คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

วันนี้ต้องขอตัวทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้ต้องไปทำธุระแต่เช้าอาจจะไม่ได้เข้ามาทักทายทุกท่านในช่วงเช้าและกลางวันนะครับ อาจจะเข้ามาพูดคุยทักทายกันอีกทีประมาณช่วงเย็นๆ ขอให้ทุกท่านมีความสุข ในวันหยุดพรุ่งนี้นะครับ ค่ำคืนนี้ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง นอนหลับให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นให้ได้เงินแสน มั่งคั่งมั่งมีด้วยโภคทรัพย์นานา ให้หลั่งไหลมาเทมาไม่ขาดสายดั่งสายฝนทิพย์ด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

2. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    แอบมาตอนตี3-4 แค่ลุกมาเข้าห้องน้ำ ตื่นยาว นี่ผมคงแก่แล้วสินะครับเนี้ย
    .......................
    กราบคุณแม่ครับ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับคุณตั้ม ^^

4. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ขอให้ทุกท่านพักผ่อนอย่างมีความสุข เก็บแรงกายไว้เพื่อการเริ่มต้นทำงานใหม่ในวันพรุ่งนี้ หลัง 8 โมง ท่านที่ "ตั้งน้ำอธิษฐาน" ไว้สามารถนำมาดื่มได้แล้วครับ

5. st-antique

ขอตัวออกไปทำธุระก่อนนะครับ ท่านใดมีเรื่องสงสัยโพสสอบถามที่หน้ากระทู้ฯได้ครับ หรือจะโพสสอบถามเป็นการส่วนตัวก็ได้ หากท่านใดใจร้อนหรือต้องการพูดคุยเป็นการส่วนตัวสามารถติดต่อมาได้ที่หมายเลข 084-7830999 ครับ ^^

6. st-antique

ลูกหลานหรือศานุศิษย์คุณแม่ฯท่านใด มีประสบการณ์ดีดีที่ได้รับจากคุณแม่ฯ ตลอดจนวัตถุมงคลต่างๆของคุณแม่ฯ นำมาโพสลงให้ลูกหลานท่านอื่นๆได้อ่านกันนะครับ เป็นการช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เราเคารพให้ขจรขจายมากยิ่งขึ้นไปช่วยกันครับ

7. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    เดินทางดีดีครับคุณเชษฐ์

8. st-antique

ขอบคุณมากครับคุณตั้ม ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2013
  9. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีวันหยุดสุดสัปดาห์ครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

10. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ไปทำธุระเพิ่งกลับมาครับ ^^

11. st-antique

วันนี้ต้องขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้ต้องไปเตรียมวิตามินปลาและยารักษาโรคปลาส่งให้ลูกค้าอีกอาจจะไม่ได้เข้ามาทักทายพูดคุยกันช่วงกลางวันมากนัก จะเข้ามาพูดคุยกันได้น่าจะช่วงเย็น แต่ลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่านสามารถเข้ามาพูดคุยทักทายกันได้ตามปรกติครับ ค่ำคืนนี้ขอให้ทุกท่านนอนหลับฝันดี หลับให้ได้เงินหมื่น ตื่นให้ได้เงินล้าน
    ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองทุกท่าน ราตรีสวัสดิ์ครับ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

12. น้องตั้ม

น้องตั้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบคุณแม่บุญเรือน อย่างเป็นทางการครับ :))

ขอถามพี่ๆ ผู้มีความรู้นะครับ ผมเพิ่งมาเล่นใหม่ ไม่มีความรู้ครับ ผมอยากจะทราบว่า พระพุทโธน้อยกับพระมงคลมหาลาภของคุณแม่ เหมือนหรือแตกต่างกันอย่างไรครับ และมีกี่พิมพ์หรอครับ พระของคุณแม่มีพุทธคุณด้านไหนบ้างครับ แล้วทั้งสองใช้แทนกันได้หรือป่าวครับ

(ปล. ถ้าพี่ๆ เคยได้ตอบคำถามแบบนี้ไว้แล้วผมต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ พอดีผมเพิ่งรู้จักคุณแม่เมื่อปลายเดือนที่แล้ว อ่านแล้วศรัทธาคุณแม่ที่นั่งสมาธิแล้วหายตัวได้(ผมใช้คำถูกหรือป่าว) เลยสนใจในพระเครื่องของคุณแม่ด้วยครับ)

ขอบพระคุณครับ

13. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ขออนุญาติตอบเเทนท่านพี่เชษฐ์นะครับ พระพุทโธน้อยกับพระมงคลมหาลาภนั้นต่างกันอย่างไร ขอตอบเป็นข้อๆดังนี้ครับ
    1.พระพุทโธน้อยสร้างในปี 2494 ส่วนพระมงคลมหาลาภ สร้างในปี 2499
    2.พระพุทโธน้อยนั้นคุณเเม่ท่านเป็นผู้อธิษฐานธรรมเพียงผู้เดียว ส่วนพระมงคลมหาลาภนั้นเป็นพิธีปลุกเสกหมู่ครับโดยพระเกจิอาจารย์สายกรรมฐาน (รายละเอียดลองค้นหาดูตามเวปได้เลยนะครับ) ซึ่งบางที่ก็จะบอกว่าคุณเเม่ท่านได้มาร่วมอธิษฐานจิตในพิธีมงคลมหาลาภด้วย เเต่จากการค้นหาข้อมูลเเละนำมาเรียบเรียง ผมยืนยันเลยว่าคุณเเม่ท่านไม่ได้มาร่วมพิธีอย่างเเน่นอน (ถ้าสนใจลองย้อนหาอ่านดูในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ ผมลงข้อมูลไว้มากพอสมควร)
    3.พระพุทโธน้อยจะเเบ่งเป็นพิมพ์หลักๆที่วงการพระได้เเยกเเยะไว้อยู่ 4 พิมพ์ หลักๆ คือ พิมพ์ใหญ่จัมโบ้ ,พิมพ์ใหญ่ ,พิมพ์กลาง เเละพิมพ์เล็ก ซึ่งในเเต่ละพิมพ์นั้นก็จะมีการเเบ่งย่อยพิมพ์ออกไปอีก ส่วนพระมงคลมหาลาภนั้นเเบ่งออกเป็น 4 พิมพ์ คือ ใหญ่ ,กลาง ,เล็ก เเละพิมพ์คะเเนน
    4.สำหรับพุทธคุณของพระของคุณเเม่นั้นส่วนใหญ่ที่พบเห็นจากประสบการณ์ก็คือเรื่องของเเคล้วคลาดปลอดภัย รองลงมาก็จะเด่นทางด้านของเมตตาโชคลาภ รักษาโรคภัยไข้เจ็บเว้นโรคเวรโรคกรรม หรือสุดเเล้วเเต่จะอธิษฐานขอ ขอเพียงเรื่องที่เราต้องการไม่ผิดศีลธรรม ส่วนมากก็จะประสบผลสำเร็จครับ
    5.ใช้เเทนกันได้หรือไม่สำหรับพระพุทโธน้อยกับพระมงคลมหาลาภ ก่อนอื่นต้องถามตัวเราเองก่อนครับว่าเราศรัทธาครูบาอาจารย์ท่านใด หากเราเคารพเเละศรัทธาคุณเเม่บุญเรือน ก็เเนะนำให้หาพระพุทโธน้อยมาใช้เลยครับ เพราะคุณเเม่ท่านได้อธิษฐานธรรมประจุไว้ในพระพุทโธน้อยเเน่นอน ส่วนพระมงคลมหาลาภนั้นไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ เพียงเเต่เป็นครูบาอาจารย์สายกรรมฐานมาร่วมอธิษฐานจิต อาทิ หลวงปู่ฝั้น หลวงปู่เเหวน เเค่สองรูปนี้ก็ถือว่าสุดยอดเเล้วละครับ
    หวังว่าผมตอบคำถามที่พี่ได้ถามไว้ครบทุกข้อเเล้วนะครับ หากผิดพลาดประการใดก็ขอให้พี่ๆเเก้ไขทักท้วงได้เลยนะครับ ^^

14. st-antique

สวัสดีครับน้องตั้ม ข้อสงสัยที่สอบถามมา น้องท็อป(หลานแม่)ได้ตอบให้แล้ว สำหร้บเรื่องราวต่างๆหากมีเวลาลองไล่อ่านเรื่อยๆครับ จะพบข้อมูลความรู้มากมายที่จะทำให้เข้าใจหลายๆเรื่องราวของคุณแม่ฯอย่างถูกต้อง

ขอบใจมากครับน้องท็อป ^^

15. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้เริ่มต้นการทำงานวันแรกของสัปดาห์ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม มอบพรให้ลูกหลานทุกท่านทำงานกันอย่างมีความสุข และการงานราบรื่นไร้ปัญหา ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยโภคทรัพย์นานา ตลอดทั้งสัปดาห์ด้วยเทอญ

16. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิกทุกท่านค่ะ

เช้านี้ตื่นมา อากาศขมุกขมัว แต่ดีค่ะ ไม่ร้อน ..... ^-^

17. น้องตั้ม

ขอขอบคุณทั้งพี่ท็อปและพี่เชษฐ์มากนะครับ ที่มาช่วยตอบให้ผมได้ความรู้ขึ้นเยอะเลย ^ ^ ถ้าผมมีบุญมีวาสนาพอคงจะได้มีพระพุทโธน้อยและพระมงคงมหาลาภคุณแม่ไว้บูชา :)

ขอบคุณนะครับ

18. น้องตั้ม

ขอบคุณพี่ท็อปนะครับ :))

19. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

ช่วงสงกรานต์ฝนตกเกือบจะทั้งอาทิตย์ ตอนนี้ร้อนอีกแล้วครับ อากาศบ้านเราเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพกันด้วยครับ

20. st-antique

สวัสดีครับพี่เอม อากาศที่บ้านผมร้อนอบอ้าวมากเลยครับ แต่เห็นท้องฟ้ามืดครึ้มมาเหมือนกัน ลุ้นให้ตกเยอะๆจะได้เย็นสบาย ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2013