คชสีห์๙บารมี๙บารมี๙แผ่นดินหลวงปู่หมุนเสก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 30 สิงหาคม 2010.

1. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อฟื่อง วัดหาดสะแก ปราจีนบุรี

ให้บูชา 800 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

[​IMG] [​IMG]

2. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ในบรรดาวัตถุมงคลทั้งหลายของหลวงพ่ออาคมวัดดาวนิมิตนั้น โดยส่วนตัวของผมแล้วนั้นผมชอบรูปเหมือนปั๊มรุ่นแรกปี 2531 เป็นที่สุด เพราะดูแล้วเข้มขลังและเหมือนองค์หลวงพ่อดีครับ ซึ่งหลวงพ่ออาคมท่านบอกว่า รูปเหมือนปั๊มรุ่นแรกของข้านี้ ข้าจะเสกเอาไว้แทนตัวข้าเลย เสกบทมหาอุดยันเมตตาเลยละมึง กูรับรองว่าคล้องแล้วไม่หนักคอเปล่า......มีเหตุการณ์อยู่เหตุการณ์หนึ่งที่ยืนยันได้ว่ารูปเหมือนปั๊มรุ่นแรกของท่าน ไม่ใช่เด่นทางคุ้มครองทางอุบัติเหตุหรือหนักไปทางมหาอุดหยุดปืนเพียงอย่างเดียว คือเมื่อประมาณ ปี พ.ศ. 2535 ได้มีคนอยู่กลุ่มหนึ่งขับรถมาหาหลวงพ่ออาคมที่วัดดาวนิมิต โดยมาด้วยกัน 5 คน หนึ่งในนั้นเป็นหญิง 2 คน ชายอีก 3 คน ซึ่งเมื่อมาถึงที่วัดก็ถามพระที่วัดว่าหลวงพ่ออาคมอยู่หรือไม่ ซึ่งขณะนั้นท่านกำลังต้อนรับคณะศิษย์ที่มาจากกรุงเทพกลุ่มหนึ่งอยู่ ชายผู้มาจากแดนไกลได้เข้าไปกราบหลวงพ่อและขัดการสนทนาของท่านกับกลุ่มศิษย์กรุงเทพ และกราบเรียนหลวงพ่อว่า หลวงพ่อครับช่วยไล่ผีที่สิงเมียผมทีครับ ผีมันเข้าเมียผมตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ ทำอย่างไรไปหาพระที่เก่งๆที่ไหนก็ไล่ผีมันไม่ออกสักที พอดีมีคนแนะนำมาว่าให้มาหาหลวงพ่อครับ ผมขับรถมาจากขอนแก่นครับ......ชายผู้นี้ก็เล่าให้หลวงพ่ออาคมฟังว่า มีอาชีพทำนาใช้ชีวิตอยู่กับภรรยาตามประสาชาวนาในชนบท แต่อยู่ๆเมื่อวานนี้หลังจากกลับมาจากนา อยู่ๆเมียผมก็เกิดอาการที่ผิดปกติคืออยู่ๆก็ล้มพับหมดสติไป พอฟื้นขึ้นมาก็ไม่พูดกับใคร สายตาก็มองขวางๆและพูดเพียงคำเดียวว่ากูจะเอามันให้ตาย กูจะเอามันให้ตาย แม้ทางผมและญาติจะถามว่ามันเป็นเช่นไร หรือเป็นใครมาทำไม ภรรยาผมก็พูดอยู่เช่นนี้ตลอดมา จนญาติๆลงความเห็นว่าน่าจะถูกผีเข้าแน่เลย เลยพากันนำไปหาพระเกจิในย่านแถวนั้นตลอดจนหมอผีที่เขาว่าดังๆ ก็ไม่สามารถที่จะทำให้ภรรยากลับมามีสติเหมือนเดิมได้ จนหมดปัญญาที่จะหาทางเยียวยาและแก้ไข จนมีพระเกจิท่านหนึ่งชื่อหลวงพ่อ......ได้บอกว่ามีพระอยู่องค์หนึ่งเก่งเหลือเกินเคยพบกันตอนพุทธาภิเษกวัตถุมงคลที่วัดแห่งหนึ่ง ชื่อหลวงพ่อมหาอาคม ท่านอยู่วัดดาวนิมิต อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์ น่าที่จะสามารถแก้ไขอาการของภรรยาโยมได้ เพราะหลวงพ่ออาคมท่านนี้ พลังทางจิตตลอดจนอาคมของท่านนั้นขลังเหลือเกิน พวกเอ็งลองรีบไปหาท่านซะก่อนที่จะสายเกินแก้ พวกกระผมและญาติๆจึงขับรถมากราบท่านที่วัดดาวนิมิตนี่ละครับ เมื่อฟังที่มาที่ไปจบและทราบเรื่องราวต่างๆแล้วหลวงพ่ออาคมก็ให้ญาติๆนำหญิงที่ถูกผีเข้า เข้ามาใกล้ท่าน ท่านก็มองหญิงสาวคนนั้นที่ผีกำลังสิงอยู่ด้วยความเมตตา ท่านก็เพียงแค่หยิบรูปเหมือนปั๊มรุ่นแรก ปี 2531 ที่ท่านกำลังจะเตรียมมอบให้ศิษย์ทางกรุงเทพฯมา 1 องค์ แล้วยื่นให้สามีคนที่ถูกผีสิงแล้วบอกว่า เอ็งเอารูปเหมือนของข้าแตะที่หน้าผากเมียเอ็งแค่นี้ก็พอ ไปไปทำกันตรงโน้นไป หลวงพ่ออาคมไล่ให้ไปทำที่ด้านนอกของศาลา เสร็จเสียงของหลวงพ่ออาคม กลุ่มของคณะที่ถูกผีสิงก็พากันไปที่นอกศาลา สักครู่ก็พากันเดินเข้ามาในศาลาพร้อมกับผู้หญิงที่ถูกผีสิง แปลกแต่จริงหญิงคนดังกล่าวฯกับสภาพในตอนนี้ต่างกันคนละคน พอเดินเข้ามาถึงหลวงพ่อก็ก้มลงกราบหลวงพ่อแบบงงๆว่ามันเกิดอะไรขึ้น และตนเองมาอยู่ที่วัดนี้ได้อย่างไร หลวงพ่ออาคมของเราก็ไม่ได้พูดอะไรมากท่านเพียงแต่พูดสั้นๆว่า เอ็งเก็บรูปหล่อของข้าไว้ให้ดี แม้แต่ผีมันยังกลัวข้าเลยว่ะ แล้วท่านก็หัวเราะ หึหึหึ อยู่ในลำคอ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น...........ผมเล่าสรุปแบบสั้นๆให้เท่านั้นนะครับ ไม่งั้นจะไปกันใหญ่สามหน้าก็ไม่จบ....เห็นไหมครับว่ารูปเหมือนปั๊มรุ่นแรกของท่านเด็ดขาดและแน่นอนแค่ไหน

ขอขอบคุณท่านเจ้าของบทความข้อมูลที่มาอย่างสูงครับ

รูปหล่อปั๊มรุ่นแรกหลวงพ่อมหาอาคม วัดดาวนิมิตร

(ปิดรายการ)

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2013
  3. ภคทัศ

ภคทัศ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 10 พ.ย.56 เวลา 16.23 น. โอนเงินแล้ว 450 บาท (รวมค่าส่ง)เหรียญหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ออกวัดบ้านน้อย กาญจนบุรี ปี๒๕๑๔ พิมพ์ใหญ่ ที่อยู่ PM

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2013
  4. Jumbo A

เบอร์บัญชีผมครับ
    เบอร์บัญชีธ.กรุงไทย KTB125-0-08923-9 supachai thu
    โอนเงินแล้วช่วยแจ้งวันเวลาที่โอนในกระทู้เพื่อง่ายในการตรวจสอบหรือทางPMแล้วจะรีบดำเนินการจัดส่งEMSไปให้โดยด่วนนะครับ..หลายรายการก็ค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

ขอความกรุณาโอนเงินภายใน 3 วันทำการหรือถ้าไม่สะดวกติดต่อมาได้ครับ

ไม่เกิน 7 วัน หรือตามสมควรครับ

ติดต่อได้ที่ 08..1.70..4..72..64

5. Jumbo A

เหรียญหลวงพ่อเคลือบวัดหนองกระดี่ เสาร์ห้าปี๒๓ เหรียญรุ่นประสบการณ์

ให้บูชา 400 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

เหรียญผ่านการบูชามา นำไปล้างหน่อยก็ดีขึ้นครับ

6. Jumbo A

เหรียญหลววงพ่อเงินวัดดอนยายหอมหลังหลวงพ่อเต๋(คงทอง) วัดสามง่าม
    สภาพเหรียญสวยเดิมๆ

ให้บูชา 700 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

7. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ขอจองตามpmครับ----------------

8. Jumbo A

จัดส่ง

EK 5896 7332 7 TH สนามเป้า

ขอบคุณครับ

9. อภิลาโภ

อภิลาโภ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ยังอยู่ไหมครับ หากยังอยู่ขอจองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2013
  10. Jumbo A

หลวงปู่ชอบ วัดเขารังเสือ

อ่านประวัติปฎิปทาของท่านได้จากเวปนี้ครับ

พัดโบก - ตอนที่ 3.1 พระเครื่องหลวงปู่ชอบ วัดเขารังเสือ #1

ขอขอบคุณท่านเจ้าของบทความข้อมูลที่มาอย่างสูงครับ

ให้บูชา300 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2013
  11. Jumbo A

พระกริ่งญาณวิศิษย์ วัดป่าสาละวัน นครราชสีมา

พิธีใหญ่สายกรรมฐานอธิฐานจิตครับ

ให้บูชา 500 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

12. Jumbo A

ประวัติหลวงปู่ลี

www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=9269]::

ให้บูชา 200 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

13. Jumbo A

รูปถ่ายขาวดำหลวงพ่อบุญช่วย วัดธรรมรังษี เพชรบุรี

ให้บูชา 300 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

14. Jumbo A

หลวงพ่อภา วัดสองห้อง

www.pantown.com/board.php?id=86542&area=3&name=board6&topic=2&action=view]

พระสมเด็จยุคแรกๆหลวงพ่อภา วัดสองห้อง ด้านหลังมีรอยรานในองค์พระแต่ไม่แตกนะครับเลี่ยมเดิมเก่า ไม่ค่อยเจอครับ

ให้บูชา 500 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

15. Jumbo A

เบอร์บัญชีผมครับ
    เบอร์บัญชีธ.กรุงไทย KTB125-0-08923-9 supachai thu
    โอนเงินแล้วช่วยแจ้งวันเวลาที่โอนในกระทู้เพื่อง่ายในการตรวจสอบหรือทางPMแล้วจะรีบดำเนินการจัดส่งEMSไปให้โดยด่วนนะครับ..หลายรายการก็ค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

ขอความกรุณาโอนเงินภายใน 3 วันทำการหรือถ้าไม่สะดวกติดต่อมาได้ครับ

ไม่เกิน 7 วัน หรือตามสมควรครับ

ติดต่อได้ที่ 08..1.70..4..72..64

16. อภิลาโภ

อภิลาโภ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนแล้วครับ วันนี้เมื่อเวลา 06.30 น. ที่อยู่จัดส่งจะแจ้งอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

♠♠♠ มรดกล้ำค่าพระยอดนิยม..ทุกภาค (2) ♠♠♠

♠♠♠ มรดกล้ำค่าวัดท่าซุง + วัดท่าขนุน (เกร็ดความรู้,พระดีในสายธรรม) ♠♠♠

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2013
  17. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    ได้โอนเงิน เมี่อ ๑๓ พย. เวลาประมาณ๑๑.๐๐ น. เป็นค่า พระ ๒ รายการที่อยู่ดูในpmครับ

18. Jumbo A

พระกริ่งญาณวิศิษย์ วัดป่าสาละวัน นครราชสีมา

พิธีใหญ่สายกรรมฐานอธิฐานจิตครับ

19. Jumbo A

วันนี้จัดส่ง

EK 5896 7751 9 TH ลาดกระบัง

EK 5896 7754 0 TH หนองใหญ่

EK 5896 7753 6 TH เลิงนกทา

EK 5896 7752 2 TH บ้านพระ

ขอบคุณครับ

Track And Trace : EMS : Thailand Post : Grasshopper

20. KOB_12

KOB_12 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอ รบกวน สอบถาม

.......................................
    หวัดดีครับท่าน jumbo A
    รายการหลวงพ่อกวย รุ่นบูชาคุณ (ศิษย์ท่าอากาศยานสร้างถวายยังอยู่หรือเปล่าครับ ถ้ายังอยู่ขอจองครับ ขอบคุณครับ
    นาย kob