นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดังในอดีตผมเคยเล่าไป ผมไปกับพระเกจิท่านนึงที่สนิทกัน ไปเที่ยวด้วยกันประจำ จนไปหาเช่าตะกรุดมหาระงับสำนึกนึงที่เขาว่าเก่ง

เจ้าสำนักพอเห็นพระเกจิที่ไปกับผมก้มกราบเลย เลยถึงบางอ้อ รู้จักกันนี่นาทำ อำเรา

เพราะผมถามพระเกจิตอนแรกว่า รู้จักหลวงพ่อท่านนี้ไหม ทำเบี้ย กับมหาระงับดัง ท่านก็ว่า เดี๋ยวพาไป55

สุดท้ายเลยบูชามา 2 ดอก ดอกนึงใส่ตอนหลอมพระกริ่งรุ่นแรกไปแล้ว อีกดอกก็ออกต่อไปตอนงานบุญ

ผู้สร้างก็เล่าถึงตำราให้ฟัง ซึ่งก็ตรงกับรู้มาการลงมหาระงับสายวัดประดู่ฯ อยุธยาว่าเช่นไรและพอกผงตามตำราใบไม่รู้นอนว่านฯ

และเล่าถึงการ อำ ซ่อนวิชาในตำราต่างๆ

ดังนั้นผมถึงว่าเคยเช่าจากวัดดังก่อนหน้านี้ใช้ได้ผลไม่เต็มที่ และเสกมั่วด้วย คือเสกหมู่เฉยเลย

พอไปตรวจกระแสคือ "ไม่ครบตำรา พลังไม่สมดุล" เลยออกต่อให้พรรคพวกไปซะ ซึ่งต่อมาเขากิจการเจ๊งเลย ระงับไม่ไหว555 (ไม่เกี่ยวกะตะกรุดนะ ดวงเขาด้วย55)

โดยสรุป เมื่องานเลี้ยงใกล้จบ ผมจึงอยากให้แฟนพันธุ์แท้ทุกท่านได้ไป ขอให้บูชาให้ดี แม้ไม่พกก็ใส่พานไว้ บูชาด้วยดอกไม้เสมอ เปลี่ยนทุกวันพระอย่างน้อย

แล้วของจะดลใจเราเองว่าควรใช้อะไร เมื่อใด

เพราะออกหลายรุ่นจนแทบจำไม่ได้ยิ่งรุ่นหลังๆ ผมถามประสบการณ์ที่ปรึกษายังบอก "ไม่ได้ใช้เลย ไม่ได้ไปไหน ไม่ได้ลอง ตั้งแต่มหาจักรพรรดิ์ออกมาเงียบเลย แบบแค่เราหมั่นไส้ ศัตรูก็เดี้ยงแล้ว " (ขนาดนั้นเชียว) คือสงบสุขจริง ๆ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตาม plan เดิมเสาร์นี้ครบกำหนดการเสก 7 เสาร์ 7 อังคาร ผมกะว่าวันอาทิตย์นี้ไปรับ พอมาตรการกึ่งล็อคดาวออก และคนเดินทางกลับแพร่โควิดระบาดใน จังหวัด

ทำให้ อดไปรับเองแล้วครับ จึงขอทางวัดส่งให้แทน

ท่านที่โอนค่าบูชามาแล้ว ผมได้ โอนถวายครูบาอาจารย์ไปแล้วครับ หลายรอบ... ช่วงระหว่างเสกมีการสร้างห้องน้ำด้วยก็ โอนทำบุญไปด้วยเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2021
  3. konun88

สรุป ...... ทางวัดส่งมาให้คงประมาณ อังคาร พุธหน้าได้รับก็รอดูอีกที...

หากผมตรวจนับพระเรียบร้อยจะแจ้งครับ โปรดเตรียมพบกัน รุ่นทิ้งทวน

มหาเดชะบารมี....ที่แรงที่สุด เท่าที่สร้างมาและคงจะยากในการสร้างเช่นนี้อีกต่อไป...

4. konun88

เหตุใดชื่อ มหาเดชะบารมี ????

ดังเคยเกริ่นไป บุญเปรียบเสมือนไอน้ำ สะสมมาก ๆ ก็เป็นบารมีเหมือนน้ำเต็มตุ่ม

ผู้มีบารมี ใช่ว่าจะเป็นคนดีเสมอไป ใช้บารมีในทางที่ผิดก็มี...

ทำบุญมากก็ใช่ว่าเป็นคนดี

บุญจริงๆ ในทางพระคือศีลและภาวนา ที่เราให้เงิน นั่นคือทาน...

แต่เราใช้คำรวมๆ ว่าทำบุญแบบง่ายๆ

ดังนั้น สิ่งที่น่าเศร้า บางคนนิสัยไม่ดี ทำกรรมไว้มากแต่มีบารมีเก่ามาก เรียกว่าใครก็ทำอะไรไม่ได้ ดังที่เห็นในปัจจุบัน...

เมื่อได้ผงวิเศษหลวงปู่โตมา และรวมกับผงมากมายที่สะสมมากและเสกทุกพิธี

ดังจะเห็น และทำให้สมเด็จมหาโภคทรัพย์ดีมาก ๆ ในการห้อยอาราธนา เลี่ยมทองเลี่ยมเงินไปหลายท่าน

ผมบอกที่ปรึกษาเสมอ พระถ้าสร้างมาคนไม่ห้อยจะสร้างทำไม แจกไปคนไม่ห้อยก็ยัดใส่ถุง มาขายประมูลยังกะสินค้า

ต้องสร้างให้เป็น limited edition แบบของโบราณไปเลยถึงดี ชนิดที่คนสร้างยังต้องห้อยอาราธนา

ดังนั้นจึงได้วางโครงการรวมมวลสารที่เสกทั้งสายปราบมาตลอด และผงวิเศษ 5 ประการที่เสกพร้อมสมเด็จมหาโภคทรัพย์สร้างขึ้นมาด้วยพิมพ์ที่ถือว่า มีเดชะบารมี...

ทีนี้ ก็คิดอยู่นานขอท่านใดเสกดี ผมน่ะชอบเสกเดี่ยวอยู่แล้ว ดังที่ชัดเจนตอนเสกเหรียญท้าวเวสสุวรรณซึ่งเสกหมู่ ผมไม่ส่งมวลสารอะไรไปเสกเลย เพราะผลออกมาก็ตามที่เห็น พลังหลากหลายไป...

สุดท้าย หวยก็ออก ตัดสินใจส่งไปขอครูบาอาจารย์ที่ผมชื่นชอบมาก แค่สบสายตากับท่านผมเล่นสะดุ้งเฮือกเลย เพราะใจผมถือว่าท่านเก่งเหมือนหลวงปู่โนเลย

ชุดนี้อาศัยเส้นสาย รับประกันเสกได้ถึงใจพระเดชพระคุณ...

รอครับ ส่งมาวันไหนทางวัดจะแจ้งแล้วก็รอดูว่าจะได้รับพระวันไหน...

5. konun88

หลายท่านอยากจองรุ่นทิ้งทวนนี้ก่อน ผมก็ได้แต่ตอบว่า "รอได้รับพระตรวจนับให้ชัวร์ก่อนนะครับ กันพลาด"

เพราะผมยังไม่นับจำนวนแน่นอน รีบๆ และเผื่อพระหาย พระแตกหักระหว่างจัดส่งอีก รับปากไปแล้วทำไม่ได้จะเสียอารมณ์กันเปล่า ๆ

อย่างน้อยวัดจัดส่งมาแจ้งผม ผมตรวจเช็คก็พอคำนวณวันได้รับได้ล่ะครับ ...

สำหรับการจัดชุดพระห้อย 3 องค์หรือ 5 องค์แล้วแต่...

ในแต่ละท่านย่อมมีสูตรต่างกันไป ซึ่งสิ่งสำคัญดังผมแจ้งไป เหมือนเราเอาคนต่างพื้นที่ ต่างถิ่น นิสัยต่างกันมาอยู่รวมกัน หากเข้ากันไม่ได้ย่อมเกิดปัญหา

ดังผมเจอไปแล้ว คือทำให้ทำอะไรติดขัด หงุดหงิดไปเลย จึงต้องระวังให้มาก...

แต่หากมาค่ายเดียวกัน พื้นฐานเดียวกันก็ง่ายหน่อย...

คือมาจากสำนักเดียวกันแต่สร้างคนละรุ่น นี่พูดกันง่าย

ตะกรุดควรให้ต่ำกว่าพระ ดังผมใช้ชุดเป็นหลักคือ พกมหาระงับทศทิศซักดอก เพราะหากใช้พระเครื่องยังไม่มั่นใจว่าจะได้ตรงจุดหรือเปล่า...

ส่วนที่เหลือ ก็ผมยึดสูตรเอาความแตกต่าง พอรวมเส้นเดียวก็จะอานุภาพครบทุกด้านไป... มหาอำนาจ เมตตา แคล้วคลาด...

หากเป็นสายปราบ ก็อย่าเอาพระ ตะกรุดก็ตะกรุดไปเลย เพราะเราจะไม่ปราณี (พระย่อมปราณีเสมอ)

ทีนี้ในทางกลับกันเคยคุยกับที่ปรึกษา...

หากคนอื่นมาปราบเราบ้างล่ะ 555 แบบเขาเอาตะกรุดสายปราบเขามาล่อเรา...

ก็ต้องดวลกันล่ะครับ ใครเข้าถึงแก่นพลังได้มากกว่า และตะกรุดใครแน่กว่า...

เราจึงยึดหลักการเสกตามที่บรรยายไป ฆราวาส แล้วปิดท้ายพระอริยสายโหด สายดุ....

พระอรหันต์สมัยพุทธกาลยังมีความเป็นเอตทัคคะ คนละด้าน...

ผมไม่ได้หมายถึงขอพระอรหันต์สายปราบลงให้ปราบเบียดเบียนใคร เพราะท่านย่อมไม่ทำเช่นนั้น แต่สูตรสายเราขอท่านลงคุมพลังอำนาจฆราวาสที่ลงให้คงทน กันโดนเพื่อนมาปราบ มาคัดถอน...

ทีนี้ หากใช้พระเครื่องสายเราที่เสกจนถึงขีดสุด ก็ตัดปัญหาไปได้ ใครจะเอามีดหมอ ตะกรุดมาปราบเรา ไม่ต้องกังวล ที่เห็นชัดที่สุดคือพระรอดปราบพิภพ ที่ย่อมหาที่เหนือกว่ามาปราบยากแล้ว...

การจัดชุดพระหลายองค์ ย่อมยากเกินจะบรรยาย หากจัดชุดเสร็จ ผมก็ทำสมาธิ นำพระชุดวางบนมือแล้ว สำรวจลมหายใจ ถ้าโล่งไม่ติดขัด ไม่มีหงุดหงิด จิตรวมตัวคือใช้ได้ ห้อยไปราบรื่น...ก็ถือว่าผ่าน..

6. konun88

เว็บเจ๊งหลายวัน ... สำหรับพระรุ่นทิ้งทวน พระเลขาท่านติดงานศพญาติ จึงขอจัดส่งให้ผม อย่างช้าพุธหน้านะครับ ได้พระแล้วจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบ...

7. konun88

กำเนิดรุ่นทิ้งทวน มหาเดชะบารมี...

การรอคอยอันยาวนาน สิ้นสุดแล้ว.....

หลวงปู่อัดพลังให้อีกรอบเมื่อเช้า ปิดท้าย

เมื่อฝากพระเลขาถามท่านเรื่องการเสก ท่านยิ้มๆ ไม่พูดอะไรครับ

เสียดายถ้าผมไปถามเองน่าจะได้อะไรบ้าง555

เพราะตอนรอบเสกกริชทิ้งทวนท่านก็บอกมาเลย "ลงมหาอำนาจ มหาปราบ คงกระพันชาตรีฯ"

วันนี้ทางวัดจะส่งมาให้ครับ... รอลุ้นพรุ่งนี้จะรีบวิ่งไปไปรษณีย์เลยถ้ามาถึง55

ดังผมแจ้งไป จะเสก วันเดียว 3 วัน 1 อาทิตย์ก็ทำได้ แบบส่งไปลำพูนจบไปแล้วแต่ทีนี้ ทิ้งทวนแล้วผมอยากให้ถึงจุดที่เรียกกันว่า "ไร้เทียมทาน เลยจากคำว่าสุดยอดไปอีก...."

ชนิดที่ว่ายากจะสร้างให้เหนือกว่านี้อีก หากมีผู้ใดสร้างให้เหนือกว่านี้ผมจะยินดีมาก มาปล่อยให้ผมเช่าบูชาได้ ยินดีเช่าหาเน้อ.....55

คำว่าดี คำว่าสุดยอดของผมไม่ใช่ตรวจพลังแล้วมือหัก หลังกระแทกฝานะครับ แต่หมายถึงไปใช้อาราธนาแล้วเห็นผลได้ดั่งใจ ไม่มีติดขัด นี่คือคำตอบ...

ด้ห้อยติดตัวกันจนวันตายเลยครับ รุ่นนี้

รอผมได้พระตรวจนับก่อนนะครับแล้วจะมาแจ้ง....

ท่านที่โอนค่าบูชามาแล้วผมได้ถวายวัด ถวายหลวงปู่ พระเลขาและสั่งน้ำเห็ดหลินจือของบำรุง นมเอนชัวร์ถวายท่านไปหลายรอบแล้วครับ...

8. konun88

พิมพ์ปฐมเทศนา ่จำนวนไม่แน่ชัด จำได้คร่าว ๆ ประมาณ 15 องค์ เพราะสร้างยากมาก ๆ ไม่เหมือนพระสมเด็จ กดทีเดียวได้เลยรายละเอียดไม่มาก

แต่พิมพ์นี้บางองค์กดตั้ง 5-6 รอบกว่าจะได้ คือพอไม่ชัดปุ๊ป ยุบกดใหม่เลยครับ กินแรงมาก

ดังเคยกล่าวไป ปาฏิหารย์ในพระพุทธศาสนามี 3 อย่างคือ

1.อิทธิปาฏิหารย์ การแสดงฤทธิ์อันอัศจรรย์ (อันนี้คนชอบ)

2. อเทสนาปาฏิหารย์ คือการทายใจ ดักจิตดักใจ (คนยิ่งชอบ ผมเจอบ่อย เช่นคิดอะไรรู้หมด ทายลักษณะ ความเป็นอยู่เราถูกหมด พระแบบนี้คนชอบเข้าหา เฝ้ากันเลยล่ะครับ )

3. อนุสาสนีปาฏิหารย์ คือ การแสดงธรรมแก้ทุกข์ให้เรา แสดงธรรมอันน่าอัศจรรย์

หลวงปู่เหิร อาจารย์ผมสอนว่า พระพุทธเจ้าสรรเสริญอนุสานีปาฏิหารย์ที่สุด ซึ่งผมก็เคยพบปาฏิหารย์นี้ตอนผมทุกข์ใจสุด ๆ หลวงปู่ท่านสอนไม่นานผมหายทุกข์ใจ จำมาจนทุกวันนี้ ทั้งที่คำสอนก็เหมือนๆ พระอื่นสอนมา เราก็รู้ อ่านในหนังสือในเน็ตมีเพียบ แต่ไม่แก้ทุกข์เท่าหลวงปู่บอก ... นี่สิปาฏิหารย์อันสูงสุด

หลวงปู่สอนว่า พระพุทธเจ้าท่านไม่ชอบ อิทธิปาฏิหารย์และอเทสนาปาฏิหารย์เพราะทำให้คนหลง ยึดติด หลวงปู่บอกท่านไม่ทำหรอก เรื่องดักจิตดักใจคน จะทำทำไม ทำแบบนี้คือหวังล่อคนให้เข้าหา...

ในรุ่นกายสิทธิ์ทิ้งทวนที่ท่านอธิษฐาน ผง เกศาไว้ ท่านบอกท่านลงอนุสานีปาฏิหารย์ไว้ด้วย ผมก็ค้นหาความหมายการดึงพลังนี้อยู่นาน จนเข้าใจ จึงขอสร้างรุ่นทิ้งทวนนี้...

ความหมายของพิมพ์นี้หลายท่านย่อมทราบ จากพุทธประวัติที่ ...

พระพุทธเจ้าหลังตรัสรู้แล้ว ท่านพิจารณาจะเผยแพร่ศาสนาแต่เกรงว่าหลักธรรมจะลึกซึ้งไป จนท่านพิจารณาเรื่องบัว 4 เหล่าแล้วจึงมีกำลังใจเผยแพร่ศาสนา ท่านได้ไปแสดง ธรรมจักรกัปปวัตนสูตร อันเป็นปฐมเทศนาโปรดปัญจวัคคีย์ จนพระอัญญาโกณฑัญญะได้ดวงตาเห็นธรรม

พระรัตนตรัยครบองค์ 3 กงล้อธรรมจักรเริ่มหมุนจนว่า 2564 ปีกว่า ๆ นี้...

พิมพ์นี้จึงมีความหมายดียิ่งในการแสดงปาฏิหารย์ของพระพุทธเจ้า การแสดงธรรมท่านอย่าว่าแต่มนุษย์ เทพเทวดา ยังต้องรับฟัง...

ความหมายอานุภาพย่อมคือ เดชะบารมี ความก้าวหน้าในหน้าที่การงาน พลังอำนาจบริวาร...

ด้านหลังฝัง ไหลน้ำพี้ แร่เหล็กเปียก ข้าวสารหิน....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2021
  9. konun88

พิมพ์ปิดตา อันนี้ชอบส่วนตัวครับ พระปิดตาชอบมาก

ด้านหลังฝังเม็ดชนวนประลัยกัลป์ จากการหลอมชนวนสร้างหนุมาน... ตะกรุดข้าวสารหิน

สร้างด้วยความชอบล้วน ๆ ครับ เด่นด้านคุ้มครอง ปิดป้องการโดนส่อง และมหาลาภ... อำนาจบารมี...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2021
  10. konun88

พิมพ์ปรกโพธิ์ สร้างหลังสุดในขณะที่จะหมดแรงแล้ว สร้างได้ 10 องค์ครับ หมดแล้วยอดจองเต็ม 5555
    ด้านหลังฝังเม็ดชนวนประลัยกัลป์ จากการหลอมชนวนสร้างหนุมาน... แร่เหล็กเปียก ข้าวสารหิน

อยากทำเยอะ ๆ นะครับแต่หมดแรงจริงๆ เล่นเอาผมไปฝังเข็มบ่า เกือบ 10 รอบจนทุกวันนี้กว่าจะฟื้นตัว.... ต้องครอบแก้วเจาะเลือดที่บ่าออกเลย เลือดดำปี๋...

บอกเลยว่ารุ่นนี้แรง .... คนสร้างยังแทบเดี้ยงครับ ฝังเข็มเจ็บนะครับ ไม่ใช่เหมือนมดกัด เหมือนธูปจี้ล่ะครับ ..

ปัจจุบันผมเลิกกดพระแล้ว เพราะปวดบ่าเลย

11. konun88

ความหมายของคำว่า "มหาเดชะบารมี...."

หลังได้ผงวิเศษหลวงปู่โตมา คนขี้เกียจสวดมนต์อย่างผม เน้นสวดในใจ ยังต้อง ฝืนมาสวดมนต์เช้าค่ำทุกวัน

คำที่หลวงปู่เหิร บอกยังก้องในหู และในใจ "หลวงปู่โตให้หลวงปู่สวดชินบัญชรทุกวัน"

ผมก็ต้องสวดคาถาชินบัญชรทุกวันเช่นกัน ปกติ มีคาถาอื่นสวดมากมาย ก็ลด ๆ เน้นชินบัญชร

และ ผลที่ตามมาคือ ความราบรื่น สำเร็จอันน่าอัศจรรย์ มีโควิดแพร่ระบาดแถว ๆ ที่พัก ใส่แหวนมหาชะตาก็รอด รอฉีดวัคซีนเข็มแรกวันนี้ช่วงบ่ายครับ 5555

ความราบรื่น ความอิ่มใจจากการสวดมนต์ทำสมาธิ ทำให้คำสอนต่างๆ ที่เคยได้รับ ผ่านหูก็กลับมาแจ่มชัดอีกครั้ง

ทำให้ผมรู้สึก อยาก หยุดการสร้างของขลัง ไปอีกนาน จนกว่าคำอธิษฐานบางอย่างเป็นจริง ซึ่งชาตินี้อาจจะได้หรือไม่ได้ก็ได้ ก็รอดูกันไป

"เมื่อทำทานมาก ๆ หรือที่เราเรียกกันว่าบุญ ก็เหมือนไอน้ำที่สะสมจนกลั่นมาเป็นหยดน้ำ และสะสมมากเข้าลงตุ่ม ภาชนะใส่น้ำต้องดีไม่รั่วด้วย จนเหมือนน้ำเต็มตุ่ม นั่นคือบารมี..."

คนมีบารมีคือสามารถ ตักน้ำกินเองได้ แบ่งให้คนอื่นได้ นั่นคือ ผู้ทรงบารมีอย่างแท้จริง.... คือสิ่งที่เราต้องการ

จะมีบารมี 10 ทัศ หรือ 30 ทัศแบบพระโพธิสัตว์อะไรแล้วแต่ แต่เราก็หวังใช้บารมีในทางที่ถูกต้อง

ยุคปัจจุบัน คนไม่ดีหลายคนดันเจือกมีบารมี ก่อกรรมทำเข็ญแต่ไม่มีใครทำอะไรได้ ได้แค่สาปแช่ง ก่นด่า ซึ่งทำไปก็เท่านั้น จนกว่าบารมีเก่าเขาจะหมด กรรมถึงตามมา...

รุ่นทิ้งทวนนี้ จึงรวมบารมี ปาฏิหารย์ทุกอย่างที่สะสมมาจากมวลสาร และผู้เสกทรงอภิญญาอริยจิตอันเป็นอัศจรรย์

เพียงแค่ผมสบตากับท่าน ผมสะดุ้งเฮือก ได้แต่อุทานว่า ใช่แล้วเหมือนหลวงปู่โนเลย...

ผมจึงรอ ร๊อ รอจนลิ้นแทบห้อยนับวันอันยาวนานยิ่งกว่ารอพระบางรุ่นที่รอ เกือบปี ยังไม่ทรมาณเท่านี้

จนถึงขีดสุด และทำบุญกับหลวงปู่ท่านจนเต็มที่ เพื่อได้มีบุญสัมพันธ์กับท่าน

ชนิดที่ใครสร้างได้เหนือกว่า ติดต่อปล่อยให้ผมได้ ผมจะยินดีเช่าอย่างยิ่ง... อย่ามั่วเรื่องพลังนะ เรื่องดูพลังคนที่รู้จักผมดีจะรู้ว่านั่นของเด็กเล่นสำหรับผมเน้อ...

เบญจภาคีไรผมก็เฉยๆ แล้วครับ เพราะรุ่นนี้สร้างเอง ชัวร์ฝ่าในเรื่องอานุภาพ...

และนี่คือการทิ้งทวนอย่างแท้จริง.... กระซิบว่าหวงมากไม่ส่งไปลำพูนเน้อ หวงจัด แต่จะมีการรีวิวกระแสครับ รอผมได้พระแล้ว หวังว่าพรุ่งนี้บ่ายๆ คงได้...

แต่เตรียมคำตอบไว้ว่าคงไม่ไกลเกินนี้ ขอโม้ที อย่าด่ากันนะ "มีอานุภาพเหนือกว่าวัตถุมงคลใด ๆ ที่เคยสร้างมา เพราะรวมอำนาจแห่งพุทธบารมี และอำนาจแห่งคาถาอาคมได้ครบครัน...ได้เปรียบตรงใช้เทาๆ ได้นิดหน่อย"

12. konun88

ยุคสมัยเปลี่ยนไป จะเน้นคงกระพันชาตรีมหาอุดแบบยุคโบราณ รบทัพจับศึก หรือเมตตาพุทธบารมีจ๋า แบบยุคสร้างพระสมเด็จก็ยากแล้ว ต้องผสมผสาน รับมือแนวกลียุคนี้ล่ะครับ

รบกับเชื้อโรค ภัยธรรมชาติ ภัยพิบัติ ไฟไหม้

การสร้างบุญทานบารมีจึงต้องให้เต็มเปี่ยม ตามหลัก ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน...

แนวทางสายเราเน้นปฏิเสธแนวธรรมบารมี แต่ก็ถือว่าผสานผสานไปเมื่อเป็นรูปพระ

ไว้สายโหดค่อยพกตะกรุด ตัวผมเองรู้สึกว่า พอแล้วจึงขอวางมือในแนวทางนี้...

หลังห้อยพระสมเด็จมหาโภคทรัพย์มาก็เลยรู้ว่าตอบโจทย์ได้

ครั้งทิ้งทวนนี้จึงขอฝากผลงานไว้แล้วหยุดให้ยาวนานจนกว่าคำอธิษฐานประการนึงเป็นจริงครับ ซึ่งไม่รู้ชาตินี้จะได้ไหม...

13. lordsir

lordsir Active Member

23 กรกฎาคม 2006
    ร่วมบุญ ปิดตา1องค์ ครับ ทันไหมครับ

14. konun88

รอตรวจนับแล้วจะแจ้งไปครับทางข้อความ

15. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

จองปฐมฯ ไม่ฝังตะกรุด 1 องค์

16. konun88

พระมาถึงแล้ว ขอตรวจนับก่อนนะครับ

17. konun88

ปิดการให้บูชา ท่านที่แจ้งมาผมตอบรับคือได้พระนะครับ จะจัดส่งให้ครับ

พระหมดทุกรายการ ปวดหัวจริงๆ รุ่นนี้555

แล้วจะมาสรุปว่า ชุดนี้ทำบุญอะไรบ้างครับ คัดมาแล้ว มหากุศลทั้งสิ้น

18. konun88

รีวิวกระแสพลัง......

ตามหลักแห่งการเสก 7 เสาร์ 7 อังคาร 49 วันและตามความถนัดของท่าน

พิมพ์ปฐมเทศนา ออร่ารัศมีขาว สว่าง แข็งแกร่งดั่งหินผา ดั่งเหล็กกล้า ใจกลางกระแสพลังแข็งแกร่ง แผ่รัศมีออก เป็นพลังแห่งอำนาจบารมี สง่าราศีมีเทพรักษาทุกองค์ เด่นด้านอำนาจบารมี มหาอำนาจ คือทำให้ผู้อื่นเห็นรู้สึกเกรงในอำนาจ

ลาภผลมีครบเช่นกันเพราะมวลสารเดิมเด่นด้านนี้ เสริมอำนาจบารมี ทีนี้ พลังลึก ๆ เราดูไม่ออกแล้ว ท่านซ่อนกระแสไว้ แต่แตกต่างจากสมเด็จมหาโภคทรัพย์ชัดเจน ในอำนาจความแข็งแกร่งของกระแสพลัง

สมเด็จเป็นความสุกสว่างนุ่มนวล รุ่นนี้ชุดนี้เป็น สง่าราศี แบบให้ผู้อื่นเกรงใจ

แบบฝังตะกรุดกับไม่ฝังต่างตรงอำนาจตะกรุดเสริมครับ ไม่แตกต่างกันมาก...

พิมพ์พระปิดตา พลังกระแสแห่งการปิดให้ยากอ่านกระแส แต่ก็ ออกเมตตา มหาลาภ และคุ้มครอง กระแสพลังออร่า ออกสุกสว่างเช่นกัน.... ต่างจากพิมพ์ปฐมเทศนาตรง เป็นความสงบ และเมตตามากกว่า เพราะเป็นพิมพ์ปิดตามหาลาภ ไม่ใช่มหาอุด ...

พิมพ์ปรกโพธิ์ ออร่าออกทองคำ และแดง เหมือนดวงอาทิตย์แต่ไม่ร้อน เป็นพลังแห่งความอบอุ่น สมเป็นพิมพ์ปรกโพธิ์ พลังค่อยๆ แผ่ออกมาเป็นระลอก ๆ ๆ ๆ

สรุป แตกต่างจากพระสมเด็จ แบบหนังคนละม้วน สมกับชื่อรุ่นและการเสกที่แตกต่างกันครับ... แต่พื้นฐานกระแสแห่งลาภผลส่งเสริมกิจการ โภคทรัพย์มีเช่นกัน...

ทั้งนี้ทั้งนั้น ลาภผลมีเช่นกัน แต่เด่นคนละแบบ... สมเป็นรุ่นทิ้งทวนครับ พระมีเทพรักษาทุกองค์

อย่างไรก็ดี การรีวิวนี้เป็นแค่เบื้องต้นเท่านั้น สิ่งสำคัญต้องนำไปอาราธนาใช้ให้เกิดผลครับ... เพราะความลึกล้ำของครูบาอาจารย์ในมวลสารและที่เสกเกินประมาณครับ

ย้ำพระมีเกศาทุกองค์ ครบถ้วนเหมือนพระสมเด็จ พระสมเด็จหลายท่านบอกห้อยแล้วคนยิ้มให้คุยดีด้วย แต่รุ่นนี้คนจะเคารพนับถือ และเกรงใจ สมชื่อผู้มีเดชะบารมีครับ..

เสริมต่างจากพระสมเด็จอีกประเด็นคือ มหาปราบ มหาสะท้อน หากมีคนคิดร้ายก็จะแพ้ภัยแบบคาดไม่ถึง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2021
  19. konun88

ในการเสกครั้งนี้ผมภูมิใจมาก เพราะผมเองเคยเอาของที่หลวงปู่ท่านนี้เสกมา ให้ที่ปรึกษาพิจารณา บางอย่างตะกรุดดอกกะจิดริด ที่ปรึกษาถึงกับช็อค

บางอย่างท่านครูเข้าตกใจเลย คือคุณลักษณะการเสกและความแข็งแกร่งของท่านตรงจริตเราคือ

1. การเป็นเสือซ่อนคม เสือซ่อนเล็บ แบบกางเล็บทีศัตรูพินาศ

2. การเสกที่ลงเมตตาไม่มาก เน้นมหาอำนาจ คำว่ามหาอำนาจคือทำให้เรามีอำนาจเหนือกว่าอีกฝ่ายหนึ่ง แบบ สบตากันอริต้องหลบตาถอย

3. คุ้มครองป้องกัน กันภูติผีปีศาจคุณไสยชนิดที่ไม่แพ้ท่านใดในแดนดินถิ่นสยาม

4. มหาปราบ ที่ท่านไม่ค่อยลง แต่รุ่นนี้ขอพระเลขาท่านย้ำแล้วย้ำอีก ขอท่านลงให้เต็มที่...

ความเจนจัด ช่ำชองในคาถาอาคมของท่านนับว่าเป็น 1 ในตองอู สมเป็นสายสำเร็จลุนแท้ๆ ไปร่ำเรียนวิชามาจาก ลาวตั้งแต่สมัยหนุ่ม

ทำให้ท่านเสกรวมธาตุ รวมพลังมวลสารแรงๆ ได้ ผมเห็นได้ชัดตอนท่านจารแผ่นชนวน Butterfly ที่เสกพร้อมตะกรุดมาแล้วว่าแน่ ๆ พอท่านจาร อัดคลิป ที่ปรึกษาตกใจเลย

"แน่นอนจริงๆ ท่านเกลี่ยกระแสพลังออกหมดจัดใหม่เลย" คือเสกรวมธาตุได้เยี่ยมยอด

แน่นอนครับ ก็ได้ทำบุญกับท่านไปเต็มพิกัดจัดเต็ม พอดีช่วงเสกวัดมีสร้างห้องน้ำพอดี ก็ร่วมบุญไปหลายรอบ

อย่างไรก็ตาม สิ่งสำคัญ รวมถึงผมด้วยขอให้อาราธนาบูชาด้วยจิตศรัทธา แล้วจะเห็นผลว่า ทิ้งทวนนี้ แจ่มแค่ไหนครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2021
  20. konun88

รุ่นทิ้งทวน มหาเดชะบารมี

1.พิมพ์ปฐมเทศนาฝังตะกรุดเงินสร้าง 15 องค์ บูชาองค์ละ 1,000 บาท

2. พิมพ์ปฐมเทศนา ไม่ฝังตะกรุดสร้าง 15 องค์บูชาองค์ละ 700 บาท

3. พิมพ์ปิดตา ฝังตะกรุดเงินสร้าง 15 องค์บูชาองค์ละ 1,000 บาท

4. พิมพ์ปรกโพธิ์ ไม่ฝังตะกรุดสร้าง 10 องค์ บูชาองค์ละ 700 บาท

รวม 48,900 บาท สมทบเพิ่ม 2,204 บาท

ร่วมทำบุญระหว่างการปลุกเสก 999+6000+10,000 = 16,999 บาท
    ตามโพสก่อนหน้านี้

ร่วมทำบุญผ่านทางศิษย์หลวงพ่อสมบูรณ์ในการช่วยหลวงพ่อสร้างโรงพยาบาล 10,000 บาท

ทำบุญสร้างกุฏิสงฆ์พร้อมห้องน้ำ ถวายหลวงปู่แสง 5,000 บาท

ทำบุญกองทุนพระภิกษุสงฆ์อาพาธ หออภิบาลสงฆ์ 5,000 บาท

ทำบุญถวายครูบาอาจารย์ 10,000 บาท

ทอดผ้าป่าสร้างโรงพยาบาล 1,000 บาท

สร้างถนน 1,000 บาท

ถวายน้ำเห็ดหลินจือบำรุงครูบาอาจารย์ 871 บาท

ถวายอาหารเสริมครูบาอาจารย์ 1,234 บาท