ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ดีแต่ว่า

1+0+2+2=5

คนที่ใช้ทะเบียนรถคันนี้ประจำ ทำอะไรรวดเร็วทั้งความคิดและการกระทำ ตัดสินใจไม่ชักช้า คบคนได้ทั้งระดับชั้น เป็นกันเองดี รับฟังความคิดเห็นของผู้อื่น มีกาละเทศะ แก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้ดี มีวิสัยทัศน์กว้างไกล ไม่ท้อแท้ต่อปัญหา ไม่ชอบอะไรที่เดิม ๆ ไม่ชอบจำเจเบื่อต้องอยู่กับที่
    ทะเบียนนี้เมื่อใช้ไปนาน ๆ จะทำให้ชีวิตประสพความสำเร็จดี มีความก้าวหน้าในชีวิต และมีโอกาสได้ติดต่อกับต่างประเทศ (ไปเรียน ทำงาน ค้าขาย ท่องเที่ยว) มีสิ่งศักดิ์สิทธิค้มครอง
    แต่ว่ามีข้อเสียที่ เป็นคนที่จุกจิก ขี้บ่น(รอบข้างเขามองอย่างนั้น) หากเห็นอะไรไม่ถูกต้องจะแสดงความคิดเห็นออกมาทันที ควรระวังจะเสียเพื่อน มิตรภาพจะเสียจากการวิพากษ์วิจารณ์
    ระวังโรคสายตา ความดัน ระบบหมุนเวียนโลหิต ระบบต่อมท่อน้ำเลี้ยง โรคลึกลับ

ตรงบ้างไหมนะ [​IMG]

2. punnapa

punnapa เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณค่ะ ตรงมากที่ี่สุดเลยค่ะ จะแก้เรื่องขี้บ่นได้อย่างไรคะ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ดี

เรื่องขี้บ่น ต้องใช้สติแก้นะจ๊ะ ก่อนที่เราจะพูดในแต่ละครั้งกับผู้อื่นต้องใช้สติ
    หยุดคิดสักนิดก่อนพูดออกไป หมั่นทำบ่อย ๆ จะแก้ได้เอง ((b-smile) )

แก้ที่รถให้หาแผ่นทองคำเปลวมาติดที่กลางเลข 0 จะดีกว่านี้อีก
    โขคดีนะจ๊ะ

4. __

__ เป็นที่รู้จักกันดี

ทะเบียนรถยนต์ 4275 ครับ

และ ทะเบียนรถมอเตอร์ไซค์ 906 ครับ

ขอขอบคุณหมอมา ณ ที่นี้ครับ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ไม่ใช่หมอนะจ๊ะ

เรียกผมว่า เฮียปอ ดีกว่า ไม่ใช้หมอดูนะจ๊ะ [​IMG]

4+2+7+5=18

คนที่ใช้ทะเบียนนี้ประจำ บ่งบอกว่าคุณนั้นมีสัญชาตญาณของการให้ ปิดทองหลังพระ ปากและใจเหมือนกัน ตรงไปตรงมา มีความตั้งใจจริง มุทะลุบ่อย หุนหันบ่อย โกรธง่ายหายเร็ว จริงใจกับทุกคนที่คบค้ารู้จักและมักคาดหวังว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนตน แต่...ตรงกันข้าม มักได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวด

ทะเบียนนี้เมื่อใช้บ่อย และ นานวัน จะทำให้มีชีวิตที่รุ่งโรจน์และตกต่ำได้ ความไม่แน่นอนในหลาย ๆด้าน การโยกย้าย ไม่ติดที่ขึ้นล่อง เหมาะกับงานที่เดินทาง
    ระวังการทะเลาะวิวาท การได้รับอันตรายจากหลาย ๆสิ่ง ภัยหลายด้าน

โรคประจำตัว ที่เกิดกับผิวหนัง

---------------------------------------------------------------------

9+0+6=15

คนที่ใช้รถคนนี้ประจำ จะมีคนรักใคร่ ไม่ว่าเจ้านาย ลูกน้อง จะเป็นคนที่สุภาพ ยุติธรรม รักสงบ ชอบโอ่อ่า หรูหรา ดูดี จะมีโชคดีในเรื่องเงิน ๆทอง ๆ มีความสามารถที่สังคมนิยม ชมชอบ เป็นเลขที่ดีมาก เข้ากับคนทุกระดับชั้นได้ดี
    ไม่มีทางสายกลางในการใช้เงิน เดี๋ยวใช้ฟุ่มเฟือย เดี๋ยวขี้เหนียว
    ระวังโรคที่เกิดจากการซุกซน

-----------------------------------------------------------------------
    ถ้าคุณใช้ทั้งสองอย่าง ก็ลองช่างความหมายดูว่าเข้าความหมายใด

ตรงไหมนะ

6. __

__ เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกว่าจะคล้ายๆกันทั้ง2แบบเลยล่ะครับ เฮียปอ ^ ^

ขอบคุณมากนะครับ เรื่องเลขศาสตร์นี้น่าสนใจทีเดียวนะครับ ผมขอถามเอาความรู้หน่อยนะครับว่า มีผลต่อชีวิตเรากี่%เหรอครับ แล้วบ้านเลขที่ก็มีผลต่อเราด้วยซิครับ

แล้วอักขระ เช่น ชื่อ - นามสกุล มีผลมากแค่ไหนครับ ไว้มีข้อข้องใจจะมาถามอีกครับ วันนี้แค่นี้ก่อน

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ เฮียปอ ^ ^

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ล้วงตับ

เลขศาสตร์ จะเป็นตัวที่ฟ้องบอกดวงชะตาในช่วงปัจจุบันเป็นส่วนใหญ่ กี่%นั้นมันอยู่ที่ว่า ณ ปัจจุบันคุณใช้เลขอะไร ชีวิตเกี่ยวข้องกับเลขอะไรบ่อย ๆ มีผลมากครับ เกือบ ๆ 70 - 80 % และเลขศาสตร์เป็นเสมือนยาครับ ถ้า ณ ปัจจุบันดวงตก ชีวิตมักจะเกี่ยวข้องกับเลขไม่ดี แต่เมื่อเรารู้ว่า ณ ปัจจุบันไม่ดี เราสามารถหาเลขที่ดีมาใช้ เพื่อเสริมดวงครับ จากที่ดวงไม่ดี หาเลขที่ดีมาใช้เพื่อแก้ไขครับดวงชะตาครับ

แน่นอนครับ บ้านเลขที่ก็มีผลกับเราที่อยู่อาศัยหลับนอนทุกวัน บ้านเลขที่จะมีผลกับชีวิตเราก็ต่อเมื่อเราได้ กิน นอน ทำกิจกรรมในบ้านทุก ๆ วันครับ
    อยู่บ้านที่เลขที่ดี ก็รวยเร็ว มีความสุขครับ

แน่นอนครับ ชื่อ และนามสกุล ก็แปลงเป็นเลขศาสตร์ได้ครับ มีผลกับเราเช่นกัน

ถ้าคนที่เกิดมาดวงชะตาดี มักจะได้ชื่อ นามสกุล ที่ดีครับ
    ดวงชะตาของเรา เปรียบเหมือน เรือ
    เลขศาสตร์ของเรา เปรียบเสมือน คนขับเรือ(กัปตัน)

เรือดี + กัปตันดี = ถึงฝั่งแน่นอน
    เรือดี + กัปตันไม่ดี = ถึงฝั่งแต่มีอุปสรรค
    เรือไม่ดี + กัปตันดี = ถึงฝั่งแต่มีอุปสรรค
    เรือไม่ดี + กัปตันไม่ดี = จมกลางทะเล

o k ไหมครับ [​IMG]

8. nui4661

nui4661 สมาชิกใหม่

13 สิงหาคม 2007
    4244 เป็นไงบ้างคะ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ดี

4+2+4+4=14

คนที่ใช้เลขทะเบียนรถคันนี้ประจำ จะคิดและตัดสินใจได้เร็ว ชอบความตื่นเต้น เบื่อการที่จะต้องอยู่กับที่ เบื่อความจำเจซ้ำ ๆ เป็นคนที่รับฟังความคิดเห็นคนอื่น มีวิสัยทัศน์ คบกับคนได้ทุกระดับชั้น คนที่สู้ชีวิต แต่มีข้อที่ควรระวังและต้องแก้ไขคือการที่เห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง จะแสดงความคิดเห็นและวิพากษ์วิจารณ์ทันที มันจะทำให้มิตรภาพที่ดี ๆพังเสียหายได้ และบ้างครั้งมักจะ จุกจิกจู้จี้ ขี้บ่น(ชอบสอน)

เลขทะเบียนนี้ถือว่าดี ส่งผลให้ชีวิตมักจะโชคดี มีชื่อเสียงในสังคม ประสบความสำเร็จในทางโลกดี แต่ต้องระวังดีแตก ถ้าไม่รู้จักจุดพอดีในชีวิต กลายเป็นคนที่เอาแต่ใจ เจออบายมุข

ตรงบ้างไหมจ๊ะ

10. ช่อม่วง

ช่อม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2006
    9+7+6+9=31

คนที่ใช้ทะเบียนรถคันนี้ประจำ มักมีความมั่นใจในตัวเองสูง(ดื้อ) ชีวิตไม่ชอบอยู่กับที่ ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ การตัดสินใจที่ผิดพลาด สิ่งที่ดีเขาแนะนำไม่ชอบ อะไรไม่ดีมักจะทำ
    ทะเบียนนี้เมื่อใช้ไปนาน ๆ จะมีอุปสรรค ความผิดหวัง สิ่งไม่ดีเกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง เช่น ความรัก อุบัติเหตุ ฯลฯ
    ระวังการผ่าตัดที่เกิดในช่องท้อง โรคลำไส้ นิ่ว ไต

ตรงไหม(น่ากลัวนะ)

ขอบคุณมาก เจ้าค่ะ ตรงค่ะ ที่ผ่านมา เลขทะเบียนรถ ก็ใช้ 6969 ปัจจุบัน ที่ใช้สองคัน 456 แล้วก็ 6769 เจ้าค่ะ
    แล้วจะ มีทางแก้ไขหรือไม่คะ ( อ่าน แล้วไม่สบายใจ แล้วอ่ะ )
    รบกวน แนะนำด้วยค่ะ
    ขอบคุณอย่างสูงค่ะ

11. ช่อม่วง

อ้าว ๆ พิมพ์ ผิด ทะเบียนรถที่ใช้ 9769 เจ้าค่ะ (ขอบคุณมาก เจ้าค่ะ ตรงค่ะ ที่ผ่านมา เลขทะเบียนรถ ก็ใช้ 6969 ปัจจุบัน ที่ใช้สองคัน 456 แล้วก็ 6769 เจ้าค่ะ )

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ผิดกันได้

9+7+6+9=31

แก้ไขได้โดยนำแผ่นทองคำเปลวที่ปิดองค์พระ โดยให้ไปขอแผ่นทองคำฯจากคุณแม่ของคุณช่อม่วง(ต้องรับจากมือคุณแม่นะ) เอามาติดที่เลข 7 (ลบเลข 7 จากแผ่นป้ายโดยขอพลังจากคุณแม่) ทำวันไหนก็ได้

หลังจากติดให้หมั่นทำบุญ + ตักบาตร (รักษาศีล นั่งสมาธิ ด้วยจะดีมาก) และอธิษฐานขอส่งที่ได้ทำนี้ จงประสบผลสำเร็จด้วย

ขอให้โชคดีครับ

13. ช่อม่วง

ขอบคุณอย่าง สูงเจ้าค่ะ _/\_

14. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณปอ ช่วยตรวจดูอีกคัน 3739 สีบรอนซ์ฟ้า

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ได้ครับ

3+7+3+9=22

คนที่ใช้รถทะเบียนนี้ประจำ มักจะดื้อ นักฝัน สร้างบ้านในอากาศ เชื่อมั่นในตนเองมาก ใครแนะนำอะไรที่ดีไม่ฟัง ไม่ชอบตามรอยใคร มักจะตัดสินใจผิด (ทั้ง ๆ ที่รู้) หูเบาถ้าลองได้เชื่อแล้วจะยึดถือสิ่งนั้นอย่างจริงจัง ไม่ชอบอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน

ข้อควรระวัง เรื่องศาสตร์เร้นลับ เช่นการเข้าทรง ถ้าลองได้เชื่อแล้วอาจจะถูกครอบงำได้ครับ หลอกลวงเอาเงินทองได้

รถคันนี้ไม่เหมาะกับพวกเด็ก ๆ วัยรุ่น อย่างมาก
    โรคภัยจะเกิดจาก ช่องท้อง โรคที่วินิจฉัยยาก ระวังการผ่าตัด

ตรงไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 สิงหาคม 2007
  16. punnapa

punnapa เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
    เลขทะเบียนรถยนต์ 3147

รถมอเตอร์ไซด์ 613 ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ดี

3+1+4+7=15

คนที่ใช้รถทะเบียนนี้ประจำ เป็นคนมีเสน่ห์ ดูดี (คนสวยมั้ง) สุภาพ ดึงดูดใจคนให้รักเอ็นดู รักความยุติธรรม ชอบความสงบ หรูหรา เป็นคนที่มีโชคดีเกี่ยวกับการเงิน หาเงินจากความสามารถได้โดยง่าย มักจะมีพรสวรรค์ทางด้านดนตรี ศิลปะและการละคร เป็นนักพูดชั้นดี มีพลังในการดึงดูดเฉพาะตัว เข้ากับคนได้ทุกระดับ จะได้รับของตอบแทนไม่ว่าจะเป็น สิ่งของและการเงินจากบุคคลอื่นอยู่เสมอ
    ทะเบียนรถนี้ เป็นหมายเลขที่โชคดีมาก สามารถนำความผาสุกมาสู่คนที่ขับประจำ
    ---------------------------------------------------------------------

6+1+3=10

คนที่ใช้รถทะเบียนนี้ประจำ เป็นดาวผู้นำ จะเป็นคนมั่นใจในตัวเองสูง ทะเยอทะยานดี ไม่ซ้ำแบบใคร รักเกียรติยศ รักชื่อเสียง ไม่ชอบอยู่ใต้บังคับบัญชาใคร ไม่ชอบคนขี้บ่น ไม่ชอบให้ใครมาบังคับ เป็นคนใจอ่อน ขี้สงสารคนที่อ่อนแอกว่า ชอบเอาภาระชาวบ้านมาใส่ตัวเข้าทำนอง( เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ) เป็นคนเฉลียวฉลาด ชอบสอนคน จนบางครั้งถูกมองว่าเป็นคนขี้บ่น
    ทะเบียนรถคันนี้เมื่อใช้ไปนาน ชีวิตมักจะมีอุปสรรค จะทำอะไรมักจะมีคู่แข่ง คนรอบข้างมักจะให้โทษ(พวกบริวาร) แต่ก็จะประสบความสำเร็จใหญ่โต แต่ถ้าดวงชะตาตก ทุกสิ่งที่สร้างมาก็อาจจะล้ม พับฐานกับไปสู่ที่เดิมก็ได้
    ระวังโรคระบบโลหิต โรคหัวใจ ความดัน สายตามีปัญหา

ตรงไหมนะ

ช่างน้ำหนักดูนะว่าใช้อันไหนประจำมากที่สุด

18. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณปอ

ได้ทำการเอาทองคำเปลว ไปติด ที่เลขทะเบียนตามที่แน่ะนำแล้วครับ

ต่อมาทองคำเปลว ลอกนะ จะต้องติดซ้ำใหม่มั้ยครับ

ถ้าควรปิด นี่เลือกวันไหนก้อได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

19. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกเป็นบางข้อขอคำแนะนำในการแก้ไขด้วยครับ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ทองลอก

ถ้าทองคำเปลวลอกออก ลองสังเกตุดูว่ามีเศษทองหลงติดอยู่บ้างไหม ถ้าไม่มีต้องติดเพิ่มครับ
    เดือนนี้ ปีนี้ วันศุกร์ดี ถึง ดีมาก ให้ทำตามแบบเดิมครับในวันศุกร์ครับ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้