ตารางดวงใจ - ลูกกรุง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 8 พฤษภาคม 2011.

แท็ก: แก้ไข
  1. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ร้องเพลงใจเจ้ากรรมอีกเพลงดีมะจ๊ะพี่ใจ "ใจเจ้ากรรมไม่น่าถลำไปรักคนผิด ทั้งที่รู้ฉันไม่มีสิทธิ์ใฝ่คิดรักเขาทามมาย" อิอิอิ
    ร้องได้เพราะกินใจจริงๆ เลยค่ะพี่ใจ:cool:

2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ร้องเพลงใจเจ้ากรรมอีกเพลงดีมะจ๊ะพี่ใจ "ใจเจ้ากรรมไม่น่าถลำไปรักคนผิด ทั้งที่รู้ฉันไม่มีสิทธิ์ใฝ่คิดรักเขาทามมาย" อิอิอิ
    ร้องได้เพราะกินใจจริงๆ เลยค่ะพี่ใจ:cool:
    ถูกต้องเลยคุณยายฯ เห็นด้วยค่ะ พี่ใจจ๋าพี่ใจ
    ร้องนะเพลงใจเจ้ากรรม น่ะ อิอิ

3. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงใจเจ้ากรรม ม่ะเคยได้ยินเลยจ้า ๆ ๆ ครายร้องคะ

4. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

อรวี ร้องค่ะพี่ใจ และเพลงนี้รู้สึกว่าถ้าจำไม่ผิดนะ
    คุณยายโปรตุเกตุ เคยร้องไปแล้ว ตอนนี้อยากฟัง
    เสียงพี่ใจ อ่ะเอาเนื้อมาให้ เนื้อเพลงนะ ไม่ใช่
    กัญชา ฮาาาาาาาาาาาาา

ใจเจ้ากรรม ไม่น่าถลำไปรักเขาเลย ทั้งที่รู้เขามีคู่เชย อกเอ๋ยจะทำฉันใด
    คิดจะตัดรัก ก็สุดอาลัย รักเขาจนหมดหัวใจ จนหมดหัวใจเสียแล้วเอย

ใจเจ้ากรรม ไม่น่าถลำไปรักไปใคร่ ทั้งที่รู้เขามีคู่ใจ เหตุใดจึงไม่ร้างเลย
    คิดตัดใจลา โอ้ว่าอกเอ๋ย หัวใจจะขาดแล้วเอย จะขาดแล้วเอยรักล้นฤดี

เมื่อรักไม่รู้ พอรู้ก็สาย จะทำฉันใด โอ้ใครโปรดช่วยฉันที
    เขาสุขสมอยู่กับคู่ชีวี ฉันเองต้องตรมฤดี เขาเปรมปรีด์ ฉันสิร้องไห้

***ใจเจ้ากรรม ไม่น่าถลำไปรักคนผิด ทั้งที่รู้ฉันไม่มีสิทธิ์ ใฝ่จิตรักเขาทำไม
    สิ้นสุดกันที ไม่มีเยื่อใย ถึงรักเขาหมดหัวใจ ก็จะไม่ขอแย่งใครมาครอง

5. pporjai

ขอบคุณน้องสาวสุดที่รักนะคร้า ๆ ๆ จะไปลองหัดฟังหัดร้องดูนะคะ......
    อาจเคยได้ยินนะคะ ถ้าเป็นรุ่นคุณเกตุนี่ น่ะค่ะ

6. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เนี่ยค่ะพี่ใจ "ใจเจ้ากรรม" ตอนนั้นคุณทวดก็ตกอยู่อาการชอกช้ำกะหล่ำดอง เราเลยร้องมอบให้คุณทวดเป็นพิเศษค่ะอิอิอิ

7. Piyarat Gehrke

อ่ะนี่ไงคุณยายฯ กะหล่ำดองแถมหมูเค็มให้ชิ้น อิอิ

8. KHONGRIT

KHONGRIT เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งจะได้ยินเพลงนี้ในเวอร์ชั่นที่ขับร้องโดยผู้หญิง และร้องได้เพราะซะด้วยสิ...ที่ใดมีรักที่นั่นน่าจะมีสุขเนาะ ที่ใดมีทุกข์แสดงว่าไม่ใช่รักจริง

9. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เศร้าจังเพลงนี้..
    ฟังไปฟังมาชักจะ อินๆ
    เนื้อหาเพลงนี้ กินใจดีจังค่ะ

10. pporjai

อิ่มอีกแระ อาหารชุดนี้ ขอบคุณนะคร้า ๆ ๆ

ขอบคุณคุณคงฤทธิ์ที่ชมว่าร้องเพราะนะคะ ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์จริง ๆ ค่ะ

เศร้านิดนึงค่ะ เนื้อเพลงเขามีความหมายดีนะคะ น้องนู่ตา
    (k):cool::':)':)@:boo: