บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    คิวด่วน พรุ่งนี้ฉันต้องเดินทางต่างจังหวัดค่ะ

งดโปรแกรมนี้ก่อนนะคะ แล้วค่อยมาต่อใหม่วันจันทร์ค่ะ

เพราะอันตรายค่ะ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

เพิ่งตั้งค่า GPS แต่ยังไม่ได้ใส่ Sim 2G

3. Suryar

วันนี้ฉันต้อง วนซ้ำ วันแรกของการทำ Water Fasting ใหม่ เพื่อนๆติดตามวันที่ 2 ในวันพรุ่งนี้นะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2024 at 19:18
  4. Suryar

Lust vs Love

ฉันถามแอนโธนี่ว่า lust กับ love แตกต่างกันอย่างไร เค้าตอบว่าไม่แตกต่างกันเลย มันคือหน้าที่ในการดำรงเผ่าพันธุ์ ฉันไม่ควรให้ความสนใจความแตกต่างของมัน ฉันควรให้ความสำคัญแก่การตั้งครรภ์ และดำรง เผ่าพันธุ์ให้แข็งแกร่งที่สุดในจักรวาล

เค้าบอกฉันว่าเผ่าพันธุ์แมลงเป็นเผ่าพันธุ์ที่เข้มแข็งที่สุด ขยันที่สุด มีวินัยที่สุด พวกเขาจะไม่เสียเวลาเลยในการผสมพันธุ์แบบผิดๆ เค้าจะคัดเลือกตัวเมียที่แข็งแกร่งที่สุด ในการเป็นแม่พันธุ์ ฉะนั้น ตัวเมียต้องรู้จักหน้าที่ และให้กำเนิดทายาทที่แข็งแกร่ง ที่สุดต่อไปเรื่อยเรื่อย ฟีโรโมนจะทำให้ฉันผ่อนคลาย ไม่ต้องกังวล บนโลกนี้ไม่มีคำว่าถูกหรือผิด บนโลกนี้มีแต่คำว่าเหมาะสมที่สุดในสถานการณ์หนึ่งๆ

ฉันสงสัยว่า แอนโธนี่เป็นภพภูมิเดรัจฉานดั่งคำสอนในศาสนาพุทธหรือเปล่า แล้วทำไมฉันมาพบเจอกับเขาได้อย่างไร ? ฉันไม่เข้าใจ ? IMG_1844.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2024 at 22:11
  5. Suryar

Day 2 :
    1200 น้ำเย็น 1 กระติก
    1500 ลาเต้ 1 แก้ว น้ำเย็น 1 กระติก
    ตอนนี้จะ รู้สึกกระปรี้กระเปร่านะคะ อันเป็นเรื่องปกติ อารมณ์จะดี รู้สึกชิลล์ชิลล์
    1800 แลคตาซอยแบบไม่ใส่น้ำตาล 1 กล่อง น้ำเย็น 1 กระติก
    2030 ทานอาหาร 1 มื้อ ตามสะดวก
    ใน 1 วันทานแค่มื้อเดียวนะคะเพื่อนๆ แต่เน้นสารอาหารครบถ้วนค่ะ หรือใครจะทานแต่ไข่ต้มกับผักสารพัดอย่างก็ได้นะคะ ยิ่งลดเร็วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2024 at 20:49
  6. Suryar

เดจาวูกับผู้ชายคนหนึ่ง…

ฉันเห็นภาพตัวเองกับผู้ชายคนหนึ่ง รู้จักกันตั้งแต่ในอดีตชาติ เรียนพระเวทย์ด้วยกัน ฝึกสมาธิทำกรรมฐานด้วยกัน และในท้ายที่สุด เราตกลงกันว่า เขาจะครองร่างสมิง ส่วนฉันจะไปเกิดใหม่ สลับกันไปมาเช่นนี้

มาชาตินี้ เขามาตามฉันที่ท่าน้ำพระประแดง เขาตาบอด ถูกกรีดแล่ตามผิวหนังเป็นริ้วๆ แขนกุด ขากุด แต่นั่งอย่างสง่างามที่ริมท่าน้ำ ผมยาวรุงรัง ภาพในอดีตผุดขึ้นมาเป็นฉาก ฉาก…

ฉันค้นเจอใน google ว่า การ ถูกลงโทษด้วยการแล่ผิวหนังเป็นริ้วๆ มีข้อหาเดียวคือข้อหากบฏต่อแผ่นดิน ฉันไม่แน่ใจว่าชายคนนี้คือใคร แต่จากลักษณะท่าทาง คาดว่าน่าจะเป็นแม่ทัพใหญ่ เพราะดูจองหองน่าดูเลย แม้ว่าจะถูกตัดแขนตัดขา แต่ยังนั่งสง่างามอยู่ริมแม่น้ำ

ฉันคาดเดาเอาว่า เขาคือท่านไกรสร แต่ไม่แน่ใจค่ะ เนื่องจากบริวารของเขาคือเหล่าราชมัลค่ะ หลายครั้งที่มีนิมิตรถึงเขาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2024 at 21:11
  7. Suryar

ทำไมผู้หญิงชอบผู้ชายรวย ?

มันเป็นแฟนตาซีอย่างนึงค่ะ ว่าซินเดอเรลล่าจะได้แต่งงานกับเจ้าชาย เป็นนิทานตั้งแต่ยังเด็กค่ะ ทำให้ปลูกฝังความคิดมาตั้งแต่วัยเยาว์ แม้แต่ในนิยายทางทีวีหรือในหนังสือ ยังนิยมวางโครงเรื่องผู้ชายร่ำรวยแต่งงานกับหญิงสาวยาจกค่ะ

น้อยนักที่จะพบโครงเรื่องสาวร่ำรวยกับหนุ่มยาจก เพราะวัฒนธรรมเอเชียผู้ชายเป็นช้างเท้าหน้าค่ะ ดังนั้นผู้ชายต้องเป็นที่พึ่งพิงของผู้หญิงค่ะ จึงต้องมีฐานะดีกว่า ดังนั้นจึงไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรค่ะ

แต่สำหรับฉัน มันกลับกันค่ะ แล้วบทเรียนที่ฉันได้รับมันเกินกว่าที่ฉันจะแบกรับได้ค่ะ มันเกิด gap มากมาย ในทุกๆด้าน จนกระทั่งต้องหันหลังให้แก่กัน นั่นเป็นเพราะฉันเองที่ดื้อดึงคิดว่าความรักสำคัญที่สุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2024 at 21:38
  8. Suryar

Sorry,
    I thought you are not sleeping.
    You must be very tired.
    I really miss you.
    Do take care.
    Leo

9. Suryar

น้ำหนักเช้านี้

10. Suryar

สรุปว่า 2 วันลดลงมา 1.7 กิโลแล้วนะคะ
    Day 3
    1200 แลคตาซอยแบบไม่มีน้ำตาล 1 กล่อง และวิตามินบีคอมเพล็กซ์ 1 เม็ด ตามด้วยน้ำเย็น 1 กระติก
    1500 ลาเต้ 1 แก้ว น้ำเย็น 1 กระติก
    1800 ชาคาโมมาย 1 แก้ว น้ำเย็น 1 กระติก
    2030 อาหาร 1 มื้อ เน้นผักและโปรตีน
    2120 น้ำขิงไม่ใส่น้ำตาลหนึ่งแก้ว น้ำเย็น 1 กระติก
    พรุ่งนี้คาดว่าน้ำหนักจะเริ่มนิ่ง จึงจะเริ่มเล่นโยคะควบคู่กันไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2024 at 21:18
  11. Suryar

เขียนจดหมายไปขอบคุณบริษัทแลคตาซอย

ฉันเขียนจดหมายไปขอบคุณบริษัทแลคตาซอย ที่ได้ผลิตแลคตาซอยสูตรไม่มีน้ำตาลขึ้นมาให้ใช้ในการลดน้ำหนัก ฉันเรียกสูตรนี้ว่า Lactasoy Fasting IMG_1873.png

12. Suryar

น้ำหนักเช้านี้นะคะ IMG_1875.jpeg