คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Little yoda, 5 ตุลาคม 2007.

1. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเคยลงในกระทู้ขอความช่วยเหลือมาแล้ว และผมเคยขอรูปของแฟนคุณ แต่คุณก็เพียงตอบในกระทู้ว่าอย่ามาหลอกผมเลย ผมก็เพียงแต่คิดว่าคงไม่มีบุญสัมพันธ์กันมา แล้วระยะเวลาล่วงเลยมานานขนาดนี้ ยังจะสามารถช่วยได้อีกหรือเปล่าก็ยังไม่สามารถทราบได้ครับ ต้องขอโทษด้วยที่กล่าวตรงๆ

2. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    <TABLE class=tborder id=post880664 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>triangle-w<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_880664", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 06:30 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 7,689 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 15,104 ครั้ง ใน 1,449 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1634 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_880664 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ johnhenry [​IMG]
    ไม่แปลกหรอกครับ นี่มันเรื่องจริง ผมแค่อยากช่วยแฟนผม จิตเธอออกจากร่างๆจริงๆนะคับ ผมดูในคู่มือที่สั่งซื้อมา มันมีวิธีรักษา เลือดคั่งในสมอง
    และก็ความดันโลหิตต่ำ ผมไม่อยากให้หมอ ผ่าตัด ผมกลัวว่าจะไม่รอด
    เรื่องนี้ด่วนมากเลยคับ ....
    ท่านใดมีความสามารถ ใช้พลังจิตรักษา ช่วยแฟนผมที
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    คุณเคยลงในกระทู้ขอความช่วยเหลือมาแล้ว และผมเคยขอรูปของแฟนคุณ แต่คุณก็เพียงตอบในกระทู้ว่าอย่ามาหลอกผมเลย ผมก็เพียงแต่คิดว่าคงไม่มีบุญสัมพันธ์กันมา แล้วระยะเวลาล่วงเลยมานานขนาดนี้ ยังจะสามารถช่วยได้อีกหรือเปล่าก็ยังไม่สามารถทราบได้ครับ ต้องขอโทษด้วยที่กล่าวตรงๆ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

นี่คือ หนึ่งในเรื่อง แปลกๆที่ผมกล่าวถึง
    ในความรู้สึก น่าจะยังมีอีก
    มีอีกหลายอย่าง

3. johnhrnty

johnhrnty เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ที่จิงแฟนผมป่วยมานานแล้วคับ แต่อาการเริ่มหนักก็ตอนหลังๆ
    ตอนที่จิตเธอออกจากร่างๆ ครั้งนี้ครั้งที่สองแล้วคับ
    ครั้งแรกตอนที่สลบนานๆนะคับ ผมก็ได้มาโพสกระทู้แล้ว ท่านทั้งหลาย ก็แนะนำให้ความช่วยเหลือ ผมก็ทำตามทุกอย่าง
    โทรไปหา แม่ชีมโนราบ้าง โทรไปหา ดร.สิงห์ทน บ้าง ท่านก็แนะนำเรื่องๆต่าง ทำบุญถวายสังกฐานบ้าง
    ครั้งแรกเธอสลบไปสิบกว่าวัน ก็ตื่นขึ้นมาเธอบอกว่าเธอฝัน ฝันยาวมาก แต่ผมก็บอกความจริงไปว่าเธอไม่ได้ฝัน
    แต่ครั้งที่สองที่สลบไปอีก ตอนนี้ยังไม่ฟื้นเลยคับ

แฟนผมบอกว่า เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้แล้ว แต่ผมคิดว่า อาการที่เป็นเหล่านี้ คงเป็นเพราะผลกรรม ยังคงมีอยู่
    พระท่านบอกว่า คงไม่ใช่เป็นเพราะเจ้ากรรมนายเวรแล้ว เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมให้แล้ว เป็นเพราะ ร่างกาย ร่างกายมันรับไม่ไหว
    ผมจึงคิดว่า ถ้าใช้พลังจิตช่วยรักษา คงจะทำให้ร่างกายดีขึ้น เธอคงกลับเข้าร่างเธอได้
    ที่ผมคิดอย่างนี้เพราะว่า ครั้งแรกก่อนที่เธอจะฟื้น เธอบอกว่าเธอไม่ค่อยเจ็บแล้ว เธอบอกว่า เวลาเข้าร่างรู้สึกง่วงนอน อยากหลับ

แต่เวลานี้เธอบอกว่าเวลาเธอเข้าร่าง แล้วมันเจ็บมากกว่าเดิม

และครั้งแรกที่ท่านขอรูปคนป่วยไป
    ตอนนั้นผมยังไม่ไว้ใจ ผมพึ่งเข้ามาเวปนี้ ผมยังไม่รุ้ว่ามีวิธีไหนะช่วยรักษาแฟนผมได้บ้าง มีคนบอกว่า อย่าพึ่งไว้ใจใครก่อน เพราะถ้า ไว้ใจแล้วให้รูปไป
    เค้าอาจทำอะไรไม่ดีต่อคนป่วยก็เป็นได้
    ผมจึงไม่อยากให้รูปไปก่อนไงคับ
    ผมจึงศึกษา เรื่องพลังจิตช่วยรักษาโรค จึงสั่งซื้อหนังสือมาอ่านดู
    และไปถามผู้รู้เรื่องพลังจิต

และที่มันแปลก เพราะมันยังไม่เคยเกิดขึ้นกับคุณหรือเปล่าคับ
    ตอนแรกผมก็คิดว่ามันเป็นไปได้เหรอ ...

คนสลบจะโทรมาหาได้ยังไง
    ก็มันโทรมาแล้ว
    โทรมาร้องไห้ โทรมาบอกว่าเจ็บหัว ทรมาน ....
    ทุกๆวัน

4. johnhrnty

แล้วถ้ามีคนสงสัยในเรื่องนี้ ก็ถามผมได้ทุกเรื่อง ผมจะตอบทุกเรื่องเกี่ยวกับแฟนผมที่ผมรู้คับ

5. triangle-w

ก็คงเป็นอย่างที่หลายท่านกล่าวไว้ว่าร่างกายคงจะเสื่อมถอยลงไปมากจากเดิม ถ้าเขาโทรมาใหม่บอกให้เขาอธิษฐานขอต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เขานับถือมาช่วยรักษา และให้อธิษฐานกับตัวเองว่าให้พ้นจากเคราะห์กรรมครั้งนี้ แล้วจะตั้งใจทำอะไรก็ลองอธิษฐานเอาครับ ถ้ามีรูปก็ช่วยโพสรูปลงมาได้ครับ จะได้ให้หลายๆท่านช่วยกันครับ ไม่ต้องห่วงว่าจะมีใครทำอะไรกับเขาได้ครับ สบายใจได้ครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดเพียงแต่คุณต้องตัดใจยอมรับต่อผลที่ตามมาด้วยครับ

6. ณ.

ณ. เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ "ต้องยอมรับผลที่เกิด" รู้สึกเคยโพสต์บอกไปแล้วเหมือนกัน
    ...พยายามให้ถึงที่สุดของที่สุดนะ เอาใจช่วยค่ะ...:d

7. johnhrnty

นี่รูปคนป่วยคับ ถ่ายไว้ นานแล้วคับ ประมาณ 1ปี

8. triangle-w

จะพยายามช่วยรักษาให้ครับ ได้ผลอย่างไรก็มาโพสบอกกันบ้างครับ จะรักษาให้ประมาณ 1 อาทิตย์ก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2007
  9. triangle-w

ให้ทุกท่านช่วยส่งพลังรักษาได้ครับ

10. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    เพิ่มอีกแรงคับผม

11. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

อย่างไรก็ดี ในความรู้สีกของผม
    ก้ยังรู้สึกแปลกๆอยู่ดี

ข้อควมและรูปของผู้ป่วย ที่ผู้ขอความช่วยเหลือให้มา
    ในความรู้สึกที่สัมผัส รู้สึกแปลกชอบกลอยู่

แต่ไม่เป็นไร ไม่ว่าจะอยู่ในภาวะอย่างไร
    การส่งพลังไปช่วย เป็นสิ่งที่ดี ทั้งผู้ให้และรับ และในทุกสภาวะ

ผมร่วมแรงอีกหนึ่ง

12. triangle-w

จะว่าแปลกก็แปลกครับ แต่เพียงให้คิดเสียว่า ให้กรรมเป็นเครื่องชี้นำ ช่วยเท่าที่จะช่วยได้ครับ เขาขอมาเราก็ให้ไป หายไม่หายคงจะไม่ใช่อยู่ที่เราแล้วหละครับ

13. ทานะบารมี

ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอช่วยอีกแรงค่ะ

14. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    เมตตาเป็นธรรมค้ำจุนโลก
    ขอโมทนากับทุกท่านที่มีจิตคิดช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน
    ตลอดทั้งสรรพสัตว์น้อยใหญ่ที่ประสบทุกข์จากการเจ็บป่วยครับ

15. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ข้าพเจ้ากำลังงานยุ่งมากๆ อีกแล้ว
    โหมงานอย่างแรงไม่ค่อยได้มีเวลาแวะเข้ามาดู
    ในกระทู้เท่าไหร่ แต่ก็ขอส่งพลังช่วยอาจารย์ triangle-w
    อีกแรงนะครับ น้องเค้าจะได้หายไวไว เอ้า ฮุย..แล..ฮุย..

16. JINTAWADEE

JINTAWADEE เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007
    จินตวดีก็ขอร่วมด้วยค่ะ

17. johnhrnty

ขอบคุณมากๆๆๆๆคับT T
    ตอนนี้อาการของคนป่วยยังทรงตัวอยู่ (ผมฟังจากน้ำเสียงของเธออะ)
    เด๋วผมโทรไปถามญาติเค้าที่เฝ้า ถามอาการอีกที

ขอบคุณมากคับ เด๋วผมจะมารายงานอาการให้ฟังอีกนะคับ
    ขอบคุณจริงๆคับ

18. johnhrnty

ว่าแต่มันแปลกยังไงหรือคับ ผมส่งพลังไม่เป็นอะ ได้แต่นั่งสมาธิ คิดว่าตัวเองกำลังส่งพลังอยู่ ผมยังไม่ได้ฝึกพลัง ก็เลยไม่รุ้
    ช่วยเล่าให้ฟังหน่อย

19. johnhrnty

ผมโทรไปถามแล้ว หมอเค้าบอกว่า อยู่ได้ไม่นาน.........

20. triangle-w

ไปทำอะไรมาครับถึงเกิดเลือดคลั่งในสมองครับ ถ้ารักษาให้ดีหายแน่นอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2007