ขอเชิญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงสุโขทัย และสมเด็จองค์ปัจจุบัน ทรงประทานพร

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 18 ธันวาคม 2015.

1. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013

ขอรับพระคำข้าว ๑๐๐ วันหรือ ๑ ปี มรณะนี้ค่ะ

วันนี้อังคารที่ 5-1-2559, เวลา 12.09 น.
    ได้โอนเงิน 200 บาทเพื่อร่วมบุญสร้าง....
    สมเด็จองค์ปฐมทรงสุโขทัย และ สมเด็จองค์ปัจจุบัน
    ทรงประทานพรหน้าตัก ๔ ศอก
    ที่สงฆ์ สาขาวัดบ้านกล้วย ทางขึ้นตะเพินคี่
    ต.วังยาว อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี
    เพื่อขอชำระหนี้สงฆ์ และ อุทิศส่วนบุญกุศลแก่เจ้ากรรมนายเวร

----------------------------------------------------------

2. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขออนุ โมทนาสาธุการใน กองบุญกองการกุศล ทุกอย่างด้วยครับ สีคะ สีคัง เร็วๆไวๆจริงๆ ครับ ก็ขอบารมีพระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ พระปัจเจกะพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม ที่ทุกๆพระองค์ ตรัสไว้ดีแล้ว และพระสงฆ์ พระอริยสงฆ์สาวก อดีด ถึง ปัจจุบัน พรหม เทวดา สิ่งศักดิ์ทั้งหมด บารมี หลวงปู่หลวงพ่อ ทุกๆพระองค์ สิ่งศักดิ์ สิทธิ์ ที่คุณนับถือ และบารมีของ พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย ให้คุณครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน โมนทาสาธุ และท่านที่ยังไม่มา จงมีความสุข ทั้งทางโลก และทางธรรม สมควรแก่ธรรม ทุกๆท่าน เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมธามิ จงรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :cool:

3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่น ๔ แต่เป็นรุ่นแรก ของท่านหลวงพ่อเจ้าคุณอนันท์ พระภาวนากิจวิมล วัดท่าซุง ชุบเงินครับ มีผงคำข้าว ผงชานหมาก น้ำมันชาตรี ดินสอพลอง เกศาหลวงพ่อ ฤาษี ผงต่างๆมากมาย อุดบรรจุใต้ฐาน มีพุทธานุภาพ สูงอธิษฐานได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดสิลธรรม องค์นี้ หลังยันต์ นูนครับ

เหรียญ ในหลวง ออกให้บูชา นำไปสร้างพระ สมเด็จองค์ปฐมกับ สมเด็จองค์ปัจจุบันครับ หล่อ ๒ องค์ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ราคา องค์นี้ ๕๐๐ บาทครับ ออกตามสภาพครับเดิมๆครับ

ออกให้บูชา นำไปสร้างพระ สมเด็จองค์ปฐมกับ สมเด็จองค์ปัจจุบันครับ หล่อ ๒ องค์ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ราคา องค์นี้ ๒,๕๐๐ บาท ออกตามสภาพครับ ต่อไป ราคาจะแพงมาก จะหายากไปเรื่อยๆครับ

:cool:({) สมเด็จองค์ปฐม รุ่น ๔ เจ้าคุณอนันท์ กับเหรียญในหลวง ๑ องค์ ทั้ง ๒ รายการนี้ ขอปิดรายการนี้ครับ มีคุณชื่อ ทิพา จองแล้วครับผม :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      34.5 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      41.9 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2016
  4. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ Earth n Water<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_9888856", true); </SCRIPT> ใช่ครับ สมเด็จองค์ปัจจุบัน ก็คือ พระพุทธเจ้า องค์ปัจจุบัน ที่ใครๆ รู้จักครับ ที่สร้างพระ ๒ พระองค์ ทุกครั้ง ตั้งแต่ หลวงพ่อ มรณะไปแล้ว ผมจะ สร้างทำแบบนี้ครับ เท่ากับ เราบูชา พระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ ถึงองค์พระปัจจุบันครับ (องค์ต้น กับ องค์สุดท้าย) เป็นตัวแทนพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ถึงองค์ปัจจุบัน ผมก็มีเหตุผล หลวงพ่อ มรณะใหม่ๆ ใครๆจะสร้าง เฉพาะ สมเด็จองค์ปฐม ผมก็คิดว่า ยังไม่ถูกนัก เพราะว่าเรา อยู่ในสมัย สมเด็จ องค์ปัจจุบัน ต้อง มีพร้อมกัน หรือสร้างพร้อมกัน ตอนระยะ หลัง ก็จะมี พระ หรือ สำนัก ต่างๆในสายของหลวงพ่อ และ สายอื่นๆ สร้าง ทั้ง ๒ พระองค์ พร้อมกัน หรือ ทยอยสร้าง

เฉพาะ สร้างสมเด็จ องค์ปฐม อย่างเดียว หลวงพ่อกล่าวว่า พระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ จะยกมือ อนุโมทนาสาธุครับ เพราะ เป็น ครูบาอาจารย์ องค์ต้น ไม่มีครูอาจารย์ มาก่อน เดินโดยลำพัง พระองค์เดียว เมื่อพระพุทธเจ้า องค์แรก อุบัติขึ้น พระองค์ท่าน ก้ได้ นำสั่งสอน เวไนย สัตว์ ผู้คน ที่จะบำเพ็ญ บารมี ไปเป็นพระพุทธเจ้านั้น ต้องทำอย่างไร บำเพ็ญอย่างไร ทุกอย่าง ถึงจะได้เป็น ตั้งแต่บัดนั้น เป็นต้น มา จึง เป็นตำรา พุทธวงค์ ๆของพระพุทธเจ้า สืบๆกันมา จนถึง ปัจจุบัน และสืบไป ในอนาคตอีก นับไม่ถ้วนครับ นี่ก็แค่ ความรู้เล็กๆน้อยๆครับ ปรกติ พระพุทธเจ้า ไม่ยกมือไหว้ใคร นอกจาก พระพุทธเจ้าองค์ต้น ที่ ๑ นับจาก ตรัสรู้แล้ว :cool:

5. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ shaj รับทราบการจองครับ และขอปิดรายการ นะมิมหาลาภ หลวงปู่สี วัดเขาถ้ำบุนนาค อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ :cool: โอเงินมาแล้ว กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยและส่งที่อยู่มาให้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      26 KB
      เปิดดู:
      22
  6. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) รับทราบการจองครับ อนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ และขอปิดพระคำข้าวรายการนี้เลยครับ :cool:

ขนาดไฟล์:
      33.9 KB
      เปิดดู:
      17
  7. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) รับทราบการจองครับ พระคำข้าว ๑ ปีมรณะของหลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ ขอปิดรายการนี้เลยครับ :cool:

ขนาดไฟล์:
      35.9 KB
      เปิดดู:
      20
  8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการที่ยังเหลืออยู่ครับ รายละเอียด อยู่หน้า ๓ ครับ

ขนาดไฟล์:
      42.8 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      37.8 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      35 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      27.1 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      32.4 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      40.4 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      41.7 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      31 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      71.1 KB
      เปิดดู:
      15
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2016
  9. Earth n Water

Earth n Water เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2013
    ขอบคุณมากๆค่ะคุณบุญทรงสำหรับคำตอบ และ
    คำอธิบาย

==================================

10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    :cool:({) สวัสดีครับคุณทิพา พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน ต้องขออนุโมทนาสาธุ ในบุญกองการกุศล ของคุณ และทุกๆท่านด้วยครับ ขอให้มีความสุข ทั้งทางโลกและทางธรรมครับ :cool:

11. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ วัตถุมงคล พิชัยหลังช้าง นำมาบอกบุญ สร้างพระ สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์ปัจจุบัน ทั้งหมด ๑ ชุด ๕ องค์ ออกให้บูชา เพื่อนำไปสร้างพระ ทั้งหมด มีคนบริจาคมาครับ ท่านเจ้าของ ไม่ประสงค์ ออกนามครับ ให้บูชาในราคา ๑,๐๐๐ บาท ชุดที่ ๑ ต้องขอนุโมทนาสาธุ กับผู้บริจาคพระด้วยครับ พระพิชัย หล้งช้าง เป็นพระ ในสมัย ร.๑ พระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลก นำไปปฐิฐาน บนหลังช้าง เพื่อ ออกรบ ทัพจับศึก กับพม่า ได้ชัยชนะ มาทุกครั้ง จึงตั้งชื่อว่า พิชัยหลังช้าง จำผิดขออภัยนะครับ

สมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์ (ฟื้น) วัดสามพยา มีพระดำริจัดสร้าง ในนามคณะสงฆ์ แห่งประเทศไทย ถ้าจำไม่ผิด ก็มีพระเถรานุเถระ มากมาย อธิฐานจิต หลายสิบพระองค์ด้วยกัน พุทธคุณ มากล้นมีครบทุกด้าน หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ พระราชพรหมานเถระ อธิฐานจิตด้วย สมเด็จ วัดสระเกษ หลวงพ่อกว่าว่า องค์นี้ ตายแล้ว ไม่กับมาเกิดอีก สมเด็จ วัดสามพยา ก็เช่นกัน ตายแล้ว ไม่กับมาเกิดอีกครับ ท่านมี ฤทธินุภาพมาก ผมเจอ มากับตนเอง และจิต ท่านรับทราบไวมากครับ เราอธิฐานอะไรไว้ ท่านรับทราบ รับรู้ ได้ตลอด และยังมี อีกมากมาย หลายองค์ ที่มาอธิษฐษนจิต ตายแล้ว ไม่กับมาเกิดอีก ตามคำบอกเล่า ขององค์หลวงพ่อ ต่อไป คนจะมาหา ไป ใช้กันเยอะ ไม่ควรมองข้ามครับผม ราคาหลักร้อย คุณภาพ ครอบครุมจักวาล โดยไม่เกินกฎแห่งกรรม

ก็ขอบารมีพระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ พระปัจเจกะพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม ที่ทุกๆพระองค์ ตรัสไว้ดีแล้ว และพระสงฆ์ พระอริยสงฆ์สาวก อดีด ถึง ปัจจุบัน พรหม เทวดา สิ่งศักดิ์ทั้งหมด บารมี หลวงปู่หลวงพ่อ ทุกๆพระองค์ สิ่งศักดิ์ สิทธิ์ ที่คุณนับถือ และบารมีของ พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย ให้คุณครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน โมนทาสาธุ และท่านที่ยังไม่มา จงมีความสุข ทั้งทางโลก และทางธรรม สมควรแก่ธรรม ทุกๆท่าน เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมธามิ จงรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เบอร์โทร มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-1
    ธนาคาร ออมสิน ออมทรัพย์ สาขา อุทัยธานี
    บัญชีเลขที่ 020-108-44246-6
    บุญทรง ทองคง

นี่ทั้งชุดที่ ๑ และชุดที่ ๒

ขนาดไฟล์:
      71.1 KB
      เปิดดู:
      18
      ขนาดไฟล์:
      73.9 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      70.8 KB
      เปิดดู:
      13
      ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      15
  12. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการวัตถุมงคล ที่ยังเหลืออยู่ครับ

วันนี้ขอนำเสนอ บอกบุญ แบงค์ขวัญถุง แบงค์มหาลาภ ของวัดท่าซุง มีตราวัด ปั๊มอยู่ ในแบงค์ และบอก วัน เดือน ปี วันที่ ๔ ก.ค.ปี ๓๕ อธิฐานได้ ตามใจชอบ โดยไม่ผิด ศิลธรรม ออกไปสร้างพระ ทั้งหมด ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ ออกให้บูชา ๑,๑๙๙ บาทครับ

มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-104
    ธนาคาร ออมสิน ออมทรัพย์ สาขา อุทัยธานี

ขนาดไฟล์:
      63.3 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      17
      ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      71.7 KB
      เปิดดู:
      15
  13. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ ชัจจชนันทต์ วันนี้ผมได้ ส่งพระให้แล้วครับ ที่ 7/01/59 เวลา 15/40/41 น.อีเอ็มเอส EP 1215 9423 1 TH ชื่อผู้รับ คุณชัจจชนันต์ สถานที่รับ บางบัวทองครับ ขอบคุณครับอนุโมทนาสาธุครับ :cool:

14. บุญทรงพระเครื่อง

2
    :cool:({) ตัวอย่าง ที่ผมจะ ให้น้อง ทำห้องกระทู้ โฆษณา ตั้งกระทู้บอกบุญในพลังจิต ขอเชิญท่านพ่อแม่พี่ๆน้องๆ สาธุชนคนใจบุญทั้งหลาย ร่วมสร้าง สมเด็จองค์ปฐม ทรงชินราช ณ ที่ สำนักสงฆ์ ถ้ำเขาพระสถิตย์ หมู่บ้านหนองบำหรุ หมู่ที่ ๑๓ ต.ไผ่เขียว อ.สว่างอารมณ์ จ.อุทัยธานี สถานที่ อยู่ห่างจาก ถ้ำเขากะจี ประมาณ ครึ่งกิโล เห็นจะได้ เขาคนละลูกกันครับ กำลัง จะสร้างศาลาการเปรียญ ทางหลวงพี่ อำนาจ ได้มีดำหริ ที่จะสร้างพระไว้ในศาลา เพื่อไว้เป็นที่บำเพ็ญ กุศลแด่ ท่านสาธุชน และผู้ที่ มาปฏิบัติ ธรรม แบบปลีก วิเวกครับ และจะได้ นำภาพพระ ตัวอย่าง ที่สร้างไว้ ในหมู่บ้านเพนด้า มาให้ชมกัน สมเด็จองค์ปฐม ทรงชินราช ขอเชิญชมภาพครับ :cool:

ผู้ที่จะร่วมบุญสร้างพระ ได้ที่ ธนาคารกรุงไทย
    ออมทรัพย์ สาขาสว่าง อารมณ์
    เลขบัญชี ๖๓๙-๐-๑๕๓๑๓-๙ เลขไทย 639-0-15313-9 เลขอารบิก
    พระอำนาจ พรพลังธรรม

แล้วคอยติดตาม กระทู้ของท่านโดยตรงครับ โดยการโฆษณา ของกระผม
    ผู้ดำเนิดการ ช่วยทางสำนักประกาศข่าวสารข้อมูล
    เบอร์โทรติดต่อท่านโดยตรงครับ
    089-565-0503 และ 061-3399-619

ขนาดไฟล์:
      56.3 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      71 KB
      เปิดดู:
      16
      ขนาดไฟล์:
      70.2 KB
      เปิดดู:
      18
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2016
  15. บุญทรงพระเครื่อง

2
    จะเริ่มจัดงานหล่อพระสมเด็จองค์ปฐม ทรงชินราช ในวันที่ ๗ พ.ค.๒๕๕๙ ตรงกับวันเสาร์ ขึ้น ๒ ค่ำ เดือน ๖ วันอาทิตย์ ที่ ๘ พ.ค. ๒๕๕๙ ขึ้น ๓ ค่ำเดือน ๖ จะเป็นวันหล่อองค์พระให้แล้วเสร็จ

ถ้าเป็นไปได้ ถ้าใคร จะขอเป็นเจ้าภาพ สร้างสมเด็จ องค์ปัจจุบัน คือพระพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน จะได้ สร้าง สมเด็จองค์ปฐม กับ สมเด็จองค์พระปัจจุบัน พร้อมกันไปเลย ๒ องค์ ทรงชินราชทั้งคู่ เปิดให้ท่านเป็นเจ้าภาพใหญ่ ๑ เจ้าหรือหลายเจ้าภาพ ก็ได้ ในราคา ๗๐,๐๐๐ บาท ที่เหลือไม่พอ ก็จะนำเงิน เจ้าภาพร่วน คนละบาท ๒ บาท ๕-๑๐ บาท ๕๐-๑๐๐-๑,๐๐๐ บาท
    หรือมากกว่านั้นเข้าร่วม สมทบในการจัดสร้างต่อไปครับผม ขอเรียนเชิญนะครับ หรือติดต่อ ผมก้ได้
    เท่ากับ เราได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้า ในอดีด ถึงปัจจุบัน เป็นตัวแทนพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ครับ

เบอร์โทรผม มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-104

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2016
  16. บุญทรงพระเครื่อง

2
    :cool:({) วันนี้ขอนำเสนอ พระคำข้าว รุ่น ๒ และพระหางหมาก ออกเป็นคู่ ตามสภาพเดิมๆความสวย เดิมๆ ออกราคาเบาๆ เป็นพระมหาลาภ และมีพุทธานุภาพทุกๆด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดสิลธรรมครับ และป้องกัน คุณไสย คุณคน เสน่ยาแฝด รังสีต่างๆ นิวเคลีย นิวตรอน ฝนเหลือง สารเคมีต่างๆ จากผู้กระทำมา ทุกๆอย่างต้องมีความมั่นคง และศรัทธา ด้วยครับ จึงจะเกิดผล แต่ว่าถ้าหมด อายุขัย อะไรก็ช่วยไม่ได้ครับ แต่กรรมบางอย่าง ทำให้ ตายก่อนอายุขัย แบบอย่างนี้ ช่วยได้ครับ และต่อไป จะหาค่ามิได้ ไม่ได้ ราคาเป็นแสน เหมือนวัดระฆัง และต่อไป จะหายากมากครับ หลวงพ่อท่านบอก ทำได้ โดยยาก กินข้าวเข้าไปแล้ว คำไหน อร่อยมาก จะคลายออกมา แล้วเศกพระคาถา แล้วนำไปตากแดด แล้วนำไปสร้างพระ ปลุกเศก ใหญ่อีกครั้งหนึ่ง ครับ

วันนี้ขอนำเสนอ พระหางหมาก ปิดทอง หลวงพ่อฤาษี วัดท่าซุงพระหางหมาก เป็นพระมหาลาภ และมีพุทธานุภาพ เหมือน สมเด็จ วัดระฆังครับ และมีพุทธานุภาพ พิเศษ อีกด้านหนึ่ง เหนือกว่าพระคำข้าว ในด้าน การเจรจา การพูด เข้าหาผู้หลัก ผู้ใหญ่ เจรจาทุกๆด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบ โดยไม่ผิดสิลธรรมครับ และป้องกัน คุณไสย คุณคน เสน่ยาแฝด รังสีต่างๆ นิวเคลีย นิวตรอน ฝนเหลือง สารเคมีต่างๆ จากผู้กระทำมา ทุกๆอย่างต้องมีความมั่นคง และศรัทธา ด้วยครับ จึงจะเกิดผล แต่ว่าถ้าหมด อายุขัย อะไรก็ช่วยไม่ได้ครับ แต่กรรมบางอย่าง ทำให้ ตายก่อนอายุขัย แบบอย่างนี้ ช่วยได้ครับ และต่อไป จะหาค่าไม่ได้ ราคาเป็นแสน เหมือนวัดระฆัง :cool:

มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-104

ออกให้บูชาคู่ละ ๒,๕๐๐ บาท

ขนาดไฟล์:
      71 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      54.7 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      19
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มกราคม 2016
  17. ปู สุเมธ

ปู สุเมธ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2015
    ผมได้โอนยอด 1,000. บาทเข้าบัญชีพี่บุญทรงธ.ออมสินสาขาเซนทรัลปิ่นเกล้าเพื่อร่วมบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงสุโขทัยและสมเด็จองคํปัจจุบันทรงประทานพรในนามนักเรียนชั้นม.3รร.เพลินพัฒนา กทม.อนุโมทนา สาธุ ครับ

18. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระปิดตานะมิ มหาลาภ หลวงปู่สี ฉนฺทศิริ วัดเขาถ้ำบุนนาค อ.ตาคลี จ.นครสวรรค์ พระอรหันต์ ๗ แผ่นดิน อายุ ๑๒๘ ปี เกิด ในสมัย ร.๓ ดับขัน ในสมัย ร.๙ พ.ศ.๒๐ รวม ๗ แผ่นดิน พระผู้ทรง อิทธิฤทธิ์ ปาฏิหาริย์ หลวงพ่อ เรียกพระหูยาว อยู่ที่ไหน หูท่านฟัง ได้ยินหมดครับ คนส่วนใหญ่ จะรู้ว่าท่านเป็นพระอรหันต์ ระดับปฏิสัมภิทาญาณ ไม่ใช่ ความรู้ผมนะครับ ครูบาอาจารย์ ท่าน จริยา คล้าย พระอรหันต์ ปฎิสัมภิทาญาณ พระปิดตานะมิ สร้างปี พ.ศ. เดียวกันกับ พระผงอายุยืน ปี ๒๕๑๗ ครับ พุทธานุภาพ ไม่ต้องพูดถึง หลวงพ่อ หลวงปู่ต่างๆ เคารพ ท่านมาก ท่านเป็นพระอริยสงฆ์รุ่นใหญ่ พระทั้ง ภาค กลาง ออก ตก เหนือ ใต้ ให้ความเคารพทั่วถึงครับ

ออกให้บูชา นำไปสร้างพระ สมเด็จองค์ปฐมกับ สมเด็จองค์ปัจจุบันครับ หล่อ ๒ องค์ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ราคา ๒ องค์คู่นี้ ๖๐๐ บาทครับ ออกตามสภาพครับเดิมๆครับ

เบอร์โทร มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-104

ขนาดไฟล์:
      30 KB
      เปิดดู:
      14
      ขนาดไฟล์:
      35.3 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      36.4 KB
      เปิดดู:
      19
  19. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({)สวัสดีครับ คุณปูสุเมธ ขออนุ โมทนาสาธุการใน กองบุญกองการกุศล ทุกอย่างด้วยครับ สีคะ สีคัง เร็วๆไวๆจริงๆ ครับ ก็ขอบารมีพระพุทธเจ้า ทุกๆพระองค์ พระปัจเจกะพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม ที่ทุกๆพระองค์ ตรัสไว้ดีแล้ว และพระสงฆ์ พระอริยสงฆ์สาวก อดีด ถึง ปัจจุบัน พรหม เทวดา สิ่งศักดิ์ทั้งหมด บารมี หลวงปู่หลวงพ่อ ทุกๆพระองค์ สิ่งศักดิ์ สิทธิ์ ที่คุณนับถือ และบารมีของ พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย ให้คุณครอบครัว และทุกๆท่านที่เข้ามาอ่าน โมนทาสาธุ และท่านที่ยังไม่มา จงมีความสุข ทั้งทางโลก และทางธรรม สมควรแก่ธรรม ทุกๆท่าน เทอญ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมธามิ จงรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :cool:

20. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ขอเชิญสร้างสมเด็จองค์ปฐมทรงสุโขทัย และสมเด็จองค์ปัจจุบัน ทรงประทานพร หน้าตัก ๔ ศอก
    ที่สงฆ์ สาขา วัดบ้านกล้วย ทางขึ้นตะเพินคี่ ต.วังยาว อ.ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี

ที่ผมดำหริ สร้างพระขึ้นมา ก็เพราะสาเหตุหลายประการ
    หลักๆคือ เพื่อป้องกัน การที่บุคคลอื่น ต้องการจะเอา ที่ดินผืนนี้ ไป เป็นของตนเอง
    และมีปัญหากันบ้าง จะเล่ารายละเอียด พอค่าวๆให้ฟังกันครับ
    พระที่จะสร้าง คือ ทรง สมเด็จองค์ปฐม ทรงสุโขทัย และสมเด็จองค์ปัจจุบัน ปางประทานพร หน้าตัก ๔ ศอก ดังในภาพครับผม
    ยืมภาพ ถ่ายมาจาก สำนักสงฆ์ ถ้ำเขากะจีครับ ทรงที่เห็นตามภาพครับ

เริ่มงานวันที่ ๑๓ ก.พ.๒๕๕๙ ตรงกับวันเสาร์ ขึ้น ๖ ค่ำ เดือน ๓ และวันหล่อพระสมเด็จองค์ปฐม และสมเด็จองค์ปัจจุบัน วันที่ ๑๔ ก.พ.๒๕๕๙ ตรงกับวันอาทิตย์ ขึ้น ๗ ค่ำ เดือน ๓ หล่อวันเดียวให้เสร็จ

เบอร์โทรศัพบ้าน ปิดไปแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      63.6 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      56.8 KB
      เปิดดู:
      19
      ขนาดไฟล์:
      71.8 KB