เรื่องเด่น ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 7 เมษายน 2020.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Suebsant

Suebsant Active Member

ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอร่วมบุญมหากุศลยิ่งใหญ่ไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ใน“โครงการปล่อยสัตว์ถวายเป็นกุศลแด่พระครูวิลาศกาญจนธรรม, ดร. และเทวดาผู้มีหน้าที่เกี่ยวกับโรคระบาด”เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Jirakrit

Jirakrit สมาชิกใหม่

ร่วมบุญด้วยครับ

3. tai chi

tai chi เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

4 พฤศจิกายน 2009
    ร่วมบุุญด้วยครับ
    อนุโทนาสาธุครับ

4. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ใน “โครงการปล่อยสัตว์ถวายเป็นกุศลแด่พระครูวิลาศกาญจนธรรม, ดร. และเทวดาผู้มีหน้าที่เกี่ยวกับโรคระบาด”
    ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมบุญ 1700 บาท
    ได้โอนเข้าบัญชีข้างต้นแล้วครับ
    อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 เมษายน 2020
  5. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันอาทิตย์ ๑๒ เมษายน ๒๕๖๓
    สมาทานศีล ๕ ก่อน
    ร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน
    19.75 บาทครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ
    อุทิศส่วนกุศลให้กับ
    บรรพบุรุษ บิดามารดา ญาติมิตรสหาย ครู อุปัชฌาย์อาจารย์ ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร
    เทวดาประจำตัวในครอบครัวทุกท่าน ทุกภพทุกชาติ
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนทุกท่านผู้สละเลือดเนื้อและชีวิตเพื่อปกป้องผืนแผ่นดิน
    เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลทุกภพภูมิครับ

6. ก็มันเป็นอย่างนั้น

ก็มันเป็นอย่างนั้น สมาชิก

ดิฉันจิตติมา ติ๊บโท๊ะและครอบครัวขอร่วมสร้างบุญกุศลการตอชีวิตสัตว์ทั้งหลายกับหลองพ่อเล็ก วัดท่าขนุนด้วยค่ะ สาธุ

7. NHPooh

NHPooh สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้าและครอบครัว ขอร่วมบุญมหากุศลยิ่งใหญ่ไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน ใน“โครงการปล่อยสัตว์ถวายเป็นกุศลแด่พระครูวิลาศกาญจนธรรม, ดร. และเทวดาผู้มีหน้าที่เกี่ยวกับโรคระบาด”เป็นจำนวนเงิน 1,500 บาทครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ
    อนุโมทนาสาธุการในทุกบุญกุศลด้วยครับ
    อุทิศส่วนกุศลให้กับ
    บรรพบุรุษ บิดามารดา ญาติมิตรสหาย ครู อุปัชฌาย์อาจารย์ ผู้มีพระคุณ เจ้ากรรมนายเวร
    เทวดาประจำตัวในครอบครัวทุกท่าน ทุกภพทุกชาติ
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนทุกท่านผู้สละเลือดเนื้อและชีวิตเพื่อปกป้องผืนแผ่นดิน
    เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลทุกภพภูมิครับ

8. ไทร

ไทร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมไถ่ชีวิตสัตว์ในนามกลุ่มบุญกิริยา ๓๔๕ บาท อนุโมทนาทุกท่านครับ

9. บุญส่งมา

บุญส่งมา สมาชิกใหม่

ข้าพเจ้าและครอบครัวขอร่วมทำบุญด้วย

10. Baansuan

Baansuan เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาบุญทุกท่านค่ะ
    นายวีรศักดิ์-นางอาภานันท์ โรจน์ทิพย์ ได้ร่วมทำบุญนี้ด้วยแล้ว
    โอนจาก Kbank จำนวน 1,000 บาท
    วันที่ 14/04/2563 เวลา 13:23 น.ค่ะ

สาธุๆๆๆ

11. วิทยามา

วิทยามา Active Member

15 กรกฎาคม 2016
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญ

ขอร่วมทำบุญ
    มหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

จำนวน 20 บาทครับ

ข้าพเจ้า นายวิทยา - วิไลวรรณ มาสุปรีดิ์

และมารดา ของข้าพเจ้า นาง จุไรรัตน์ สุริยวงษ์ และบิดาของข้าพเจ้า นาย ประเสริฐ มาสุปรีดิ์
    ขอร่วมบุญ 20 บาท

ขอร่วมขอร่วมทำบุญ
    มหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

ขออธิษธาน ขออุทิศบุญทั้งหมดที่บำเพ็ญมาแล้วนี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ขอชำระหนี้สงส์ ขออุทิศให้ ท่านพระยายมราช ขอท่านพระยายมราช โปรดจงเป็นพยาน ในการบุญการกุศลนี้เทอญ ขอกำลังบุญทั้งหมดที่ข้าพเจ้าได้พำเพ็ญมาแล้วในอเนกชาติ ไม่ว่าจะเป็น ทาน ศีล ภาวนา สร้างพระไตรปิฎก ถวายสังฆทาน ทำบุญตักบาตร จงมารวมกัน ขออุทิศบุญกุศลทั้งหมดนี้ ให้กับเจ้ากรรมนายเวร ให้กับนายนิรยบาลทุกตน ให้กับท่านพระยายมราช ขอให้ท่านพระยายมราชโปรดจงเป็นพยานในการบุญกุศลนี้ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ให้กับพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ ขออุทิศบุญนี้ให้กับเทวดา เทพยดา ทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน 15 ชั้นบาดาล ทั้งแสนโกฏิจักรวาล ขออุทิศบุญนี้ให้กับบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ของข้าพเจ้า ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ มนุษย์ทั้งหลาย ขออุทิศบุญนี้ ให้กับ สัมภเวสี ทั้งหลาย เปรตญาติ ทั้งหลาย ที่เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติ ก็ดี ขออุทิศบุญนี้ให้กับสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ขอท่านทั้งหลาย จงอนุโมทนาบุญนี้กับข้าพเจ้า เอาเถิดครับ ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้ทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ท่านทั้งหลายเหล่าใดที่ท่านได้สุขขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไปเทอญ ขอบุญทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าบำเพ็ญมาแล้วจงตามหนุนส่งให้ถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเทอญ สาธุ หากแม้นบารมียังไม่เต็มเพียงใด ขอให้มีสุคติ เป็นที่ไป และได้เกิดในศาสนาพระศรีอาริย์เมตไตร และได้ฟังธรรม สำเร็จมรรคผล ในชาตินั้นด้วยเทอญขึ้นชื่อว่า อับจนเข็ญใจ ไร้ทรัพย์ อับปัญญา คำว่าไม่มี ความจนความไม่มีโชค ความไม่มีลาภ สรรพเคราะห์ สรรพโศก สรรพโรคสรรพภัย ภยันตรายใดๆ วินาศภัยใดๆ ขอสิ่งเหล่านี้ ที่ขึ้นชื่อดังเอ่ยมาแล้วนี้ อย่าพึงมี พึงบังเกิดกับข้าพเจ้าและครอบครัว และทรัพย์สินของข้าพเจ้า และรถยนต์ของข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบจนถึงอนาคตกาลโน้นเทอญ และขอให้ข้าพเจ้า มีสติ ตามคุ้มครองจิตไม่เผลอไผลปรามาสพระรัตนตรัยทุกเมื่อเทอญ

คำว่า ไม่มี ไม่ดี ไม่ได้ ไม่สำเร็จ อย่าพึงมีกับข้าพเจ้า และครอบครัวของ ข้าพเจ้า และภรรยา ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และขอให้กิจการของข้าพเจ้า และภรรยา และมารดา บิดา ของข้าพเจ้าจงปราศจาก อุปสรรค คิดสิ่งใดขอให้สมความมุ่งมั่นปราถนาทุกประการเทอญสาธุสาธุ สาธุ

12. Pokkertop

Pokkertop สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ 600 บาทครับ
    ข้าพเจ้า นายทศพร กุลวานิช ,นายธำรง กุลวานิช, นางยุพิน กุลวานิช, นางอุ่นจิตร กุลวานิช, นายพงศธร กุลวานิช, นางสุวิมล กุลวานิช, นายสันติ กุลวานิช, ด.ช.ปัญญพนต์ กุลวานิช แล้ขออุทิศให้เทวดา ที่ปกปักรักษา ข้าพเจ้า และครอบครัว เจ้ากรรมนายเวร เจ้าเกณชะตา เจ้าที่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระแม่โพสบ ผู้มีพระคุณทั้งหลาย ทุกภพทุกชาติ

13. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    เมื่อวันที่ 13 เม.ย. 2563, เวลา 11.52 น.
    ได้โอน 200 บาท เพื่อ.....
    ร่วมบุญไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน

หมายเลขอ้างอิง : 559825

ทิพา เยบเศณอิ์ และ ครอบครัว

14. Sengst

Sengst สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2019
    ร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์/สัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ๆ กับ ลพ.เล็ก วัดท่าขนุน จำนวน 160 บาท ในนาม นายธีระศักดิ์ วังอภิสิทธิ์ ( โอน14/04/63 : 23.44 น) ผลกุศลอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า/ให้หายจากโรคภัยไข้เจ็บ มีความสุขความดีตลอดกาลเทอญ

15. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก 20 บาท ถวายเป็นพุทธบูชา สาธุครับ

16. supachai kiti

supachai kiti สมาชิกใหม่

ผมขอร่วมบุญมหากุศลไถ่ชีวิตสัตว์ใหญ่ หรือสัตว์ที่จะถูกฆ่าแน่ ๆ กับหลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน และได้โอนเงินแล้ว 500 บาทในวันนี้ 16 เม.ย. เวลา 10.58 น. ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ สาธุ

17. ใต้แสงธรรม

ใต้แสงธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ร่วมบุญครับ โอนแล้ว 800 บาท
    วันนี้ 16/4/63 เวลา 16.17 น
    โมทนาบุญครับ

18. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

๒๕๖๓-๐๔-๐๒ (ปล่อยวัวเดือนเมษายน ๒๕๖๓ (๑).jpg ๒๕๖๓-๐๔-๐๒ (ปล่อยวัวเดือนเมษายน ๒๕๖๓ (๒).jpg

ทางคณะศิษย์ได้ดำเนินการปล่อยชีวิตสัตว์ถวายพระอาจารย์ไปแล้ว ๓ ครั้ง ในวันที่ ๒ เมษายน ๒๕๖๓ วันที่ ๕ เมษายน ๒๕๖๓ และ ๑๕ เมษายน ๒๕๖๓ (ปล่อยปลา ๖๑ กิโลกรัม) จึงเรียนมาเพื่ออนุโมทนาร่วมกันครับ

19. BJTing

BJTing เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ 200.- ครับ โอนแล้ว
    วันนี้ 19/4/63 เวลา 8.44 น
    โมทนาบุญครับ

20. Ton_Ton

Ton_Ton เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนเข้าร่วมโครงการนี้จำนวน ๕๐๐ บาท เรียบร้อยแล้วครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้