คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. hmg

hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ผมมาขอศึกษาด้วยคนนะครับ เห็นพี่ในกระทู้ที่ผมอยู่ประจำได้เอ่ยถึงคุณแม่บุญเรือน ผมเลยสนใจ จะศึกษาไปเรื่อยๆนะครับ พี่ๆ เพื่อนคนใดมีอะไรแนะนำบอกกล่าวผมได้เลยนะครับ

2. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกๆท่านครับ

วันนี้มีภารกิจนอกสถานที่ แล้วไงไว้เจอกันช่วงค่ำๆครับ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ยินดีครับ ลองอ่านศึกษาประวัติท่านได้ครับ จะลงข้อมูลไว้มากที่หน้า 1 - 50 ครับ อาจจะมีบ้างในบางส่วนที่มีการเปลี่ยนแปลงตามอ่านมาเรื่อยๆครับ จะมีข้อมูลเสริมตลอด หากสงสัยก็เข้ามาสอบถามได้ครับ

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ปรกติต้นโป๊ยเซียนจะออกดอก 8 ดอกอยู่แล้วครับพี่ณิ เพราะชื่อ โป๊ยเซียน มาจาก 8 เซียน (โป๊ย หรือ โป้ย คือ 8 ครับ) หากสมบูรณ์มากก็จะเพิ่มเป็น 2 เท่า หรือ 3 เท่าได้ครับ ถือว่าเมื่อออกดอกก็จะเป็นมงคลครับ วันนี้ขอให้โชคดีครับพี่ณิ

5. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    รู้สึกเหมือนกันว่าวันนี้ผมจะโชคดี อย่างน้อยก็นั่งๆนอนๆอยู่บ้าน 555+

6. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน และสวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านในวันแห่งความหวังครับ ขอให้ทุก ๆ ท่านประสบด้วยโชค ลาภ กันถ้วนหน้านะครับ

7. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ตั้งแต่ปลูกมาของที่บ้านมักจะออก 2-5 ดอกค่ะ เพิ่งมีครานี้ล่ะค่ะออก 8 ดอก

8. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    เนท เดี้ยงอีกแล้ว เล่นผ่านมือถือ อิอิ...มาลุ้น 38 กันนะครับ ^^

9. Sukhontip

Sukhontip เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณค่ะพี่เชษฐ์ ตอนนี้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีแล้วค่ะ ^^

ทั้งนี้อยากให้ลูกหลานคุณแม่ทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับ พี่ขวัญเรือน แก้วเงินหรือพี่อี๊ด (คิดถูก) ซึ่งเมื่อวานได้แสดงความจำนงค์ร่วมบริจาคเงินจำนวน 5,000 บาทให้แก่ครอบครัวจุลเวก เพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการนำร่างของคุณวสันต์ จุลเวกออกมาประกอบพิธีกรรมทางศาสนา (เสียชีวิตตั้งแต่วันอาทิตย์แต่ทางครอบครัวไม่มีเงินนำร่างออกมาประกอบพิธี)

อ้อในฐานะตัวแทนของครอบครัวจุลเวก ขอแสดงความขอบคุณพี่อี๊ดเป็นอย่างสูงค่ะ เงินของพี่อี๊ดอ้อได้นำขึ้นจรดหน้าผากพร้อมกล่าวคำว่าสาธุก่อนจะส่งมอบให้ครอบครัวเขาแล้วค่ะ ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ

โดยพิธีสวดอภิธรรมศพจะจัดขึ้นที่วัดประทานพร (ย่าน 9 กิโล-ศรีราชา) ในคืนวันเสาร์ที่ 18 ส.ค. และจะทำพิธีฌาปนกิจในวันอาทิตย์ที่ 19 ส.ค.นี้ค่ะ

ทั้งนี้ต้องขอแสดงความขอบคุณเพื่อนๆบ.มิตซูบิชิ มอเตอร์ส,บ.ชลบุรีเคเบิ้ล เน็ทเวิค,ร้านสมบูรณ์หีบศพ (อ่างศิลา ชลบุรี),มูลนิธิสว่างประทีปศรีราชา (เอื้อเฟื้อรถยนต์ในการรับศพ),วัดประทานพร (คิดแค่ค่าน้ำมันเตา 70 ลิตรในการเผาศพเท่านั้น) และ ครอบครัวแก้วเงิน (พี่อี๊ด) เป็นอย่างสูงค่ะ ขอกุศลครั้งนี้จงเป็นปัจจัยให้ทุกๆท่านมีแต่ความสุขความเจริญ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ ไรซึ่งอุปสรรคอันตรายทั้งปวง เจริญด้วยโภคทรัพย์สมบัติด้วยเทอญ

ปล. เมื่อวานอ้ออธิษฐานกับคุณแม่ด้วยค่ะ ขอให้ทุกอย่างราบรื่น ขอให้อ้อทำได้ ขอให้ลูกช่วยคนได้สำเร็จ แล้วก็เป็นจริงค่ะ ติดต่อเจรจาอะไรก็ราบรื่นไปหมดทั้งๆที่ทางครอบครัวเค้าวิ่งเต้นมาหลายวันแล้วก็ไม่สำเร็จ "ขอบคุณคุณแม่ที่มองเห็นลูก"

คิดดีทำดีกันเยอะๆนะคะ คุณแม่ท่านมองเห็นพวกเราเสมอค่ะ^^

10. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาบุญกับพี่ขวัญเรือนด้วยครับ _/\_

11. st-antique

สวัสดีครับน้องนุ วันนี้ขอให้โชคดี น้องฟ้าใสนำโชคมาให้ครอบครัวนะครับ

อนุโมทนาบุญ อย่างยิ่งครับ ทั้งพี่ขวัญเรือน ผู้ที่ได้บริจาค และน้องอ้อ ผู้ที่ได้ทำหน้าที่เพื่อนร่วมงาน ผู้ประสานงานต่างๆอย่างดีที่สุดเท่าที่จะสามารถทำได้ บุญใดไม่ใหญ่เท่าการได้ช่วยเหลือผู้ตกทุกข์ครับ

ขอบารมีธรรมคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อนุเคราะห์ให้พี่ขวัญเรือน แก้วเงิน น้องอ้อ สุคนธ์ทิพย์ พร้อมด้วยบุคคลในครอบครัวประสบความสุข ความเจริญ มั่งมีด้วยโภคทรัพย์ทั้งปวงด้วยเทอญ

12. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ขอแสดงความยินดีกับทั้ง 5 ท่านด้วยครับ
    รบกวนพี่เชษฐ์ช่วยดูให้หน่อยว่าคืออะไรครับ

13. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    มหาโมทนาบุญกับพี่อี๊ดและครอบครัว และคุณอ้อ Sukhontip ด้วยนะครับ:cool:

14. st-antique

ไม่ค่อยชัดเลยอ่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นพลอยเสก หรือ ว่าจะเป็น "พระธาตุ" หรือเปล่านะ ต้องให้ผู้ที่เชี่ยวชาญเรื่องพระธาตุเข้ามาดูให้ด้วยครับ

15. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้ให้และผู้เป็นสะพานบุญด้วยค่ะ สาธุ_/\_

16. บางแสน

บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือนครับ
    สวัสดีคุณเชษฐ์และเพื่อนๆสมาชิก
    ยินดีกับผู้ได้รับรางวัลครับ..

17. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับพี่อ้อ และ พี่อี๊ด ด้วยนะครับ

18. kanpatsavee

คุณเชษฐ์พี่ณิได้รับศิลาน้ำแล้วนะคะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ_/\_

19. st-antique

ครับพี่ณิ ก้อนเล็กไปหรือเปล่าครับพี่ ^^

20. TOFFY_BLUE

TOFFY_BLUE เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012
    กราบคุณแม่บุญเรือนครับ
    ..สวัสดีเพื่อนๆสมาชิก..

อนุโมทนาบุญทุกท่านที่มีจิตใจดี และคิดดี เอื้อเฟื้อเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน..