ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพติดตั้งไฟฟ้า และน้ำประปาถวายสงฆ์

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย เตอร์, 1 กุมภาพันธ์ 2013.

1. เตอร์

เตอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คุณสารสงค์ได้โอนเงินร่วมทำบุญติดตั้งไฟฟ้า และน้ำประปาถวายสงฆ์ ณ สำนักปฏิบัติธรรมพุทธรังษี อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี จำนวน ๒๐๐ บาท ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

2. คมศักดิ์

คมศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพติดตั้งไฟฟ้าและน้ำประปาถวายพระสงฆ์โดยโอนเข้าบัญชีไปให้แล้วนะครับวันนี้ เวลา 16.24 น. จำนวนเงิน 99 บาทครับ พร้อมทั้ง SMS ไปแจ้งด้วยครับ
    ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญนี้ให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้า และทุกดวงจิตและวิญญาณที่อยู่ในทุกชั้นทุกภพทุกภูมิ ที่ข้าพเจ้าอุทิศผลบุญให้ทุกครั้ง ได้รับผลบุญนี้ด้วยเช่นกันด้วยเทอญ สาธุ ๆๆ

3. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณคมศักดิ์ ด้วยครับ

4. Endogeneity

Endogeneity เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2010
    วันที่ 22 / 05 / 56 เวลา 15.51 น.

ผมได้โอนเงินทำบุญจำนวน 50.- บาท โอนเงินผ่านบัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา บิ๊กซี สวนหลวง ชื่อบัญชี พระจารุ กรกมล เลขที่บัญชี 402-7-94484-9 ครับ

ขออานิสงส์ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ร่วมเป็นเจ้าภาพติดตั้งไฟฟ้าและน้ำประปาถวายสงฆ์ สำนักปฏิบัติธรรมพุทธรังษี จ.ลพบุรีกับพี่เตอร์ในครั้งนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าเป็นผู้ที่ไม่เศร้าหมอง ทางเดินของชีวิตสว่างไสว ไม่มีทางตัน คิดนึกที่จะแก้ปัญหาได้ง่ายมีทางออกเสมอ จิตใจสว่างไสว สุขภาพร่างกายแข็งแรง มีทางออกเสมอ พ้นจากความทุกข์ พ้นจากเคราะห์กรรม ได้รับความร่มเย็นเป็นสุข ไม่ขาดแคลน ไม่หิวกระหาย จิตใจชุ่มเย็น ไม่พบกับความแห้งแล้ง มีแต่ความอุดมสมบูรณ์ ผิวพรรณผ่องใส มีหน้าตางดงาม วาจาไพเราะ ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน เงินทองไหลมาเทมาเหมือนดั่งสายน้ำ

5. เตอร์

1
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณEndogeneity ด้วยครับ

6. เตอร์

1
    แจ้งให้ทราบ

งานบุญติดตั้งไฟฟ้า และน้ำประปา ถวายสงฆ์ ณ สำนักปฏิบัติธรรมพุทธรังษี อำเภอชัยบาดาล จังหวัดลพบุรี สำเร็จแล้ว

พระสงฆ์มีไฟฟ้า และน้ำประปาใช้แล้วครับ