ช่วยแนะนำพระเกี่ยวกับการค้าขายหน่อยครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย vorakit, 11 ตุลาคม 2010.

1. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก้ขอแนะนำนะครับ

พระสังกาจายน์

2. king938

king938 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

สำหรับผมไม่เน้นวัตถุมงคล ขออนุญาติแนะนำจากประสพการณ์ของผมเองครับ
    วัตถุมงคล มีส่วนช่วยบ้าง แต่ส่วนใหญ่แล้ว ตัวคุณเอง ครับที่สำคัญ
    จะค้าขายใบหน้าต้องยิ้มแย้ม แต่งตัวดี จัดร้านให้สวยงามเป็นระเบียบ
    ให้เหมาะสมกับสินค้าที่ขาย ลดได้ลด แถมได้แถม
    ต้องมีบุญรองรับ ใส่บารตพระทุกเช้า แล้วขอให้บุญนี้ส่งผลให้ค้าขายได้
    อุทิศบุญให้เจ้าที่ ที่เราตั้งร้านค้าขอให้ช่วยค้าขายได้
    พยายามรักษาศีล เจริญภาวนาก่อนนอน
    สรุปคือ หาบุญ ใช้บุญ อุทิศบุญ ให้เป็นครับ
    ทุกอย่างไม่ง่ายอย่างที่คิด ต้องใช้เวลา
    ถึงเวลาผลบุญจะส่งให้เจริญ รุ่งเรืองเองครับ

3. vorakit

vorakit Active Member

:cool::cool:

ขอบคุณมากครับบบ

4. dekdelta2

dekdelta2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2008
    ดีครับ อยู่เชียงใหม่ ขายตลาดนัดอะไรครับ pmมาหาผมเร็วๆเข้าครับ เดี๋ยวผมจะให้ฟรี

5. vorakit

vorakit Active Member

ขายหลายที่อยู่ครับบ

ขอบคุณครับ PM ไปแล้วนะครับ

ยังไง ขอเบอร์ติดต่อด้วยนะครับ

6. บอยโคราช

บอยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้แบบเห็นผลไวแต่ปลอดภัยก็มีนะครับ.....

ปลัดขิกกไม้ผูกคอตาย หลวงพ่อตัดครับ (คงพอหาได้แต่ระยะนี้ต้องหาที่เชื่อถือได้นะครับ) เห็นผลไว ปลอดภัยในการใช้ ไม่น่ากลัวครับ ใครเคยใช้แล้วอึ้งไปตามๆ กันครับ ที่สำคัญต้องมีสัจจะครับ แล้วชีวิตคุณจะเปลี่ยนแปลง.....

7. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

pm มาหาผม ใ่้ห้บอกว่าคุณทำกิจการเกี่ยวกับอะไร ที่ไหน เกิดวันอะไร เช่น วันจันทร์ ตอนนี้ผมอยู่เชียงใหม่ ถ้ามีโอกาสผมจะมอบวัตถุมงคลให้ ไปต้องไปเช่าหาบูชาครับ ของฟรีนี่แหละขลัง แต่ถ้าผมไม่สะดวกและเดินทางกลับไปกทม. เดี๋ยวผมส่งวัตถุมงคลให้ทางไปรษณีย์ หมั่นบูชา ศรัทธาอย่าลังเล ทำบุญทำทานบ่อยๆครับ (อันนี้สำคัญ) ถ้าใช้ดีก็บูชาติดตัว ถ้าใช้ไม่ดีส่งคืนมานะครับ ของดีต้องพิสูจน์ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2010
  8. ผู้ชนะ42

ผู้ชนะ42 สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2021
    ผมเป็นคนที่เวลานอนตื่นสายแล้วจะรู้สึกปวดหัวทุกครั้ง ไม่รู้ว่าใครจะเป็นเหมือนกันบ้างไหม ตอนแรกก็คิดว่าไม่เป็นอะไรมาก แต่พอเป็นหลายครั้งเข้าก็รู้สึกว่าไม่ค่อยสบายตัว ปกติวิธีแก้ของผมคือไปหาอะไรหวาน ๆ ทาน ส่วนมากก็จะเดินไปหน้าปากซอยเพื่อไปซื้อลูกอมหรือน้ำหวานดื่ม ตอนผมกำลังจะปั่นจักรยานออกไปดันไปเห็นเพื่อนเก่าแล้วมันเดินมาถามพบว่า “เป็นไงบ้าง?” ผมที่ไม่อยากคุยกับใครสักเท่าไหร่เลยบอกว่า “เอ่อ ก็ดีอ่ะ แล้วนายอะ” เพื่อนผมมันตอบว่า ก็เรื่อย ๆ ช่วงนี้ก็ยุ่งด้วยเพราะกำลังหาข้อมูล trading

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2021
  9. ธีระนะโม

ธีระนะโม เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    กระทู้เรื่องเด่น:
    13
    ผมสังเกตุมาเยอะร้านที่ค้าขายดีๆ ชอบมองไปบนหิ้ง ที่เจอเลยคือ รัชกาลที่5 หลวงพ่อโสธร หลวงพ่อสด ไม่ว่าร้านไหนที่ไปนะครับที่ผมเจอบ่อยสุด ที่ผมกล่าวมาข้างต้นต้องมี