เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอ๋เชียงใหม่

เอ๋เชียงใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    เอาเลยครับปรับราคาให้เท่ากับทางวัด

2. AKE369

AKE369 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับทุกท่าน ผมว่าน่าจะใช้ราคาวัดเลยครับ คนทำบุญทั้งได้บุญและได้ของดีไว้ใช้ไว้ติดตัว ส่วนวัดก็ได้ที่พักสามเณรภาคฤดูร้อนในเร็ววันเพราะปัจจัยของสมาชิกทุกท่านที่ร่วมทำบุญกันครับ และเสมอภาคทุกส่วนครับ

3. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ,

ลำดับที่ 21 รับสิทธิ์จอง พระปิดตาปั้น(จตุพิธพรชัย) องค์ละ 500 บาท 1 องค์ และ รับองค์ละ 800 บาท เพิ่มอีก 2 องค์

ขอบคุณครับ

4. totto99

totto99 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าราคา สมาชิก ทำให้มีปัญหา
    ก้ ปรับ เป็นราคาวัด ได้เลยครับ
    ขอบคุณครับ
    ทำบุญครับ ยังไงห้ได้ครับ

5. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    ปรับตามวัดเลยครับ ยินดีทำบุญครับ

6. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ถ้างั้นพระปิดตาปั้นนี้ขอให้ปรับราคาเท่ากับทางวัดจ้า

7. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ยินดี ปรับเป็นราคาวัด ครับ
    วัดจะได้ปัจจัยไปทำสาธารณะกุศล
    พี่นิ่มและคณะจะได้เห็นผลบุญและกุศล ทันตา ไม่ต้องเหนื่อยมาก ๆ

8. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

ปรับราคาเท่ากับทางวัดเลยครับ ถือว่าทำบุญร่วมกันครับ

9. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ผมขอเสนอดังนี้ครับ เนื่องจากสมาชิกแต่ละท่านมีฐานะทางการเงินไม่เท่ากัน บางท่านอาจจะยังเป็นนักเรียน จึงน่าจะให้เขาเลือก ส่วนท่านที่ไม่มีปัญหาอยากจะทำบุญก็เชิญตามสะดวกครับ สำหรับผมยินดีทำบุญตามราคาวัดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2014
  10. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    ตามราคาวัดเลยครับพี่ องค์ละ 1,000 บาท จอง 2 องค์ เหมือนเดิม พรุ่งนี้โอนแล้วแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

11. sos1970

sos1970 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011

สวัสดีครับ

ขอให้ปรับราคาเท่ากับทางวัดฯ

12. NEWESTTSEWEN

NEWESTTSEWEN เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    เห็นควรว่าน่าจะปรับราคาให้เท่ากับทางวัดครับ จะได้ไม่เกิดปัญหา ช่วยกันคนละไม้คนละมือ น่าจะสำเร็จได้ไวขึ้น วิหารทานบุญใหญ่ครับ

ปิดตาปั้นก็ขนาดโตกว่าพระผงขนาดแขวนคอที่มีอยู่ทั่วไปอยู่แล้ว ผมว่า 1,000 ก็น่าจะเหมาะสมครับ แต่ก็เข้าใจว่าบางท่านอาจจะมีปัญหาเรื่องปัจจัยไม่พอ ก็ยังคิดไม่ออกว่าจะชดเชยกันอย่างไรดีครับ พอจะมีใครคิดทางออกในกรณีนี้ได้บ้างไหมครับ

13. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

ที่ผ่านมา พี่หนุ่มทิพย์ก็มีน้ำใจนำวัตถุมงคลมาให้ร่วมบุญในราคาที่พิเศษมากๆ
    หาก รายการนี้ ราคาสมาชิก ทำให้มีปัญหา

" ยินดีให้ปรับราคาเท่ากับทางวัดฯ ตามที่พี่หนุ่มทิพย์เห็นสมควรครับ " ขอบคุณครับ

14. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าเพิ่งโอนครับ
    มีเวลาถึงปลายเดือนมีนาคม และเรื่องราคา ผมต้องรักษาคำพูดด้วย เว้นเสียแต่ว่า ยังอยากให้หยวนๆกันจริงๆ

ประชาธิปไตย แปลว่า "ต้องฟังเสียงส่วนใหญ่ โดยเคารพเสียงส่วนน้อย" จึงจะเรียกว่าประชาธิปไตยครับ

แต่การปกครองทุกรูปแบบ ต้องยึดหลักธรรมาภิบาลเป็นหลักด้วย

อย่างถ้าเสียงส่วนใหญ่ ยุให้ทำชั่ว แล้วไม่ฟังเสียงส่วนน้อย ก็จะกลายเป็นพวกมากลากไปเป็นโจร

เพื่อนสมาชิกหลายท่านอุปถัมภ์กันมานาน ผมก็อยากจะถือโอกาสตอบแทนบ้างตามโอกาส

อย่างล่าสุด มีคนมาขอซื้อพระปิดตาทรงเมตตาองค์ละหลายพันกับพี่นิ่ม พี่นิ่มก็แนะนำให้ไปซื้อแหล่งอื่น แทนที่จะแนะนำกระทู้เราที่เพื่อนสมาชิกเช่าไว้หลายองค์ เรื่องนี้ผมยังเคืองพี่นิ่มอยู่ แต่ดูเจตนาของพี่นิ่มแล้ว แกเชื่อว่า ราคาจะแพงกว่านี้ จึงต้องละไว้

เมื่อเป็นดังนั้น ผมจึงหาวิธีที่จะตอบแทน จึงใช้รายชื่อที่เคยบันทึกลงตารางไว้ เป็นการบันทึกของเพื่อนสมาชิกท่านอื่นอีกต่างหากมิใช่ผม ลองค้นดูข้อมูลในกระทู้ได้ ว่าจำนวนถูกต้องหรือไม่

หากยึดว่า "เคยร่วมบุญกันมา" ผมว่าน่าจะมีเกิน 106 ท่าน
    ดังนั้น หากจะประสงค์ให้หยวนๆกันจริงๆ ต้องหาชื่อมาให้ครบทุกท่าน อย่าให้ขาดตกหล่น จะไม่เป็นธรรมกับผู้เคยร่วมบุญกันมาครับ

1.ลองส่งชื่อมาให้ครบกันดูนะครับ เอาเฉพาะผู้เคยร่วมบุญกันมา....(น่าจะเกิน300คนนะ)

2.แต่ถ้ารวบรวมไม่ได้ ก็ต้องถามว่า จะให้ผมรักษาคำพูดดีหรือไม่

3.ถ้าไม่ ก็ต้องหาใครเป็นนายหน้า เปิดกระทู้ใหม่ แล้วทำหน้าที่แทนผม ผมจะออกค่าสมาชิกพรีเมี่ยมให้เองด้วยความเต็มใจ (รอมานานแล้ว)

เลือกได้ครับ ว่าจะเอาข้อไหน........

เลือกได้แล้ว ผมมีออพชั่นให้เลือกอีก ผมมีมุกเยอะ ....อย่าลืมว่าผมคือ "หนุ่มทิพย์" ซะหน่อย!

15. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

รวมบุญตามกำลัง โดยไม่เบียดเบียนตนเองดีที่สุดครับ

16. knurack

knurack เป็นที่รู้จักกันดี

ปรับตามราคาวัดได้เลยครับ ยินดีร่วมทำบุญครับ

17. jatukarm

jatukarm เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    เห็นด้วยกับการปรับให้เท่ากับราคาวัดอีกหนึ่งเสียงครับ
    อยากให้ถือที่การร่วมทำบุญกับทางวัดมากกว่าตัววัตถุมงคลครับ
    การตัดราคาวัดอาจดูไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไหร่

18. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

เอาสบายใจ ปรับเท่าราคาวัดก็ได้ ไม่มีปัญหา สาธุ

19. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    ผมว่าปรับราคาเท่ากับทางวัดเลยดีกว่าครับ วัดยังขาดปัจจัยอยู่เยอะ งานก่อสร้างที่พักภิกษุ สามเณร ใช้เงินไม่ใช่น้อย องค์ละ 1000 ถ้ามีพระอยู่แค่ 200 องค์ ก็ได้แค่สองแสนเอง ช่วยๆ กันดีกว่า

20. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ผมขอจอง 1 องค์ แต่ขออนุญาตโอนเงินสิ้นเดือน มีนา ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้