บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. nongfore

nongfore เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    เมื่อวานผมได้คุยกับคุณบอลแล้วครับ ไ้ด้รับคำแนะนำเยอะแยะเลยครับ
    คุณบอลเลยฝากบอกว่า คิวก็ยาวเหมือนเดิมครับ 300-400 คนครับ
    ขออนุโมทนาครับ

2. ทวีสมบัติ

ทวีสมบัติ สมาชิก

วันนี้ 30/10/52 ได้ทำบุญที่วัด โพธิ์ศรีสุขาราม จ.กาญจนบุรี จำนวน 1,000.- และวัดพระปรางค์มุณี จ.สิงห์บุรี จำนวน 1,000.- "ได้อนุโมทนา และอุทิศส่วนบุญส่วนกุศล ให้กับเทวดาอารักษ์ ที่ปกปักรักษาคุณบอล และเจ้ากรรมนายเวร ของคุณบอลด้วย ร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกันนะค่ะ

3. ทวีสมบัติ

ดิฉันกราบเรียน แจ้งการสร้างบุญมายังสมาชิก ด้วยวัดโคกตะเคียน หมู่4 ต.สระแก้ว อ.ท่าศาลา นครศรีธรรมราช กำลังสร้างอุโบสถ และอยู่ระหว่างตั้งกองผ้าป่าเพื่อสร้างหน้าบัน และจะยกช่อฟ้า ในวันที่ 14 เม.ย 2553 ซึ่งก่อนหน้านี้ดิฉันได้จัดสร้างพระประธาน และพระอัครสาวก ซ้าย/ขวา (เคยโพส์ทลงที่นี่ โดยLONG) ดิฉันจะลงรูปให้ดูนะค่ะ

4. ทวีสมบัติ

กราบเรียนเชิญ ท่านสมาชิก ช่วยกันบอกบุญ เพื่อสร้างอุโบสถ และสร้างหน้าบัน วัดโคกตะเคียน หมู่4 ต.สระแก้ว อ.ท่าศาลา จ.นครศรีธรรมราช
    สำหรับท่านที่รู้จักวัดนี้ หรือกลับบ้าน อย่าลืมร่วมกันทำบุญ กับเจ้าภาพ
    คุณ อริสา 081 - 834 6375 หรือเจ้าอาวาส พระครูสุนทรบุญทัติ
    TEL 086 - 270 7714 วันที่ 14/04/2553 ทางเจ้าภาพจะทำการสมโภชน์ หน้าบัน และ ยกช่อฟ้า (13/04/2553 เวลา 19.00น.สมโภชน์ พระประจำวันหน้าตัก 9" จำนวน 8 รูป) สำหรับผู้สนใจสอบถามที่เจ้าภาพหรือจะทำบุญ ก็ได้นะค่ะ

5. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    เมื่อวานเพิ่งส่ง sms ไป จะรอคุณบอลจนกว่าจะถึงวาระนะคะ ขอบคุณค่ะ

6. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุยกับพี่บอลแล้วครับ ตัวผมเองยังเด็กเลยดูได้ไม่มากนัก
    ก็พี่เค้าสอนให้ตั้งใจเรียน สวดมนต์ กับธรรมะต่างๆครับ
    พี่บอลแนะนำได้ดีมากครับ

ก็เห็นเค้าว่าเหลืออีก 420กว่าคิวครับ รอกันหน่อยนะครับ พี่เค้าจัดคิวไว้แล้ว
    เมื่อวาระมาถึงคงได้คุยกันทุกคนครับ ^ ^

7. ไร้รัก

ไร้รัก Active Member

ยินดีด้วยค่ะสำหรับคนได้คุยกับคุณบอลแล้ว
    ส่งsmsไปแล้วยังไม่ได้คุย
    ยังคงรอรอรอรอรอรอรรออยู่นะคะ
    สู้สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    :VO:VO:VO:VO

8. TUVIV

TUVIV เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะค่ะ ใครที่วันนี้คุณบอล โทรมาหลังจากที่ได้ส่งsms ไปแล้วช่วยโพสบอกหน่อยนะค่ะว่าส่งsmsไปเมื่อวันที่เท่าไร่ จะได้กะของตัวเองถูกว่า คุณบอลจะโทรมาประมาณวันไหน ขอบคุณมากค่ะ

9. วรินทร

วรินทร เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอลตอนประมาณสองทุ่มครึ่ง คุณบอลฝากบอกว่า ตอนนี้มีประมาณ 500 คิวแล้ว และเพิ่งย้ายบ้านไปอยู่ปทุมธานี กำลังยุ่งๆ ขอให้ใจเย็นๆ รอกันนะครับ

10. *RAYRAI*

*RAYRAI* Active Member

3 พฤศจิกายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญและขอขอบคุณ อ.บอล มากนะคะที่ช่วยให้คำแนะนำดี ๆ และคนที่ยังรออ.บอล อยู่ ใจเย็น ๆ นะคะ ยังไง อ.บอลก็โทรกลับไปหาแน่นอนค่ะ

11. dojit

dojit สมาชิก

ขอบคุณ คุณบอล ครับ

ผมได้รับการติดต่อกลับจากคุณบอล วันที่ 2 พย. 14.55 น. ทุกๆ ท่านคงจะได้รับการติดต่อกลับแน่นอน (ของผมประมาณ 2 สัปดาห์) กุศลใดที่ผมได้เจริญแล้ว ก็ขอให้คุณบอลได้รับด้วยครับ

12. ชยันต์

ชยันต์ สมาชิกใหม่

5 พฤศจิกายน 2009
    ขออำนาจ คุณพระพุทธ คุณพระธรรม คูณพระสงฆ์ จงช่วยดลบันดารให้ผลบุญที่ข้าพเจ้า ที่เคยทำมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ถึงแก่เทวดาที่รักษาคุณ บอลเรืองตะวันด้วยเถิด

13. ปวีณ์

ปวีณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2006
    -ได้คุยกับคุณบอลแล้วเช่นกัน รู้สึกดีมากๆกับคำแนะนำของคุณบอล คุณบอลสามารถบอกในสิ่งที่คนอื่นมองไม่เห็น (รู้แล้วแต่ไม่แน่ใจ)จึงทำให้ทุกอย่างชัดเจนมากขึ้น ยังงัยเพื่อนๆก็รอคิวกันหน่อยนะค่ะ เพราะยังมีคิวอีกประมาณ 500 คน แล้วคุณบอลเพิ่งย้ายบ้านจากวงศ์สว่างมาอยู่ที่ปทุมธานี
    -อนุโมทนาบุญกับคุณบอลด้วยนะค่ะ

14. บดีดุ้ง

บดีดุ้ง Active Member

ของเรา ส่งไปจะ 3 อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับเลย ยังรออยู่น่ะค่ะ

15. lekbmw

lekbmw Active Member

ส่ง SMS ไป 1 วัน คุณบอลติดต่อกลับมาเลยค่ะ
    อาจเป็นเพราะสวดมนต์ภาวนาทุกวันและนับถือสมเด็จโตและรัชกาลที่5เหมือนกันค่ะ คุณบอลบอกอย่างนั้น
    ลองดูนะคะ สวดมนต์รอเอาไว้คุณบอลจะได้สะดวกในการเปิดกรรมค่ะ

16. kunyard

kunyard สมาชิกใหม่

20 ธันวาคม 2007
    ได้คุยกับคุณบอลแล้วคะเมื่อกี้เอง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ จากคุณบอล จะปฎิบัติให้ได้คะ
    ขอให้เพื่อน ๆ รอหน่อยนะคะ และที่สำคัญให้บันทึกเบอร์คุณบอลไว้ด้วย
    เพราะเวลาโชว์เบอร์ไปจะไม่ทราบชื่อ เลยทำให้ไม่ได้คุย
    เหมือนดิฉันครั้งแรกส่ง sms ไปไม่กี่วันก็ได้รับแต่ไม่ได้โทรกลับเพิ่งมาทราบหลังจากนั้น 2 วัน แต่ก็ได้ส่งกลับไปใหม่ ในที่สุดก็ได้คุย

17. GSS

GSS เป็นที่รู้จักกันดี

ได้คุยกับคุณบอลแล้วค่ะ จากน้ำเสียงดูเป็นคนใจดีมากค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีนะค่ะ
    ตอนนี้คุณบอลกำลังจะเปิดสถานปฏิบัติธรรมค่ะ อยู่ในระหว่างดูว่าจะเป็นที่จ. เชียงใหม่หรือจ. น่าน และคุณบอลฝากบอกบุญด้วย (คือจริง ๆ แล้วแกไม่ได้บอกให้มาเขียนบนกระทู้นะค่ะ แต่ถามคุณบอลแล้วว่าเขียนบนบอร์ดรึยัง คุณบอลบอกยังไม่ได้เขียนเพราะยังไม่รู้ว่าจะเป็นที่จังหวัดไหน ก้อเลยถือวิสาสะมาบอกให้ค่ะ) ที่สถานปฏิบัติธรรม คุณบอลจะสร้าง หลวงปู่โต หลวงปู่ทวด น่าจะมีรัชกาลที่ 5 และอีก 2 องค์ค่ะ จำไม่ได้ คุณบอลพูดเร็ว ไม่อยากขัดตอนแกพูด ยังงัยรบกวนคุณรักไร้พ่าย โทรถามคุณบอลเกี่ยวกับรายละเอียดด้วยนะค่ะ แต่แกบอกว่าหากจะทำบุญให้บริจาคที่บัญชีแม่คุณบอลค่ะ ในกระทู้ทอดกฐินของคุณบอล แล้วsms บอกคุณบอลค่ะ

อีกอย่างคุณบอลย้ายบ้านแล้วนะค่ะ และคุณบอลฝากบอกว่าผู้ที่ทำบุญทอดกฐิน คุณบอลบอกว่าว่าส่งเหล็กน้ำพี้ (ไม่แน่ใจว่าสะกดถูกรึป่าวนะค่ะ) คือว่าคุณบอลเกรงใจมากที่ยังไม่ได้ส่งให้ค่ะ หากใครผ่านที่บ้านแก รบกวนแวะเข้าไปรับที่บ้านแกได้ค่ะ หรือหากจะรอให้ส่งทางไปรษณีย์ อาจจะนานหน่อย แต่ส่งให้แน่นอนค่ะ หรือใครจะไปรับอยู่แล้ว ก้อรบกวนส่งให้คนอื่นไปเลยก้อได้นะค่ะ เพราะคุณบอลแกบอกไปมาก้อไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ค่ะ

บ้านเลขที่ 59/131 ซ.7/2 หมู่บ้าน ทรัพย์กานดา (ไม่แน่ใจว่าสะกดถูกรึป่าว) ตลาดปทุมธานี (คุณบอลบอกว่าใกล้ ๆ โลตัสปทุมค่ะ)

วันที่ 19 ที่จะถึง เห็นว่าจะเลี้ยงพระถวายรัชกาลที่ 5 และครูบาอาจารย์ และจะถือว่าทำบุญขึ้นบ้านใหม่ด้วยค่ะ เลี้ยงพระ 5 องค์

คุณบอลบอกว่าหากใครผ่านมาจะแวะมาหาก้อได้นะค่ะ ตอนนี้สะดวกแล้ว เมื่อก่อนไม่ค่อยสะดวกเกรงใจเจ้าของบ้าน

ส่วนตัวแล้วคุยกับคุณบอลเรื่องตัวเองนิดเดียวค่ะ เพราะคุณบอลบอกว่ามาสายปฏิบัติอยู่แล้ว แต่อยากให้ทำสังฆทานด้วย

ขออนุโมนาบุญให้กับคุณบอลด้วยนะค่ะ

18. GSS

GSS เป็นที่รู้จักกันดี

เสริมอีกนิดนะค่ะ คุณบอลบอกว่าใครมาไม่ถูก โทรถามทางได้ค่ะ

19. บดีดุ้ง

บดีดุ้ง Active Member

เมื่อวานคุณบอลโทรมาค่ะ แต่ไม่ได้รับสาย ทำงัยดีค่ะ โทรกลับคุณบอล ไม่รับสาย

20. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาบุญ ให้คุณ "เซณา" โดย บอล วัตสุพล

<!-- google_ad_section_start -->อนุโมทนา บุญให้คุณ "เซณา" ที่เข้ามาบอกกล่าวเรื่องราว ของผมให้กับญาติธรรมทาง"พลังจิต" ให้ทราบครับ และร่วมอนุโมทนาบุญแด่ คุณ "รักไร้พ่าย" ที่นำกระทู้นี้มาบอกกล่าวให้ญาติธรรมได้ศึกษา รวมถึงร่วมอนุโมทนาบุญแด่ญาติธรรมทุกๆท่าน

ท่าน ใดที่ ผมโชว์เบอร์ไปแล้ว และโทรกลับผมไม่ได้รับสาย ให้ส่งเมล์บอกอีกที ผมจะติดต่อกลับให้ตามคิว เซฟเบอร์ผมไว้ด้วย เมื่อถึงคิวผมโชว์เบอร์คุณจะได้ทราบ การ เปิดกรรมไม่ได้ดูตามหลักโหราศาสตร์ เป็นเพียงการเผยแพร่ธรรม ญาติธรรมที่ต้องการเปิดกรรมกรุณาสวดมนต์ภาวนา อย่างน้อยก่อนปรึกษา ประมาณ7-9 วันให้ติดต่อกัน เป็นบทสวด พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ ชินบัญชร จะได้ไม่เสียเวลาในการรอคิวเมื่อผมติดต่อกลับ

บอล เรืองตะวัน คนเปิดกรรม