คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

บางทีคุณแม่อาจจะอยากให้คุณ "ราชันย์ขาว" ได้เก็บศิลาน้ำชิ้นไว้ เพื่อมอบให้กับผู้ที่ต้องการพึ่งบารมีของคุณแม่ในอนาคตอันใกล้นี้ก็ได้นะคะ....เพียงแต่ตอนนี้ยังไม่ถึงเวลา.....^^

2. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

..คอลัมเลขเด็ด มาเร็วเคลมเร็ว.. (smile)

3. Jimp

Jimp เป็นที่รู้จักกันดี

17.ampolj "ศิลาน้ำ"

ขอบพระคุณ คุณเชษฐ์ อย่างสูงครับที่ทำให้ความปราถนาของผมเป็นจริง
    ทุกท่านอย่าลืมสวดคาถาพระฉิมก่อนนอนนะครับ
    กราบคุณแม่บุญเรือนครับ

4. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับ :cool:

5. pichedv

pichedv เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบคุณแม่บุญเรือน
    โชคดีมีชื่อได้ผ้ายันต์ฯ ต้องขอขอบคุณและโมทนากับคุณเชษฐ์ด้วยครับ

6. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับที่คุณย่าเมตตา ผ่านมาทางพี่เชษฐ์......

7. snail531

snail531 เป็นที่รู้จักกันดี

ศิลาน้ำที่ได้รับสิทธิ์ ขออนุญาตฝากเชษฐ์ไว้ก่อนแล้วกันนะครับ เพราะวันนี้พี่เพิ่งมอบศิลาน้ำพร้อมพระพุทโธน้อยองค์ที่เชษฐ์แนะนำให้อารธนาขึ้นคอให้กับพี่ที่นับถือท่านหนึ่งไปแล้ว พอดีมีเรื่องแปลกบางอย่างเกิดขึ้นถ้ายังไงเอาไว้คุยหลังไมค์แล้วกันเนอะ
    ต้องกราบอนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมแบ่งบันสิ่งดีๆแก่กัน ในบ้านหลังนี้ด้วยครับ

8. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    พี่มีประสบการณ์ดี ๆ เข้ามา ผมว่าแจ้งหน้าไมค์ก็ไม่เสียหายครับ (แต่ถ้าไม่สะดวก ผมขออภัย ไว้ ณ จุดนี้ด้วยนะครับ)
    จะได้ถือเป็นการประกาศเกียรติคุณ คุณแม่ทานให้เพื่อน ๆ สมาชิกได้รับทราบไปในตัวด้วยครับ:cool:

9. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ยามหลับขอให้ได้เงินหมื่น ยามตื่นขอให้ได้เงินแสน ฝันดีราตรีสวัสดิ์ทุก ๆ ท่านครับ

10. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ผมได้กับเขาด้วย ได้ผ้ายันต์ อนุโมทนาครับ
    แบบเดียวกับที่ส่งจดหมายไปหรือเปล่าครับ

11. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอบพระคุณ คุณเชษฐ์ อย่างสูงครับ

กราบคุณแม่บุญเรือนครับ
    ขอให้ คุณ เชษฐ รวยให้มันส์ไปเลยนะครับ เอิ้ก เอิ้ก
    และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่โชคดีด้วยนะครับ แหะ

12. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดีทุกท่านด้วยค่ะ...
    โมทนาบุญกับคุณขัวญเรือน และ คุณเชษฐ์อีกครั้งค่ะ...ขอให้สุข สดชื่นสมหวังทุกประการนะคะ:cool::cool:

13. rungaran

:cool:ขอสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ

14. rungaran

โรคนี้ ห้ามนอนดึกนะครับ เดียวบ้านจะหมุนครับ
    ขอให้หายโดยเร็วนะครับ
    และขออาราธนาบารมี คุณ แม่บุญเรือน โปรดช่วยให้คุณ กัน
    หายโดยเร็วไวด้วยนะครับ สาธุ:cool:

15. Tura

Tura เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณสวัสดีแม่บุญเรือน โตงสมบุญ ครับ
    สวัสดีคุณเชษฐ์และพี่พี่น้องน้องทุกท่านครับ ผมเองพึ่งจะเข้ามาในเวปนี้เมื่อวานก่อน ได้อ่านเรื่องเล่าประสบการณ์แต่ละท่านล้วนน่าสนใจอย่างยิ่ง และเห็นการแบ่งบันสิ่งดีๆของทุกท่าน รู้สึกน่าชื่นชมมากๆครับ
    ตัวผมหลังจากที่ได้รู้จักเรื่องราวคุณแม่มากย่ิงขึ้น ก็ยิ่งศรัทธาท่านมากยิ่งขึ้น ครับ

16. rungaran

:cool:หลังจากนี้ แล้ว คุณ พ่อน้องแพร
    จะรวย รวย รวย 555

17. pachara_ag

pachara_ag เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    สวัสดีรอบดึกครับ
    ลองอ่านดูครับ รู้สึกว่าน่าสนใจดี

ประวัติการสร้างพระคุณแม่บุณเรือน เล่าจากคุณยายทองเพียร อมรประเสริฐ

<hr style="color:#FFFFFF; background-color:#FFFFFF" size="1"> ที แรกกะว่าจะพิมพ์เรื่องคุณแม่บุณเรือน มาฝาก แต่ดันขี้เกียจพิมพ์ เห็นเขาพิมพ์กันเลยเอามาลง รู้สึกอายๆ งัยมะรู้ อ่า เอาทีนี้ บารมีคงเกิดมาฟังเเบบสดๆ ทุกวรรคเลยล่ะกัน ครับ พระพุทธโธน้อย มีประวัติการสร้างครั้งแรก ที่บ้าน สามัคคี วิสุทธกษัตร์ ครับไม่ได้ สร้างครั้งแรกอย่างที่ วัดอาวุธแต่อย่างใด เพราะ คุณยายของผม ทองเพียร อมรประเสริฐ ท่านเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดคุณแม่ ดังนั้นบ้านผมจึงมี วัตถุมงคลของคุณแม่มาก โดยเฉพาะ ถุงเขียว เหนี่ยวทรัพย์ ครับ "คุณยายเล่าว่า " ครั้งแรกนั้น ท่านไม่ได้อยากจะสร้างหรอกแต่เป็นเพราะท่านรู้อายุขัย วันตายของท่าน จึงอยากจะสร้างของไว้เป็นที่ระรึก จึงนำ ปูนฃีเมนต์ ธรรมดา นี่แหละครับไม่ได้มีมวลสารอะไร เหมือนพระสมัยนี่ แล้วนำดินหน้าบ้านสามัคคีวิสุทธ (ปัจจุบันเป็นบางขุนพรม) มาใส่ แต่คุณแม่ท่านเก่งเรื่อง ไพร ปูน พริกไทย ที่ท่านอฐิฐานจิตแล้วกินหายทุกโรค ท่าน จึงให้นายช่าง แถวนั้น ย่าผมจำไม่ได้ ประมานว่า ชื่อแป๊ะ อาไรทำนองนั้น ทำพิมพ์ ครับ ก็เอาพิมจากวัดสุทัศ นี่หล่ะครับมาถอดออก ง่ายๆ คือเอาพระกริ่ง ของสังฆราชแพ พิมน้ำเต้าเอียงมาถอดพิมพ์ครับ ต่อมา ก็ นำมากด หลังตอนแรกๆๆๆๆ จะเป็นยัน เทาะรันตรี และมีดอกบัวอยู่ด้านล่างก็มี ไอ้ทีมีดอกบัว หลายท่าน คงงง จริงๆแล้วท่านทำไปให้อาจารย์ของท่านทีวัดตึก (สัมพันธวงศ์)ครับ ความจริงมันเป็นอย่างนี่ ไม่ได้ อะไรพิเศษครับ ยืนยัน ต่อมา หลวงพ่อวัดตึกต่อกรรมฐานให้ท่านด้วย"พุทธโธ "เมื่อท่านสำเร็จแล้วท่านจึงให้นายช่าง เปลี่ยนบล็อกหลังใหม่ครับ เป็นพุทธโธในปัจจุบันนี่ แหล่ะ ครับ เนื้อถ้าแก่ตั้งอิ้ว (น้ำมันพระ) มันจะออกเหลืองๆครับ ถ้าแก่ปูนจะออกแดง ถ้าขาวๆท่านว่ามันแก่เปลือกหอยครับ พิมพ์ ก็มีตามพิมพ์พระวัดสุทัศน์ ครับ ว่างั้นเลย แต่ที่แพงหูฉีตอนนี่ คือพิมพ์นักกล้าม จัมโบ้เสียดายครับ ที่ผมไม่มีเครื่องแสกน ไม่งั้นเอามาให้ชมช่องจริงที่ คุณยายรับมากับมือท่าน พระของท่านไม่ได้ปลุกเสกแบบพระทั่วไปก็ตรงที่ท่านไม่ใช้อาคม ไม่ใช้พลังกรรมฐาน เพียงแค่อธิษฐานจิต ว่า "ฉันนางบุญเรือน เป็นผู้ถือธรรมของพระพุทธเจ้า บัดนี้ขออธิษฐานจิตว่า พระเหล่านี้จงศักสิทธิมีฤทธิ์ทุกทาง ใครเป็นผู้มีบุญญาธิการจงได้ไปครอง "อธิษฐานเรื่องใดที่ไม่ผิดต่อกฏหมายและศีลธรรมจงสำเร็จ "แค่นี้จริงๆครับ ประสพการณ์พระ ไม่ต้องเล่า ครับ มันมากมายแต่ที่ อาม่า ย่า ผมเหล้าคือ ขูดใส่ให้หมาที่กินยาพิษไป หายเดินเฉยเลย ส่วนตัวผมเคยโดนคนแทง ไม่เข้า มีเพียง แค่รูปทีอัดจากของแท้ แถมไม่ได้ปลุกเสกรัยเลย จริงๆ และที่สำคัญ พวกบ้าพลังที่ชอบจับพลังเคยจับมาแล้ว พอหลับตา หวังให้พลังมาสัมผัส อะไรได้ครับ คุณแม่ท่านลงมาจากสวรรค์ บอกของฉันเอง มีอะไรมั้ย แค่นี้ไอ้นั่นยกมือ ประหลกๆ ไหว้ไม่ลองแล้วครับ ทุกวันนี้มันเก็บยิ่งกว่าผมอีก เจอเป็นเก็บ ไอ้เรื่องหายตัวนี่ไม่ได้เอาจากหนังสือมา อาม่าบอกคุณแม่นัด ตอน 2ทุ่ม แล้วไม่มา อาม่า ท่านเลยปิดบ้าน จะนอน ไหนได้ท่านมานั่งในห้องแล้วบอกว่า สองทุ่มงัย อามาขนลุกฃู่ (เล่าอย่างนั้นจริงๆ) แกเลยหยิบปิดตาวัดหนังเนื้อตะกั่วให้มาองค์บอกเก็บไว้ อีกหน่อยหายาก ของปู่เอี่ยมวัดหนัง ต่อนนี้หายไปแล้ว น้องชายผมติดยา เอาไปขายแดกเป็นที่เรี่ยบร้อย ผมก็เลยเดินสายท่านคืออยู่แบบฆารวาสแต่ฝึกกรรมฐาน ดังที่ท่านบางท่านอ่าน ในกะทู้ดูดวง ไปหาอ่านเอาเองตั้งแต่บท ที 1จนถึงบท9 ครับ อ่านจบ แล้วก็เอางี้ ใครมาหาผมที่พระราม2รับไปเลย รูปถ่ายเก่า อัดมาจากทีท่านเคยอฐิฐานจิตว่า แม้อัดกี่ล้านครั้งธรรมทั้งหลาย่ของฉันยังอยู่ ส่วนใครมาดูดวงแจกเลย "สุดยอดของหายาก" ทางขาวก้าวหน้าของคุณแม่บุญเรือน ครับ วันนี้พอก่อนครับ ว่างๆมาคุยใหม่ ขอบคุณครับที่ ติมา ทำให้ต่อมอายและขยันเดินได้พิมพ์เป็นวิทยาทาน ส่วนกรรมฐานของคุณแม่ก็ คือ ต้องลืมตาภาวนาครับ ลองทำดูโคตรยาก มันได้อะไรมากกๆๆๆๆๆๆๆเลย ครับ

18. rungaran

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

19. rungaran

20. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

อนุสร รายงานตัวรอบดึกแล้วคร๊าบบบบ

ขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดีที่คุณแม่ท่านเลือกทุก ๆ ท่านจากใจจริงครับผม ที่สำคัญต้องขออนุโมทนาบุญกับพี่ขวัญเรือน พี่เชษฐ์ สำหรับของรางวัลทั้งหมด และคุณหลานแม่ที่ทำหน้าที่รวบรวมและจัดการครับ