คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่รุ่ง จัดไปบูชาไว้ที่รีสอร์ทสักคู่สิครับ ให้ดีต้องพ่วง ทัพพีนางกวักฯ ด้วยครับ ^^

2. โอมนคร

โอมนคร เป็นที่รู้จักกันดี

มาเล่าประสบการณ์ครับ
    เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณ
    ประสบการณ์เกี่ยวกับถุงเหนี่ยวทรัพย์ถุงเล็กน้ำเงินเพื่มทรัพย์
    ปกติจะเก็บถุงเหนี่ยวทรัพย์ไว้่ในกระเป๋าสตางค์โดยเอาใส่ไว้ในซอง ATM คืนวันที่ 20/11/2556 ก่อนนอนได้เอาออกมาเพื่ออธิฐานและสวดมนต์และอธิฐาน และได้อธิฐานว่า ถ้าถุงเหนี่ยวทรัพย์ทันคุณแม่และจะมาช่วยลูกขอให้แสดงให้ลูกได้รู้ได้เห็นด้วยเถิดครับ และก็ภาวนาคาถาพระฉิมพลี ไปจนใกล้จะหลับ และได้วางถุงไว้บนหัวเตียงนอน และก็ภาวนาคาถาจนหลับไป
    ตอนเช้าตื่นขึ้นมาลุกไปอาบน้ำแต่งตัวไปทำงานออกบ้านไปทำงานสักพักก็นึกขึ้นได้ว่าลืมถุงเหนี่ยวทรัพย์ไว้ที่หัวเตียงก็เลยจะกลับไปเอาเพื่อความมั่นใจ ก็เลยเดินย้อนไปและเอากระเป๋าเงินขึ้นมาดูปรากฏว่าถุงเหนี่ยวทรัพย์มาอยู่ในกระเป๋าแล้ว แต่ไม่ได้ใส่ซอง และไม่ได้อยู่ที่เดิม ส่วนมากผมจะเก็บไว้เป็นที่ในกระเป๋าสตางค์ครับและตอนตื่นก็ไม่ได้ดูเพราะรีบอาบน้ำไปทำงาน พอเห็นอยู่ในกระเป๋าเลยอึ้งและในใจสาธุคุณแม่บุญเรือนที่ทำให้รู้ให้เห็นตามที่อธิษฐานและท่านทำให้เห็นอภิญญา คุณแม่คงบอกว่าที่เก็บถุงเหนี่ยวทรัพย์ให้เก็บในกระเป๋าเงินถูกต้องแล้ว ท่านคงรู้ว่าเรามีศรัทธาคิดถึงท่าน ขอบารมีคุณแม่เป็นที่พึ่ง

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สาธุ สาธุ สาธุ ยินดีกับน้องโอด้วยครับที่ได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯท่าน จากสิ่งที่อธิษฐานขอต่อคุณแม่ฯให้เมตตาอนุเคราะห์แสดงให้เห็นว่าเป็นของที่ทันคุณแม่ฯท่านอธิษฐานไว้จริงจากเจตนาที่ดีจริงแล้วนั้น คุณแม่ฯท่านจึงเมตตามาชี้แนะให้รับรู้และมั่นใจในการบูชาต่อไป ขอบใจมากครับที่นำเรื่องราวประสบการณ์ดีดีมาฝากลูกหลานคุณแม่ฯครับ

ปล.ฝากนำไปลงที่กลุ่มคุณแม่ฯในเฟสบุ๊คด้วยนะครับ ขอบใจมากครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2013
  4. st-antique

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้วันหยุดพักผ่นอนขอให้ทุกท่านพักผ่อนเต็มที่และมีความสุขครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม พร้อมด้วยพระพุทโธน้อยและของอธิษฐานทุกชิ้นที่ได้ลงไว้ ณ กระทู้แห่งนี้ อำนวยอวยพรให้ลูกหลานทุกท่านมั่งมีด้วยโภคทรัพย์ ได้รับแต่สิ่งดี โรคภัยให้หลีกหนี ด้วยบารมีแห่งธรรม การงานทุกอย่างให้ราบรื่น สุขสดชื่นและสมหวัง เดินทางไปทิศใดให้ได้ตังค์ ให้มั่งคั่งตลอดไป

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

5. meteekit

meteekit เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    ขอบคุณพี่เชษฐ์ และลูกหลานคุณแม่ฯ ที่นำข้อมูล และเรื่องราว ต่างๆ มาบอกเล่าให้ศึกษากันครับ
    (พี่เชษฐ์ เล่าเรื่องกะละมั่งมั่งมี ซะจนผมเกิดกิเลสอยากได้ไว้บูชาบ้างจังเลยครับพี่)

6. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

7. st-antique

ด้วยความยินดีครับ ^^
    เรื่องราวที่นำมาบอกเล่าเกิดขึ้นจริงและเป็นเรื่องอัศจรรย์มากครับ เลยนำมาเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นความรู้ในการบูชาครับ และเผื่อท่านใดมีแล้วอาจจะยังไม่รู้ว่าการบูชาให้เห็นผลควรทำอย่างไรได้นำไปใช้ด้วยครับ

อ้อ! ของที่สงมาได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยครับ

8. st-antique

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

9. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

10. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

ได้หยุดพักผ่อนกันแล้วนะครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากในวันหยุดพักผ่อนนี้ ท่านใดเดินทางไปเที่ยวหรือทำธุระใดให้ปลอดภัยทั้งไปและกลับครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2013
  11. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีวันหยุดสุดสัปดาห์ครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

12. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ^^ยินดีด้วยครับ... โชคดีมาก ๆ เลยครับที่คุณแม่ท่านแสดงความศักดิ์สิทธิ์ให้ได้รับรู้

13. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

catt7catt7catt7catt7catt7

14. st-antique

วันนี้ออกไปทำธุระมาครับ ช่วงค่ำก็พาน้องๆและหลานๆไปกินข้าวเลยไม่ค่อยได้เข้ามาทักทายพูดคุยกันเท่าไหร่ ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านก็คงจะได้ออกไปเที่ยวพักผ่อนทำกิจกรรมกับครอบครัว ทำกิจกรรมต่างๆกับคนที่รักหรือกับเพื่อนๆ บางท่านก็คงได้พักผ่อนอย่างเต็มที่อยู่ที่บ้านเพื่อเก็บแรงกายแรงใจไว้รับสัปดาห์ใหม่ที่กำลังจะเริ่มต้นขึ้นในวันพรุ่งนี้แล้ว ค่ำคืนนี้ก็อย่านอนให้ดึกมากนักนะครับพรุ่งนี้จะได้ตื่นขึ้นมาอย่างสดชื่น สดใส พร้อมรับการทำงานวันใหม่อย่างเต็มที่ ^^

15. st-antique

ค่ำคืนนี้ต้องขออนุญาตทุกท่านพักผ่อนก่อนนะครับ ท่านใดมีเรื่องราวข้อสงสัยสามารถโพสสอบถามกันที่หน้ากระทู้ไว้ได้ครับลูกหลานคุณแม่ฯท่านอื่นๆที่มีความรู้หลายๆท่านจะมาช่วยกันไขข้อสงสัยให้ท่านเองหรือไม่หากเป็นเรื่องที่ซับซ้อนมากผมกลับมาจะตอบให้ครับ ท่านใดมีเรื่องราวประสบการณ์ที่เกี่ยวกับการบูชาคุณแม่ฯ พระเครื่อง หรือของอธิษฐาน นำมาลงบอกเล่าให้ลูกหลานท่านอื่นๆได้อ่านกันได้ครับ เพื่อเป็นการช่วยกันเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เราเคารพให้ขจรขจาย เป็นที่รู้จักของคนที่ตกทุกข์ได้ยากต้องการที่พึ่งพิงต่อไป ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง มีความสุขความเจริญก้าวหน้าทั้งหน้าที่การงานและการดำเนินชีวิต ให้มั่งคั่งมั่งมีด้วยเงินทอง ทรัพย์สินโภคทรัพย์นานา หลั่งไหลมาเทมาไม่ขาดสายตลอดไปด้วยเทอญ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

16. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เริ่มต้นการทำงานวันแรกของสัปดาห์กันแล้วนะครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานในวันนี้และตลอดทั้งสัปดาห์ ขอบารมีพระธรรมของพระพุทธเจ้า บารมีท่านเจ้าคุณใหญ่ฯ บารมีท่านเจ้าคุณอุดมวัฒนมงคล และบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวง ให้แนวทางชีวิตโชติช่วงยิ่งขึ้นไป จะเดินทางทิศใดไกลใกล้ให้ปลอดภัย ประกอบกิจการงานใดให้สำเร็จลุล่วงด้าวหน้า ค้าขายให้มากมีลูกค้ามากมีกำไร เงินทองไหลมาเทมาไม่ขาดสายดั่งสายแม่น้ำคงคา คิดสิ่งให้สมปรารถนาสุขอุราทุกท่านเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2013
  17. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2013
  18. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่าน
    วันนี้ได้ไปทำบุญใส่บาตรมาครับ

19. st-antique

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

20. st-antique

วันนี้ "วันพระ" ลด ละ เลิก สิ่งไม่ดีทั้งปวง ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ รักษาศีล เจริญสมาธิภาวนา ถวายเป็นพุทธบูชากันนะครับ