คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Little yoda, 5 ตุลาคม 2007.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ถ้าป้าง้วนบวชชี
    ผมขอบวชเถร ครับ (แต่คงไม่ได้เรียนฟรี เพราะอยู่นอกเงื่อนไขเน๊าะ)

แม่ชี กะ ตาเถร เอิ๊กๆๆๆ

2. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006

งั้นสรุป
    "คุณเม้าฯ" ส่ง "ป้าง้วนฯ" เรียนต่อ
    ใช่ป่าวคะ...อิอิ

3. MOUNTAIN

วิชาที่มีอยู่ ยังไม่พอฤๅ ป้าง้วน
    เดี๋ยวให้พี่สามเหลี่ยมส่งทางโทรจิตไปให้
    ไม่ต้องไปนั่งเรียนเสียเวลาหรอกนะ555+

พี่สามทำได้ครับ
    ยังไง ก็อย่าลืมส่งให้ผมด้วยนะครับ
    ^-^ :p

4. ง้วนดิน

ง้วนดิน เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006

โหย..."คุณเม้าฯ"
    เด็กอนุบาลก็อยากขึ้นชั้นประถมมั่งอะขะ

เข้ามาอ่านกระทู้นี้กะอีกกระทู้นึง (เรื่องพลังจักรวาล)
    ได้รู้อะไรเพิ่มขึ้นตั้งเยอะแหนะขะ
    อ่านแล้วก็ยิ่งอยากเรียนต่อ

ต้องขอบคุณ "คุณสามเหลี่ยม" และหลาย ๆ คุณ
    ที่ช่วยมาให้ความรู้นะคะ (ทั้ง ๒ กระทู้เลย)
    บางเรื่องไม่กล้าถามอาจารย์
    (หรือถามแล้วอาจารย์เค้าก็ไม่บอก)
    ก็มาได้คำตอบที่นี่

ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งขะ

5. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    สนใจหนังสือครับ ติดต่อกลับด้วยครับ
    dungjantra@hotmail.com

6. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ไฮ้ พี่เม้าท์ เก่งอยู่แล้วส่งพลังให้พี่เม้าท์ เหมือนส่งพลังเข้าหลุมดำอะป่าว ส่งไปเท่าไหร่ก็หายหมดเพราะถูกดูดเรียบ 555++55

7. triangle-w

ฮะ ฮะ เป็นแค่เด็กที่ลองผิดลองถูกมาหลายอย่างครับ ไม่เดี้ยงเพราะพลังจักรวาลก็บุญโขแล้วหละครับ 555+

8. jieb1982

jieb1982 สมาชิก

14 กันยายน 2007
    ถ้าอายุ 26 แล้ว ทำพลังจักรวาลทุกวัน จะสูงขึ้นถึง 7 cm มั้ยคะ แล้วใช้เวลานานมั้ยคะ กว่าจะสูงขึ้น

9. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    :boo: เอามาเล่นสู่กันฟัง

ตอนนี้วิชาพลังจักรวาลที่ทุกท่านได้รับและมีโอกาสได้เปิดจักระแล้ว 100% อาจารย์แนะนำ้ให้นั่งฝึกสมาธิเพียง 30 นาทีเท่านั้น สาเหตุก็คือว่า

ท่านสามารถจะมีสมาธิได้เร็วมาก และก็เมื่อท่านนั่งสมาธิ พลังจักรวาลจะผ่านสู่ตัวท่าน เพราะฉะนั้นมันจะทำให้ท่านอาจจะรู้สึกไม่สะดวก หรือไม่สบายมากนัก ท่านก็เลยแนะนำให้นั่งแค่ 30 นาที

แต่สำหรับท่านที่เคยนั่งนานๆ บางคนก็สามารถนั่งได้ 7 ชั่วโมง ถ้าสมมุติว่าร่างกายของท่านทนได้ ท่านก็นั่งไปได้ แต่เมื่อท่านรู้สึกไม่สบาย ก็ให้หยุดและให้ทำการปรับ โดยหายใจเข้าและออก 3 ครั้ง ท่านอาจารย์บอกว่า

เมื่อเปรียบเทียบกับคนธรรมดาที่ยังไม่ได้รับการเปิดจักระ กับคนที่เปิดจักระแล้ว คนธรรมดาอาจจะต้องใช้เวลา 1 ถึง 4 ชั่วโมงในการนั่งสมาธิ เพื่อที่จะทำให้นั่งได้ถึงระดับหนึ่ง แต่คนที่เปิดแล้วใช้เวลา 30 นาทีก็พอ

10. triangle-w

การเพิ่มความสูงเป็นอีกกรณีหนึ่ง คล้ายกับการรักษา ต้องใช้เวลาสักหน่อยครับ มีอยู่ท่านหนึ่งใช้เวลาประมาณ 8 เดือน สามารถเพิ่มความสูงได้ถึง 8 ซม.ครับ แต่ที่ผมเคยลองกับตัวเอง คุณต้องออกกำลังกายตามไปด้วยครับ แล้วจะเห็นผลได้เร็วขึ้น จะเกิดอาการปวดขาปวดหลังปวดเส้นด้วยครับ เมื่อมีอาการดังกล่าว ก็ให้ใช้วิธีของพลังจักรวาลในการรักษาด้วยครับ ตามตำราผู้ที่มีอายุสูงเกินกว่า 40 ปีไม่สามารถเพิ่มความสูงได้ เพราะเมื่อเพิ่มความสูงโดยที่ไม่ออกกำลังกาย สักพักหนึ่งความสูงที่เพิ่มจะลดลงมาสู่ระดับเดิมครับ

11. MOUNTAIN

ไปขุดกรุหนังสือ เจอ 1 เล่ม ครับ เดี๋ยวเอามาอ่าน
    ซื้อเก็บจนลืมครับ

12. MOUNTAIN

หนังสือเล่มดังกล่าว เป็นของสำนักพิมพ์เรือนบุญ
    ตีพิมพ์เมื่อ พ.ศ.2540
    จัดจำหน่ายโดย ธนบรรณ โทร. 434-8270-1 ครับ

ราคาปก 120.-บาท (จำนวน 142 หน้า)
    ผมซื้อในงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ ลดราคา เหลือ 108.-บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2007
  13. MOUNTAIN

ปกหลังของหนังสือ

14. triangle-w

555 พี่เม้าท์ขุดกรุของพี่เม้าท์ออกมา ให้น้องๆได้ชมกันแล้ว ในหนังสือเล่มนี้ผมก้ยังไม่เคยเห็นเลย แต่เป็นวิธีการทำสมาธิและการรักษารุ่นแรกๆของพลังจักรวาล ใช้นำมาอ้างอิงได้ครับ แต่ในปัจจุบันอาจมีการเปลี่ยนแปลงไปบ้างเล็กน้อยครับ

15. johnhrnty

johnhrnty เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    สวัสดีคับ ...
    มีใครพอจะช่วยแฟนผมได้บ้างคับ ...
    คือผมสั่งซื้อหนังสือมาแล้ว มีหลายโรคมากที่หนังสือได้กล่าว ว่าสามารถรักษาอาการเหล่านั้นให้หายหรือบรรเทาอาการเจ็บปวดลงได้
    ตอนนี้แฟนผมนอนสลบอยู่ในโรงพยาบาล เธอ มีเลือดคลั่งในสมองคับ
    อาการโคม่ามากเลยคับ ความดันโลหิตก็ต่ำ ..และจิตของเธอออกมาจากร่าง จิตเธอโทรศัพท์มาหาผม เธอบอกว่า ปวดหัวมาก..ๆๆ ปวดทุกวัน
    ผมอยากให้ท่านที่มีความสามารถทางด้านพลังจิต ช่วยรักษาแฟนผมด้วยคับ
    บรรเทาอาการเจ็บลงก็ได้ ..
    ผมซื้อหนังสือมาแต่ผมยังไม่ได้รับการเปิดจักระเลย ผมไม่สามารถรักษาเธอได้เลย
    คุณหมอก็เหนื่อย..ช่วยรักษา..
    ผมก็ได้แค่ส่งค่ารักษา ค่ายาไป ผมแค่อายุ 18 ยังเรียนอยู่ แฟนผมก็ 18
    ผมยังหาเงินเองไม่ได้ ผมไม่ได้ร่ำรวย ผมต้องแบ่งเงินค่าขนมที่ผมได้จากครอบครัว

และอีกอย่าง ผมได้ยินมาว่า พลังจิตสามารถ รักษาคนป่วยโดยที่ รู้จักแค่ชื่อของคนป่วย หรือเห็นรูปภาพ ก็สามารถรักษาได้

ได้โปรด...

16. fevernova

fevernova เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    นานมากเลยครับส่งสัยจะไม่มีขายแล้วกะมั้ง (cry)

17. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

ใครมีความเห็นกับเรื่องนี้บ้าง

รู้สึกแปลกๆเนาะ

18. Nefertiti

Nefertiti Active Member

28 สิงหาคม 2006
    แปลกยังงัยอ่า

19. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

ขอให้คุณติดต่อ มูลนิธิพลังจักรวาล หรือ คุณย่าเยาว์เรศ
    เพื่อขอศึกษาเรียนรู้ และเปิดจักระ พร้อมวิธีการใช้เสีย

ในช่วง วิกฤติแห่งชีวิต ไม่มีใครช่วยใครได้ "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน" เท่านั้น

เอ้า.. ใครรู้จักวิธีติดต่อ มูลนิธิฯ หรือคุณย่าฯ หรือใครก็ตามที่สามารถเปิดจักระได้
    กรุณาแนะนำ ท่านผู้นี้ หน่อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  20. johnhrnty

johnhrnty เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006

ไม่แปลกหรอกครับ นี่มันเรื่องจริง ผมแค่อยากช่วยแฟนผม จิตเธอออกจากร่างๆจริงๆนะคับ ผมดูในคู่มือที่สั่งซื้อมา มันมีวิธีรักษา เลือดคั่งในสมอง
    และก็ความดันโลหิตต่ำ ผมไม่อยากให้หมอ ผ่าตัด ผมกลัวว่าจะไม่รอด
    เรื่องนี้ด่วนมากเลยคับ ....
    ท่านใดมีความสามารถ ใช้พลังจิตรักษา ช่วยแฟนผมที