ทำนายนิมิตฝันฟรีแบบหมอธรรมครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย เทพสำราญ, 24 กันยายน 2010.

1. ชฎาพร

ชฎาพร เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    ฝันนะ..แต่จำไม่ได้
    :'(

2. wiriya_cm

wiriya_cm เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันเห็นงูสีดำสนิท เลื้อยไล่ตาม และมีเสียฟ่อๆดังใกล้ๆตลอดเลย พอเราหยุดหาที่ปลอดภัย เค้าก็จะโพล่ให้เห็นโดยจะชูคอแผ่แม่เบี้ยไปที่ไหนงูก็จะตามแต่ไม่ทำอะไรพอเราไม่วิ่งหนีแล้ว งูที่เลื้อยตามแล้วแผ่แม่เบี้ยอยู่ก็จะเอาหัวของงูหมอบลงแล้วนอนขดตัวอยู่เฉยๆเหมือนเค้าจะคอยมองเราอยู่ด้วย แล้วส่วนหัรูปด้านหลังที่แผ่แม่เบี้ยเป็นคล้ายๆรูป ข ไข่ แต่มี2 หัว ไม่รู้เป็นงูเห่าหรืองูจงอาง ไม่ทราบความหมายนี้แปลถึงสิ่งใดค่ะ

3. เทพสำราญ

เทพสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

ตามคำขอครับ
    ขออภัยถ้าตอบช้าน่ะคับ
    เป็นนิมิตฝันที่ดีคับ ไม่มีอะไรน่ากังวล .......

4. เทพสำราญ

..นิมิตฝัน ลักษณะนี้เป็นธรรมดาครับ ที่ทุกคนต้องกังวลเรื่องภัยจาก
    สัตว์ร้ายต่างๆโดยเฉพาะงู ที่มีความคล่องตัวและหลบหลีกภัย
    สรุปว่าไม่มีโชคและภัยใดครับ เป็นฝันกลางๆครับ ธรรมดา
    ...........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2010
  5. เทพสำราญ

.........ขอตอบนิมิตฝัน ข้อ แรกก่อนน่ะคับ
    เรื่องการทำคุณไสย์ใส่กันในฝัน แล้วเค้าทำอะไรคุณไม่ได้ เพราะคุณมี
    คาถาดีกว่า ก็ไม่น่ากังวลใจอะไร ...แต่มีข้อควรระวังคือ แสดงว่ามีคนคิดล่วง
    เกินคุณหรืออาจอยากรู้จักกับคุณก็เป็นได้
    ..... นิมิตฝัน ข้อต่อมา คือ เห็นพราหมณ์ นับเป็นบารมีของคุณอย่างมาก
    เพราะขึ้นชื่อว่าพราหมณ์ย่อมมีศิลบารมีและควรแก่การนอบน้อม
    พราหมณ์ที่ว่า อาจมาช่วยคุ้มครองคุณจากคนที่เล่นคุณไสย์ก็เป็นได้ครับ ........
    ...(นามธรรม ย่อมกำหนดได้ด้วย ใจเรา)​

6. เดียงสา

เดียงสา Active Member

รบกวนช่วยแปลความฝันด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

7. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    ขอรบกวนด้วยค่ะ

ถ้าพอมีเวลาช่วยทำนายให้หน่อยนะคะ

8. ๋JK_Junior

๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ขอความกรุณาด้วยครับ

รบกวนช่วยดูให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

9. นายอี๊ด

นายอี๊ด เป็นที่รู้จักกันดี

ผมฝันว่าได้พระเกศาของในหลวงมาบูชาครับ แต่ว่าฝันช่วงกลางวันน่ะครับ
    ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าเม้าท์รบกวนด้วยค่ะ ป้าฝันเมื่อคืนนี้ค่ะฝันว่าได้ไปที่วัดแห่งหนึ่ง กำลังมีงานบุญคนเยอะมาก แต่ไม่ทราบว่าเป็นวัดไหนนะคะ แล้วในงานก็เห็นคนหลายๆ คนกำลังบูชาวัตถุมงคลอยู่ค่ะ แต่ไม่ทราบว่าเป็นอะไร แต่ในฝันเค้าบูชากันไปหมดแล้ว ป้าก็บ่นกับตัวเองว่าเสียดายจัง
    แล้วป้าก็ได้ยินเสียงผู้ชายคนนึง พูดว่า " เอาพญาครุฑไปสิ " แล้วก็มีคนส่งรูปครุฑไปป้าค่ะ แล้วป้าก็รับมาแล้วก็เดินไปในวัดต่อ มีหลวงตารูปนึงท่านเรียกให้ป้าไปหาบอกว่าจะให้พระ ต่อจากนั้นป้าก็ตื่นค่ะ แหม รู้สึกเสียดายจัง
    ป้ารบกวนช่วยทำนายให้ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

11. เทพสำราญ

..บางท่าน PM เข้าไปตอบแล้วน่ะคับ ขออภัยถ้าเป็นการเสียมารยาทคับ
    (โมทนาธรรมคับ)
    ..................(นิมิตฝันนั้นสำคัญไฉน)................

12. rose_tk4

rose_tk4 เป็นที่รู้จักกันดี

จะตามเข้ามาอ่านบ่อยๆ นะค่ะ ชอบอ่าน เพราะเป็นคนที่ฝันบ่อย ฝันทุกคืน คืนละหลายๆเรื่อง ก็เลยจำได้บ้างไม่ได้บ้าง

13. Usha_Siam

Usha_Siam Active Member

เคยฝันว่า ตัวเองและครอบครัวกำลังอยู่ในอันตราย แต่นึกออกว่า มีห้อยเจ้าแม่กวนอิมอยู่ที่คอ จึงดึงออกมา หลังจากนั้น พลันปรากฎแสงสว่างสีขาวจ้าไปหมด แต่รู้สึกได้ว่าเป็นแสงที่ดี จึงเรียก ครอบครัวให้มาอยู่ในรัศมีลำแสงนั้น และทุกคนก้อได้รับแสงนั้นค่ะ

และดิชั้นได้ชวนน้องสาวเข้ามาในรัศมีแสงนั้น แต่น้องสาวเข้ามาไม่ได้ และพอจะเข้ามาปรากฎว่าแสงก้อดับหายไปค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

14. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะปกติเป็นคนไม่ค่อยฝัน หรือไม่ก็จำฝันไม่ค่อยได้ แต่ถ้าฝันช่วงเช้าๆเนี่ยแม่นตลอด แต่ก็ไม่ฝันนานแล้วอยากฝันเหมือนคนอื่นบ้าง

พอดีเมื่อคืนฝันน่ะค่ะ จำเนื้อหาไม่ได้มากนัก ฝันแรกฝันเห็นคนรักเก่าที่ไม่ได้เจอกันเกือบ 2 ปีแล้ว ฝันว่าได้เจอกันแต่เค้าไม่สนใจเรา เมินเฉยไม่สนใจ เราก็เศร้าไป

ฝันที่สอง ฝันถึงเพื่อนสาวที่กำลังจะแต่งงานเดือนหน้า ในฝันเราถามเค้าว่าเค้าแต่งงานวันไหน เค้าก็โกรธเราและต่อว่าที่เราไม่จำวันที่เขาจะแต่งงาน

ประมาณนี้ค่ะ รบกวนคุณเทพสำราญด้วยนะคะ

ปล.ก่อนนอนประมาณหลังเที่ยงคืนก็ทานก๋วยเตี๋ยวด้วยค่ะเพราะว่าหิวจนตาลายตัวสั่น จะมีผลต่อการฝันอันนี้มั้ยคะ

15. Mcing

Mcing สมาชิก

28 สิงหาคม 2010
    คุณป้าของผม
    ฝากมาถามเกี่ยวกับความฝันว่า

"เมื่อคืนแกขับรถจักรยาน จู่ๆ ก็มีหมาตัวสีแดง ออกๆน้ำตาล กระโจนเข้ามากัดขาขวาตรงบริเวณน่อง เลือดออกด้วย แล้วมีผู้หญิงคนหนึ่งเค้าเข้ามาช่วยและไล่หมาตัวนั้นไป ก็สะดุ้งตื่น"

ช่วยทำนายให้คุณป้าหน่อยครับ แกสงสัย ^^

16. primrose

primrose เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    ไม่รู้ค่ะว่าฝันหรือจริง มันก้ำกึ่งมากๆ ช่วยด้วยนะคะ

รู้สึกเหมือนครึ่งหลับครึ่งตื่น ...แล้วก็ฝันแต่จำได้ไม่ชัดเจนนัะ จำได้แค่ว่าวิ่งหนีอะไรสักอย่าง เหนื่อยหอบมาก รู้สึกความฝันชัดก็ตอนที่ถูกล็อคแขนขา จนขยับตัวไม่ได้ ดิ้นไปมาสักพักก็ถูกดึงขาลากออกไปอย่างแรง จนตกใจร้องออกมา แล้วรู้สึกตัวตื่นขึ้นมา ปรากฎว่าตอนที่รู้สึกตื่นนั้น ไม่สามารถขยับตัวได้ค่ะ ต้องออกแรงสุด ๆ ถึงได้ขยับแขนได้ แล้วก็รู้ึสึกว่าตัวที่ถูกล็อคอยู่คลายออก สำรวจตัวเองอยู่ครู่หนึ่งถึงรู้ว่าหัวไม่ได้อยู่บนหมอนแล้ว ตำแหน่งตัวเลื่อนลงไปทางด้านของที่นอนค่ะ ....

ก็เลยรู้สึกสับสนว่าฝัน หรือจริงกันแน่ ถ้าฝัน มันมีความหมายอะไรรึเปล่าคะ ถ้าไม่ได้ฝันแล้วมันคืออะไรคะ

17. Ginger ale

Ginger ale สมาชิก

24 สิงหาคม 2010
    ปกติเป็นคนฝันเก่งค่ะ แต่ช่วงหลังคิดว่าเพราะเครียด ฝันทุกคืนเลยค่ะ แบบนี้จะมีสาระอะไรไหมคะ

แต่มีอยู่ฝันนึง รู้สึกว่าแปลกกว่าปกติ เลยอยากรบกวนให้ทำนายให้น่ะค่ะ
    คือ ฝันว่า นอนอยู่บนเตียงตัวเองที่บ้าน แล้วรู้สึกตัวตื่นขึ้นเพราะมีอะไรบางอย่างขยับอยู่ใต้ตัว(นอนหงาย) แล้วก็รับรู้ว่า เป็นงู ก็กลัวมาก ตัวแข็งเลย แล้วงูก็เลื้อยอยู่ระหว่างหลังกับที่นอน แล้วเลี้อยขึ้นไปบนหัว เลี้อยแบบขดๆวนรอบหัว(สยองมากค่ะ) แล้วก็เลี้อยลงหลัง ลงขา แล้วลงจากเตียง ออกจากห้องไป วกไปห้องพี่ชาย เราเลยวิ่งไปห้องแม่บอกแม่ค่ะ หลังจากนี้ก็ฝันมั่วๆงงๆซักพักก็ตื่น

ปกติเป็นคนกลัวงูมากๆๆๆๆค่ะ ถ้าในฝันมีงูจะวิ่งๆๆๆๆ ไม่ก็กระโดดหลบ แต่จะไม่เคยเจอแบบแตะต้องตัวเลย ครั้งนี้เลยรู้สึกว่าแปลก มันมีความหมายอะไรรึเปล่าคะ

18. hengheng9

hengheng9 สมาชิกใหม่

ฝันถึงเพื่อนที่เสียชีวิตไปนานแล้ว

19. maskcardio

maskcardio Active Member

เมื่อคืนผมฝันว่ามีกุมารทองมาขออยู่ด้วยคับ ฝันตอนประมาณตี 3 คับ
    เค้าบอกว่าเห็นผมมานานแล้วและติดตามผมอยู่ เค้าบอกชื่อมาด้วยว่าชื่อ ป๊อบ ป๊อบ ป๊อบ เป็นลูกศิษ เจ้าแม่กวนอินแต่ตอนนี้หมดเทศกาลกินเจแล้วมาขออยู่ด้วย และจะไปประชุมบางครั้ง ในฝันตอนแรกไม่เห็นกุมารแต่คุยได้สักพักก็เห็น

ผมฝันไปเองหรือคือมีกุมารทองมาขออยู่จิงๆคับ

ช่วยตอบด้วยนะคับ

อนุโมทนาคับ

20. C-gal

C-gal สมาชิกใหม่

1 พฤศจิกายน 2010
    ฝันว่า มีผู้ชายคนหนึ่งซึ่งเป็นคนที่รู้จัก เค้าถอดแหวนของเค้าแล้วมาให้เรา
    เราก็สวมแหวนวงนั้น สวมที่มือซ้าย ไม่รู้นิ้วไหนจำไม่ได้ล่ะค่ะ ชี้ กลาง นาง 3นิ้วแน่นอนแต่จำไม่ได้จริงๆ ในฝันชอบแหวนวงนั้นมากๆค่ะ มีระยิบๆระยับนิดหน่อย ฝันตอน7-8โมงเช้านี่ล่ะค่ะ

ความฝันนี้หมายความว่าอะไรคะ ช่วยทำนายให้หน่อยค่ะ