คุณ medhaphat 13 คัน
    คุณ FALCON1 9 คัน
    คุณ rawats_99 5 คัน
    คุณ Berial004 1 คัน
    คุณ เวฬุกะ 2 คัน
    คุณ prakaidao 5 คัน
    คุณ BROSNAN 10 คัน
    คุณ big_tool
    คุณ Sherosamurai
    คุณ มะขามป้อม
    คุณ หวงจื้อเซวียน
    คุณ Lee_bangkok
    คุณ tanakorn_ss
    คุณ ถ้ำผาแด่น
    คุณ ในนภา
    คุณ thanisp
    คุณ zunwu
    คุณ ธรรมประทีป

รายชื่อผู้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพตามกำลังศรัทธา

คุณ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม 40 บาท (โอนเมื่อ 23.02.56)
    คุณ rehacked 50 บาท (โอนเมื่อ 26.02.56)

ท่านใดมีความประสงค์จะร่วมบุญสามารถโอนปัจจัยมาได้ตามนี้นะคะ

ชื่อบัญชี: นายพรชัย พูลสวัสดิ์

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยค่ะ... สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2013
  16. Noo Norway

พี่ prakaidao และครอบครัวได้แจ้งขอร่วมเป็นเจ้าภาพซื้อดิน 5 คันค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับพี่ prakaidao และครอบครัวนะคะ

17. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    ขออภัยครับคุณ หนู ที่ตอบช้า เพิ่งเดินทางกลับจากต่างประเทศเมื่อเช้าเอง ครับ ผมขอร่วมบุญเบื้องต้น 10 คัน รถ 2000 บาท ก่อนนะครับ อนุโมทนาสาธุกับบุญดีๆ ด้วยครับ โอนให้แล้ว จะแจ้งในกระทู้นะครับ

18. Noo Norway

รับทราบตามนั้นและไม่เป็นไรค่ะพี่แซม หนูก็ยังนึกอยู่ในใจว่าพี่แซมคงอยู่ต่างประเทศแน่เลยถึงไม่ได้แจ้งกลับมาก่อนหน้านี้ แต่ว่าไปแล้วพี่แซมก็ไม่ได้แจ้งช้าอะไรหรอกนะคะ ลูกๆหลานๆหลวงปู่ที่ยังไม่ได้เข้ามาแจ้งก็ยังมีอีกหลายท่านค่ะ พี่แซมน่ะถึงจะมาเร็วหรือมาช้าแต่ก็ชัวร์เสมอ ^^

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับพี่แซมที่มีส่วนร่วมในครั้งนี้ด้วยเช่นกันนะคะ... สาธุ...

19. Noo Norway

ขนาดไฟล์:
      332 KB
      เปิดดู:
      1,755
  20. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ ๕ คัน โอนแล้ว ๑,๐๐๐.- วันนี้ครับ
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ