ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

tammajak

วัน พฤหัส 20 กันยายน พ.ศ.2533 เวลา ตี5 .47 นาที นครราชสีมา แล้วแต่จะดูให้ครับ แล้วแต่หมอ คิดว่าดูให้ผมเรื่องอะไรที่จะเป็นประโยชน์ ก้ขอให้ทำนายเรื่องนั้นครับ
    ขอบพระคุนอย่างสูง

อายุ 14 ปี ย่าง 15 ปี ปีนี้ไม่มีอะไรมาก ช่วยๆกันประหยัดเงิน ในการใช้จ่ายหน่อย ประเดี๋ยวคุณพ่อจะบ่นเอาได้ ดึกๆดื่นหรือ เลย ช่วงเย็นๆไปแล้ว กรุณาเข้าบ้านหรือทำการบ้านด้วยก็จะดีครับ
    และปีนี้ จะเที่ยวเก่งเดินทางบ่อย และมีเกณฑ์ผู้ใหญ่ เจ็บป่วยได้เหมือนกัน

ดวงนี้เรียนเกี่ยวกับ การคำนวณก็ได้ ช่าง หมอ วิศวะ ก็ได้ หรือ สายทหารก็ได้ หรือจะเปลี่ยนไปเรียนที่เกี่ยวกัยการเงิน การธนาคาร หรือ สายทางศิลปะ ได้หลายอย่าง

2. micstudio

micstudio Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2005
    สวัสดีค่ะคุณรอยัลบี มุกขอรบกวนด้วยนะคะ
    คุณอนุชิต ศรีสามยอด เกิด พฤหัส 11 มีนาคม 2519 เวลากลางคืน
    1. คุณอนุชิตจะได้งานราชการที่ทางภาคเหนือรึเปล่าคะ( แม่ฮ่องสอน )หรือว่าได้นอกภูมิลำเนาเกิดบ้านอยู่พิษณุโลกน่ะคะ อยู่ที่ไหนดีกว่า เคยดูมาว่านอกอยู่ต่างบ้านจะดีกว่า แนะนำด้วยค่ะ
    2. มุกเกิด พฤหัส 12 เมษายน 2522 เกิดกาญจนบุรี ดวงเราสองคนเป็นเนื้อคู่กันป่ะคะ อยากรู้ดวงคู่ หรือมีอะไรช่วยแนะนำด้วยค่ะ

อยากดูดวงละเอียดด้วย ยืนยันยังไงคะ บอกด้วยค่ะ

3. โยโย่

micstudio

สวัสดีค่ะคุณรอยัลบี มุกขอรบกวนด้วยนะคะ
    คุณอนุชิต ศรีสามยอด เกิด พฤหัส 11 มีนาคม 2519 เวลากลางคืน
    1. คุณอนุชิตจะได้งานราชการที่ทางภาคเหนือรึเปล่าคะ( แม่ฮ่องสอน )หรือว่าได้นอกภูมิลำเนาเกิดบ้านอยู่พิษณุโลกน่ะคะ อยู่ที่ไหนดีกว่า เคยดูมาว่านอกอยู่ต่างบ้านจะดีกว่า แนะนำด้วยค่ะ
    2. มุกเกิด พฤหัส 12 เมษายน 2522 เกิดกาญจนบุรี ดวงเราสองคนเป็นเนื้อคู่กันป่ะคะ อยากรู้ดวงคู่ หรือมีอะไรช่วยแนะนำด้วยค่ะ

อยากดูดวงละเอียดด้วย ยืนยันยังไงคะ บอกด้วยค่ะ

ไม่มีเวลาเกิด ของคุณทั้งสองเลยครับ ผูกดวงไม่ได้

4. micstudio

micstudio Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2005
    คุณอนุชิตเกิด 4 โมงเย็นค่ะ
    ส่วนมุกเกิด สามทุ่มสิบห้านาที แรมหนึ่งค่ำค่ะ
    รบกวนด้วยค่ะ

5. โยโย่

ตอบคุณ มุก

คุณอนุชิตเกิด 4 โมงเย็นค่ะ
    ส่วนมุกเกิด สามทุ่มสิบห้านาที แรมหนึ่งค่ำค่ะ
    รบกวนด้วยค่ะ

ไม่ทราบคบกันมากี่ปีแล้ว คนเกิดวันพฤหัสด้วยกัน อยุ่ด้วยกันแล้ว เหมือนมีครู สองคนอยุ่ด้วยกันทำอะไรก็จะเป็นฝ่ายรอบคอบหรือวางแผนก็ดี ปีนี้ เรื่องงานนั้นดีนะครับ จะได้รับมอบหมายงานจากผู้ใหญ่หรือหัวหน้า ช่วงยังไม่ถึงมีนาคม มีเกณฑ์จะไป ไม่ไกลจากที่ทำงานเดิมสักเท่าไหร่ จากที่ทำงานตอนนี้ ถ้าไปจะทิศ ใต้ กับทิศตะวันตก ของตัวเองตอนนี้ ครับ
    ส่วนปีหน้าไปแล้ว เข้าเมษายน มีเกณฑ์ห่างบ้านหรือห่างแฟนคู่ครอง จะวุ่นวายเกี่ยวกับที่อยู่อาศัยอีกครับ
    ส่วนดวงคู่ สองคนนั้น ไม่ค่อยมีใครเหลี่ยมล้ำใคร ต้องคอยประคองเรื่องน้ำใจและ การกระทำที่ดีต่อกัน รวมทั้งทำบุญร่วมกัน สามารถอยู่ด้วยกันได้นานๆครับ ส่วนตัวคุณเองลดความใจร้อน ลงไปก็จะช่วยได้เยอะครับ

ส่วน สนใจดูดวง แบบรายบุคคล เมล์ ส่งรายละเอียด มาที่ เมล์ ผม veeva@hotmail.com
    จะบอกวิธีการโอนเงินดูดวงให้ครับ ขอบคุณที่สนใจ

6. sungsung

sungsung สมาชิกใหม่

ผมเกิดวัน ที่ 4 กพ 2524 เวลา 08.15 จ.กระบี่ สูง 176 หนัก 66 ผิวสองสี ออกไปทางเหลือง ส่วนแฟนเกิดวันที่ 7 กค 2523 จ.สมุทรปราการ สูง 176 หนัก 62 ผิวขาว

1. ตอนนี้มีปัญหานะครับ เป็นปัญหารุนแรงเลยทีเดียว ถึงขั้นแตกหัก เพราะอีกฝ่ายบอกเลิกแลว แต่ว่า มันก็ยังไม่จบ คุยกันเพื่อจะให้คบกันต่อ อยากทราบว่า เราทั้งสองคนจะผ่านปัญหาครั้งนี้ได้รึเปล่า ยังจะคบกันเป็นคู่ชีวิตต่อไปหรือไม่ครับ

7. โยโย่

sungsung

ผมเกิดวัน ที่ 4 กพ 2524 เวลา 08.15 จ.กระบี่ สูง 176 หนัก 66 ผิวสองสี ออกไปทางเหลือง ส่วนแฟนเกิดวันที่ 7 กค 2523 จ.สมุทรปราการ สูง 176 หนัก 62 ผิวขาว

1. ตอนนี้มีปัญหานะครับ เป็นปัญหารุนแรงเลยทีเดียว ถึงขั้นแตกหัก เพราะอีกฝ่ายบอกเลิกแลว แต่ว่า มันก็ยังไม่จบ คุยกันเพื่อจะให้คบกันต่อ อยากทราบว่า เราทั้งสองคนจะผ่านปัญหาครั้งนี้ได้รึเปล่า ยังจะคบกันเป็นคู่ชีวิตต่อไปหรือไม่ครับ

ชายลัคนาอยู่ กุมภ์ เจ้าเรือนปัตนิ สิงห์ เป็นเกษตร เป็นดาวจร ในตำแหน่งเกษตร เดิม ของเจ้าเรือนตัวเองขณะนี้ ราหูอยู่ มีน ตำแหน่ง ทางด้านดาวประจำตัวคุณ กับดาวคู่ครอง ตอนนี้ เจ้าเรือนปัตนิ
    เป็นอริ เกษตร แสดงว่ายาวนาน และยั่งยืนแบบกระต่ายขาเดียว ขัดแย้งกันด้วย เหตุผลส่วนตัว ด้วยคำพูด ดาวเจ้าเรือนมรณะ กุมกับดาว ๑ ยังไงแฟนก็ยังเชื่อความคิดตัวเองและคนรอบข้างอยุ่
    ส่วนตัวคุณระวังการใจร้อน คิดแปลกแผลงๆตัดสินใจที่ผิดพลาด ดาว อาเพศ ขนาบข้าง ดาวประจำตัว

ต้องค่อยๆเคลียร์ วันที่ ๑๗ กันยายน นี้ ดาว ๑ ย้าย เข้า กันย์ น่าจะพูดกันดีๆได้ ขอให้โชคดี

8. ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5 Active Member

28 กันยายน 2004
    ช่วยทำนายฝันให้ด้วยครับ

ฝันเวลาไหนก็ไม่ค่อยแน่ใจ เอาเป็นว่าช่วงประมาณ ตี3 - ตี 4 นั่นแหละครับ
    เหตุการณ์แรก มองขึ้นไปบนท้องฟ้า เห็นงูสีเขียวสองตัว ทำท่าเลื้อยไปมาด้วยท่าทางที่เหมือนกันเด่ะ แต่พอดูดีๆ รูปร่างเหมือนพญานาคตามวัดเลยครับ มีผ้าหรือหนวดก็ไม่รู้สีเหลืองพันบริเวณลำคออยู่ จากนั้นก็รวมตัวกันเป็นตัวเดียว แล้วก็แยกเป็นสองตัวอีก ทำอย่างนี้ซ้ำกันหลายครั้ง แล้วก็วับไปบนท้องฟ้า อ้อ ตอนฝันนั้นผมมองออกไปทางหน้าต่างครับ พอพญานาคหายไปกำลังจะหันหลัง ก็มีครุฑมายืนจังก้านอกหน้าต่างอีก ลำตัวมีสีแดงครับในฝันเห็นเป็นอย่างนั้น จากนั้นแวบเดียว ท่านก็กลายร่างเป็นคนหน้าต่างเหมือนคนปกติทั่วไป เดินเข้ามาหาผมแล้วพูดว่า อยากถามอะไรมั๊ย ผมเลยถามว่า ชาตินี้ผมมีบารมีที่จะเข้ากระแสพระนิพพานได้มั๊ย ท่านเอาธนูออกมาจากนั้นก็ยิงไปที่ฝาบ้านของข้าพเจ้า แล้วนิ่งไปซักพัก แล้วก็พูดขึ้นว่า อีก 6 ปี ไม่เกินจากนี้แน่นอน พูดย้ำอยู่อย่างนี้อีกสองครั้ง แล้วผมก็ตื่น..
    รบกวนช่วยทำนายด้วยนะครับ
    ผมเกิด เวลาประมาณ 14.25 วันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2525
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

9. dalink

dalink เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2005
    ช่วยดูให้ด้วยฮะ เกิด วันพุธที่ 13 ตุลาคม 2525 เวลา ทุ่ม 45 ตอนค่ำฮะ ขอบคุณคับ

10. mintza

mintza เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    รบกวคุณ โรยัลบด้วยนะคะ
    เกิด พุธ 15 ก.ค. 2530 เวลา 11.54 น. สมุทรสาคร
    1 อยากทราบว่าจะได้เรียนทางบริหารธุกิจหรือไม่ ดวงเหมาะกันมั้ย ถ้าไม่ เหมาะกับอะไรคะ
    2. อยากถามเรื่องความรักอะคะ
    รบกวนจริงๆนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

11. โยโย่

ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

ฝันเวลาไหนก็ไม่ค่อยแน่ใจ เอาเป็นว่าช่วงประมาณ ตี3 - ตี 4 นั่นแหละครับ
    เหตุการณ์แรก มองขึ้นไปบนท้องฟ้า เห็นงูสีเขียวสองตัว ทำท่าเลื้อยไปมาด้วยท่าทางที่เหมือนกันเด่ะ แต่พอดูดีๆ รูปร่างเหมือนพญานาคตามวัดเลยครับ มีผ้าหรือหนวดก็ไม่รู้สีเหลืองพันบริเวณลำคออยู่ จากนั้นก็รวมตัวกันเป็นตัวเดียว แล้วก็แยกเป็นสองตัวอีก ทำอย่างนี้ซ้ำกันหลายครั้ง แล้วก็วับไปบนท้องฟ้า อ้อ ตอนฝันนั้นผมมองออกไปทางหน้าต่างครับ พอพญานาคหายไปกำลังจะหันหลัง ก็มีครุฑมายืนจังก้านอกหน้าต่างอีก ลำตัวมีสีแดงครับในฝันเห็นเป็นอย่างนั้น จากนั้นแวบเดียว ท่านก็กลายร่างเป็นคนหน้าต่างเหมือนคนปกติทั่วไป เดินเข้ามาหาผมแล้วพูดว่า อยากถามอะไรมั๊ย ผมเลยถามว่า ชาตินี้ผมมีบารมีที่จะเข้ากระแสพระนิพพานได้มั๊ย ท่านเอาธนูออกมาจากนั้นก็ยิงไปที่ฝาบ้านของข้าพเจ้า แล้วนิ่งไปซักพัก แล้วก็พูดขึ้นว่า อีก 6 ปี ไม่เกินจากนี้แน่นอน พูดย้ำอยู่อย่างนี้อีกสองครั้ง แล้วผมก็ตื่น..
    รบกวนช่วยทำนายด้วยนะครับ
    ผมเกิด เวลาประมาณ 14.25 วันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2525
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้า คิดจากความฝัน นับเป็นนิมิตรหมายที่ดีสำหรับคุณครับ ยินดีด้วยที่เกิดนิมิตรดีเช่นนี้กับคุณ
    แต่ พูดถึงเรื่องจริง โลกแห่งความเป็นจริงแล้ว ตามดวงคุณผมดูแล้ว ก่อนที่จะถึงหกปีข้างหน้า
    จะเกิดเหตุการณ์ มากมายที่เกิดขึ้นแด่คุณ มีบททดสอบเยอะแยะทีเดียว โดยเฉพาะ เรื่องผู้หญิง นารี ความรัก การเดินทาง การต้องจากบ้านหรือ การเจ็บป่วย ของผู้ใหญ่ การช่วยเหลือที่บ้าน
    ส่วนการปฎิบัติของคุณ ขอให้ตั้งใจทำต่อไปครับ และจะยินดีด้วยที่คุณได้ นิพพานเหมือนที่คุณนึกหวังไว้ ครับ

12. โยโย่

คุณ dalink

คุณไม่ได้ถาม ว่าอยากรู้เกี่ยวกับอะไร

ตอบโดยทั่วไป ชิวิต โดยรวมๆ สภาพแวดล้อม ความเป็นอยู่ คุณดีกว่าที่ผ่านมามากนะครับ
    ถ้าตอนนี้ คุณทำงานแล้ว เรื่องผลตอบแทนหรือเงินเดือนรายได้ หลังจากนี้ จะมีเรื่องเงินเก็บรายได้เข้ามามากขึ้น ถ้าย้ายงานหรือเปลี่ยนงาน ต่อไปจะได้งานเหมือนที่ตัวเองหวัง การงานคุณเองจะมั่นคง และมีผู้ใหญ่คอย ช่วยเหลือดีครับ ตอนที่ทำนายอยู่ เกิดกระตือรือร้อน ในเรื่องงาน แต่ดวงนี้อยู่ที่ไหนไม่ได้นาน มันร้อนก้น หรือร้อนที่นั่ง มักชอบเดินทางหรือท่องเที่ยว ไปได้ทั้งนั้น
    ยังไงก็ งดๆ เกี่ยวกับเรื่องรายจ่ายไว้สำหรับเดือนต่อไปด้วย เพราะการเงินคุณ เริ่ม หมุนไม่ทัน

13. pop

pop เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ คุณ Rollbee มีเพื่อนฝากมาถามช่วยดูให้ด้วย

เกิด 16 มีนาคม 2526 เวลา 24.30 น. ที่จ. ลำปาง

อยากจะถาม2 ข้อค่ะ

1. งานทีจะทำต่อจากนี้ มันจะไปได้แค่ไหนค่ะ มันจะดีหรือไม่ อนาคตการงานจะเป็นเช่นไรค่ะ
    2. อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ว่า จะเจอเมื่อไหร่ มีคู่กับเค้าบ้างไหม ถ้ามี ลักษณะเป็นเช่นไรเพราะที่ผ่านมาอาภัพ รักตลอด ช่วยตอบที่นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

14. pop

อีกคนนึงน่ะคะ

วันที่ 1 ตุลาคม 2498 เวลา 19.00 น จ.กาฬสินธ์

1. อยากทราบว่า จะเจริญ มรรคผลได้ในชาตินี้ไหม
    2. บั้นปลายชีวิตจะเป็นเช่นไร จะมีอุปสรรคอะไรไหม

ช่วยตอบทีน่ะคะ ขอบคุณมากค่ะ

15. โยโย่

pop

สวัสดีค่ะ คุณ Rollbee มีเพื่อนฝากมาถามช่วยดูให้ด้วย

เกิด 16 มีนาคม 2526 เวลา 24.30 น. ที่จ. ลำปาง

อยากจะถาม2 ข้อค่ะ

1. งานทีจะทำต่อจากนี้ มันจะไปได้แค่ไหนค่ะ มันจะดีหรือไม่ อนาคตการงานจะเป็นเช่นไรค่ะ
    2. อยากทราบเรื่องเนื้อคู่ว่า จะเจอเมื่อไหร่ มีคู่กับเค้าบ้างไหม ถ้ามี ลักษณะเป็นเช่นไรเพราะที่ผ่านมาอาภัพ รักตลอด ช่วยตอบที่นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

ดวงนี้บุญบารมีดี เป็นคนดวงแข็ง แต่ เรื่องทางโลก มักมีโอกาสให้เจ็บๆแสบๆคันๆ อยู่บ่อยๆ
    เกี่ยวกับทางด้านความรักด้วย คิดมากเกี่ยวกับเรื่องงานด้วย การงานมักโดนผู้ใหญ่กดดันอยุ่บ่อยๆ
    แต่ถ้าทำสำเร็จก็ดี แต่เป็นคนดื้อมักไม่ยอมเชื่อใจใครง่ายๆ ดวงนี้ มีคุ่เหมือนไม่มี พื้นดวงมีคุ่ง่าย แต่มักผิดหวังบ่อยๆ ดวงเรื่องความรักไม่ค่อยได้ดั่งใจ ที่ยืนอยู่ได้ทุกวันนี้ เพราะบารมีเก่า
    ต้อง หมั่นทำความดีต่อเนื่องเรื่อยๆครับ ได้คู่ หรือแต่งงานช้าหน่อยจะดี หรือไปแต่งงานหลัง 35 โน่น
    จากนี้ ถึงปีหน้า จะมีเรื่องความรักเข้ามาและมักจะเป็นทุกข์ ใจ
    จะให้ดี ดวงนี้นั่งสมาธิบ่อยๆ แล้ว กรรมฐานบ่อยๆ จะดีต่อตัวเอง

ทำนายดวงนี้ต่อไปเหมาะกับทางด้านการปฎิบัติกรรมฐาน และ อยู่ในพุทธศาสนามากกว่า ครับ

เรื่องงานหลังจาก ตุลาคมไปแล้ว จะมีอุปสรรค ถ้าจะย้ายงานจะต้องรองานหน่อยช้าหน่อย
    ถึงได้แล้ว จะได้งานแบบที่ไม่ชอบหรือผลตอบแทนไม่คุ้มค่า การทำงานต้องห่างบ้านหรือที่อยู่อาศัยเดิมนะ

16. โยโย่

ตอบเพื่อน คุณ pop

เกิด 1 ตุลาคม 2498 19.00 น.

ดวงนี้ชิวิตความเป็นอยุ่ ควรสมาถะ
    บารมีเก่าเคยบวชหรือสนใจพุทธศานา ชิวิตย้อนหลัง ผ่านประสบการณ์มากมาย ดวงนี้ ไม่เด่นเรื่องความรักและเคยเดือดร้อนเรื่องคู่ครอง สมัยก่อนอยู่บ่อย การเงินไม่ต้องพูดถึง เงินผ่านมาแล้วก็ผ่านไปจะเก็บไม่อยุ่ มีปัญหาเรื่องที่อยู่อาศัย มีบ้านก็เหมือนไม่มี เปลี่ยนแปลงที่อยู่อาศัยบ่อย
    ชิวิตหักเหบ่อย เกี่ยวกับบ้านที่อยู่อาศัย และการเงิน ดวงนี้ เบื้องบนเค้าไม่ให้เก็บอะไรไว้เลยครับ
    เพียงแต่มีพออยู่พอควร แต่มีปากดีและคำพูดดี ได้รับการช่วยเหลือจากผู้ใหญ่ อยุ่บ่อยๆด้วยคำพูดของตัวเอง ชิวิตบั้นปลายไม่ง้อใครก็ได้ หรือถ้ามีครอบครัว ดวงนี้ ถ้าให้ดี อยุ่คนเดียวก็ยังได้ ส่วนการทำนายเรื่องพุทธพยากรณ์ หรือการบรรลุมรรคผล บารมีผมยังไม่ถึงขั้น
    แต่ ขอโมทนาบุญกับ ดวงนี้ด้วยครับ ขอให้สำเร็จ ได้ในบั้นปลาย หลังจากนี้แล้ว ยังมีบททดสอบทางโลกอีกเยอะครับ

17. pop

ขอบคุณมากค่ะ คุณ Royallbee

มีอีกคนนึงนะคะ ท่านอยากให้ถามด้วย

เกิดวันที่ 17 สิงหาคม 2501 วันจันทร์ 6.00น เกิดที่ กรุงเทพ

1. หน้าที่การงานชีวิตความเป็นอยู่จะรวยไหม อนาคตการงาน การเงินจะเป็นเช่นไร
    2. คนรัก หรือเนื้อคู่ เป็นยังไง อนาคตจะได้อยู่ด้วยกันไหม

18. โยโย่

คุณ pop

เกิดวันที่ 17 สิงหาคม 2501 วันจันทร์ 6.00น เกิดที่ กรุงเทพ

1. หน้าที่การงานชีวิตความเป็นอยู่จะรวยไหม อนาคตการงาน การเงินจะเป็นเช่นไร
    2. คนรัก หรือเนื้อคู่ เป็นยังไง อนาคตจะได้อยู่ด้วยกันไหม

ไม่ได้บอกว่า เป็นหญิงหรือชาย นะ หน้าที่การงาน จะดีขึ้นกว่า ปีที่แล้ว ต่อไปจะเริ่มดีขึ้น
    แต่ยุ่งยากลำบากใจ ด้วย เรื่อง ของบริวารในสายงาน หรือ วุ่นวายเกี่ยวกับงานที่มี เพศตรงข้ามเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย การงานต่อไปจะเจออุปสรรค จากเค้าเหล่านั้น และจะวุ่นเกี่ยวกับเรื่องของความรัก จะเจอคู่ แก่หรือพ่อหม้าย แม่หม้าย มีลูกติด ก็ได้ หรือผ่านการแต่งงานมาแล้วก็ได้
    และจะได้กันก่อนแต่ง ดวงนี้ ดาวศุกร์ เสีย เรื่องของความรัก ต่อไป จะอยู่กับคู่ก็ได้ หรือ ขึ้นอยุ่กับเรา จะอยู่คนเดียวในอนาคตก็ได้ ทั้งสองอย่าง ดวงนี้ เมือเวลาเปลี่ยนแปลงเรื่องงาน ก็จะมีเรื่องของความรักเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย

19. โปเยโปโลเย

โปเยโปโลเย สมาชิก

8 กุมภาพันธ์ 2005
    สวัสดีครับ ผมเกิด 2 ตุลาคม 2525 เวลา 13.07 ที่เชียงใหม่
    ตอนนี้ผมรักผู้หญิงคนหนึ่ง เธอเกิด 8 สิงหาคม 2526 เวลา 04.30 จ.กาฬสินธุ์
    เราจะได้แต่งงานกันมั๊ยครับ
    แล้วถาผมจะทิ้งเธอจะหาใหม่ได้มั๊ย(สมมุติน่ะครับ)
    [b-wai]

20. racemoz

racemoz สมาชิก

17 กันยายน 2005
    อยากลองดูดวงอ่าครับ ผมเกิดวันจันทร์ 11 /11 / 2528 เวลา 18.55น.อยากถามว่า
    1. ดวงเกี่ยวกับการเรียนการศึกษา คือผมเรียนวิศวะอยู่แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยเหมาะ อยากทราบว่าจะมีการย้ายทีเรียนในปีหน้ารึเปล่าครับ แบวบว่าเครียดกับการเรียนมากเลยอ่าครับ ไม่รู้ว่าเรียนแล้วจะตรงกับงานที่ไปทำหรือเปล่า
    2. ถ้าจะัศึกษาเรื่องการฝกจิตจะสามารถบรรลุธรรมได้หรือไม่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้