คุณคือ "ผู้พเนจรจากฟากฟ้า" (Wanderer) หรือ "เมล็ดพันธุ์แห่งดวงดาว" (Star Seed) หรือไม่??

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 20 มีนาคม 2010.

แท็ก: แก้ไข
?
  1. คำตอบที่ "ใช่" รวมได้ < 12 คะแนน

2 vote(s)
    66.7%
  2. คำตอบที่ "ใช่" รวมได้ 12 - 15 คะแนน

1 vote(s)
    33.3%
  3. คำตอบที่ "ใช่" รวมได้ 1ุ6 - 19 คะแนน

0 vote(s)
    0.0%
  4. คำตอบที่ "ใช่" รวมได้ 20 คะแนนขึ้นไป

0 vote(s)
    0.0%
  1. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

เป็น"STAE SEED" เหนื่อยเหมือนกันนะ.

2. dalin

dalin เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    ติดและสนใจเรื่องข้อความจากต่างมิติ เสียแล้วค่ะ อ่านทุกวันเลย จากครั้งแรกก่อนหน้านั้น เจอโดยบังเอิญ และก็บังเอิญ เหมือนมีอะไรจูงมาให้อ่านทุกทีเลย ซินะ ขอบคุณผู้โพสจากใจเลยค่ะ :D :boo::cool:

3. lynnicky

lynnicky สมาชิก

22 สิงหาคม 2008
    ผมกลัวผี กลัวความมืดครับ ^^" ไปดูหนังมนุษย์ต่างดาวที่ มิร่า โจโววิช แสดงผมก็กลัวจนขี้หดเลยครับ ไม่นอนคนเดียว ผมคงเป็นมนุษย์ธรรมดาที่แหละครับ อิอิ

4. เรอเน่

เรอเน่ สมาชิก

18 สิงหาคม 2011
    ผมติด..และสนใจข้อความต่างมิติมากๆเลยฮะ..หาแบบนี้มานานแร่ะ..ไม่คิดว่าจะเจอ.
    .ขอบคุณท่านผู้มีจิตเมตตาครับบ..

5. ballbeamboy2

ballbeamboy2 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เอ่อ ผม เป็นหมดเลย อ่าครับ ควรทําไงดี ... ตอนนี้ โลกสวรรค์ จะเริ่มเอาจริงแล้ว จะกําจัดมาร. แต่ก็ไม่ต้องเสียใจไปครับ ถ้าใครมีสติ หาสิ่งที่เรียรู้ ไปวัด หาพระ ถามสิ่งไรเป็นกุศลสิ่งไรไม่เป็นกุศล แบบนี้

6. Kroeksit

Kroeksit สมาชิกใหม่

ผมก็ไม่รู้หรอกนะครับผม ผมจะเป็น StarSeed เพราะผมพึ่งอายุ 14 และเคยเห็นเลข 11:11 หลายครั้ง ครั้งแรกที่โรงเรียนกำลังจะเดินมากินข้าว มองนาฬิกา มันเป็นเลข 11 โมง 11 นาที 11 วินาที ผมอ่านบทความขอพี่ชยุตทั้งคืน ลองทำแบบสำรวจของผู้ใหญ่ ก็มีบางข้อที่ตรงครับ ผมเคยถามพ่อผมว่าเคยเห็นมั้ย พ่อผมบอกว่า ตั้งแต่เกิดมา ยังไม่เคยเลย ผมสมัครสมาชิกเพื่อมาโพสบอกทุกท่านๆเลยนะครับเนี่ย เอ้อ แล้วอีกอย่าง เวลาผมเดินทางไปไหนมาไหน (คนเดียว) ผมสามารถรู้ได้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นกับตัวผม ในเวลาอีกไม่กี่วิครับ...

ผมก็เคยคิดเหมือนกันครับว่า ...ทำไมต้องเป็นที่นี่ มิตินี้ด้วย... หลังจากที่ผมคิดเสร็จ ผมเห็นภาพดวงดาว หรือห้วงจักรวาล หลังจากนั้นก็มึนหัวครับผม แล้วก็คิดอะไรต่อไม่ได้แล้ว แล้วจิตใจผมก็บอกว่า อย่าไปคิดให้เสียเวลาเลย ทำสิ่งที่ต้องต่อเสียเถอะ

บางครั้งเอง มันก็มีเสียงเหมือนมาจากจิตใจ หรือในความคิด พูดคุยกับผมอยู่ เหมือนกับมีอีกจิตอยู่ในจิตของผมอีกที คอยเตือนสติผม ก่อนทีผมจะทำอะไร หรือคิดที่จะทำอะไร แล้วตอนนี้ก็ก็ยังมีครับ ตอนที่ผมกำลังพิมข้อความนี้อยู่

ตอนนี้ผมสับสนมากครับ ไม่รู้ว่าควรทำอย่างไร แล้วต้องทำยังไงต่อ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2011
  7. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

เสียงเตือนนั้นพูดถูกแล้วหละครับ ที่ว่า..

" อย่าไปคิดให้เสียเวลาเลย ทำสิ่งที่ต้องทำต่อเสียเถอะ"

เพราะฉะนั้น..เข้าไปอ่านกระทู้นี้ดีกว่าครับ
    แล้วคุณก็จะเริ่มมองเห็นทางเดินได้บ้างลางๆ

สามกระทู้ข้างล่างนี้ เหมาะกับทุกๆคน โดยเฉพาะ Light worker
    Star seed และผู้แสวงหาสัจธรรมทั้งหลาย
    โดยเฉพาะกระทู้แรกนี้..พลาดไม่ได้ครับ

"ข้อความจากต่างมิติ-ตัวตนหลากมิติของเรา-and-คุณลักษณะของ-light-worker-โดย-kryon"

http://palungjit.org/threads/ข้อควา...d-คุณลักษณะของ-light-worker-โดย-kryon.301196/

"ข้อความจากต่างมิติ-–-การวางอุเบกขา-ความเหมาะสมทางเพศ-และการเนรมิตให้สำเร็จดั่งใจ"

http://palungjit.org/threads/ข้อควา...ะสมทางเพศ-และการเนรมิตให้สำเร็จดั่งใจ.302183/

"ข้อความจากต่างมิติ-กฎแห่งการดึงดูด-ทำไมและเมื่อไหร่มันถึงจะได้ผล-สภาวะนิพพาน"

http://palungjit.org/threads/ข้อควา...และเมื่อไหร่มันถึงจะได้ผล-สภาวะนิพพาน.310332/

.................................................

8. Kroeksit

Kroeksit สมาชิกใหม่

ขอบคุณพี่ชยุตมากครับผม เดี๋ยวว่างๆจะมานั่งอ่านครับ

9. ดาวบนฟ้า

ดาวบนฟ้า สมาชิก

สวัสดีพี่Chayutt ค่ะ หนูพึ่งเข้ามาในเวบนี้ได้เกือบ 1 เดือนค่ะ
    แอบอ่านกระทู้ของพี่กับพี่ mead มาหลายกระทู้แล้ว วันนี้ขอลองโพสต์ลงบ้างนะคะ

ตามแบบทดสอบนี้หนูได้ 11 ข้อเลยค่ะ ;k04

แต่ข้อ 11 ไม่ค่อยแน่ใจเพราะไม่เคยติดต่อทางจิตได้ อาจจะเพราะไม่ได้ฝึกสมาธิ แต่จำได้ว่าตอนเด็กๆ แม่เคยพาไปดูกับร่างทรง เค้าบอกว่าหนูมาทางช่วยเหลือคนค่ะ ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เข้าใจความหมายเลย เพราะลำพังตัวเองก็แทบเอาตัวไม่รอดแล้ว จะไปช่วยใครเค้าได้...

เจอมรสุมชีวิตหนักมากในช่วง 3 ปีหลังมานี้ ตอนนี้ก็เริ่มเข้าใจอะไรๆมากขึ้นแล้วค่ะ แต่ก็ยังสะบักสะบอมอยู่เหมือนกัน อยู่ในช่วงพักฟื้นตัวเอง

กำลังตามอ่านย้อนหลังอยู่หลายกระทู้เลยค่ะ หลายๆข้อความสะกิดใจมาก เหมือนได้คำตอบให้กับตัวเอง
    ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้พี่ชยุตและทีมแปลทุกท่านนะคะ :cool:

10. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ยินดีด้วยนะครับ ที่เริ่มได้คำตอบบ้างแล้ว

ผมอ่านตรงที่คุณบอกว่า "เจอมรสุมชีวิตหนักมาก" นี่
    ทำให้ผมอดขำและยิ้มไม่ได้เลยครับ

มันเป็น "Pattern" มันเป็นรูปแบบ มันเป็นวิธีการมาตรฐาน
    ที่ "ตัวคุณเอง" และทวยเทพทั้งหลายที่มากับคุณ ที่คอยช่วยเหลือคุณอยู่
    ใช้เพื่อที่จะทำให้ตัวคุณเองตื่นขึ้น

เพราะว่า ถ้าคุณยังไม่ตื่นขึ้นก่อน แล้วคุณจะไปปลุกใครให้ตื่นได้หละครับ

สรุปว่ามันต้องมีบททดสอบ มันต้องมีข้อสอบ มันต้องมีมรสุมแบบนั้นแหละ
    ใช่เลย ถูกต้องตามสุตรทุกประการ ไม่มีอะไรแปลก ไม่มีอะไรผิดพลาดเลย

เอ..แต่ว่าสามปีนี่ ดูว่ายังน้อยไปอยู่นะเนี่ย
    น่าจะนานกว่านี้อีกหน่อยนะ มันจะได้คมๆ เหมือนลับมีดหนะครับ

555
    ;aa6

"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

11. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010
    ข้อ 11 ผมไม่ได้ข้อเดียวเพราะผมยังไม่สามารถโทรจิตได้ แต่เคยได้ยินหรือรับรู้ได้

12. saychl anusonthi

saychl anusonthi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2011
    ถึง พี่ชยุต หนูตามอ่านบทความของพี่มาตลอด อยากบอกว่าทั้ง12ข้อนั้นคล้ายกับสิ่งที่หนูเป็นอยู่ อยากจะกล่าวถึงข้อ11หนูมีความรู้สึกเสมอเวลาที่หนูมองหน้าสัตว์ต่างๆโดยที่เราไม่ต้องพูด แค่หนูมองหน้าและลูบหัวเค้าและมองที่ตาส่งจิตไปหาเค้าด้วยความเป็นมิตร อ่านดูเหมือนเรื่องตลกแต่สำหรับหนูรับรู้เสมอว่า เราสามารถเป็นมิตรกับทุกสรรพสิ่งที่อยู่บนโลกด้วยใจที่บริสุทธิ์และอย่ากั้นหัวใจของเรา ควรเปิดใจให้กับรักที่บริสุทธิ์แค่เราเอาใจมามอง หนูรู้สึกอย่างนี้เสมอคะ

13. onekisswithlove

onekisswithlove Active Member

11 มิถุนายน 2010
    ตอนแรกเห็นหัวข้อกะทู้ แล้วนึกว่าคงจะเป็นกะทู้ล้างสมองคนด้วยตรรกะบ๊องส์ๆมั้ง

(ขออภัยถ้าทำให้เคือง) แต่พออ่านหน้าแรก....เอ๊ะ ยังไง อ่านต่อไปหน้า2 3 4 5 จนถึง
    หน้าสุดท้าย(บางโพสท์ก็ทำเอาน้ำตาคลอ...ทำไม) ลองชั่งใจย้อนกลับมาลองทำแบบทดสอบดู แบบไม่มีอคติ หรือ อุปปาทาน ตรวจแล้วด้วย 2 รอบ คำตอบได้ดังนี้
    อันเเรก 54 ได้ 33 ข้อ(ข้อ52เลือก a) เอ๋???
    ต่อมา (E T wanderer) 12 ข้อ ใช่หมด หึม?!!
    สุดท้าย(ดาวลูกไก่) 16 ข้อ ก็ใช่อีกนั่นแหล่ะ....โอ๊วววว!!!!
    รู้สึกเหมือนโดนตีแผ่ชีวิตยังไงไม่รู้.......นี่มันชีวิต! ความคิด! อารมณ์! ความรู้สึก!
    ของชั้นนี่หว่า

ขอขอบคุณทุกๆโพสท์ในกะทู้นี้ ที่ทำให้เราเข้าใจ ว่าทำไม เรา...ถึงเป็นเราอยู่จนทุกวันนี้

14. Lastquarter

Lastquarter เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2010

คงพบทางออกละสินะครับ หลังจากนั้นมีอะไรเปลี่ยนแปลงในการใช้ชีวิตบ้างมั้ย

15. Chayutt

ผมก็ชอบสัตว์ครับ โดยเฉพาะลูกหมาตัวเล็กๆ
    เห็นแล้วมันเขี้ยวมาก อยากอุ้ม อยากกอด อยากหอมมัน อิอิ

(ภาพประกอบจากอินเตอร์เน็ต)

16. Chayutt

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

17. onekisswithlove

onekisswithlove Active Member

11 มิถุนายน 2010
    ถามเหมือนคาดหวังว่าเราจะต้องกลายเป็น Super girl ทันทีที่ความจริงปรากฏ วะฮ่ะฮ่า
    เพิ่งอ่านเจอกระทู้นี้เมื่อคืนเองค่ะ อิอิ ถ้าถามว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงในการใช้ชีวิตบ้างมั้ย?.. อืมม์ ไม่นะ เราก็ใช้ชีวิตมาแบบนี้อยู่แล้ว ในแบบธรรมดาของเรานี่แหล่ะ ในฐานะ "มนุษย์"คนนึงก็เท่านั้น(ไม่ใช่มะนาวนะจ๊ะ) สำคัญที่เรารู้ว่าเราเป็นใคร อยู่ในฐานะอะไร(เป็น พ่อ/แม่/พี่/น้อง/เพื่อน/ลูกน้อง/เจ้านาย......... ใครมีหน้าที่อย่างไรก็ทำส่วนของตัวเองให้ดีก็แค่นั้น
    เพราะไม่ว่าเราจะได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้หรือไม่... ความจริงก็คือ ชีวิตของเราแต่ละคนก็ยังคงดำเนินต่อไป ในรูปแบบการใช้ชีวิตที่แตกต่างกัน
    ในมุมมองของตัวเราเองนะ ไม่ว่าเราจะใช่ หรือ ไม่ใช่ นั่นไม่สำคัญเลย
    ถึงแม้ว่าจะอ่านหมดทุกหน้าแล้ว ทำแบบทดสอบแล้ว ก็ขอเเค่รับรู้เอาไว้ก็
    แล้วกันโนะ เราก็ยังมีชีวิตของเราต่อไป และที่สำคัญ .........
    เเต่น เเต้น แต๊นนนน ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะจ๊ะ และสำหรับคนที่กำลังมีปัญหาอยู่ จำไว้อย่างนึงนะว่า ทางแก้มันมี ถ้าเราแก้ไม่ได้ก็เเสดงว่า
    เราทำผิด แม้บางอย่าง มันจะหนัก/เหนื่อย/เจ็บช้ำ เกินกว่าที่ ร่างกาย
    หรือจิตใจ ของเราจะรับมันไหว อย่าท้อนะ ถ้าเราผ่านความทุกข์ยากแสนสาหัสนั้นมาได้แล้วเมื่อไหร่ เราจะคิดขอบคุณมัน ที่ทำให้เราคนใหม่
    เป็นคนที่เข้มเเข็งขึ้น มีความกล้าอยู่ในหัวใจที่เเข็งแกร่ง มีสติ ปัญญาใน
    การแก้ปัญหาต่างๆ รู้จักที่จะเลือกคบคน ระมัดระวังในการใช้ชีวิต มีความรักในแบบกว้างๆ รู้จักการแบ่งปัน และ เสียสละ รวมถึงการให้อภัย เข้าใจในโลกมากขึ้น และอะไรดีๆ ตามมาอีกหลายอย่างหลังจากนั้น
    ขอเพียงแต่คุณต้องผ่านมันให้ได้ แล้วจะรู้สึกถึงความยิ่งใหญ่ในตัวคุณเอง

หึ หึ ตัวคนโพสท์เองนี่ก็คงจะไม่ได้มานั่งโพสท์ให้กำลังใจใครอยู่หรอก
    ถ้าวันนั้น.....ชิงตายไปซะก่อน จำไว้นะจ๊ะ พวกมนุษย์ และมะนาวทั้งหลาย
    หาสมดุลของตัวเองให้เจอ แล้วจะพบคำตอบ..มันอยู่ในตัวคุณเองนั่นเเหล่ะ
    พวกคุณทุกคน มีคุณค่าพอ ที่จะอยู่บนโลกใบนี้........(k)

18. laserboom

laserboom สมาชิกใหม่

อื่มมมม?????

ผมจะรู้ได้ไงว่าผมตื่นแล้ว และจะรู้ได้ไงว่าจะตื่นเมื่อไหร่ ตื่นเมื่อชีวิตพลิกผัน มันคือยังไง อยากได้คำตอบแบบทันใจ น๊ะ คุณเทอวววว !!!!! อิอิ^^

19. Chayutt

"อาการ-28-อย่างที่บ่งบอกว่าคุณกำลังเลื่อนระดับขึ้น-ascending-หรือวิวัฒน์ขึ้น-สู่ปี-2012"

http://palungjit.org/threads/อาการ-...scending-หรือวิวัฒน์ขึ้น-สู่ปี-2012-a.219786/

.........................................

20. ไอ้นอกโลก

ไอ้นอกโลก Active Member

พูดจาถูกใจ กดLIKE .ให้เลย 55+