บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ลาเพื่อนไปวันนี้ด้วยเพลงนี้ค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เนื้อคู่ของฉันคงอยู่ต่างเผ่า
    มิใช่มนุษย์ค่ะ
    ฉันมีความสุขกับเขามาก
    ในฐานะ Bug Lady
    ฉันอยากพัฒนาตนเองให้ฉลาดและมีวินัยมากขึ้น
    ฉันจึงเลือกเขาค่ะ
    Anthony เป็นคนดี
    เพื่อนๆอวยพรให้ฉันด้วยนะคะ

3. Suryar

พรุ่งนี้ฉันจะมาเล่าเรื่อง Circadian Clock นะคะ

4. Suryar

ผู้หนีระบบภพภูมิ…และ Circadian Rhythms

เพื่อนเพื่อนทนไม่ไหวจึงคะยั้นคะยอ ให้ฉันเล่าในคืนนี้ก่อนนอน ฉันขอยกตัวอย่างผู้หนีภพภูมิ เช่นพวกแวมไพร์นะคะ พวกนี้คิดว่าตัวเองสามารถหนีระบบภพภูมิได้อันที่จริงแล้วพวกเขาหนีไม่ได้ค่ะ

ทั้งนี้เนื่องจากระบบภพภูมิถูกควบคุมด้วย Circadian Rhythms อันเป็นระบบนาฬิกาชีวิตที่ระบุว่า เวลาไหนต้องทำอะไร เช่น สายพันธุ์ไหน ฮอร์โมนตัวไหนหลั่งกี่โมง เพื่อควบคุมกิจกรรมของชีวิตประจำวันค่ะ ทำให้พวกแวมไพร์มีอาการหิวไม่เป็นเวลา เพราะม้าม ไต น้ำดี ทำงานรวนค่ะ ไม่ตรงเวลาตามระบบภพภูมิเนื่องจากแวมไพร์หนีระบบภพภูมิค่ะ

นอกจากนี้แวมไพร์ยังมีอาการความจำเสื่อม และร่างกายรวนอีกมากมาย เพราะฮอร์โมนต่างๆในร่างกายไม่ทำงานตามเวลาของนาฬิกา Circadian Rhythms ค่ะ ซึ่งเจ้านาฬิกานี้เป็นตัวระบุภพภูมิอีกด้วยนะคะว่าจะเกิดเป็นสัตว์ประเภทใด เพราะสัตว์ต่างชนิดกันมีการหลั่งฮอร์โมนตามเวลาที่แตกต่างกันอีกด้วยค่ะเพื่อนๆ ทำให้เกิดสปีชีย์ที่แตกต่างกัน

นาฬิกาเบนเทน ที่การ์ตูนสร้างขึ้นมาแล้วแปลงร่างได้ก็คือนาฬิกาที่สร้างจาก Circadian Rhythms นี่แหละค่ะ เป็นนาฬิกาชีวภาพค่ะเพื่อนๆ

ฉะนั้นใครที่กำลังหลบหนีภพภูมิอยู่นะคะ เป็นไปไม่ได้ค่ะที่จะคงสภาพปกติ เนื่องจากฮอร์โมนจะเป็นตัวควบคุมสภาพร่างกายค่ะ ทำให้ร่างกายรวน เพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ ยิ่งนานเข้ายิ่งห่างไกลความเป็นมนุษย์ค่ะ ขอบอก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2024 at 21:35
  5. Suryar

Interview with นิรยบาล

นิรยบาล : โอย เบื่อ จะเป็นแบบนี้อีกนานไหม?
    ฉัน : ทำไม น้ำล้นแก้วชาเหรอ ?
    นิรยบาล : ต้องทำไง ?
    ฉัน : เอากะละมังมารองสักใบไหมจะได้ไม่ต้องเป็นชาล้นแก้ว
    นิรยบาล : แล้วไงต่อ ?
    ฉัน : แล้วค่อยคิดว่า จะค่อยเอาอ่างมารองอีกที หรือทำอย่างไร ?
    นิรยบาล : แล้วถ้ามันเต็มอ่างอ่ะ ?
    ฉัน : ทำไมไม่คิดว่า ชามันหมดถ้วยก่อนล่ะ ?

6. Suryar

ปัญหาของพวกนิรยบาลคือชาล้นถ้วยค่ะ เพราะพวกเขามีหน้าที่คุมขังนักโทษ ฉันเลยถามเขาว่า หากยื่นกุญแจ กับ น่องไก่ย่างให้นักโทษ นักโทษจะเลือกอะไร ?

7. Suryar

เพลงกระตุ้นอะดรีนาลีน…

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2024 at 19:26
  8. Suryar

แวมไพร์และเซ็กส์…มักจะมาคู่กัน

สมัยตอนที่ฉันคบอยู่กับแวมไพร์ท่านหนึ่งนั้น กายในของฉันยับเยินไปด้วยรอยกัดค่ะ ส่วนใหญ่จะตรงก้านคอ และต้นขา อันเป็นตำแหน่งของเส้นเลือดใหญ่ แต่สิ่งที่อิ่มเอมมากๆ คือ เรื่องกามคุณค่ะ

แวมไพร์ของฉันจะมาหาฉันในฝันทุกคืน เขาจะมาพลอดรักกับฉันรวมทั้งกินเลือดฉันด้วยค่ะ ฉันศิโรราบให้เขาทั้งกายและใจในฝันคืนแล้วคืนเล่า พอตื่นขึ้นมา มีความเจ็บปวดที่ก้านคอจนใส่เสื้อเชิ้ตแบบมีคอปกไม่ได้เลยค่ะ

สารคัดหลั่งของพวกแวมไพร์จะเป็นเลือดนะคะ เช่น น้ำตา น้ำนม พวกนี้เวลามีงานปาร์ตี้จะสาดเลือดใส่กันและ ละเลงเลือดไปทั่วๆ อย่างสนุกสนานค่ะ ฉันเคยมีเรื่องกับแวมไพร์สาว พวกนี้หึงหวงฉัน คนนึงก็มาตรึงฉันที่แขนแล้วอีกคนมาตบฉันค่ะ แล้วพวกนี้ก็ร้องว่า โอย ร้อน ร้อน แตะต้องตัวฉันไม่ได้ค่ะ ฉันเลยไม่ถูกตบ

แวมไพร์มักมาในฝันนะคะ พวกเขาทำให้เกิดฝันซ้อนฝันไปได้เรื่อยๆค่ะ หากไม่ได้ตื่นขึ้นมาหลงวนเวียนอยู่ในกลกามแห่งความรักและถูกกัดกินเลือดหลายวันก็จะเสียชีวิตนะคะ ฉะนั้น ต้องมีจิตใจที่เข้มแข็ง ตื่นจากฝันซ้อนฝันให้ได้ค่ะ

ฉันหลงติดกับกับแวมไพร์ท่านนี้และเซ็กส์ของเขาเกือบครึ่งปี ฉันรอดมาได้อย่างไรก็ไม่ทราบค่ะ คงเพราะสวรรค์ช่วย มิเช่นนั้น ฉันคงทุกข์ทรมานและกายในขาดวิ่นเหวอะหวะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2024 at 20:14
  9. Suryar

พิษแวมไพร์…

จะเหมือนกับการเมาเหล้าค่ะ ตาพร่ามัว สมองเบลอ มีอารมณ์เพศสูง ยิ่งแวมไพร์ที่มีอายุเยอะ ยิ่งมีพิษมากค้างนานหลายชั่วโมงค่ะ

อาการจะคล้ายพวกมาโซค่ะ เมื่อได้รับพิษแวมไพร์เข้าไปจะเกิดอยากเสพความเจ็บปวด ยิ่งพอโดนกัดที่คอ ยิ่งอยากถูกกัดเพิ่มขึ้นค่ะ และอยากถูกกระทำอย่างรุนแรงด้วยค่ะ

ฉันเอง งงมาก ที่เมื่อได้รับพิษแวมไพร์แล้วกลายเป็นมาโซรวมทั้งคล้ายเสพไวอากร้าค่ะ คือมีความตื่นตัวทางเพศ

จึงเอามา เล่าให้ฟังก่อนนอนคืนนี้ค่ะ