ปฐมบทภาคแรก "แฉ"...เร่เข้ามากครับ...เร่เข้ามา...เรื่องร้อน ๆ ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรกลับ, 15 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. manoch_yjd

manoch_yjd เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    :boo:เข้ามาอ่านตั้งแต่ตอนแรกแล้ว ว่าจะไม่ออกความเห็นแล้วเชียว
    ก็ไม่รู้ว่าใครหลอกใครหรือใครไปโกงใครจริงๆกันหรอก เพราะเรารู้จักกันแต่ภายนอกกันทั้งนั้น ทุกคนก็ต้องรู้ว่าตัวเองแล้วลึกๆเป็นคนยังไง
    ทำเพื่ออะไร ดี เลว ชั่ว ปะปนกันไปเป็นธรรมดาผมก็ยังรู้เลยว่ามีส่วนเลวเยอะแยะแต่เราก็ต้องคิดตาม
    ตัวเราให้ทันแล้วก็หยุดกระทำอันนั้นเสีย ฉะนั้นลองมองดูตัวเรากันดีกว่า ก่อนที่จะแสดงความคิดเห็นอะไรออกไป เพราะเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์นั้นจริงๆ ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ ฉะนั้นก็ขอให้วางเฉยกันไว้ดีกว่า ใครจะดีอย่างไรช่างเขา ใครจะเลวก็เรื่องของเขา ทำจิตใจของเราให้ดีก็พอถูกต้องใช่ไหมครับ คำๆนี้ยังใช้ได้อยู่ครับ
    "ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว" กรรมก็ต้องตกอยู่กับผู้กระทำไม่วันใดก็วันหนึ่งล่ะครับ

2. วฺสธโร

วฺสธโร Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ยังกะ...พันธมิตรประชาชนเพื่อผลประโยชน์ของใคร....เลย55555555

3. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ผมว่าวันนึง คุณไทยพุทธก็ต้องชี้แจง แต่ตอนนี้อย่างที่บอกล่ะครับ ผมว่าให้เขากล่าวหาไปก่อน ตอบโต้กันไปมาก็จะไม่ได้อะไรที่แท้จริง แต่ที่เห็นมันเรื่องของการเสียประโยชน์มากกว่าครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    กลับมาดูอีกที หน้า 7 แล้วเหรอครับ ฮอตดีจริงๆ -_-"

พอเถอะครับทุกท่าน ใครทำอะไรไว้สุดท้ายผลก็ให้เขารับไปเถอะครับ ไม่ต้องมาสร้างสถานการณ์โจมตีกันหรอกครับ ผมชักจะขี้เกียจเข้ามาอ่านแล้วแต่ว่าทำไงได้กระทู้ฮอตซะขนาดนี้ - 3 -

5. เพชรกลับ

เพชรกลับ Active Member

จากข้อความของคุณมันตรัย

!!! ชอบเบี่ยงประเด็นตลอดเลยนะครับคุณมันตรัย !!!

ผมจะช่วยตอบข้อความของคุณให้คุณได้ชื่นใจหน่อยครับ !!!

( ข้อความนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว เพื่อตอบกระทู้ย่อย ๆ ของคุณมันตรัยเท่านั้น )

เรื่องการรับของแจกไม่ได้อยู่ในสมองผมเลยครับ...โดยสันดานของผมไม่เคยคิดอยากได้ของใครและไม่เคยขออะไรใครฟรี ๆ ด้วยครับ...

( แต่ดูจากคุณ...พอมีการแจกของฟรี...ชื่อคุณจะเป็นอันดับต้น ๆ เลยนะครับ ที่เข้าไปร่วมแจมรับแจก !!! ของฟรี !!! จากคนอื่นเค้าอะครับ...
    ใกล้เทศกาลเทกระจาด...ของหลาย ๆ ที่อย่าลืมไปจองคิวก่อนล่วงหน้านะครับ...เดียวจะอดได้ของแจกฟรี ครับ !!!... )

ยกสุภาษิตคำไทยดี ๆ มาหลายอย่างเลยนะครับ...ดีครับผมเห็นด้วย...
    แต่น่าจะเอาไปปรับใช้กับคุณนะครับ...น่าจะเหมาะสมกว่าครับ...

!!! คุณมันตรัยเนี่ยชอบออกมาสรุปอะไรสั้น ๆ เข้าข้างตัวเองอยู่เรื่อยเลยนะครับ ไอ้ที่ว่าวันหนึง...จะออกมา...วันไหนครับ...และทำไมคุณถึงรู้ดีกว่าเจ้าตัวอีกครับ !!!

!!! ออกมาครับคุณอ_ย ออกมาตอบ ให้ทุกคนได้หายสงสัยครับ !!!

อย่าปิดกั้นโอกาส ที่จะได้สร้าง บารมี เยอะ ๆ เลยครับ

" มารบ่มี บารมีบ่เกิด "
    อ้างอิงจากคุณ Specialized ครับ

6. sunjiaa

sunjiaa เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อดไม่ได้จิง ๆ ครับ ตกลง คุณอออกมาเนี่ย เพื่ออะไรครับ แค่ ให้คนเค้ารู้ความจริงเหรอ
    ผมกะลัง งง พี่เค้าไปปล้น คุณใช่มั๊ย คุณถึงต้องออกมาเนี่ย ของก็ไม่ได้เช่า หรือรับของแจกฟรีจากพี่เค้าไม่ใช่เหรอครับ แล้วตกลง ประเด็นคืออะไรไม่ทราบครับ ตังค์ก็ไม่ได้เสีย ของก็ไม่ได้รับแจก แล้วออกมาเพื่ออะไร
    กะลังงง ครับ

7. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นนะซีครับ คุณเพชรกลับออกมาพูดเนี่ยเพื่ออะไรครับ เพื่อที่ดิสเครดิต แล้วต่อไปจะได้ขายของในส่วนของตัวเองได้ใช่ไม๊ครับ มันเกิดประโยชน์อะไรขึ้นมา ใครได้ใครเสีย ผมมองว่านี่เป็นเรื่องที่ไม่น่าจะไปเกี่ยวข้องกับคุณเพชรกลับเลย คุณไปเดือดร้อนอะไรด้วย และเดือดร้อนกับคนอื่นทำไมครับ ถ้าอยากแฉ คุณไปไปขุดคุ้ยเรื่อง โกงต้นกล้ายาง โกงยา โกงที่รัชดา โกงแอร์พอร์ทลิ้งค์ โกงการสร้างสนามบินสุวรรณภูมิ การซุกหุ้นรอบสอง หรือโกงการเลือกตั้ง ผมว่าเรื่องเหล่านี้ยังได้ประโยน์มากกว่านะครับ มากกว่าที่จะเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนี้มาสุมหัว

8. seata

seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

ใจเย็นกันหน่อยครับ..อย่าให้กะทู้นี้เป็นกะทู้ที่ต้องทะเลาะกันเลยครับ..ทุกคนสมัครเป็นสมาชิกเวบนี้ด้วยกันน่าจะเป็นเพื่อนกันนะครับ อย่าใส่อารมณ์กันเลยครับ...คุณเพชรกลับก็ใจเย็นรอหน่อยซิครับเดี๋ยวพี่ออยก็มาอธิบายเองล่ะน่าว่ามันเป็นอย่างไร..ใจเย็นๆๆ

9. ์Narcissus

์Narcissus Active Member

ใจเย็นๆครับคุณเพชรกลับ ความจริงถ้าคุณบอกวัตถุประสงค์ซักหน่อยก็จะดีนะครับ (หมายถึงวัตถุประสงค์ที่แท้จริงนะครับ ไม่ใช่วัตถุประสงค์ว่าต้องการให้ออกมาตอบ) เช่น คุณมีความสัมพันธ์กับใคร อย่างไร ในเหตุการณ์นี้ ได้ประโยชน์หรือเสียประโยชน์อะไรกับเหตุการณ์ของคุณออย หรือว่าคุณกลัวสมาชิกท่านอื่นจะมองเห็นกงจักรเป็นดอกบัว
    อยากให้คุยด้วยเหตุผลมากกว่าอารมณ์นะครับ

10. เพชรกลับ

เพชรกลับ Active Member

ขอบคุณครับคุณมันตรัยที่เสนอความคิดเห็นดี ๆ มาให้ผมครับ

คุณเป็นคนดีคนหนึ่งในสังคมไทยเลยที่เดียว..ที่เห็นผลประโยชน์ของประเทศชาติสำคัญเป็นอันดับแรก

ที่ผมออกมาแฉ คุณอ_ย ก็ไม่เห็นจะเกี่ยวอะไรกับคุณมันตรัยเลยนิครับ...แต่เห็นคุณจะเป็นคนคอยตอบแจงเพื่อเบี่ยงประเด็นตลอด...
    ให้คนอ่านคิดไปทางโน้นบ้างทางนี้บ้าง..อยู่ตลอดเวลา...

ผมคิดว่าถ้าเอาจุดเด่นตรงนี้ของคุณมาคิดพัฒนาชาติบ้านเมือง...
    คุณเป็นคนหนึ่งเลยครับที่จะได้รับเหรียญกล้าหาญเชิดชูเกียรติเป็นคนแรก.. ( แบบ ฟรี ๆ ด้วยครับ )

ในเมื่อผมรับบทบาท เป็น....ตัวร้าย... ( ในสายตาของใครหลาย ๆ คน )

ผมก็ยังยืนยันอยู่ที่ประเด็นเก่าที่ผมตั้งไว้แต่แรกครับ

ประเด็นที่ผมเปิด มีทั้งผู้ที่เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย แต่มันก็มีจุดยืนโดยตัวของมัน...ข้อมูลต่าง ๆ ที่ก้าวอ้าง เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง...ไม่ตั้งขึ้นเพียงลอย ๆ เพื่อให้ใครหลาย ๆ คนมาสาบแช่งผมหลอกครับ

แถมยังเป็นแสงสว่างในความมืดที่ส่องให้เห็น...ตัวตนที่แท้จริงของ คุณอ_ย... ( น้อง , พี่ หรือ เพื่อน ที่แสนดี )...ของใครหลาย ๆ คนที่ให้ความเคารพรักและศรัทธา...

ในทางกลับกันเรื่องนี้ถ้าเกิดกับผม ผมคิดว่าผมคงเจ็บหนัก..เป็นแผลแวอะไปทั้งตัว..แต่ทำอย่างไรได้ครับในเมื่อเหตุ...เกิดจากผมเป็นผู้กระทำ...ผมพร้อม...ยืดอกลูกผู้ชาย..ยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นทุกอย่างอยู่แล้วครับ !!!

ผิดกันกับ คุณอ_ย คุณปล่อยให้เรื่องบานปลายถีงเพียงนี้แล้วยังแอบซุ่มเฝ้ามองดูโดยไม่เข้ามาชี้แจงข้อมูลใด ๆ เพื่อให้คนอื่นเข้าใจ...เลย

คงยอมรับโดยปริยาย ... แล้วว่า...

!!! ตูไม่น่าทำเค้าเลย !!!

11. lerd

lerd เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    ทราบความจริง....(รึเปล่า)

....เฮ้อ อุตส่าห์รับฝากพี่ที่จอมพระมาบอกให้สมานฉันท์ แล้ว เฮ้อ.... ยิ่งไปกันใหญ่...

.... ผมทราบความจริง จากศูนย์...หนึ่งแล้ว หดหู่ อ่ะ ความจริง เหนือกว่าที่เราคิด... ก็อยากแนะนำ(ขออาจเอื้อม อย่าว่ากันนะ) คุณเพชรกลับ....

.... ถ้าผมเป็นคุณ ผมก็คงแค้นเหมือนกันแหละ แต่เป็นปัญหา ของคุณกับเขา... ขอให้จัดการตามแบบลูกผู้ชายเถอะ คุณ ก็มีอาจารย์ดี .... มาโพสแบบ พาล ๆ อย่างนี้ มีแต่เสียเปรียบในแง่สังคมนะครับ... จะโทษคนอื่นที่เขาไม่เชื่อ ก็ไม่ได้ ขอให้เห็นใจ และใจกว้างว่า เขาไม่รู้ความจริง เพราะไม่ได้เจอกับตัว..... โพสไปโพสมา มีแต่ศัตรูเปล่า ๆ คุณเป็นคนค้าขายน่าจะทราบนะครับ ไม่ควรสร้างศัตรู ที่เราไม่รู้และไม่เห็น...

....การที่คุณโกรธ เพราะโดนทำก่อน(หากว่าจริง) ก็ไม่ผิด ที่จะโต้ตอบ เพราะ เราเป็นปุถุชน... แต่ มาโพสแบบโวย วาย มันมีแต่เสียเปรียบนะครับ
    ....ได้ยินมา..(เขาว่ามา) คุณเคารพครูบาอาจารย์... ก็ขอให้รักษาความดีนะครับ คนที่ไม่เคารพครูบาอาจารย์ ก็จะแพ้ภัยเอง...

.....ส่วนคุณอ...ย ผมเคยรับพระแจก และก็ดีจริง แต่ไม่เคยซื้อของเขา ผมก็นับถือในฐานะคนเคยได้รับสิ่งดี ๆ จากเขา... ผมไม่รู้ลึก ๆ แต่ ความถูกต้อง ก็คือความถูกต้องครับ นอกจากไม่ถูกต้อง ก็ต้องรับ..กรรมกันไป... หลวงปู่ชื่น ท่านเป็นพระอริย (เกศาเป็นแก้ว) และของท่าน ใช้แล้วเกิดประโยชน์จริง ย่อมมีอาถรรพ์ครับ ผมเคยพบท่านสองครั้ง ประทับใจไม่รู้ลืม...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2008
  12. ์Narcissus

์Narcissus Active Member

ดีครับ คุณlerd มีข้อมูลอะไรก็มาแบ่งปันกันครับ

13. leoman

leoman เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ทั้งสองฝ่ายพร้อมเปิดเผยตัวไหมครับ

สำหรับคุณออย คงทราบกันบ้างแล้ว ว่าเป็นใคร มีชื่อ นามสกุล เบอร์โทรติดต่อ

ส่วนคุณเพชรกลับ ถ้าจะขอร้องให้เปิดเผยตัวได้ไหมครับ ชื่อ - นามสกุล เบอร์ติดต่อ

จะได้แฟร์ทั้งสองฝ่าย

แล้วประเด็นที่ต้องการจริง คืออะไรครับ เอาสั้น ๆ ง่าย ๆ ผมอ่านดูที่ตั้งกระทู้แล้วยังจับความไม่ถนัด
    มีกล่าวหาไว้หลายเรื่อง ต้องการให้คุณออยออกมาชี้แจงหรือรับผิดชอบ หรืออะไรก็ว่ากันไป

เพราะผมอ่านแล้วยังดูเหมือนหนังสือ Gossip ดารา เมาท์เอามันอยู่เลยครับ

14. poysian

poysian เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ...

สวัสดีครับ.....หากคุณไทยพุทเข้ามาอ่าน..ยังจำผมได้มั้ยเอ่ยย..
    ขอบคุณนะครับที่เคยแจกพระมาให้หลายองค์เลย..เอาไว้คงได้เจอกันซักครั้งที่วัดลป.อั๊บ..
    ผมขอให้คุณไทยพุทอยู่เย็นเป็นสุขนะครับ...อะไรที่ร้อนอกร้อนใจก็ขอให้หายร้อนอกร้อนใจ..
    สิ่งดีๆที่เคยทำก็ขอให้เกื้อหนุนให้ประสบแต่ความเป็นสุขนะครับ....
    ผมจะแผ่เมตตาให้คุณไทยพุทบ่อยๆ.....ขอให้มีความสุขนะครับ

15. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ผมว่า พี่ออย ไม่มาตอบกระทู้นี้หรอกครับ คนเรา ทำดี หรือ ชั่ว ตัวเองเท่านั้นที่รู้ และใครทำชั่ว เค้าต้องรับผลกรรม

ผมว่ กรณีนี้อาจจะเข้าใจผิดอะไรกันบางอย่าง ดังนั้นปรับความเข้าใจกันดีกว่ามั้ยครับ อย่าให้มันเลยเถิดเลย พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น

ความเห็นส่วนตัว ผมว่า พี่ออยอัธยาศัยดีมากครับ และชอบแจกของอยู๋เรื่อยๆครับ หากเทียบกับคนที่เอาพระมาให้บูชาในห้องพระเครื่อง ผมว่า พี่ออยเป็น 1 ใน 10 ที่แจกวัตถุมงคลเยอะที่สุดเลยครับ

อย่างไรก็ดี ผมไม่เข้าข้างใครนะครับ เพราะกรรมใด ใครก่อ กรรมนั้นย่อมตามสนองครับ

คนที่หยุดเรื่องนี้ได้ก็คือเจ้าของกระทู้ครับ ปิดกระทู้ซะเถอะ ทะเลาะกันไปก้ไม่มีประโยชน์

ขออนุโมทนาครับ

อภัยทาน คือ ทานอันสูงสุด

16. หอมแดง

หอมแดง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ว่าจะไม่แล้วเชียวนะ
    1. ผู้กล่าวอ้างไม่ได้มีการแสดงตัวตนเลย ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริง แสดงตัวตนออกมาสิครับ หลักฐานการโอนเงินก็ได้ขอ Statment จากธนาคาร หรือพิมพ์จาก Net ก็ได้ เอามาแสดงสิครับ
    เพราะถ้าเป็นอย่างที่กล่าวอ้างจริง ผมคิดว่า ผู้ถูกพาดพิง คงต้องมีคำตอบให้คุณแน่
    2. สงสัยอย่างที่ทุกคนสงสัยว่า ทำไมมีแต่ผู้สมัครใหม่มาโพสต์ ด้วยความเคารพลักษณะเหมือนเป็นขบวนการมากเลย รับส่งกันเป็นทอดๆ แต่รู้ข้อมูลกันดีเหลือเกิน
    อ่านดีๆจะรู้ อย่างคุณนางนกขมิ้นน้อย ที่โพสต์ในลำดับที่ 30 ตอนแรกๆเหมือนเพิ่งทราบเรื่องเลยโทรไปถาม แต่ตอนที่คุณพูดเรื่องการทำของนี่เป็นข้อมูลต่อเนื่องเลยนะ เสริมรายละเอียดมาเลยว่าลักษณะเป็นยังไง ดูไม่ใช่คนเพิ่งทราบเรื่องนะ หรือถ้าสังเกตุดีๆ จะเห็นได้ว่าผู้สมัครใหม่นี่จะแม่นประเด็นมากเลยนะว่ามี 4 ประเด็น
    3. ประเด็นระหว่างผู้ถูกพาดพิง กับผู้ถูกพาดพิงอีกคนที่เป็นศูนย์พระแถวปิ่นเกล้านั้นผมไม่ขอพูดถึง
    เพราะเป็นเรื่องระหว่างทั้งสองคน ทั้งต้องขอตรวจสอบข้อมูลจากทั้งสองฝ่ายก่อน ไม่อยากรับฟังข้อมูลลอยๆ โดยไม่ตรวจสอบก่อน
    4. ไอ้เรื่องการทำของนี่มันแปลกๆนะ ของหลวงปู่ชื่นที่ใช้กันการทำคุณไสย์มีตั้งหลายอย่าง แค่ดวงตาอาถรรพ์ ก็น่าจะกันได้แล้ว ไหนจะพระขรรคู่ชีวิต หรือตะกรุด 9 อาถรรพณ์ นี่ไม่นับของหลวงปู่ผาดอีกนะ มีขนาดนี้ไม่นาโดนของได้นะ
    5.น่าจะเพราะราคาของวัตถุมงคลหลวงปู่ชื่นที่สูงขึ้นมากในช่วงนี้ ทำให้เกิดการพิพาทกันเกิดขึ้น
    ถ้าใครที่ติดตามเวปกุมารทอง(yimyan)ก่อนที่จะปิดบอร์ดฟรี จะเห็นได้ว่าราคาพุ่งไปไกลจริงๆ
    กุมารเก้าโกฎิตนละ 3500 บาท
    6.สืบเนื่องจากข้อที่แล้ว ผู้จำหน่ายวัตถุมงคลหลวงปู่ชื่นในเวบดังกล่าว ได้ทำการขายในลักษณะเป็นขบวนการ กล่าวคือมีคนมาถามหาของบางชิ้น แล้วก็จะมีการโพสตฺ์เสนอขายของชิ้นนั้นในราคาแพง บอกว่าเป็นของหายาก
    เมื่อมีผู้ไปปิดสินค้าชิ้นนั้นก็จะมาโพสต์ทำนองว่า์คนได้ไปโทรมาบอกว่าได้ผลดี
    และจะมีหน้าม้าอยู่คนหนึ่งคอยเชียร์ว่า ของแท้ ของดี แต่แล้วตอนหลังความแตกเพราะมีคนมาโพสต์ว่า ไปขายของที่เวปอื่น ได้ให้เบอร์ติดต่อไว้สองเบอร์ เป็นเบอร์ตัวเองกับเบอร์คนเชียร์
    โดยคนที่โพสต์ได้อ้างกระทู้ของผู้ถูกพาดพิง ว่าไม่จำต้องโพสต์เชียร์เองลูกค้าก็โพสต์ให้เครดิต อยู่แล้วทั้งๆที่เวปพลังจิตต้องสมัครสมาชิกด้วยซ้ำ คิดว่าน่าจะเป็นสาเหตุให้เกิดกระทู้โจมตีผู้ถูกพาดพิงขึ้น
    7. ไม่ต้องเป็นสายตรงก็รู้ว่าของหลวงปู่ชื่นมีปลอมหรือเสริมแน่นอน โดนเฉพาะรุ่นที่ศูนย์ทำไปให้เสก ยิ่งของหลวงปู่ชื่นมีราคาอย่างนี้ บล็อคอยู่กับศูนย์มีหรือจะไม่ทำขึ้นมาใหม่
    8. เช่าบูชาของถ้าไม่ได้กับมืออยู่ที่ความเชื่อถือ อยู่ที่วิจารญาณของแต่ละท่านละครับ

ปล.เตือนไว้นะครับถ้ามายกตำแหน่งลิ่วล้อให้ผมนี่ ผมถือว่าหมิ่นประมาทนะครับ จะโพสต์อะไรคิดดีๆนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2008
  17. นางนกขมิ้นน้อย

นางนกขมิ้นน้อย สมาชิก

คุณ lerd รู้อะไรดีๆมาครับ ร้ายแรงกว่าที่คิด งั้นก็แสดงว่า คุณออย ทำเรื่องเลวร้ายกว่าที่ คุณเพชรกลับ ตั้งกระทู้อีกหรอครับนี่??? ช่วยออกมาเล่าให้ฟังบ้างสิครับ ตอนนี้มีคนที่ตอบเป็นกลาง หรือ ตอบกระทู้ที่ตัวเองเป็นรู้มูลดีๆมา หรือไม่ก็ออกมาเล่าประสบการณ์ที่ไม่ดีของคุณออยก็จะมี สมัครพรรคของคุณออย ออกมาเบี่ยงเบนประเด็นและต่อว่าต่อขาน และไม่ให้พวกเขาออกมาแสดงความคิดเห็น (ย้อนดูตั้งแต่หน้า1-7ดูได้)ใครพอจะมีข้อมูลอะไร ออกมาแสดงความคิดเห็นให้เต็มที่เลยครับ และฝากถึงคุณออยด้วยครับ ออกมาชี้แจ้งด่วนๆครับ ถ้าไม่ออกมาชี้แจ้งก็แสดงว่าข้อมูลของคุณเพชรกลับ และข้อมูลที่คุณlerd ที่ไปสืบเสาะมาเป็นจริงนะครับ และก็มีประสบการณ์ที่คุณNarcissus กรุณาเล่าให้ฟังอีกนะครับ

18. callmeletter

callmeletter เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห...ไม่ได้เข้าบอร์ดมาหลายวัน มีกระทู้แบบนี้ยาวยืดเลยแฮะ

โดยส่วนตัวแล้วผมได้เคยบูชาพระจากคุณออยด้วยครับ พี่เขานิสัยดีมากครับ ตอบผมทุกคำถามเลย(เพราะผมเวลาจะทำอะไรที่เสียเงินก็จะถามมากเป็นพิเศษ555+)
    บริการเต็มที่ครับ พี่เขาเคยจะส่งพระให้ผมก่อน(เพราะผมไม่สะดวกโอนเงินให้ในตอนนั้น)
    ไว้ถ้ามีเมื่อไหร่ค่อยโอนเงินไปให้เขา การจัดส่ง/หีบห่อ แพ๊คของ เยี่ยมมากครับ
    และมีของแถมมาให้ด้วย(อันนี้ใครก็ชอบ..) ถ้าของมันเสียหายหรือพระไม่สวย
    หรือบิ่น หรือหัก พี่เขาก็จะบอกหมด+ส่งรูปให้ดูก่อนเพื่อการตัดสินใจ
    ผมดีใจมากๆครับที่ได้บูชาพระจากคุณออย

ทั้งหมดข้างต้นเป็นสิ่งที่ผมรู้และเจอมากับตัวเอง และเป็นสิ่งที่ผมต้องการจะรู้แค่นี้ครับ
    สิ่งอื่นหรือเรื่องอื่นๆไม่มีความจำเป็นที่จะต้องรู้ เพราะมันไม่เกี่ยวกัน
    กับเรื่องของ ผมกับคุณออยแต่อย่างใด เรื่องอื่นโดยส่วนตัวผมไม่สนใจเลยครับ

19. ki2518

ki2518 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    เกิดมาเป็นมนุษย์ไม่มีดีทั้งร้อย หรือเลวทั้งร้อยหรอกครับ มันก็เทาๆกันทุกคนนั่นแหละ เพียงแต่ใครอยากอยู่ใกล้สีขาวหรือสีดำมากกว่ากัน

คุณออยโดยส่วนตัวผมว่าแกก็จริงใจและมีน้ำใจดีนะครับ ผมได้ความรู้ต่างๆจากแกมาก็เยอะ ถือได้ว่าเป็นครูคนหนึ่ง ถึงจะมีบ้าง2-3ครั้งที่จะเคืองๆแกบ้างเรื่องบอกจะให้ของมาใช้นอกเหนือจากที่บูชามา แต่ก็ไม่ได้ให้ผมมา แต่มองตามความจริงของเหล่านั้นมีราคาค่างวดทั้งนั้น การที่เขาจะให้หรือไม่ให้เรามันก็เป็นสิทธิ์ของเขา คิดอย่างนี้ได้มันก็สบายใจครับ

แต่เรื่องที่เป็นประเด็นยืดยาวตอนนี้ผู้ที่จะยุติลงได้ก็คงจะมีแค่คุณออยหรือเจ้าของกระทู้เท่านั้นแหละครับ ดังนั้นผมว่ามาคุยกันด้วยเหตุผลและข้อมูลเถอะครับ สมาชิกที่เล่นกันอยู่ที่นี่ก็เป็นปัญญาชนกันทั้งนั้น

เป็นห่วงทั้งผู้กล่าวหา และที่ถูกกล่าวหาแหละครับ เพื่อนร่วมโลกกันทั้งนั้น

20. longhorn48

longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่รู้เลยไม่ใช่เหรอ ว่าเค้าทำอะไรไว้ พูดเหมือนรู้ดีอ่ะคับ

อีกอย่าง เจ้าของกระทู้ไม่ได้บอกเลยว่าตัวเองเป็นใคร เกี่ยวข้องกับผู้เสียหายทางไหน มีแต่ออกมาปาวๆ ว่าคุณออยเลวอย่างนั้นอย่างนี้ แถมมีการเบี่ยงประเด็นไปว่าตัวเองเป็นผู้ร้ายอะไรก็ไม่รู้ พอถูกถามเข้าก็แถไปอีกไม่ยอมบอกตัวตนที่แท้จริง
    พิจารณาเอาแล้วกันครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้