ความมืดในเดือน มกราคม 2550 เดือนของฝันร้ายที่เป็นจริง

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 1 มกราคม 2007.

1. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** สรรพภัยทั้งปวงกึ่งพุทธกาล **** เป้น "กรรม" ที่กำลังปรากฏชัดขึ้น...เป็น "ชะตาลิขิต"...รวมทั้งภัยจากมนุษย์ด้วยกัน....ลิขิตถูกกำหนดไว้แล้ว..."องค์โลกุตตระ สิ่งศักดิ์สิทธิ์" จึงเตือนมาแล้ว...และมอบ "พระคาถาป้องกันสรรพภัยทั้งปวงกึ่งพุทธกาล" ไว้ให้คนที่เชื่อ....ค้นหาอ่านในห้อง "รวบรวมคาถาต่างๆ " - " หนุมาน ผู้นำสาร "

2. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้พูดไป ก็โดนเค้าว่าหลุดโลก ไปแล้วเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เปนไรนะค่ะ เรารู้เจตนาตัวเองดี ก็พยายามรักษาศีลและปฏิบัติธรรม สร้างสติให้ตัวเองเตรียมรับกับสถานการณ์และช่วยเหลือผู้อื่นเท่าที่จะช่วยได้ค่ะ

3. s_pantusom

s_pantusom เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนกันครับ เคยบอกเรื่องนี้กับเพื่อน ๆ ที่ทำงานเหมือนกัน แต่ดูเค้าก็ไม่ค่อยเชื่อ หาว่าบ้าบ้าง งมงายบ้าง ตอนนี้เราก็เลยไม่บอกกับใครเรื่องนี้ แต่ก็เตรียมตัว เตรียมการหาทางหนีทีไล่ไว้ ถ้าเกิดเหตุจริงจะได้พอช่วยเหลือคนอื่นได้ เราเตือนเค้าแล้วเค้าไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร ถ้าเกิดเหตุการณ์จริง ๆ ยังไงเราก็ต้องช่วยเขา เพื่อนมนุษย์ด้วยกัน ช่วยกัน เห็นใจกันไว้ ดีที่สุด

4. คุณ 4

คุณ 4 เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2005
    (555) (555) (555) เพราะเหตุแห่งเคอร์ฟิวส์ อ่านแล้วก็ยิ้มคับ คิดถึงสมัยก่อน ๆ ที่ครอบครัวชนบทจะมีลูกมากเพราะไม่มีไฟฟ้าใช้ ค่ำ ๆ ก็เข้านอนกันแล้ว
    (f)

5. NuJanBaBor

NuJanBaBor เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    จะเกิดช้าเกิดเร็ว

สุดท้าย ก็ไม่มีใครหนีพ้นกรรมที่ก่อเอาไว้

6. s_pantusom

s_pantusom เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยครับ

ไม่ได้ลบหลู่ นะครับ แต่อยากทราบว่าโดยปกติ ฝันของคุณ The Third Eyes
    มีโอกาส เป็นจริงแค่ไหน เช่น ส่วนใหญ๋ เป็นแบบไตรภพ แจกรถเข็น (ฝันที่เป็นจริง) ก็คงต้องเตรียมตัวเตรียมใจมากหน่อย เพราะมีญาติอยู่แถว ๆ คลองเตย
    แล้วก็มีครอบครัวของเพื่อนอยู่แถว ๆ บางปู แต่ถ้าเป็นแบบ ฝัน ก็คือ ฝัน
    เอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้ เราก็เตรียมตัวน้อยหน่อย คอยดูสถานะการณ์ก่อน
    เห็นท่าไม่ดีเราก็ค่อยบอกญาติ เพราะเรื่องแบบนี้ ต้องคิดหน้าคิดหลัง ขืนบอกสุ่มสี่สุ่มห้า แล้วระเบิดไม่มา โดนด่าตายเลย
    ย้ำอีกทีอันนี้ไม่ได้ลบหลู่คุณ The Third Eyes นะครับ แต่สอบถามสำหรับการเตรียมตัวครับ ขอบคุณครับ

7. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันของผม เท่าที่จะเกิดจริง
    ไม่เกิน 1 %
    ซึ่งก็เป็เนเรื่องดี
    เพราะ จะได้ไม่เกิด

ถ้าใครเคยเรียน จิตตวิทยา
    ในหัวข้อ วิเคราะห์ มนุษย์
    บท " คนเราชอบเล่นเกมส์ ชีวิตอย่างไร"

ในบทนี้ จะบอกว่า มนุษย์เล่นเกมส์ กันอยู่ประมาณ 93 เกมส์
    ที่เล่นกันมาก มีอยู่ 5 เกมส์

เกมส์ ผู้พิพากษา (ฟ้องเจ้านายว่า คนอื่นเลว)
    เกมส์ บ่างช่างยุ ( วางแผนให้คนตีกัน)..หรือ เกมส์ มือที่สาม
    เกมส์ สงครามตัวแทน (ยืมมือคนอื่นจัดการแทน)
    เกมส์ ติดมุม (คนหลายคนรุมคนๆๆเดียว..หรือ หมาหมู่)
    เกมส์ แหว หรือ โต้กลับ เพราะจนมุม

ขณะนี้ เกมส์ ติดมุม กำลังเข้มข้นเต็มที
    ต้อนทั้ง คตส ที่จะเอาทั้งครอบครัวให้ผิด 4-5 คดี
    ต้อนทั้งไล่ ไปโน่น ไปนี่ ไม่ได้
    ใคร ต้อนรับก็ด่าคนนั้น

เกมส์ติดมุม ก็คือ เหมือน หมาบ้า จนตรอก อยู่ที่มุม

เกมส์ที่จะตามมาคือ แหว หรือ ตวาดโต้กลับ เพราะ ติดมุมแล้ว
    คนที่ติดมุม มีอำนาจและเงินมหาศาล
    ทำอะไรก็ได้
    แล้วเราจะได้เห็นผล การแหว
    ในระยะ 23-26 มค 50
    ความฝันผมเป็นจริงแค่ 1 %
    ขอให้เป็นแค่นั้นเถิด
    เจ้าประคุณ..เอ๋ย !!!!!!!!!

เกมส์ "แหว" กลับมาแล้ว
    ดังสนั่นโดยสื่อจากต่างประเทศ
    ตามที่ นสพ ไทย ลงข่าวไปแล้ว ช่วง 27-28 มค 50
    เงินนั้นซื้อปากกาได้
    ปากกานั้นคมกว่า คมดาบ

คมช คงทำอะไร ได้ไม่มากกว่านี้
    เพราะ ทักษิณ เป็นเพียง นอมินี
    อีกหนี่งตัว เช่นกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2007
  8. boyZ

boyZ Active Member

ถ้าฝันมีโอกาสเป็นจริงแค่ 1% ผมว่าอย่าตระหนกให้มากเลย
    ประเภท บอกวันเวลาแล้วเลื่อนไปเรื่อยๆ เนี้ย
    มันไม่มีอะไรหรอก คนบอกคนพูดเองต่างหากที่จะขาดความน่าเชื่อถือ
    ผมเชื่อว่าประเทศต้องประสพเคราะห์กรรม ช่วงนี้ และก็พยายามทำดีและระวังตัวเองและครอบครัวอยู่

9. nrcl

nrcl เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2006

ยังไงก็ไม่มีใครหนีไม่พ้นอำนาจกฎของกรรมพ้น
    ฟังแล้วจะ เชื่อไม่เชื่อ เหตุจะเกิดรึเปล่า ตอนนั้นใครจะเจออะไรบ้าง
    ล้วนแล้วแต่กฎแห่งกรรมจะส่งผลให้เป็นไป

รักษาศีล ทำบุญ สมาธิ แผ่เมตตา ก็อาจจะพอผ่อนหนักเป็นเบา หรือเลื่อนเหตุการณ์ไปได้

ดีที่สุดคือ คือไม่ต้องเกิดขึ้นเลย..สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มกราคม 2007
  10. thavornsiripat

thavornsiripat สิ่งใดไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มี เป็นธรรมดา เช่นนั้นเอง

3 มิถุนายน 2006
    เห็นด้วยครับ

เห็นด้วยครับ การสูญเสียที่ใหนก็ไม่อยากให้เกิด (bb-flower

11. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

พยากรณ์เล่นๆ
    คิดกันเล่นๆๆ

ตั้งแต่วันนี้ จนถึงมีนาคม 2550
    จะมี บุคคลระดับ วีไอ พี ของไทย
    ประมาณ 5 คน ทะยอยกันเสียชืวิต
    จะมีผลเปลี่ยนแปลงทางการเมือง อย่าง มาก มาย

คุณ อภิรักษ์ ฯ ผู้ว่า กทม จะ ลาออก จาก ตำแหน่ง
    จะลาออกจาก สมาชิก พรรคประชาธิปัต เพื่อ ลอยตัว
    และจะกลับมาใหม่ ในรัฐบาลที่จะมาใหม่
    ถ้าดวงเปิด ก็อาจจะได้เป็น ถึงนายกรัฐมนตรี

คิดเล่นๆๆ นะ ครับ
    เพื่อ ความสะบายใจ
    ของ ทุกคน

12. bamrung

bamrung เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชอบอภิรักษ์นะ ทำงานใช้ได้ ไม่ชอบกล่าวร้ายใคร ผมสนับสนุนให้เป็นนายกเลย แต่อยากให้หาประสบการณ์อีกหหน่อย

13. bamrung

bamrung เป็นที่รู้จักกันดี

1ใน5มี ขันทีเฒ่า ด้วยเปล่า

14. nrcl

nrcl เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2006
    เล่าฝันนะครับ ตอนเช้ามืด เห็นภาพ+ได้ยินเสียง เหมือนว่ากำลังดูข่าวช่องหนึ่ง ว่ามีภาพข่าวการถ่ายภาพริมชายหาดที่หนึ่งตอนกลางคืน เป็นทรายยุบตัวลงไปเป็นจังหวะๆ เหมือนแผ่นดินในน้ำยุบตัวลงไป

ฝันคือฝันนะครับ ยืนยันว่าไม่ได้แต่งขึ้น และก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
    "ไม่พูด ก็ไม่เสีย" แต่ผมคิดว่าบอกดีกว่า
    เพราะทุกคนคงใช้สติกลั่นกรองอยู่แล้ว...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2007
  15. chakrit

chakrit เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2006
    กลัวไม่จริง จริงไม่กลัว ลมหายใจสุดท้ายคือหยุด พอแค่นั้น
    ความเจ็บปวด รวดร้าวทรมานแค่เซี่ยวหนึ่ง...

16. konsakol

konsakol Active Member

ท่านทั้งหลาย จิตกับกายจงตั้งมั่น อย่าผลุนผลันวิตกจริต กับเหตุการณ์ที่ไร้ สภาพสมควรแห่งการเกิด จิตของทุกท่านศรัทธา ในพระพุทธเรามั่นใจ นอกจากนั้น ยังดำรงค์ในองค์มหาราช อย่างแนบแน่น ดังนั้นให้ทุกท่านมั่นใจเลยว่ามิมีสิงใดเลยจะอาจเอื้อมทาบเคียงบารมีแห่งบุรพมหากษัตริย์แห่งดินแดนขวานทอง ที่กำหนดเขตดินแดนอันศักดิ์สิทธิ์นี้ ไว้มิให้ภัยใดมากล้ำกลาย ดินแดนขวานทองจะเรืองอุดม มิใช่เสื่อมสลาย ผู้ร้ายจะแพ้ภัย ในเดือนมกรา - เมษา อาจจะมีปัญหายุ่งเหยิง แต่หลังจากนั้น บารมีแห่งพระองค์ท่านจะแผ่ไพศาล มิมีมารใด จะหยิ่งเหย้อ จำต้องสยบใต้พระบรม ทั้งสิ้น........

เชื่อเราเถอะพุทธคุณหน่ะ ยิ่งใหญ่ยิ่งกว่า ฟ้า และ มหาภัยพิบัติ อันใด

17. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    โมทนาครับ ไปพูดกับใคร ก็ไม่ค่อยจะเชื่อกัน ว่าจะเกิดภัยพิบัติ เตือนให้ ทำบุญทำกุศล กันก็แบบเฉยซะ เพื่อนผมมันก็จะพูดกับผมประมาณว่า
    "ธรรมะธรรมโมจริงๆนะมึงอ่ะ" "มึงไปบวชไป!" ผมล่ะเซ็งจริงๆ แต่ผมก็จะพยายาม สร้างกุศลไปเรื่อยๆ รักษาศีล5 สวดมนต์ นั่งสมาธิ บอกใครๆไม่เชื่อก็คงต้องตัดหางปล่อยละ เฮ้อ!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2007
  18. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านดูในบทความนะครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง...เพราะเมื่อคืนผมก็เจอมาแล้ว และช่วงนี้มีสมาชิกในเว้บพลังจิตของเราอีก 2 คนที่จิตตก ถูกสิ่งที่มาจากต่างมิติคุกคามผมก็พยายามช่วยเขาสองคนอยุ่ เมื่อคืนน่ะ04.30 น-04.40 น. ผมก็งีบอยุ่หน้าคอม10นาทีและก็ฝันว่าเกิดพายุใหญ่มา ทุกคนหนีไปหมดแล้ว เหลือผมคนนึง และก็เกิดมืดฟ้ามัวดินขึ้นมา และมีมืออสุรกายมาจับขาผมไว้ไม่ให้ไปไหน ตอนนั้นผมถอดพระสังขจายน์ไว้บนคอมพ์และใส่ไว้แต่อุกกาบาตเหล็ก ผมจึงใช้มือซ้ายกำอุกกาบาตไว้และท่องนะโมพุทธายะ กะลังท่องแค่นะโม...ปรากฏว่าพระสังขจายน์ที่อยุ่บนคอมพ์ ซึ่งองค์พระเป็นเนื้อเมฆพัตร ก็เปล่งรัศมีมาทางผมและผมก้ใช้พลังของผมสลัดมืออสูรนั้นและออกกมาตามแสงที่พระสังขจายน์ทรงเปล่งแสงครับ / อันนี้คือเรื่องราวที่บอกเหตุแห่งภัยพิบัติว่า มันจะเกิดเรือ่งใหญ่ แต่ผมจะยังไม่ตายในตอนมีเรื่องแบบนี้ / แต่ผมก็เตรียมการมานานแล้วครับคือ ผมเป็นเป็นคนที่ชอบเก็บสะสมข้ออมุลความรุ้หลากหลายสาขาวิชาเอาไว้ ดังนั้นผมจึงทำหน้าที่เก้บรวบรวมข้อมุลความรุ้เอาไว้ เพื่อในอนาคตหากเกิดภัยพิบัติจริง แม้มนุษยชาตจะสูญสิ้นไปมากมาย แต่ข้อมูลความรู้เหล่านี้ต้องไม่สูญสิ้นเหมือนสมัยก่อนแน่นอนครับ ดังนั้นถ้าใครมีความรุ้ดีๆก็รวบรวมไว้หรือถ่ายทอดออกมาได้แล้วครับ เพื่อใช้ในอนาคต / คือผมรู้ว่าถ้าถึงเวลาแล้วจะมีอุโมงที่เก็บทรัพยืสมบัติอันล้ำค่าเปิดออกมาเพื่อที่จะให้ข้อมุลความรู้ถูกเก็บซ่อนเอาไว้ที่นี่จนกว่าจะมีคนมาพบอีกกครั้งครับ อุโมงนี้ถูกปิดเมื่อ 100 ปีก่อน แม้ผมจะรุ้ว่าอยู่ตรงไหน ผมก็ไม่สามารถบอกใครได้ว่าอยุ่ตรงไหน เพราะมันเป็นแดนศักดิสิทธิ์และมันก็อยุ่ภายใต้สถานที่ศักดิ์สิทธิ์ด้วย ที่ผมรุ้ตำแหน่งของทางเข้าแดนศักดิ์สิทธิ๋น้เพราะผมเป็นนักโบราณคดีครับ เคยทำข้อมุลหลายที่เลยรุ้เรื่องของอุโมงที่อยุ่ใต้แดนศักดิ์สิทธิ์/ดังนี้นด้วยเหตุนี้หลายๆท่านจะเห็นว่าพ่อมดโลจิ ไมไหลับไม่นอนเพราะอะไร เพราะผมกำลังฝึกวิชาอมฤต วิชานี้คือ วิชาลมปราณอมตะนั่นเอง หายใจนาทีละ 1 ครั้ง และสิ่งที่ผมบริโภคเป็นประจำก้คือ น้ำผึ้งแท้ 100 % ซึ่งจัดเป็นยาอายุวัฒนะขนานเอกของพวกนักพรตฤาษีทั้งหลายและบ้านผมมีน้ำอมฤตคับ คนในตำบลผมเขาไม่ดื่มน้ำที่มีคนมาส่งตามบ้านนะครับ เขาดื่มน้ำจากบ่อน้ำวิเศษ ที่มีชาวบ้าน 4 หมุ่บ้านมาเอาน้ำดื่มที่นี่ น้ำตรงนี้เป็นน้ำที่มีพลังแม่เหล็กสุงมากและอยุ่ใกล้ๆวัดครับ ผมก็ไปเอามาดื่มมิได้ขาด และก็ฝึกจิตตัวเองไปพร้อมๆกันด้วยครับ / วิชานี้มีไว้ทำไม วิชานี้ไม่ได้ทำให้ไปนิพพาน ไมได้ให้ไปสวรรค์หรือนรก และไมได้มีไว้เพื่อให้อยุ่ยงคงกระพันต่อสรรพวุธใดๆ หากแต่ผู้ฝึกวิชานี้ได้ เมื่อไม่มีข้าวกินก็ไม่เดือดร้อน ไม่มีน้ำกินก็ไม่เป็นไร ไม่ได้พัก่ผ่อนนอนหลับก็ไม่ตาย เมื่อฝึกจิตร่วมกกับวิชานี้แล้วด้วยก็ยิ่งสามารถที่จะดำรงขันธ์อยุ่ใด้โดยที่สภาพร่างกายแก่ช้ากว่าที่ควรจะเป็นครับ / แล้วทำไมต้องฝึกวิชานี้ ก็เพื่อที่จะได้ช่วยเหลือคนไงล่ะครับ / คืออยู่เพื่อช่วย/ วิชานี้เป็นวิชาสายพระป่าไงครับ เป็นวิชาแห่งการบำเพ็ญพนตและของพระธุดง / แต่ฆราวาสก็สามารถฝึกได้ ถ้าผ่านการฝึกจิตและปัญญามาแล้ว/ แต่ใช่ว่าจะไม่มีทางรอดนะครับ มีใครรุ้ไหมว่า มันมีกกเกณฑ์ที่ตายตัวอย่างหนึ่งที่มีน้อยคนจะรู้ " คำว่า ข้าพระธาตุ จะไม่ตายเพราะการศึกสงครามและภัยธรรมชาติ มันเป็นบันทึกโบราณครับ คนโบราณบันทึกไว้ว่า เมื่อเกิดศึกสงครามขึ้นมานั้นคนส่วนใหญ่ถ้าไม่ไปเป็นทหารก็ต้องถูกข้าศึกฆ่าตาย แต่มีคนกลุ่มหนึ่งที่จะไม่ตายในศึกสงคราม คือ ข้าพระธาตุ คนกลุ่มนี้คือ คนกลุ่มที่เป็นคนมีศีลธรรมและคุณธรรมคอยดูแลและรักษาพระธาตุต่างๆเอาไว้ แม้แต่ผู้มีอำนาจมากขนาดไหนก้ตามก็ไม่มีสิทธิที่จะสั่งการให้ ข้าพระธาตุไปทำสงครามได้และทหารข้าศึกก็ไม่ทำร้ายคนที่เป็น ข้าพระธาตุด้วยครับ เพราะในเขตที่เป็นพระธาตุนั้นเป็นแดนศักดิ์สิทธิ์ แม้แต่สิ่งมีชีวิตเช่น นก หนู ปู ปลา ฯลฯ ที่อยู่ในบริเวณนี้ก็จะไม่มีใครทำร้ายครับ / ครั้นพอเกิดภัยพิบัติต่างๆตามมา พระธาตุต่างๆจะปกป้องคุ้มภัยคนที่เป็น ข้าพระธาตุครับ คือ คนพวกนี้มักจะแก่ตาย / ปริศนานี้ผมจึงขอเปิดเผยตรงนี้ละกันครับว่า ที่ที่จะปลอดภัยนั้นคือ พระธาตุ ครับ แต่ต้องเป็นคนที่มีจิตใจดีงามหรือคนปฏิบัติธรรมนั่นเองครับ / พระธาตุต่างๆที่สร้างกันนั้นสามารถช่วยในยามมีภัยครับ / ขอดวงจิตแห่งธรรมจงมีแด่ทุกท่าน / ทีนี้ทุกท่านคงเข้าใจ คำว่า " ข้าพระธาตุ " แล้วนะครับ

19. *44*

*44* เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    เมื่อก่อนเราก็กลัวมากเลยนะ อ่าน ๆ แล้วก็กลัว มีแต่เรื่องน่ากลัวทั้งนั้นเลย
    แต่ เดี๋ยวนี้ เราไม่กลัวแล้ว แต่ไม่ประมาท
    แต่เราก็เชื่อนะ เรื่องนี้

20. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

ในหัวใจหลับไม่มีควากลัวหลงเหลืออยู่อีกต่อไป