ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. cosmiccell

cosmiccell เป็นที่รู้จักกันดี

ยันต์กันน้ำ ของคุณ mead เยี่ยมจริงๆครับ ใครเห็น เป็นต้องมีรอยยิ้มกันทุกคน :)

เตรียมกระสอบทรายไว้ซักหน่อยก็ดีครับ คุณมะเดรด ไม่เสียหลาย ถ้าไม่ได้ใช้ เอาไปก่อสร้าง และจัดสวนได้อีกครับ :)

ระหว่างรอเชฟใหญ่ อาหารจานเด็ด

มาเรียนรู้ภูมิศาสตร์กันครับ

จากแผนที่ ทีมงานที่ทำงานด้านน้ำมากว่า 30 ปี และคำนวณมวลน้ำทั้งหมดของปีนี้ออกมา แล้วทำออกมาเป็นภาพจำลอง ลองดูนะครับ ว่าเราอยู่ตำแหน่งไหน

http://www.teamgroup.co.th/team group_121011.pdf

2. Senju

Senju Active Member

12 กันยายน 2010
    เคยมั๊ยที่เหนื่อยจนแทบไม่อยากตื่น
    เคยมั๊ยที่ได้ยินคำพูดแค่ไม่กี่คำแต่ก็ทำให้เราหดหู่ได้เป็นอาทิตย์
    เคยมั๊ยทำอะไรเหมือนทำอยู่คนเดียวไม่มีเพื่อนๆเข้าใจเราเลย
    ผมไม่รู้จะทำไงต่อไปดี
    ผมไม่รู้ว่าสิ่งเหล่านี้เกิดขึ้นกับผมได้ยังไง ผมเหนื่อยจริงๆ

3. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณจ้า คุณ mead ที่คอยส่งข่าว
    ขอบคุณจ้า คุณเซลล์ แผนที่ชัดเจนดีมากค่ะ เป็นประโยชน์มากค่ะ
    เตรียมกระสอบทราย และอุปกรณ์จำเป็นแล้วค่ะ

สมาชิกในหมู่บ้านเขาก็มาช่วยกันดูแลถามไถ่กันนะคะ
    บางบ้านแทบไม่เคยคุยกันเลย ก็ออกมาคุยกัน มาส่งข่าวกัน
    คนที่ปกติอยู่บ้านเฉยๆ ก็มาคอยดู คอยเชคท่อระบายน้ำใหญ่ในหมู่บ้าน
    ว่าน้ำขึ้นน้ำลงแค่ไหนเพราะมันเชื่อมกับคลอง แล้วก็ส่งข่าวบอกกันทุกระยะ

ต่างคนต่างมีน้ำใจกันมากเลยค่ะ เห็นแล้วปลื้มใจมากๆเลย
    ถ้าพวกเรารักกัน คอยดูแลช่วยเหลือกัน ไม่ทิ้งกัน
    สิ่งนี้จะเป็นกำแพงคอยปกป้องดูแลภยันตรายให้เราได้อย่างแข็งแกร่งจริงๆค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2011
  4. krittima helga

krittima helga เป็นที่รู้จักกันดี

__ขอให้ทุกๆท่านปลอดภัยนะค้า...ปัญหามีไว้แก้..เกมส์มีไว้ให้เล่น..ชีวิตมีไว้ให้เรียนรู้..คงตอ้งเรียนจนกว่าจะรู้..ขอบคุณที่รักกันนน....:VO:VO:VO

5. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    อย่ากังวลไปเลยนะคะ... :)
    เหนื่อยก็หยุดพัก...ฟังเพลง นะคะ

<IFRAME height=480 src="http://www.youtube.com/embed/G0et-zyoKLw" frameBorder=0 width=640 allowfullscreen></IFRAME>​

6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    โอ๋เชื่อว่า ยังมีใครอีกหลายคน ที่เคยประสบกับภาวะการณ์เช่นนี้นะคะ
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณ Senju ต้องผ่านไปให้ได้นะคะ
    เรียนรู้ทุกอย่างไว้เป็นประสบการณ์ บางทีเวลาที่คุณผ่านจุดนี้ไปได้
    แล้วเมื่อมองย้อนกลับมาอีกครั้งคุณอาจรู้สึกว่า ดีนะที่เราได้เจอสิ่งเหล่านี้
    ทำให้เราแกร่งขึ้น มองโลกเปลี่ยนไปในแง่ที่ดีมากขึ้น
    (เพราะมันเป็นแค่ประสบการณ์เท่านั้น ที่เราต้องเรียนรู้มัน
    เราเลือกมาแล้วเพียงแต่เราจำไม่ได้ค่ะ) สู้สู้นะคะ
    เดี๋ยวมันก็ผ่านไปค่ะ
    :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2011
  7. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าฝากหัวใจไว้กับคำพูดของผู้อื่น เพราะเราจะผิดหวัง
    ต้องฝากหัวใจไว้กับพระธรรม..เป็นกำลังใจให้ค่ะ..สู้ๆ

(ในกระทู้นี้.. มีเพื่อนของคุณเต็มไปหมด. คุณไม่ได้โดดเดี่ยวนะ)

8. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เจอคนน่ารักอีกแร่ะ.. 555+.. น่ารักจริงๆเลยย คนๆนี้..
    ( ขออนุญาตทักทายกลางอากาศนะคะ.."หวัดดีค่ะ คุณโอ๋"..

9. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เขินจังเลยค่ะ ยินดีเป็นที่สุดค่ะ
    โอ๋เชื่อว่า เพื่อนทุกคนที่นี่น่ารักทุกคนค่ะ
    พวกเรามีความคิดคล้ายๆกัน
    ดังนั้นเมื่อใคร เศร้า เราก็ควรจะอยู่ข้างๅเค้านะคะ โอ๋ว่างั้นค่ะ อิอิ
    :cool::cool::cool:

10. su_ra

su_ra เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้นะครับ จิตวิญญาณคุณกำลังตอบรับและเติบโตทางจิตวิญญาณ
    ผมขอส่งความรัก และกำลังใจให้นะครับ

11. su_ra

su_ra เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามากระทู้นี้เกือบทุกวัน เป็นช่วงวันอาทิตย์อาจไม่ได้เข้ามา ก็ไม่ได้ห่างหาย
    ไปใหน ไม่ค่อยได้โพสต์ เพราะสิ่งต่างๆนั้นดำเนินไปตามแนวที่เป็น เห็นเพื่อนๆ
    หลายคนที่เข้ามาและเป็นส่วนหนึ่งของเส้นทางแห่งความรัก ก็รู้สึกยินดี ช่วงเวลา
    ของการเปลี่ยนแปลงและปรับเปลี่ยน อาจเป็นช่วงเวลาที่ไม่ง่ายนักที่จะก้าวผ่าน
    แต่ด้วยความรักเราก็จะผ่านมันไปได้ ช่วงเวลานี้จนถึงปีหน้าเป็นช่วงเวลาที่สำคัญ
    ต้องใช้พลังความสมดุลย์ที่มั่นคงเพื่อก้าวผ่านปีหน้าไป ช่วงเวลาก่อนหน้านี้......

ตอนนี้มีพลังงานมากพอที่จะเปลี่ยนแปลงเหตุการณ์น้ำท่วมที่กำลังเกิดขึ้นนี้
    จงเรียนรู้ที่จะใช้พลังเพื่อที่จะเปลี่ยนแปลงเหตุการณ์นี้ แล้วคุณจะรู้สึกอัศจรรย์
    กับสิ่งที่เกิดขึ้น.......
    ขอความรักจงเกิดขึ้นในดวงใจและใช้พลังงานนั้นเปลี่ยน
    แปลงมัน ด้วยความรัก

12. Linda2009

Linda2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้มีสติ อย่าตกอยู่ใต้อิทธิพล ของคำพูด หรือการกระทำผู้อื่น เชื่อมั่นในจิตวิญญาณของตนเอง ยอมรับหากเป็นความผิดพลาดของตนเอง ยอมสูญเสียหากเราไม่มีความชอบธรรมที่จะได้ ค่อยๆคิดพิจารณานะคะ และหวังว่าคุณจะสามารถผ่านมันไปได้ด้วยดี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.6 KB
      เปิดดู:
      72
  13. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้วหละครับ
    เพราะเพื่อนๆที่นี่พวกเขาพูดไปหมดแล้ว

และผมก็รู้สึกได้ว่า..ที่นี่มีแต่ความรักไหลรินอยู่อย่างไม่ขาดสาย
    พลังงานของโลกยิ่งเพิ่มมากขึ้น..น้ำก็ยิ่งท่วมมามากขึ้นด้วย..
    และมรสุมชีวิตของใครต่อใครก็ยิ่งถูกเร่งให้ประเดประดังเข้ามามากตามไปด้วย

แต่สิ่งหนึ่งที่พวกเราจะต้องไม่ลืมก็คือ
    "ความรัก คือกุญแจสำคัญเสมอ" ครับ

.........................................

14. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    คุณ senju

ถ้าเหนื่อยนักก็พักก่อน เข้ามาพักผ่อนในห้องวิทย์นี้แหละครับ เนี่ยผมก็เคยเป็นเหมือนกัน เข้าใจเลยความรู้สึกแบบนั้น แต่ว่า มันมาแล้วก็ให้มันจากไป อย่ากำไว้นานครับ (มันเมื่อนมือนะ)

เนี่ยอะไรๆมันกำลังแสดงตัวออกมา อะไรไม่เคยรู้ จะได้รู้ อะไรไม่เคยเห็น จะได้เห็น แล้วก็เคลียร์มันซะ

15. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    คุณ senju

ถ้าเหนื่อยนักก็พักก่อน เข้ามาพักผ่อนในห้องวิทย์นี้แหละครับ เนี่ยผมก็เคยเป็นเหมือนกัน เข้าใจเลยความรู้สึกแบบนั้น แต่ว่า มันมาแล้วก็ให้มันจากไป อย่ากำไว้นานครับ (มันเมื่อนมือนะ)

เนี่ยอะไรๆมันกำลังแสดงตัวออกมา อะไรไม่เคยรู้ จะได้รู้ อะไรไม่เคยเห็น จะได้เห็น แล้วก็เคลียร์มันซะ

16. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นกำลังใจให้คุณ Senjuนะคะ ไม่ใช่คุณคนเ่ดียวหรอกค่ะที่เป็นเราก็เป็นคนหนึี่งที่เจอกับเหตุการณ์หลายๆิอย่างที่่ทำให้เจ็บช้ำน้ำใจอย่างหนักหลายๆเื่รื่อง พยายามสู้ต่อไปนะคะ แล้วเราจะผ่านมันไปได้ด้วยกัน(kiss)

17. เรอเน่

เรอเน่ สมาชิก

18 สิงหาคม 2011
    คนที่มีความรัก จะมีแสงสว่างในตัว

ความรักในความหมายของผมคือ ความรักเพื่อนมนุษย์ เป็นความรู้สึกเบิกบาน สดชื่น แจ่มใส และสร้างสรรค์ที่เกิดกับตัวเอง เมื่อทำให้คนอื่นเบิกบาน สดชื่น แจ่มใส และสร้างสรรค์ได้...ความรักต้องพัฒนาตั้งแต่เด็กๆ และตลอดไป หลายๆคนแม้จนตายก็ไม่สามารถจะมีความรักได้ จึงรักคนอื่นยาก รักตัวเองก็ไม่เป็น

มนุษย์จะเติบโตทางจิตใจ- จิตวิญญาณได้มากขึ้น ถ้ารู้จักรักตัวเองให้เป็น และรู้จักรักคนอื่น

(เข้ามารับพลังยามเช้าๆ... ฝากกำลังใจให้คุณ"เซนจู" ด้วยนะครับ..
    ถ้าเมื่อไรที่คุณรู้สึกไม่ดี ให้รีบเข้ากระทู้นี้นะฮะ..55+ เพราะที่นี่มีแต่ความรักกระจายรอบทิศทาง จนคุณสัมผัสได้ ด้วยตัวคุณเอง..สดชื่นเข้าไว้นะฮะ..(kiss) (kiss) (kiss)

18. Senju

Senju Active Member

ผมต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจมากเลยน่ะครับ ขอบคุณจากใจจริงเลยครับ
    ทุกกำลังใจผมให้ผมมีแรงที่จะเดินต่อไปครับ ^^

19. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความการสื่อสารจาก SaLuSa
    โดย Mike Quinsey
    เมื่อ 12 ตุลาคม 2554

ที่มา : Mike Quinsey - SaLuSa, October 12, 2011

ตอนที่ 1

ไม่ต้องสงสัยเลยว่า พลังอำนาจแห่งการสร้างสรรค์ของพวกคุณที่กำลังเปิดหนทางสู่การเลื่อนระดับนั้น
    ทรงอานุภาพอย่างมหาศาลและกำลังเร่งการเปลี่ยนแปลงหลายอย่างให้เกิดเร็วยิ่งขึ้น

มันกำลังเกิดขึ้นมากไปกว่าหนึ่งระดับ
    และกำลังทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงเบื้องต้นทั้งหลายในระดับแรก
    ซึ่งจะเป็นสิ่งต่างๆที่ปูทางให้การเปลี่ยนแปลงในระดับที่สำคัญยิ่งกว่าเดินหน้าต่อไปได้
    ทั้งหมดกำลังดำเนินไปด้วยดี และฝ่ายมืดก็ทราบว่าพวกเราไม่ได้เตรียมพร้อมที่จะรอให้พวกเขาหลีกทางให้อีกแล้ว

พวกเราจะนำบุคคลใดก็ตามที่กำลังขัดขวางความพยายามของพวกเราออกไป
    ซึ่งพวกเราพยายามทำให้ประชากรโลกเข้าไปสู่จุดที่พวกเขาสามารถเริ่มต้นกระบวนการทุกด้านของการเลื่อนระดับได้
    โดยมากก็สำเร็จลุล่วงแล้วในการวางรากฐานสู่ความสำเร็จ
    และพวกเราก็กำลังสานต่ออยู่ในตอนนี้ให้ความสำเร็จนั้นเกิดขึ้นเป็นรูปเป็นร่าง

พวกคุณแต่ละคนก็สามารถช่วยเหลือได้ในช่วงเวลานี้
    โดยการรวบรวมสมาธิไปที่แสงสว่างและทุกสิ่งซึ่งเป็นด้านบวก
    พวกคุณไม่อาจรู้ได้อย่างแน่ชัดว่าอะไรกำลังจะเกิดขึ้นบ้าง
    แต่คุณก็รู้มากพอที่จะสามารถนึกภาพสิ่งใดก็ตาม อันจะทำให้ยุคทองเกิดขึ้นเป็นจริงได้ส่งออกมา

จงมองเห็นถึงความสงบสุขที่สร้างสรรค์ขึ้นโดยการที่พวกคุณปลดเปลื้องจากพันธนาการทั้งหลายซึ่งเหนี่ยวรั้งคุณไว้ได้
    และโดยการที่พวกคุณกลับไปเป็นสิ่งมีชีวิตผู้มีสิทธิอำนาจสูงสุดดังเดิม

จงรู้สึกถึงอิสรภาพครั้งใหม่และการหายไปของสิ่งใดก็ตามซึ่งจำกัดความเคลื่อนไหวของคุณไว้ตั้งแต่ก่อนจนมาถึงเดี๋ยวนี้

จงรู้ว่าอีกหน่อยพวกคุณก็จะสามารถท่องไปสู่แห่งหนใดก็ได้ในโลก
    โดยเทคโนโลยีใหม่ซึ่งทำให้ระยะทางไม่ใช่เรื่องสำคัญอีกแล้ว
    หัวใจสำคัญจะเป็นความเร็วและทำได้โดยการใช้พลังงานฟรีซึ่งมีอยู่เกลื่อนกลาดในจักรวาล

ณ บางแห่งของช่วงเวลาที่ดำเนินไป
    มันจะมีช่วงเวลาที่เกิดความสั่นคลอนไม่แน่ใจขึ้นในขณะที่สิ่งใหม่เข้ามาแทนที่สิ่งเก่าๆ
    และนั่นก็เป็นเพราะว่าเรื่องบางเรื่องเช่นการเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับเรื่องเงินๆทองๆ
    ไม่สามารถดำเนินการให้จบสิ้นได้แค่เพียงชั่วข้ามคืน
    ทำนองเดียวกันกับปัญหาที่อาจเกิดขึ้นกับการแจกจ่ายเครื่องอุปโภคบริโภคต่างๆ และอาจไม่เพียงพอในบางพื้นที่

ถึงกระนั้น ก็อย่าตื่นตระหนกไปเลยเพราะพวกเราจะใช้สิ่งอำนวยความช่วยเหลือในการทำให้ปัญหาหมดไป
    เพื่อที่สิ่งต่างๆจะกลับมาเป็นปกติให้เร็วที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้
    หากพวกคุณอาศัยอยู่ในพื้นที่ซึ่งถูกตัดขาดหรือห่างไกล ก็ดูท่าว่าจะมีปัญหามากสักหน่อย
    แต่พวกคุณก็จะรู้ได้โดยสัญชาตญาณว่า เมื่อใดที่คุณจะต้องเตรียมตัวเพื่อรับความช่วยเหลือ

พวกเราพูดถึงความเป็นไปได้ต่างๆอย่างนี้ ก็เพื่อให้พวกคุณส่งกระแสความคิดถึงสิ่งเหล่านี้ให้เป็นไปด้วยดีก่อนล่วงหน้า

..................

20. LadyOfLight

LadyOfLight เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความการสื่อสารจาก SaLuSa
    โดย Mike Quinsey
    เมื่อ 12 ตุลาคม 2554

ที่มา : Mike Quinsey - SaLuSa, October 12, 2011

ตอนที่ 2

แน่นอนว่าเมื่อพวกเราได้สิทธิ์ในการใช้งานสื่อได้อย่างอิสระ
    พวกเรารับรองได้ว่าพวกคุณจะได้รับการบอกกล่าวถึงสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นอยู่รอบตัวคุณอย่างชัดแจ้งทุกอย่างแน่นอน

ณ ตอนนี้ พวกเรากำลังหวังที่จะได้ช่วยเหลือพวกคุณอีกแรงในการเปลี่ยนแปลงต่างๆรอบแรกก่อนสิ้นปีให้เกิดขึ้น
    ถึงกระนั้นก็ดี มันต้องเป็นหลักฐานที่ประจักษ์ชัดต่อสายตาสำหรับพวกคุณหลายๆคน
    ซึ่งทำให้พวกเราต้องทำสิ่งต่างๆให้เกิดขึ้นเร็วๆนี้ในขณะที่ก็มีสิ่งต่างๆมากมายที่ต้องทำในช่วงเวลาที่เหลือน้อยลงเรื่อยๆ
    พวกเราสามารถจัดการได้ แต่พวกเราก็คำนึงถึงผลกระทบที่จะเกิดกับพวกคุณด้วย
    เพราะผู้คนอีกมากมายยังไม่ตระหนักรู้มาก่อนถึงสิ่งที่กำลังจะเข้ามาในชีวิตของพวกเขา
    มันจะเป็นข่าวที่น่ามหัศจรรย์
    แต่ทว่าก็เป็นบางสิ่งที่ทำให้ช็อกได้เมื่อพบว่าชีวิตของพวกคุณกลับตาลปัตรไปในทันที
    นี่คือช่วงเวลาที่ Lightworkers ทั้งหลายสามารถให้ความช่วยเหลือได้อย่างมาก
    โดยการอธิบายถึงสิ่งที่กำลังเกิดขึ้น มันเป็นเรื่องสำคัญที่ผู้คนได้เข้าใจว่าวัฏจักรต้องจบลง
    แต่นั่นมันก็คือกรรมวิธีเดินหน้าเข้าสู่อีกเส้นทางหนึ่ง ซึ่งยกระดับพวกคุณเข้าสู่มิติที่สูงกว่าต่างๆ

คุณที่รักทั้งหลาย พวกเราภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่งกับความพยายามของพวกคุณในการทำงานร่วมกับเรา
    และบรรลุผลสำเร็จอย่างสวยงามด้วยกันทั้งๆที่มีการต่อต้าน
    พวกเรารู้แม้กระทั่งว่ายังมีพวกคุณอีกมากที่ร้อนใจจะให้ความช่วยเหลือกับเราและดาวแม่โลก
    และโอกาสในการได้ช่วยเหลือก็จะมาถึงคุณในที่สุด

จงมั่นใจเถิดว่าแผนงานที่ดำเนินมาพวกเรามีพวกคุณเป็นส่วนหนึ่งในโครงการตลอด
    และตามข้อเท็จจริง พวกเราก็กระตุ้นใจให้พวกคุณต้องการช่วยเราเสมอ

บทบาทของพวกเราไม่เคยถูกกำหนดให้เป็นกรณีเช่นว่าพวกเราทำเองได้หมดทุกอย่าง
    และพวกเราก็อาจแนะข้อคิดให้กับพวกคุณว่ามันคือดาวโลกของพวกคุณ
    และเป็นความรับผิดชอบของพวกคุณที่ต้องแก้ไขทุกอย่างให้สำเร็จอีกครั้งหนึ่งตามสัญญา
    ถึงกระนั้น พวกเราก็เป็นอีกแรงที่ช่วยเหลืออยู่เสมอ
    เพราะภารกิจมันหนักเกินสมรรถภาพในปัจจุบันของพวกคุณ

ในตอนที่มันจะกลายเป็นที่ประจักษ์ชัดว่าเรื่องราวต่างๆกำลังเดินหน้าไปสู่การประกาศตัวในรูปแบบใดรูปแบบหนึ่งอย่างปฏิเสธไม่ได้
    พวกเราเกือบทั้งหมดอาจหยุดอยู่นิ่งๆสักพัก แล้วปล่อยให้พวกคุณเพลิดเพลินไปกับหลายสัปดาห์ที่กำลังจะมาถึง

บรรดาพวกคุณซึ่งมีแหล่งข้อมูลที่เชื่อถือได้อย่างเช่น David Wilcock บนอินเทอร์เน็ต
    เพิ่งจะกล่าวถึงเรื่องเดียวกันนี้ไปจำนวนหนึ่ง ซึ่งสามารถติดตามความก้าวหน้าในเรื่องนี้ได้ใกล้ชิดมากเมื่อมันเกิดขึ้น

อย่างไรก็ตาม พวกคุณต้องฝึกไตร่ตรองด้วยตนเองอย่างรอบคอบเกี่ยวกับสิ่งที่คุณรับมา
    เพราะการบิดเบือนข้อมูลยังคงถูกผสมปนเปไปกับรายงานที่เป็นความจริง

ไม่ว่าอย่างไร พวกคุณก็เข้าใกล้ช่วงเวลาอันน่าตื่นเต้นและเกือบสมปรารถนาในสิ่งที่พวกคุณคาดคิดไว้มากแล้ว
    ปี 2012 ใกล้เข้ามาทุกขณะและพวกเราก็จะเสี่ยงในการแย้มออกมาว่า
    มันจะผ่านไปอย่างรวดเร็วพร้อมกับความปั่นป่วนในระยะเวลาอันสั้นที่เกิดขึ้นอย่างกะทันหันของเหตุการณ์ต่างๆ
    ซึ่งจะมองเห็นการเริ่มต้นของจุดจบของความเป็นทวิภาวะ
    และการเริ่มต้นของอีกศักราชหนึ่งที่กำหนดทิศทางไปสู่แสงสว่าง

..................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2011