" คืนสุดท้าย " เพลงสุดท้ายก่อนเปลี่ยนซาวด์การ์ด

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย น.นิมมานรดี, 29 พฤษภาคม 2008.

1. PhraEkk

PhraEkk เป็นที่รู้จักกันดี

" คืนสุดท้าย "

(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(sing)(sing)(sing)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

ไม่เสียแรงที่รอคอยฟังผลงานเพลงจากคุณนิม แต่ก็คุ้มค่ากับการรอคอย เพลงนี้ร้องได้หนักแน่นลึกซึ้ง แต่แฝงด้วยซุ่มเสียงใสๆที่มีความไพเราะน่าฟังมาก ขอเป็นกำลังใจสนับสนุนเหมือนเดิม

2. kwantrakul

kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

คุณนิม ร้องได้เพราะ มาก ๆนะค่ะ

3. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

ลากมาๆ

4. น.นิมมานรดี

ขอบคุณค่ะ คุณพระเอก ที่ให้กำลังใจเพื่อนๆเสมอ น่าร๊ากก สาธุ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1237591" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>maysa79</TD><TD class=alt2>เพราะมากค่ะ ชอบเพลงนี้อยู่แระ เคยคิดจะร้องเหมือนกันค่ะ แต่ว่าไม่มี BKT
    เพราะรู้สึกว่าถ้าใช้BKTได้ยินเสียงไวโอลินจริงๆ ชัดๆมันจะบาดความรู้สึกมากกว่า
    ฟังละเศร้ากั๊บ (T_T)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

หนูเมย์ อยากได้เพลงอะไรบอกมา พี่จะหามาให้ คิดว่ามีเยอะอยู่น่า 400 กว่าแผ่นเอง....อยากฟังหนูร้องจ้า

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1237642" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt2>----ไ พ เ ร า ะ จ ริ ง ๆ----

ขอบคุณครับคุณครูนิม

ขอบคุณค่ะ พี่เจน...... เพลงพี่ ล่ะ เมื่อไหร่ จะได้ฟัง

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1237645" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>goijung</TD><TD class=alt2>พี่นิมจ๋า นู๋อยากจะบอกว่าชอบมากเลยค่ะเพลงนี้ เสียงพี่มีพลังมากเลย ฟังแล้วแบบซึ้งกินใจ เหงาเศร้าไปพร้อม ๆกัน เสียงเพราะมากๆเลยอ่า ชอบๆๆๆ(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ หนูก้อย

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1237672" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>siamesecat2005</TD><TD class=alt2>[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

เพราะที่สุดเลยค่ะ น้องนิม เพราะและเศร้า ๆๆๆๆ ฟังไปน้ำตาซึมแล้วนะคะ TT_TT

เย้ๆๆๆๆ พี่แคท มาแว้วววว น่ารักจีงจีง ขอบคุณค่ะ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1237693" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>AddWassana</TD><TD class=alt2>เป็นอารมณ์เพลงการลาจากกัน ร้องเพราะค่ะคุณนิม</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ พี่วาสนา ของน้องๆ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1238137" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kwantrakul</TD><TD class=alt2>คุณนิม ร้องได้เพราะ มาก ๆนะค่ะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ คุณขวัญ....

5. มู่ทู่

มู่ทู่ สมาชิกใหม่

29 พฤษภาคม 2008
    เพราะจริงๆ ค่ะ

6. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้ฟังสองเพลงของพี่นิม เพราะๆทั้งนั้น ร้องระดับมืออาชีพยังอายครับ
    เสียงร้องเพลงนี้มีพลังดีครับ

7. natsuto

natsuto สมาชิก

คนมานติงต๊องน่ะพี่มะลิ พวกเดียวกันกับผมย่อมเข้าใจกันอย่างถ่องแท้ :555:

ชะมะพี่นิม...;)

8. natsuto

natsuto สมาชิก

อูย..ลืมลูบหลัง

"ร้องเพลงได้สุดยอดมากเลยครับพี่นิม"

9. สิกขิม

สิกขิม เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2005
    ไพเราะอย่างละอียด ทั้งอารมณ์และน้ำเสียงโดยแท้

10. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    จริงๆนะ เราก็คิดว่าคุณนิมมัวไปทำไรอยู่ เสียงแบบนี้ทำไมไม่เป็นนักร้องอาชีพ
    แต่คิดอีกที เป็นแบบนี้ดีสุดแล้ว เดี๋ยวไม่มีใครร้องเพลงเพราะๆให้ชาวพลังจิตฟัง และเป็นครูแบบที่เคยสอนร้องเพลงมาถ่ายทอดเทคนิคต่างๆ

11. leogirlw99

leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    แค่ขึ้นก็เศร้าหลายยยยยยยยยยยยยย
    หือ เพราะจริง ๆ เลยพี่นิมนี่

12. llwuDa

llwuDa สมาชิกใหม่

2 มิถุนายน 2008
    (f)(f)(f)(f)(f)

>______<

เพราะมากๆๆเลยค่ะ, ,นี่ขนาด80%

13. kendozo

kendozo เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
    มาฟังอาจารย์ร้องเพลงเพราะๆให้ฟังครับ สุดยอดนักร้องพลังจิต เยี่ยมครับ
    .............................คาราวะจากใจ..

14. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะครบครันครับ
    ขอบคุณกับเพลงเพราะๆที่นำมาฝากนะครับ

15. มาจากดิน

มาจากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ร้องได้ไพเราะกว่านักร้องอาชีพอีกนะครับ

16. ekkachai20051

ekkachai20051 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    พี่นิม
    เกินคำบรรยายคาบ
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เพราะจังอ่ะพี่นิม
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

17. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    ระดับฝีมือชั้นครูอย่างงี้ ยังไงก็เพราะ จริง ๆ นะคุณหนูนิมฯอิอิ พลังหลือเฟืออัฟ
    (||) ​

18. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเสร็จเจ๊นิม ตั้งแต่เสียงไวโอลีนแล้วขอรับ

ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามาบอร์ดเท่าไหร่ไม่ค่อยสะดวกนัก
    แต่พอได้ยินข่าวว่ามีมโหรีคณะครูนิมานรดีมาบรรเลง
    ต้องทิ้งเคียวเกี่ยวข้าว และกลิ่นโคลนสาปควาย
    มาเซิ้งหน้าฮ้านอย่างเร็ว (เอ๊ะ เค๊าเกี่ยวข้าวกันตอนนี้ป่ะนะ 5555)

เมื่อวันสองวันยังคิดอยู่เลยว่า สงสัยคงจะลืมไปแล้วว่ามีคนรอฟังอยู่ ได้ข่าวว่านี่เวอร์ชั่น 80% ^^ รอฟังเวอร์ชั่น 100% นะขอรับถ้าแข็งแรงดีแล้ว
    ปลาบปลื้มสุดๆ งือๆๆ ได้ฟังแว้ว
    (||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)(||)
    ทีนี้คงตาข้าน้อยที่ติดเจ๊นิมไว้เพลงนึง งิงิงิ ยังมิเควยฟังเวย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2008
  19. น.นิมมานรดี

ขออภัยเพื่อนๆทุกคน ที่เข้ามาตอบช้า คอมเสียยังไม่ว่างไปซ่อมเลย และกำลังเตรียมตัวทำธุระสำคัญค่ะ
    อาจจะหายหน้าหายตาไปพักนึงนะคะ

ขอบคุณค่ะ ฮาน่าจัง

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1238687" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>มู่ทู่</TD><TD class=alt1>เพราะจริงๆ ค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ น้องMootoo

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1239060" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>nungnung</TD><TD class=alt1>วันนี้ได้ฟังสองเพลงของพี่นิม เพราะๆทั้งนั้น ร้องระดับมืออาชีพยังอายครับ
    เสียงร้องเพลงนี้มีพลังดีครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะน้องหนึ่ง

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1240038" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>natsuto</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mali [​IMG]
    ทำอารมณ์ไม่ถูกเพราะชีวิตจริงต่างกับเพลงมากมาย

ใช่เลย ชีวิตจริงเฮฮา ตลกๆ ไม่เห็นเศร้าตรงไหน ส่วนใหญ่ได้ยินแต่เสียงหัวเราะ
    คนมานติงต๊องน่ะพี่มะลิ พวกเดียวกันกับผมย่อมเข้าใจกันอย่างถ่องแท้ :555:

ชะมะพี่นิม...;) </TD></TR></TBODY></TABLE>

แหม.... ตานัท...ไอ้เรื่อง ไม่ค่อยจาดีเนี่ย หาพวกทันทีนะ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1240045" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>natsuto</TD><TD class=alt1>อูย..ลืมลูบหลัง

"ร้องเพลงได้สุดยอดมากเลยครับพี่นิม"</TD></TR></TBODY></TABLE>

อยากให้ลูกเรียนฟรี ชะมะ วันก่อนโทรไปถามค่าเรียนอัพเดท ขึ้นราคาทุกที่เลย แพงน่ากลัวจัง ......

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1244705" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>~:สิกขิม*เทวาลัย:~</TD><TD class=alt1>ไพเราะอย่างละอียด ทั้งอารมณ์และน้ำเสียงโดยแท้ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณสักขิม

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1245007" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>mali</TD><TD class=alt1>จริงๆนะ เราก็คิดว่าคุณนิมมัวไปทำไรอยู่ เสียงแบบนี้ทำไมไม่เป็นนักร้องอาชีพ
    แต่คิดอีกที เป็นแบบนี้ดีสุดแล้ว เดี๋ยวไม่มีใครร้องเพลงเพราะๆให้ชาวพลังจิตฟัง และเป็นครูแบบที่เคยสอนร้องเพลงมาถ่ายทอดเทคนิคต่างๆ
    ขอบคุณค่ะ พี่มะลิ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1245070" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>leogirlw99</TD><TD class=alt1>แค่ขึ้นก็เศร้าหลายยยยยยยยยยยยยย
    หือ เพราะจริง ๆ เลยพี่นิมนี่ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ใช่ๆๆๆ เศร้าจัง นก..... เฮ้อ.... ไม่รู้ไมหอยหลอด มันชอบนัก รักก็ไม่รันทดนี่นา หรือว่า ตอนหนุ่มๆ กินแห้วบ่อย

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1245902" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125></TD><TD class=alt1></TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1245902" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>llwuDa</TD><TD class=alt1>(f)(f)(f)(f)(f)

>______<

เพราะมากๆๆเลยค่ะ, ,นี่ขนาด80% </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณ llwuDa

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1245951" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>kendozo</TD><TD class=alt1>มาฟังอาจารย์ร้องเพลงเพราะๆให้ฟังครับ สุดยอดนักร้องพลังจิต เยี่ยมครับ
    .............................คาราวะจากใจ..</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะ พี่เคน

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1247247" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>sherbet4</TD><TD class=alt1>เพราะครบครันครับ
    ขอบคุณกับเพลงเพราะๆที่นำมาฝากนะครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ เบท นักร้องคุณภาพสูง

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1248092" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>มาจากดิน</TD><TD class=alt1>ร้องได้ไพเราะกว่านักร้องอาชีพอีกนะครับ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณ มาจากดิน เอ่อ.... มิอาจเทียบ พี่ตู่ นันทิดา ได้เลยค่ะ ....อาย....

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1248584" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>ekkachai20051</TD><TD class=alt1>อร๊ายยยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    พี่นิม
    เกินคำบรรยายคาบ
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยย
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซ
    เพราะจังอ่ะพี่นิม
    กรี๊ซซซซซซซซซซซซซซซซซ
    อร๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย </TD></TR></TBODY></TABLE>

ว้ายยยยยยยย ข้ามห้องมาได้ด้วย ขอบใจจ้า น่ารักจริง

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1249494" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>deneta</TD><TD class=alt1>ระดับฝีมือชั้นครูอย่างงี้ ยังไงก็เพราะ จริง ๆ นะคุณหนูนิมฯอิอิ พลังหลือเฟืออัฟ

ขอบคุณค่ะ พี่ เดเนต้า..... ไม่ค่อยว่าง ก็ยังพยายาม มาฟังน้องๆ น่าร๊ากกกกกกก

20. น.นิมมานรดี

นึกว่าจะไม่มาฟังซะแล้ว

โพสท์ ซะตกใจหมด ภาษาไทยต้องปรับปรุงนะเธอ .... อ่านแล้ว ชวนให้ คิดไปเป็นอื่น...... ตัด 10 คะแนน การสื่อสารไม่ชัดเจน หุหุ

คงหายหน้า หายตาไปพักนึงนะ แล้วเจอกันอีกที

มีภาระอันยิ่งใหญ่ต้องทำ

ขอบใจนะจ๊ะ ..........หอยหลอด
    ไปล่ะ น้องรัก