บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ถูกขโมย Sarco room หรือมิติ หรือ ฮวงซุ้ย หรือ กุโบว์ …

ลักษณะนี้ คล้ายการถูกขโมยโทรศัพท์มือถือ นับว่า โชคร้ายมาก เพราะขณะที่มีชีวิตอยู่นั้น ได้ทำการเปิดมิติเหล่านี้ไว้ให้คนอื่นเข้าถึงเช่น เคยมีคนตายใน Sarco room มาก่อนแล้ว หรือ ที่ดินที่นำมาขายนั้นเป็นที่ดินสุสานเก่าอีกทีหนึ่ง

ลักษณะนี้ ต้องมีการพิสูจน์การครอบครองมิติ ซึ่งมีขั้นตอนมากมาย หนึ่งในนั้นคือ เราถูกประกอบพิธีศพที่ไหน ? หากเป็นทางขึ้นประตูวิญญาณที่เดียวกันอีก ยิ่งยุ่งยากใหญ่เลยค่ะ

เฉกเช่นกรณีของฉัน ที่ถูกขโมยมิติหรือ Sarco room ที่สร้างขึ้นเอง ฉันเลยต้องหนีไปประกอบพิธีศพ ที่ต่างจังหวัดค่ะ เพื่อให้ทางขึ้นประตูมิติ มีการจดทะเบียนคนละอำเภอกัน นอกจากนี้ ใน google ยังระบุพิกัดที่แตกต่างกันด้วยค่ะ คล้ายกับการตามตัวโทรศัพท์มือถือที่หายไปค่ะ ว่าเจ้าของจริงจดทะเบียนอยู่ที่ไหน ก็ต้องยึดตามนั้นค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2024 at 20:35
  2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    และจากที่เล่ามาทั้งหมด คือสาเหตุว่า เพื่อนๆควรจะเดินเท้า เพราะสามารถเดินทางข้ามเขตได้หลังความตาย ฉันเคยเห็นพวกฤาษี ชอบเดินเท้า ตอนแรกก็ไม่เข้าใจ พอคิดถึงเรื่องมิติ ถึงได้เข้าใจค่ะ

แผนการของฉันคือการเดินเท้าข้ามจังหวัด ไม่ทราบว่าความตั้งใจนี้จะบรรลุได้หรือไม่ ฉันเองก็ไม่แน่ใจค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2024 at 17:02