ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. WWW

WWW สมาชิกใหม่

ขอถามนะครับ
    เกิดวันที่ 14 สิงหาคม 2518 เวลา 8.10 น. ที่ จ.นครศรีธรรมราช
    1.เรื่องเนื้อคู่ หรือคนที่จะแต่งงานกันครับ
    2.บุตรพ่อแม่จะพึ่งพาได้บ้างหรือเปล่าครับ อย่างไรครับ
    ขอบคุณครับ

2. mix

mix สมาชิกใหม่

รบกวนดูด้วยคนค่ะ หนูเกิด 12 มีนาคม 2518 เวลา 08.15 น. ปีเถาะ ที่ จ.นครสวรรค์
    คำถามนะค่ะ
    1 ชีวิตครอบครัวต่อไปในอนาคตเป็นอย่างไรบ้าง
    2 จะตั้งตัว ฐานะมั่นคงทางการเงินเมื่อไหร่ ขอบคุณมากนะค่ะ

3. take

take สมาชิกใหม่

ขอความกรุณาด้วยค่ะ

เกิดวันที่ ๑๔ มิ.ย. ๒๕๑๒ เวลา ๒๓.๑๐ น. ที่กรุงเทพค่ะ อยากทราบเรื่องเรียนค่ะ ตอนนี้กำลังเรียนป.เอกอยู่ มีอุปสรรคเหลือเกิน อยากทราบว่าจะสำเร็จภายในอีกสองปีหรือเปล่าคะ แล้วก็อยากทราบเรื่องคู่ค่ะ เลิกมาหลายคนแล้ว ไม่ทราบว่าเมื่อไหร่จะได้เจอคู่จริงๆ คะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

4. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

นู่นัท

ลองดูให้ด้วย เกิด วันอาทิตย์ที่ 11 มิ.ย. 2510 เวลา 2.28 น. (เช้าเป็นวันจันทร์)
    ถาม 2 เรื่อง คือ
    1.ที่ทำงานมีการเปลี่ยนแปลงมีกลุ่มธุรกิจมาซื้อกิจการของที่ทำงานไป คิดออกจากงานมีโอกาสได้รับเงินชดเชย (เงินก้อน) เพื่อจะได้นำมาชำระหนี้หรือไม่ (ผู้บริหารใหม่บอกว่าจะไม่มีการจ่ายชดเชย)
    2.ไปสมัครงานใหม่จะได้งานใหม่โดยเร็วไหม

ลัคน์อยู่มีน ราหูเจ้าเรือนวินาศน์ ทับลัคน์ ดาวการงาน เข้าเรือนมรณะ ช่วงระหว่างนี้ ดาวกาลี เข้าเสริม ราศีตุลย์ ก็เจอข่าวลวง ข่าวไม่ดี รวมทั้งขวัญกำลังใจเสียไปหมด มีเกณฑ์ ย้ายหรือออกจากงาน ออกไปแล้ว ก็ ยังหางานยากนะ โอกาสได้เงินชดเชย น้อยหรือไม่มีเลย ถ้าฟ้องร้องกัน ก็เป็นคดียื้ดเยื้อยาวนาน ชิวิต จะผลันหรือเกิดสภาพคล่องได้ ก็ หลังมีนาคม ปีหน้าโน่นเลยนะ และมีปัญหาเกี่ยวกับบ้านหรือที่อยู่อาศัยด้วย คงต้องหางาน ที่เกี่ยวกับซื้อมาขายไป เพิ่มยอดการเงินให้ตัวเองนะ ต่อไประวังจะใจอ่อนเชื่อคนง่าย เกี่ยวกับ บัตรเครดิต สัญญากู้หรือค้ำประกัน เรื่องต่างๆจะทำให้ตัวเองเดือดร้อนนะ อาจหันเห ตัวเองไปศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมด้วย วิชาที่ตัวเองสนใจ และถ้าได้ทำงานก็ จะเข้าไปเกี่ยวข้องกับ หน่วยงาน ทางด้าน ห้างสรรพสินค้า
    โรงแรมหรือการเงิน ธนาคาร หรือกลุ่ม ต่างชาติ

5. ka_jiap

ka_jiap Active Member

15 กันยายน 2005
    ขอความกรุณาด้วยนะคะ

เกิดวันพฤหัสที่ 27 มกราคม 2520 ปีมะเส็ง เวลา 7.15 น.ค่ะ
    รบกวนถามดังนี้
    1. ไม่ชอบงานที่ทำอยู่ณ.ปัจจุบันนี้ค่ะ ถ้าจะเปลี่ยนไปทำธุรกิจเอง ควรทำเกี่ยวกับอะไรถึงจะดีคะ
    2. แฟนเกิด พุธที่ 28 ตุลาคม 2513 ปีจอ เวลา 7.30 น.จะใช่เนื้อคู่กันหรือป่าวคะ เพราะตอนนี้เลิกกันไปแต่ไม่รู้ว่าเค้าจะกลับมาอีกหรือป่าวค่ะ ถ้าไม่ใช่ จะได้ไม่ต้องรอเค้าอีกต่อไป
    ขอบคุณมากค่ะ

6. shesun

shesun เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2005
    ไม่แน่ใจวันเกิด รบกวนถามทั้งสองวันเลยนะคะ อยากสัเกตดูว่าวันไหนใกล้เคียง
    1 .เกิดวันจันทร์ 20 กุมภา 2497 เวลา 16.30 ฉะเชิงเทรา
    2.เกิดอาทิตย์ 9 ตุลาคม 2498 เวลา 16.30 ฉะเชิงเทรา
    คำถามเรื่องงานค่ะ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปการงานจะเป็นอย่างไร มีการเปลี่ยนแปลง โยกย้าย หรือ เลื่อนตำแหน่งหรือ ....แล้วแต่จะทายตามที่ปรากฏในดวงค่ะ ต้องขอโทษด้วยที่ยกมาทั้งสองวัน อยากรู้จริงๆว่าเกิดวันไหน ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

7. โยโย่

com 16

เรื่องการเรียนจะผ่านไปได้นะ แต่ เหนื่อยมากทีเดียว ต้องระวังเรื่อง เอกสารหรือ การเตรียมการสอบด้วย คุณมีศัตรู เป็นคนตัวสูงใหญ่ คอยขัดขวางทางเดินชิวิตอยุ่
    เรื่องดวงคุณ เด่นในด้านการทำงานต่างประเทศ ต่อไปจากปีนี้ ชีพจรลงเท้า เดินทางไปมาระหว่างประเทศ อาจจะกลับมาไทยบ้าง ต้องติดต่อเกี่ยวกับ ที่นอน ที่อยู่อาศัย สองปีจะเหนื่อยหลังจาก นี้ไปแล้ว สามปีให้หลัง จะตั้งตัวได้

8. โยโย่

คุณ คชภัค

ตอนนี้ รุ้สึกตัวเองยังไม่ดี เลยต้องกังวลกับอนาคตข้างหน้า กังวล กับคนรอบข้างและครอบครับด้วย
    ถ้ามีคนรัก อยู่ก็ แคร์เค้ามาก อยากได้อยากมีอยากเป็น แต่ตัวเราเองย่อมรู้ตัวดี
    ดวงนี้ไม่ได้เด่นเกี่ยวกับเรื่องของความรักหรือคู่ ต้องปฎิบัติธรรมคอบคู่ไปด้วย อย่าทิ้งถ้ายังไม่เป็นต้อง หมั่นนั่งกรรมฐานบ่อยๆ ถ้าเป็นแล้วก็อย่าทิ้งไป ตัวเรานั้นเหมือนเพชร แต่ เรามิอาจเข้าไปอยู่ในสิ่งแวดล้อมที่ไม่ดี ย่อมทำให้ต้องมัวหมองได้ ชิวิตจะค่อยๆดีขึ้น อย่างช้าๆนะ
    ควบคุ่ไปกับความดีของเรา

9. โยโย่

ta

ดวงนี้ได้เจอเนื้อคู่ มาแล้วตั้งแต่ ปีกว่าๆ นะ ตอนนี้ ใกล้ๆก็จะมีความรักใกล้ตัวอยุ่
    ความรัก ตามดวงอาจจะได้อยุ่ก่อนแต่งหรือได้กันก่อนแต่ง อาจแต่งงานปุ๊บปั๊บหรือได้ไปอยู่ร่วมด้วยกันเลย และต้องเดินทางด้วยกัน ตอนนี้ที่อาจจะคิดว่าจะต้องไปจากถิ่นกำเนิดหรืออยุ่ ที่เดิมดี
    เนื้อเรื่องการดำเนินชิวิตต่อจากนี้ ขึ้นอยุ่กับใจคุณเอง และมีโอกาสไปต่างประเทศ เคราะห์กรรมของคุณ คือ อาจจะทำของรักสูญหายอย่างไม่คาดฝัน

10. โยโย่

ปีนี้ ถ้าคบกับแฟนต้องคุมกำเนิดหน่อยครับ ยังมีเกณฑ์จะมีลูกด้วยกันได้ ถ้ายังไม่พร้อม
    อันตัวเรา เรื่องความรัก เนื้อคู่เป็นคนมีเกียรติ หยิ่งไม่ยอมใคร มีฐิถิมานะ หัวดื้อ
    แล้วเป็นคนมีอำนาจ และเอาแต่ใจ พื้นดวงเนื้อคู่ หรือความรักเราเอง มักทำความรำคาญใจมาให้
    มีคู่แล้ว อนาคตมีจะต้องไกลกันหรือห่างกัน ด้วยเรื่องหน้าที่การงานต่างๆ มีบุตร ย่อมทำให้คุณต้องคอยดูแล ตลอดเวลา ทำให้ไม่เป็นตัวเอง แต่ต่อไปเค้าเติบโตละดีแน่ๆ เพราะจะกลับมาช่วยคุณ

11. โยโย่

MIX

ลัคน์อยู่ มีน ราหูเจ้าเรือนวินาศน์ มาทับลัคน์ เสาร์ลาภะ เป็นประอยุ่เรือนปุตตะ พฤหัส เข้าเรือนมรณะ อย่าประมาทเกี่ยวกับเรื่องงาน ผู้ใหญ่ จับตาดูอยุ่ จะวุ่นวายเกี่ยวกับตัวเองเรื่องงานเบื่องานอยากย้ายงาน แต่ ขอร้อให้อดทนทำไป สมาธิจะช่วยได้มากถ้าทำได้ ราหูทับลัคน์ยุ่งยากทุกอย่าง อนาคตจะค่อยๆตั้งตัวได้ ต้องอีกสองปีนะ ดวงนี้ต้องจากบ้านหนึ่งมาอยู่อีกบ้านหนึ่งทำนองมีสองบ้าน แต่ต้องไปๆมาๆ อนาคต มีบ้านเป็นของตัวเองและดีด้วย

12. โยโย่

take

ยังไงก็ต้องสุ้นะครับ ปีนี้ยังเหนื่อยน้อยนะ แต่ปีนี้ เรื่องภาษาก็ดี เรื่องเอกสารการเรียนก็ดี โดยรวมๆแล้ว ประสบความสำเร็จครับ ปีหน้าคุณก็จะหมกมุ่นหรือคิดมากเกี่ยวกับการเรียนมากขึ้น แต่มันจะเป็นอย่างนั้น และจะผ่านไปได้ครับ ตัวคุณเองชั่วชิวิตนี้ เรียนรู้ไม่มีวันจบ เหมาะกับทางด้านวิชาการหรือครูเค้าอาจารย์คนมาก จบได้ครับ

ถามเรื่องคู่ ดาวปัตนิ อาทิตย์ เป็นอุจจ์ กุมดาว สอง อริ กุม ดาว พุธ กาลี ก็มีเด็กกว่ามาชอบพอ และชอบคนอายุ ห่างกว่าก็ได้ คู่เป็นคนมีเกียรติ และฐานะดี มีหลักทรัพย์และที่ดิน และจะให้ดี ต้องแก่กว่า และเวลามีความรักแม่หรือผู้ใหญ่ จัดการให้ แต่ดูที่เรือน สหัชชะ เสาร์อยู่คู่กับดาวศุกร์ ศัตรู
    ความรัก เราเองนั้นคิดมากที่เลือกไม่ได้ ที่ได้นะไม่เลือก และ อาจจะมีปัญหาได้เกี่ยวกับ ครอบครัวหรือทัศนคติที่ไม่ลงรอยมาจาก ครอบครัวก็ได้ แต่ยังไงก็ยังมีโอกาสแต่งงานนะ แต่อนาคตแต่งไปแล้วก็ขึ้นอยู่กับใจเราด้วย เพราะเราคิดไม่เหมือนชาวบ้านเค้านะเอาใจยาก จะได้เจอตอนไหน
    หลังจากนี้ไปก็จะมีเกณฑ์เจอนะ จะมีคนแนะนำให้

13. โยโย่

ka_jiap

ตัวคุณ ขายเสื้อผ้าอาหารได้ นะถ้าจะผันตัวไปทำ ปัญหาทุกอย่างขึ้นอยุ่กับเราด้วยจะแก้ไขไม๊
    ดวงนี้จะเด่นได้ด้วยตัวคุณเอง ทุกอย่างอยุ่ที่ใจของคุณ คิดอยากจะทำหรือไม่ทำอะไรก็ตาม
    เรื่องความรัก เหมาะกับแฟนคนต่างชาติหรือ คนต่างถิ่นต่างแดน ถามถึงคนรักเก่า ดาวเสาร์เจ้าเรือนปัตนิ เป็นประ แล้วทับ ดาว เกตุเดิม ก็ทายว่า คนรักเก่าจะหวนคืนมา จะได้ติดต่อกันอีกครังนึง
    แต่ ดวงคุณเข้ากฎพินทุบาทย์ ดวงแตกเรื่องคู่ เอาดีทางด้านนี้ไม่ค่อยได้ คุ่ครองมักทำความรำคาญใจมาให้ จะต้องอกหักหรือผิดหวังมาก่อน แต่งงานในอนาคตไม่ดี ต้องอยู่เงียบๆหรืออาจอยู่กันก่อนแต่ คิดมากเกี่ยวกับเรื่องคู่ และอาจจะได้คุ่ที่ตัวเองไม่ได้เลือกหรือคนอื่นผู้ใหญ่จัดการ

14. โยโย่

คุณ shesun

เวลาเกิดไม่ได้ใกล้เคียงเลยนะครับ วันเดือนปีเกิดด้วย
    ยังไง ช่วยบอก เหตุการณ์ สำคัญ ในอดีต ที่เกิดขึ้นกับคุณดีกว่าไม่ว่าจะเรื่องดีหรือร้าย ผมจะทบทวน ลัคนาและ บอก คุณเองครับ ว่าคุณเกิดตอนไหนกันแน่

15. Ta

Ta สมาชิก

ขอรบกวนช่วยดูอีกคนนะค่ะ
    เกิดวันพุธที่ 5 เมษายน 2521ปีมะเมีย เวลาเที่ยงคืน ที่ จ.ขอนแก่น
    1.ชีวิตรัก การสร้างครอบครัว การแต่งงาน
    2.จะตั้งตัวได้ ฐานะมั่นคงเมื่อไหร่ค่ะ และตอนนี้มีใครคิดไม่ดีด้วยมั้ยค่ะ
    ชอบคุณมากนะค่ะ

16. โยโย่

Ta

ขอรบกวนช่วยดูอีกคนนะค่ะ
    เกิดวันพุธที่ 5 เมษายน 2521ปีมะเมีย เวลาเที่ยงคืน ที่ จ.ขอนแก่น
    1.ชีวิตรัก การสร้างครอบครัว การแต่งงาน
    2.จะตั้งตัวได้ ฐานะมั่นคงเมื่อไหร่ค่ะ และตอนนี้มีใครคิดไม่ดีด้วยมั้ยค่ะ
    ชอบคุณมากนะค่ะ

จริงๆแล้วปีนี้ ถ้าไม่มีเรื่องวุ่นวาย เกี่ยวกับเรื่องส่วนตัว เรื่องการเดินทาง ทำบ้านหรือคิดเรื่องเก็บเงินมากมาย ดวงนี้ จะต้องได้แต่งงาน ในช่วงนี้ปีนี้ ถึงปีหน้าก่อนวันเกิดได้นะ ยังติดเรื่องภาระครอบครัวตัวเองก่อนด้วย เรื่องความรัก ผ่านความรักมาเยอะแล้วใช้คู่เปลือง ในหัวมีแต่เรื่องพี่น้องหรือครอบครัว จะดีเด่นได้ด้วยตัวเค้าเอง ใครทำอะไรหรือแนะนำได้ไม่มากเพราะไม่ค่อยเชื่อใคร ใช้จ่ายเงินเปลือง ระวังคำพูดตัวเองเกี่ยวกับเรื่องคู่และเพศตรงข้ามไว้ด้วย ความรักไม่มีอะไรมาก ตอนนี้ จะต้องเลือกว่าจะเอาใครดี หรือมีอยู่แล้ว ระวังจะมีรักซ้อน แต่ไม่เลือกให้นะ ต้องเลือกเอง

17. สะมะจิต

สะมะจิต Active Member

เกิดเสาร์ 8 ตุลาคม 2509 เวลา 7.00น กทม
    1ควรทำอาชีพอะไรดี
    2.บั้นปลายชีวิตเป็นอย่างไร
    1

18. hrang

hrang สมาชิก

ขอรบกวนครับ เกิดวันศุกร์ที่ 17 กรกฎาคม 2524 เวลา 07.43 ปราจีนบุรี
    1.การอุปสมบทครับ
    2.หน้าที่การงาน การเงินครับ

19. โยโย่

สะมะจิต

เกิดเสาร์ 8 ตุลาคม 2509 เวลา 7.00น กทม
    1ควรทำอาชีพอะไรดี
    2.บั้นปลายชีวิตเป็นอย่างไร

ตัวคุณชอบเก็บตัว ไม่ค่อยออกสังคมเท่าที่จำเป็น แต่ด้วยสภาพทางสังคมและหน้าที่การงานทำให้ต้องแสดงตัวและเปิดเผยแลกเปลี่ยน การทำงานด้วยประสบการณ์ ทางด้านความรู้เป็นคนหัวดี
    และสามารถ เรียนรู้วิชาทั่วไปและโลกภายนอกไม่รู้จบ แต่ถนัดทางด้านวางแผน ฟื้นฟู เชิงวิเคราะห์
    ทำงานเบื้องหลังจะเหมาะ พัฒนาองค์กร หรือหน่วยงานให้อยู่ในสภาพดี ทำงานเองหรือ ลงแรงเองมักจะไม่ชอบหรือไม่ถนัด ต้องสั่งการและวางแผนจะดีกว่า พื้นดวงบอกว่าทำงานต่างถิ่นต่างแดนหรือเคยเดินทางต่างประเทศไปอยู่แดนไกล จะพูดหรือสื่อสารเท่าที่จำเป็น
    รอบกลางๆปีที่แล้ว ตั้งแต่ ปี ๔๗ การงานอยุ่ในช่วงเปราะบาง การเดินทางการจากที่อยู่อาศัยทำงานนอกสถานที่ก็ได้ ได้รับมอบหมายงานยากๆอยุ่บ่อยๆทำให้คิดมาก มีการเพิ่มทางด้านอสังหาริมทรัพย์ การซื้อบ้านหรือข้าวของที่ต้องใช้เงินจำนวนมาก หลังจากนี้ เสาร์ มาจากเรือนอริ เข้าเรือนกัมมะการงาน อยากจะหากิจการทำเป็นของตัวเองเนื่องจากอึดอัดจากงานที่ทำ อุปสรรคเนื่องจาก คิดว่าจะค้าขายอะไรดี ติดปัญหาทำเลที่ตั้งก็ได้ แต่ได้กำลังใจจากคนใกล้ๆตัวเป็นสิ่งจำเป็น เรื่องความรักไม่ค่อยดีนัก แต่ดวงนี้มีคนช่วยเหลืออย่างลับๆ จากคนอ่อนวัยกว่าก็ได้ การลงทุนต่อไปควรลองแบบใช้เงินทุนน้อยๆ เผื่อผิดพลาด ยังต้องลองหาประสบการณ์ ปีสองปีต่อจากนี้ก่อน เรื่องความรักดวงนี้ไม่เด่น คนในเวบนี้ เด่นทางด้านศีลสมาธิ เท่าที่ผมดู อาจจะค้าขายเกี่ยวกับเสื้อผ้าหรือของใช้ผู้หญิง
    แบซื้อมาขายไป ซื้อถูกจากแหล่ง เรียนเพิ่มเติม บั้นปลายของชิวิตควรไปทางธรรม แต่มักจะมีเรื่องความรักเข้ามาก่อกวนทำให้เกิด รำคาญใจ

20. myway15

myway15 สมาชิกใหม่

31 สิงหาคม 2005
    รบกวนด้วยคนค่ะ
    เกิดวันพฤ ที่ 16 เมษา 2524 เวลา 15.30 กทม

1อยากทราบเรื่องความรัก คู่ครองค่ะ

2แฟนที่คบอยู่ตอนนี้ เกิด

ตัวเอง เกิดวันที่ พฤ 16 เมษา 2524 เวลา15.30 น กทม
    ส่วนแฟน เกิดวันที่ 14 เมษา 2516 เวลา ตี3ที่ guatemala ค่ะ
    คำถามนะคะ
    1.ดวงเราสองคนจะไปกันรอดไหมคะ จะได้อยู่ด้วยกันหรือเปล่า คบกันมาเกือบปีแล้วค่ะ เค้าเป็นม่าย ระหองระแหงตลอด เถียงกันประจำ อยู่คนละรัฐกันด้วย ตัวหนูอาภัพรักมาตลอดเลยค่ะ
    2. มีเรื่องใดบ้างที่ต้องระวังเป็นพิเศษหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้