คู่มือรักษาโรคด้วย "พลังจักรวาล"

ในห้อง 'ลงประกาศ ซื้อ-ขาย หรือทั่วไป' ตั้งกระทู้โดย Little yoda, 5 ตุลาคม 2007.

1. aingprove

aingprove สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ ได้ตอบและแนบรายละเอียดไปทาง mail คุณha801
    (ไม่ทราบวิธีว่าส่งข้อความทาง pm ค่ะ)

2. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

5-5-5 (ping)(ping)(ping)
    ท่านพี่ ha801 คนเก่ง อุตส่าห์มาเฉลยอาการให้ทราบแล้ว
    ก็รวมพลังรักษาด้วยกันเลยนะครับ น้องเค้าจาได้หายไวไว
    ในกระทู้นี้ยังมีท่านเก่งๆ อีกหลายคนที่ไม่ได้เปิดเผยตัวเอง
    ไว้ผมจะเอารูปน้องเค้ามาลงให้ช่วยกันส่งพลังรักษานะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2009
  3. aingprove

ขอบคุณค่ะคุณ little yoda และเพื่อนๆ ที่จะร่วมกันส่งพลังมาช่วยรักษา
    ขออนุโมทนาบุญ ให้มีความสุข ปราศจากโรคภัยทุกๆ คน

4. aingprove

ต้องขอโทษคุณ jukkapong และท่านอื่นๆ หากโพสข้อความใดที่ไม่เหมาะสม เพิ่งเข้ามาใหม่อาจจะยังไม่ค่อยเข้าใจกฎเกณ์ของที่นี่ ไม่ได้มีเจตนาใดๆ ทั้งสิ้น แจ้งลบกระทู้ได้ค่ะ

5. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ข่าวดีจ้า

วันที่ 21 และ 28 มิถุนายนนี้จะมีการเปิดจักระ 100 % ครับ สนใจติดตามในกระทู้นี้ได้เลยครับ
    he llo _car

6. n00m

n00m เป็นที่รู้จักกันดี

มีคำถามครับ เปิดจักระ 100% นี่ สำหรับผู้ที่เปิดได้บ้างแล้ว เข้าร่วมได้หรือไม่

เพราะเหมือนเคยอ่านเจอว่า ถ้าใคร เปิด แล้ว ไปให้เปิด ก็เท่ากับไป ปิด อันนี้ละครับ

เราจะรู้ได้เองรึป่าวว่า จักระ ส่วนไหน เปิด แล้ว ส่วนไหน ยัง ปิด อยู่ครับ

หรือว่า ผู้ใดก็ได้ จะเปิดแล้วหรือปิดอยู่ ก็ สามารถเข้ารับการเปิดได้ครับ

ปล. ท่านพี่ครับ วัน ได้แล้ว ขาด เวลา และ สถานที่ ครับพี่ สนใจครับ

7. ha801

ha801 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2005
    ผมขออนุญาติ อัพรูปคนป่วยนะครับ เพื่อนๆรบกวนช่วยส่งพลังรักษากันด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

8. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

อาจารย์สามได้มาแจ้งข่าวดีให้ทราบแล้ว
    ใครที่สนใจก็เตรียมตัวให้พร้อมนะครับ
    เคลียร์งานตั้งแต่เนิ่นๆ จะได้ไม่พลาดครับ

(sing)(sing)(sing)

9. Little yoda

ขอบคุณท่านพี่ ha801 อีกครั้งที่ช่วยเอารูปมาลง
    รวดเร็วทันใจดีจัง

ก็ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านร่วมส่งพลังรักษาให้น้องเค้า
    มีอาการดีขึ้น และหายโดยเร็วนะครับ ขอบคุณครับ

10. Little yoda

คนที่ยังไม่เคยเปิดจักระ 100% สามารถไปเปิดได้ในงานครับ

คนที่เปิด 100% แล้ว ไม่ต้องเปิดอีก แต่สามารถไปรับพลังเพิ่มได้ครับ
    ไม่ต้องห่วงเรื่องจักระปิดครับ

คนที่มีพื้นฐานที่ดีจะทราบได้ว่าจักระเราเปิดหรือหมุนและสามารถสัมผัสได้ถึงพลังเข้ามาทางจักระ

11. n00m

ขอบคุณ พี่โยดา ครับ

ยังไงก็ต้องไปหา อ.สามเหลี่ยม ให้ได้

12. aingprove

ขอบคุณทุกท่าน ที่มีจิตเมตตา ช่วยเหลือ นับเป็นกำลังใจและความหวังอย่างยิ่ง
    และจะมารายงานผลนะคะสำหรับอาการป่วย เชื่อว่าจะต้องดีขึ้น
    การเปิดจักระอยากจะไปร่วมด้วย สามารถไปได้มั้ยคะสำหรับคนที่ไม่เคยไปที่ใด
    หรือมีพื้นฐานเลย อยากจะไปเรียนและเรียนรู้เรื่องพลังจักรวาล จะคอยติดตามค่ะ

13. Little yoda

ยินดีครับ คุณสามารถเข้าร่วมงานเพื่อเปิดจักระ 100% ได้เลยครับ
    โดยไม่ต้องมีพื้นฐานอะไรมากมาย เชื่อว่าทุกคนก็คงเคยผ่านการ
    ทำสมาธิหรือวิปัสนากันมาบ้างแล้วไม่มากก็น้อย เพียงเท่านี้ก็เป็น
    พื้นฐานที่ดีได้แล้วครับ

รายละเอียดเดี๋ยวอาจารย์จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับผม...
    ;20;20;20

14. aingprove

ขอบคุณค่ะคุณ yoda
    เรื่องหนังสือที่สั่งซื้อได้โอนเงิน และแจ้งที่อยู่ไปให้ทาง mail แล้วนะคะ

15. n00m

ได้รับคู่มือแล้วครับ

ขอบคุณครับ

16. suthep07

suthep07 สมาชิกใหม่

ขอโมทนาด้วยครับ
    ขอรับ 1ชุด ครับ ขอรายละเอียดการชำระเงินด้วยครับ
    เมลผม >>> snimnon@gmail.com

17. Little yoda

จัดส่งหนังสือให้เรียบร้อยแล้ว
    คาดว่าคงจะได้รับภายในเร็ววัน

ขอบคุณครับ

18. พลบค่ำ

พลบค่ำ สมาชิกใหม่

พอดีผมเพิ่งเริ่มศึกษาศาสตร์ทางด้านนี้และเพิ่งได้มาพบกับกระทู้นี้ จึงอยากขอสอบถามข้อสงสัยหลายข้อดังนี้ครับ
    1. จากข้อความที่ อ.SuWI กล่าวถึงพลังกุณฑาลินี 2 สาย คือ จันทราและสุริยะ ใช่พลังแบบเดียวกับกุณฑาลินี แบบโยคะและแบบธิเบตหรือเปล่าครับ จากข้อมูลที่รู้มา เนื่องจากประเทศอินเดียเป็นประเทศร้อนจะฝึกกุณฑาลินีแบบเย็น(ตอนนี้ผมกำลังฝึกสมาธิแบบสหจะโยคะจะรู้สึกถึงพลังที่เป็นกระแสเย็น ซึ่งทางคุณมังกรบูรพา ได้กรุณาชี้แนะว่าถูกต้องแล้ว ขอบคุณมากครับ) ส่วนประเทศธิเบตเป็นเมืองหนาวจะฝึกกุณฑาลินีแบบร้อนหรือที่เรียกว่าพลังงูไฟ
    2. วิชาสมาธิแบบเกศา โลมา ที่อ.SuWI ได้กรุณาชี้แนะในwebboard นี้ก็เป็นการปลุกพลังกุณฑาลินีหรือครับ ไม่ทราบว่าเป็นกุณฑาลินีแบบไหนครับ และอาจารย์ก็ได้กล่าวถึงปราณด้วย ไม่ทราบว่า กุณฑาลินีกับปราณใช่สิ่งเดียวกันหรือไม่ครับ
    3.จากข้อ2อาจารย์ได้กล่าวถึงเส้นประธาน10ด้วย วิชาของอาจารย์เป็นสมาธิแบบไทยๆของเราหรือครับ ถ้าฝึกแล้วจะทำให้เส้นประธาน3 เส้นหลักคืออิทา ปิงคลา และสุมนาเปิดหรือครับ อชกทั้งไม่แน่ใจว่าการฝึกสมาธิแบบอื่นจะทำให้เส้น3เส้นนี้เปิดได้เหมือนกันหรือไม่อย่างเช่นสมาธิแบบสหจะโยคะที่ผมฝึกอยู่ตอนนี้ และผมจะสามารถฝึกไปพร้อมๆกับสหจะโยคะได้หรือไม่ครับ
    4.ได้เคยเห็นข้อความเกี่ยวกับลมปราณธรรมจักรใน webboard นี้ ไม่ทราบว่าการฝึกลมปราณแบบพุทธทั้งหมดเรียกรวมว่าเป็นการฝึกแบบลมปราณธรรมจักร ใช่หรือไม่ครับ หรือว่าการฝึกลมปราณของพุทธจะมีหลายแบบ และหลากหลายเส้นทางเดินพลัง(กำลังสับสน เห็นของอาจารย์สุวินันท์ เส้นลมปราณอิทาและปิงคลาเดินไปที่เข่าด้วยในขณะที่ทั่วๆไป จะเดินจากก้นกบ ถึงกลางกระหม่อม)
    5.คัมภีร์พระปถมังเรียนไปทำไมครับ เกี่ยวอะไรกับการฝึกสมาธิเพื่อปลุกกุณฑาลินี หรือฝึกพลังปราณหรือเปล่าครับ
    6.การฝึกพลังจักรวาล ของคุณ Little Yoda , คุณTriangle เป็นกุณฑาลินีแบบไหนครับแตกต่างจากการฝึกสมาธิแบบอื่นๆหรือไม่ครับ และพลังจักรวาลมีกี่แบบครับ

ก็สอบถามเยอะมากๆนะครับ ต้องขออภัยในความรู้น้อยของผมด้วย อยากรบกวนช่วยอธิบายให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

19. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ดูจากคำถาม มีแค่ 6 ข้อ เท่านั้นเอง แต่ถ้าจะเอาคำตอบจริง ๆ 5555555

คงต้องพิมพ์ตำรา ขายแล้วครับ เอาอย่างงี้นะ คุณพลบค่ำ

ณ ปัจจุบันนี้ คุณฝึกและชำนาญ แบบไหนอย่างไร ให้ทำในสิ่งที่ตัวเอง ชำนาญ

ทำให้คล่อง ๆ ไว้ สิ่งดีดี จะเกิดเอง

ไม่ใช่มาเที่ยวสงสัย วิชาโน้น วิชานี้ แล้วเสาะหาฝึกหลาย ๆ อย่าง....อ้ายวิชานี้มัน

ดีจริงหนอ อุวะอุวะ น่าฝึก...พอมาเห็น อีกวิชา โอ้โหโอ้โฮ ก็น่าฝึกอีก

ขืนเป็นดังนี้ สุดท้ายที่ตามมา คือผลเสีย ไม่ได้อะไร

วิชาต่าง ๆ ที่คุณกล่าวมา รวมทั้งวิชาพลังจักรวาล...เมื่อฝึกจนถึงที่สุด

ต่างเดินไปยังจุดหมายแห่งเดียวกัน คือพลังงานกุณฑาลิณี และการหลุดพ้น

แต่ผมขอแนะนำสักนิด สิ่งที่เป็นตัวขวาง ความสำเร็จ และตัวโตเสียด้วย

...วิกิจฉา...

ขอเพิ่มข้อความอีกนิด...จุดมุ่งหมาย ไปที่เดียวกัน แต่ต่างรูปแบบ ต่างวิธี เอวัง ก๊าก ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤษภาคม 2009
  20. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

<table id="post2074753" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175">โคมฉาย<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2074753", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 37
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,966
    ได้รับอนุโมทนา 32,194 ครั้ง ใน 2,482 โพส
    พลังการให้คะแนน: 2659 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_2074753" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->ขอแจ้งกำหนดการลงนะหน้าเมตตา 108 ครูบาคำเป็ง
    หรือจะเรียกให้สมบูรณ์ ก็คือ ลงมนต์ดูดทรัพย์รับลาภหมื่นล้าน
    ในครั้งที่ 4 มีกำหนดการดังนี้
    วันที่ 21 มิถุนายน 2552 และวันที่ 28 มิถุนายน 2552
    สถานที่ บ้านคุณสามเหลี่ยม
    แถวๆเจริญกรุง-เจริญราฏร์<!-- google_ad_section_end -->

การเปิดจักร อย่างถูกต้อง ช่วยให้รวบรัดการฝึกได้มาก

คุณพลบค่ำ และสมาชิกท่านอื่น ที่ยังไม่เคยผ่านการเปิด

ลองไปงานนี้ดู ได้กุศลกลับมา บอกต่อกันไปนะ อิอิ