** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    ตะกรุดคุณตุ้ยหมด.....ขอจากพี่โจแทนได้มั้ยครับ......

2. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    ใครเห็นเหมือนผมบ้างครับ........ว่าด้านหลังพระผงหลวงปู่ทวดพิมพ์ใหญ่องค์นี้
    จะเห็นว่าเงาจางๆ สีเหลืองๆนี้ มีรูปร่างคล้ายหลวงปู่ดู่ ในลักษณะที่ท่านนั่งห้อยขาแล้วมีการปิดแผ่นทองท่านนะครับ.....

3. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งส่งพัสดุ EMS ครับ 21/12/2011 เวลา 08:35:04
    คุณจิมมี่ EI 1219 3968 3 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณสมพล EI 1219 3969 7 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณสุพันธ์ EI 1219 3970 6 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณจิระศักดิ์ RF 7226 3860 7 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณชราวุฒิ RF 7226 3861 5 TH ขอบคุณมากครับ

thaxxthaxxthaxx​

4. singsorn

singsorn สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2011
    ราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอแบบที่มียันต์ดวงครับ ถ้าไม่แพงมากนักก็จะขอเช่ามาบูชา สักองค์ครับ

5. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเผ่ือผมด้วยน๊า อิอิ

6. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รับทราบการจอง
    รายการที่ 951 พระปิดตาใบโพธิ์ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2527 ถอดพิมพ์หลวงพ่อฤาษีมาครับ พระชุดนี้เป็นพระในโอ่ง หลวงน้าสายหยุดและป้าสะอิ้ง ได้รับมอบหมายจากหลวงปู่ดู่ให้สร้างพระชุดนี้ รับทราบการจองรายการที่951 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อินทรียสงวร<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 952 พระกลีบบัว เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2527 ถอดพิมพ์เจ้าคุณนรมาครับ พระชุดนี้เป็นพระในโอ่ง หลวงน้าสายหยุดและป้าสะอิ้ง ได้รับมอบหมายจากหลวงปู่ดู่ให้สร้างพระชุดนี้ รับทราบการจองรายการที่952 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->crane<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 953 พระพิมพ์พระรอด เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา พระชุดนี้อาจารย์ศุภรัตน์สร้าง หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ หรือให้เด็กๆใส่ดีมากเลยครับ รับทราบการจองรายการที่953 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->choke <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 954 พระพิมพ์หลวงพ่อโตพิมพ์เล็ก เนื้อผงพุทธคุณแช่น้ำชา หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม ให้เด็กๆหรือผู้หญิงก็ได้ครับองค์พระไม่ใหญ่นัก เนื้อดูง่ายครับ รับทราบการจองรายการที่954 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->bluebaby2 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 955 พระสามสมัย(พิมพ์อู่ทอง) พิธีจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ. 2518 หลวงปู่ดู่ปลุกเศก1 เดือนเต็ม องค์นี้สวยเดิมๆครับ การสร้างเกิดขึ้นจากการที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง จ.อยุธยา มีจิตศรัทธาที่จะสร้างวิหาจตุรพิธพรชัย ไว้ที่วัดเขาใหญ่ อ.เดิมบางนางบวช จ.สุพรรณบุรี รับทราบการจองรายการที่955 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อินทรียสงวร <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 958 พระพิมพ์หลวงปู่ทวดพิมพ์ใหญ่ เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา สร้างราวๆปี2510 ครับ เนื้ออาจจะดูไม่เข้มนักเป็นเพราะเก็ยรักษาไว้ดีครับ องค์นี้หน้าตาต้องบอกว่าสวยคมชัดเจนมากๆครับ รับทราบการจองรายการที่958 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SKTC <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 957 ตะกรุดถักเชือก 4นิ้ว หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ประมาณปี2531-32 ตะกรุดถักเชือกนี้ลุงสิทธิ์มัคทายกวัดสะแกเป็นผู้ทัก เรียกว่าลายเชือกถักเป็นเอกลักษณ์เลยทีเดียว ก่อนจะม้วนตะกรุดนั้นจะทารักและโรยผงพุทธคุณ การสังเกตุต้องดูที่ปลายตะกรุดทั้ง 2ด้านครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม ดูง่ายจริงๆครับ ตะกรุดมี 5ดอกครับ
    1.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ศิษย์ต่างแดน<!-- google_ad_section_end -->
    2.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->phuwadol
    3.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->aui2008
    4.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อิสระชน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5476924", true); </SCRIPT>
    5.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->noppadon_p
    --------------------( 5ท่านนี้ท่านใดสละสิทธิ์แจ้งผมทางPMนะครับ ขอบคุณมากครับ)

catt14catt14catt14catt14catt14catt14​

7. ตุ้ย ฉันทะ

ตอบทางPm ให้แล้ว jaah

8. ตุ้ย ฉันทะ

วันนี้ไม่ได้ลงรายการเอาพระเนื้อสวยๆหายากมาฝากครับ

9. gaara99

gaara99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 ธันวาคม 2010
    เนื้อเหมือนลูกแก้วของหลวงปู่ลูกเล็กๆเลยนะครับ (มีจุดสีดำ) เนื้อเดียวกันใช่มั๊ยครับพี่ตุ้ย

10. chatchai4884

chatchai4884 Active Member

6 พฤศจิกายน 2011
    สวยคับพี่:cool:

11. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

นี่..พี่บอกความจริงให้ก็ได้ วันที่ของเข้าน่ะ จริงๆมี 6 ดอกจ้ะ..แต่พี่โจจิกไปดอกหนึ่ง หักคอคุณตุ้ยเลย ความจริงกะจะเอาหมดเลยเชียวน่า..ไปให้เพื่อนๆ..มันสั่งให้ช่วยหากันไว้ตรึม.มม...

อีตาตุ้ยมันก็รู้แนวพี่..เก็บยัดใส่ถุงใส่กระเป๋ามิดเลย..พูดคำเดียว พี่..ผมจะเอาไปให้ในพลังจิต..แค่นี้ล่ะจบเลย.. จ๋อย..ย...เค้ารู้ในพลังจิตพี่จะไม่ค่อยกล้าแย่งของเท่าไร..

อิ..อิ..เลยได้แค่ดอกเดียวเอง รุ่นอื่นๆก็พอมีอยู่น่ะ แต่ปี 32 นี่หาง่ายกว่า แต่กลับเพิ่งจะมีดอกแรกกะเขาน่ะนี่..

12. อิฐมอญ

พี่ๆ ผมอยากได้ดอกที่คลุกรัก อ่ะ พี่มีป่าว อิอิ (แอบแซว)

13. ตุ้ย ฉันทะ

<TABLE id=post5479336 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>[​IMG]

พลังการให้คะแนน: 95 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5479336 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jopaa [​IMG]
    นี่..พี่บอกความจริงให้ก็ได้ วันที่ของเข้าน่ะ จริงๆมี 6 ดอกจ้ะ..แต่พี่โจจิกไปดอกหนึ่ง หักคอคุณตุ้ยเลย ความจริงกะจะเอาหมดเลยเชียวน่า..ไปให้เพื่อนๆ..มันสั่งให้ช่วยหากันไว้ตรึม.มม...

อีตาตุ้ยมันก็รู้แนวพี่..เก็บยัดใส่ถุงใส่กระเป๋ามิดเลย..พูดคำเดียว พี่..ผมจะเอาไปให้ในพลังจิต..แค่นี้ล่ะจบเลย.. จ๋อย..ย...เค้ารู้ในพลังจิตพี่จะไม่ค่อยกล้าแย่งของเท่าไร..

อิ..อิ..เลยได้แค่ดอกเดียวเอง รุ่นอื่นๆก็พอมีอยู่น่ะ แต่ปี 32 นี่หาง่ายกว่า แต่กลับเพิ่งจะมีดอกแรกกะเขาน่ะนี่..
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่ๆ ผมอยากได้ดอกที่คลุกรัก อ่ะ พี่มีป่าว อิอิ (แอบแซว)<!-- google_ad_section_end -->

โทษทีครับคุณอิฐมอญ พี่โจแกจิ๊กดอกเดียวครับ แต่แกจิ๊กตะกรุดถักเชือกแถมคลุกรักโรยผงอีกต่างหาก<!-- google_ad_section_end --> catt23

14. อิฐมอญ

555+++
    ครับผม แซวๆ ไม่ค่อยได้เข้ามากระทู้ช่วงนี้แวะมาแซวหน่อยคิดถึงเพื่อนๆพี่ๆ ^^ จะไปวัดก็ยุ่งเหลือเกินช่วงนี้ --"

15. Jopaa

จ๊าก..กกกก ความลับถูกเปิดเผย...แถมอีตาอิฐมอญ อยู่ที่หน้าซะด้วย..ตาย..ยย..ทำไงดีหว่า....

อีตาตุ้ยเปิดเผยความจริง งั้นเราแฉซะมั้ง..

เพื่อนๆโปรดฟังไว้ครับ..เห็นลงก็แต่ดอกใหญ่ 4 นิ้วนี่แหละ ...อีก 2 ดอกที่เหลือ เนื้อเงิน ยันต์ตุ๊กตา สองนิ้ว ปี 32 หาแสนจะยากน่ะหายไปไหน ทำไมไม่ลง งุบงิบไว้ทำไม จะเอาไว้ใช้เองหรืออย่างไร ไหนบอกว่าจะแบ่งให้พวกสักดอกหนึ่งจะเป็นไร........

อิ..อิ..เปิดเผยแล้ว..ใครอยากได้..ไปเคีลยร์กับคุณตุ้ยเองน่ะขอรับ.. รับปากผมไว้แล้ว ว่าจะเอามาให้เพื่อนๆในเวบ...เสร็จฉ่าน..นน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  16. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    งั้นตะกรุดเงินดอกเล็กๆคู้นั้นผมขอนะ คับพี่ตุ้ย............

17. อิฐมอญ

555+++
    งานเข้าคุณตุ้ยล่ะ นิวส์เอาสองดอกนี่ จะเอามาให้ผมดอกนึงเหรอค๊าบ อิอิ

18. Jopaa

อ้าวเข้าไป..มาเมื่อไรหว่า..เจ้านี่..

จะเอาไปทำไม ล้นบ้านอยู่แล้วแกน่ะ

เพื่อนๆท่านอื่นๆอย่าได้ว่ากันเลยน่ะขอรับ..

บางที่เราก็แซว หยอกล้อกันบ้าง ในหมู่พอเป็นที่หนุกหนาน

เรื่องความหาง่าย หายาก มีมาก มีน้อย บางทีเราก็พูดกันในแนวตลาดๆ ตามค่ากระแสความนิยมบ้าง พอเป็นที่อินเทรนด์กับเขา

เช่น..อย่างที่ผมเอามา ก็รุ่นปี 32 เนื้อทองแดง ถักเชือกเหมือนๆกับอีก 5 ดอกนั่นแหละครับ รุ่นเดียวกัน ต่างกันนิดหน่อยก็ทีเอารักดำไปทาไว้ที่เชือกถักด้วย และก็โรยผงไว้ที่รักอีกนิดหน่อยก็เท่านั้น ทำให้ดูมีเสน่ห์เพิ่มขึ้นอีกเล็กน้อย นอกนั้นก็เหมือนกันหมด ผงก็มีเหมือนกัน เพราะทุกดอกโรยผงหลวงปู่ฯไว้ภายในอยู่แล้ว

แต่ไม่ว่าจะอย่างไร ขึ้นชื่อว่าตระกรุดหลวงปู่ รุ่นไหนก็ได้ ผมก็ยังยืนยันว่าน่าอาราธนาใช้มากๆที่สุดเลยครับ ติดตัวไว้สักดอกหนึ่งก็ยังดี แต่มีข้อแม้ว่าขอให้ "แท้" ไว้ก่อนน่ะครับ นั่นล่ะสำคัญที่สุด

เดี่ยวนี้ไม่ต้องรุ่นไหนหรอกครับ แค่หาแท้ๆได้สักรุ่นที่เชื่อใจได้ 100 % ยังหาได้แสนจะยากเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  19. Jopaa

คุณตุ้ย..อยู่ป่าวครับ..ไหนๆก็ไหนๆแล้ว..ถ่ายรูปโชว์หน่อยดิ..วันนั้นเห็นแป๊ปเดียวเอง..ยังไม่ได้ส่องละเอียดๆเลย..ขอดูภาพขยายหน่อยดิ..

นิวส์ด้วยน่ะ..ไหนๆวันนี้เราก็วกเข้ามาเรื่องตระกรุดแล้ว..กลับถึงยุดยาหรือยัง ถ้าถึงแล้ว ถ่ายรูปตระกรุดรุ่นต่างๆให้เพื่อนชมบ้างดิ จะได้สอดแทรกความรู้ให้เพื่อนๆไปด้วยในตัวเลยไง..

20. อิฐมอญ

ช่ายๆ รอดูด้วยคนครับ ^^

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้