ปฐมบทภาคแรก "แฉ"...เร่เข้ามากครับ...เร่เข้ามา...เรื่องร้อน ๆ ครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เพชรกลับ, 15 มกราคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นางนกขมิ้นน้อย

นางนกขมิ้นน้อย สมาชิก

ผมรู้แล้วละครับว่าเหตุผลที่คุณออยไม่ออกมาชี้แจ้ง

1.ถ้าออกมาปฏิเสธ ก็กลัวว่า บุคคลที่เขารู้ความจริงและได้ข้อมูลมา จะทยอยออกมา ให้ข้อมูลที่เป็นจริง ตอนนี้ผมว่า คนรู้กันเยอะมากแล้วละอย่างคุณlerd ก็พึ่งได้ข้อมูลอะไรดีๆมา

2.ถ้าออกมายอมรับความจริงแบบลูกผู้ชาย คุณออยก็จะเสียผลประโยชน์ ออกมาหากินต่อไปไม่ได้อีกแล้ว

***สู้ปล่อยให้เคืองแคลงสงสัยแบบนี้ดีกว่า จะได้หากินได้ต่อไปเรื่อย*** (จริงใช่ไหมครับ คุณออย)

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    คุณ coolha ตอนแรกพูดมาในเชิงอยากให้ทุกคนสมานฉันท์ ไปๆมาๆ คุณกลับกลายเป็นฝ่ายโจมตีตรงๆเลยนะครับ ...

3. lerd

lerd เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    รู้อะไรดี ๆ หรือรู้อะไรไม่ดี

... หึ หึ ใครว่าผู้รู้อะไรดี ๆ ผมว่าผมรู้อะไรไม่ดีมากกว่า ผมก็ไม่รู้ข้อมูลจริงไม่จริง... เพราะผมกับผู้ให้ข้อมูลก็ไม่สนิทสนมอะไรมาก แต่ไม่มีผลประโยชน์ต่อกันก็พอ.. เพราะใครก็ไม่อยากสร้างศัตรู โดยเฉพาะคนค้าขาย ถูกไหมครับ ศัตรูที่มองเห็น และมองไม่เห็น..
    ....เพียงแต่ขออาจเอื้อมแนะนำ ด้วยเหตุผลว่า...
    1. เวบพลังจิต สร้างประโยชน์มาก ...มากกว่าโทษ อย่างน้อยงานบุญกุศล หลายอย่างสำเร็จ ลุล่วง แม้แต่ผม สมาชิกใหม่ ไม่ถึงปี ก็อาศัยร่มโพธิ์ ร่มเงาของเวบนี้ จนงานบุญที่ผมมีส่วน
    - พระผงอังคารธาตุครูบาอิน
    - สร้างอุโบสถ วิหารทานวัดบ้านดีลัง ลพบุรี
    - ล่าสุด ...สร้างกุฏิ ศาลาวัดสว่างอารมณ์ ในหัวข้อ งาน Handmade เครื่องรางสะท้านแผ่นดิน
    ....จนสำเร็จในระดับหนึ่ง อาจยังไม่สมบูรณ์แบบเท่าใด แต่ก็ดีกว่าใช้สื่ออื่น

......จึงไม่อยากให้เวบนี้ มาแปดเปื้อ กับโทสะ โมหะ เพราะทุกคนย่อมมีความอวดดี อวดเก่งติดตัวเสมอ โดยเฉพาะผม...

.... ข้อมูลไม่ดี ที่ผมรู้ ผมเชื่อด้วยสติปัญญา และด้วยความจริงใจที่มีต่อผู้ให้ข้อมูล โดยไม่มีผลประโยชน์ ว่าอาจจะ น่าเชื่อถือในระดับหนึ่ง พิสูจน์ได้ไม่ยาก... เช่น
    - หลักฐานการส่งของ หลักฐานการโอนเงินของใครบางคน
    - หรือจะเอาแบบ ตำรวจใช้กัน ขอข้อมูลการโทรศัพท์ ติดต่อสื่อสารอื่น ๆ
    - ส่วนเรื่องทำของ ไสยศาสตร์ อันนี้ตอบยาก พิสูจน์ไม่ดี ไปว่าเรื่องกรรมกันดีกว่า

....การพิสูจน์นี้ อาจจะได้ในระดับหนึ่ง แต่ไม่อยากเปลืองตัวครับ ไม่มีใครทำผมเดือดร้อนก็พอแล้ว... แหะ แหะ
    ....ยาดีย่อมรสขม คำเตือนย่อมระคายหู ผมว่าคุณเพชรกลับ น่าจะทำอย่างที่ผมว่าดีกว่า ปัญหาสองคน พิสูจน์ ด้วยวิสัยนักเลง ดีกว่าครับ พี่เขาบอกว่า คุณก็มีอาจารย์ดี และนับถือครูบาอาจารย์ เขาทำคุณก่อน คุณก็สามารถทำเขากลับได้แล้วนี่ (หากว่าจริงนะ)

4. lerd

ผมตอบเป็นกลางนะ .... ไม่ได้เข้าข้างใคร เพราะผมไม่ได้เช่าพระหลวงปู่ชื่นจากใครในเวบนี้ครับ ... ผมเอาแต่ของไม่แพงดีกว่า และเอาที่องค์สององค์ มาบูชา..นะ เพราะนับถือท่านน่ะครับ

5. นางนกขมิ้นน้อย

โอเคครับ ขอบคุณมากครับ คุณlerd แสดงว่า ข้อมูลที่ไม่ดีเป็นจริง """น่าเศร้าใจจริง"""

6. lerd

อย่ามัดมือชก ผมสิ ว่าจริง ผมทราบได้ไงล่ะว่าจริง ไม่จริง เราไม่ได้เจอกะตัว เพียงแต่ กรณีนี้ทำให้ผมรู้อะไรมากขึ้น ผมกับคนให้ข้อมูลนับถือกันด้วยจิตใจ เพราะเขากับผมไม่มีผลประโยชน์ต่อกัน ผมไม่ได้เหมาของ ผมเช่ามา อย่างละ 2 ชิ้น 2-3 อย่าง มาใช้เอง.... เดี๋ยวคนจะว่าผมเอา คะแนนนิยม คุณ อ...ย สูง
    เพียงแต่แนะนำ ในฐานะ เชื่อถือคนบอกในระดับหนึ่ง เพราะโทร.คุย มันไม่ได้ใจความอะไรมาก.... ต้องไปคุยกันตัวต่อตัว ให้เขาเห็นหน้า ว่า อ้อ ... พอบอกอะไรได้...

...สรุป ... อย่าเอาความคิดเห็นผม เป็นคำตอบนะ เพียงแต่ผม บอกตอนแรกแล้วว่า หากผมเป็นคุณเพชรกลับ แล้วโดนจริง ผมจะโกรธ ก็ไม่แปลก เพราะเราก็คน ปุถุชนเหมือนกัน ... ก็นั่นแหละ
    ...เจ้าของศูนย์... เขาก็รู้ว่า โดน... เหมือนกัน แต่ก็นั่นแหละครับ ของที่มองไม่เห็น...พูดไป ก็เปลืองตัวเปล่า ๆ
    ....ผมจะไม่โพสอะไรแล้วนะ จะเปลืองตัวเปล่า ๆ ... ... ... ใครทำอะไรไว้ .. ก็ย่อมได้รับเอง เพียงแต่เข้าใจความรู้สึก ของคุณนะ ... เลยแนะนำนิดนึง ในฐานะคนเคารพ หลวงปู่ชื่นเช่นกัน

7. เพชรกลับ

เพชรกลับ Active Member

!!! พรุ่งนี้ขอลาครึ่งวันนะครับ !!!

!!! ปิดเขี่ยง ... ไปทำบุญครับ !!!

!!! เสร็จแล้วกะว่าจะแวะชมรมมีดบิน ...ไม่รู้ว่าทันหรือป่าว ... !!!

(smile)

8. dpongpun

dpongpun เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    หยุดสักนิด อ่านข้อความที่ควรจะรู้และช่วยๆกันนะครับ
    > >
    > >อีกไม่เกิน 3 เดือนวัดพระบาทน้ำพุต้องปิดลง!! ถ้าไม่ อ่าน กรุณา Forward
    > > >> ถ้าไม่ช่วย
    > >อีกไม่ เกิน 3 เดือน วัดพระบาทน้ำพุ ต้องปิดลง
    > > >>ทุกคนคงเคยได้ยินเรื่องราวเกี่ยวกับวัดพระบาทน้ำ
    > >พุ
    > > >> จังหวัดลพบุรี ที่มีหลวงพ่ออลงกตเป็นเจ้าอาวาส
    > > >> ซึ่งท่านได้อุทิศตัวช่วยเหลือผู้ป่วยโรคเอดส์และเด็กกำพร้ามาสิบกว่าปี
    > >แล้วทั้งๆที่ท่านมีพร้อม ทุก
    > >อย่าง
    > > >> จบการศึกษาระดับปริญญาโทวิศวะจากออสเตรเลีย
    > > >> แต่ท่านก็เสียสละ ได้ เพียงเพราะท่านเห็น ว่า
    > > >> ผู้ป่วยโรคเอดส์นั้นไร้ที่พึ่ง จริงๆ
    > > >> ขนาดบางคนพอพ่อแม่รู้ว่าติดเชื้อ เอดส์
    > > >> ยังรังเกียจและทอดทิ้งลูกของตัว เองได้เลย หลวงพ่อท่านเห็น ว่า
    > > >> ถ้าท่านไม่ช่วยพวกเขาเหล่า นี้
    > > >>&nbs p;ท่านก็ไม่สามารถเรียกตัวเองว่าเป็น มนุษย์ได้
    > > >>ทุก วันนี้
    > > >> ที่วัดมีผู้ป่วยและเด็กกำพร้าที่
    > >หลวงพ่อต้องคอยดูแลรวมถึงพนักงานและอาสาสมัครราวหนึ่งพันคน
    > >ค่าใช้จ่ายต่อเดือนประมาณ สามล้านกว่าบาท
    > > >> แต่ยอดบริจาคกลับน้อยลง เนื่องจากสภาวะเศรษฐกิจที่ซบเซา
    > > >> เห็นว่า ลดลงเหลือเพียงเดือนละสองแสนบาทเอง
    > > >> ส่วน รัฐบาลก็ช่วยเหลือเพียงเดือนละหนึ่งแสนบาทเท่า นั้น
    > > >> เคยโทรไปถามที่วัด เกี่ยวกับสถานะทางการเงิน พนักงานก็บอกว่า รายรับเท่า
    > >เดิม
    > > >> แต่ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นทุก วัน
    > > >> ค่ายารักษาหรือเพิ่มภูมิต้านทานก็ แสนจะแพง
    > > >> แถมผู้ป่วยก็มีแต่จะเพิ่มมาก ขึ้น ทางวัดจะไม่รับก็ไม่ ได้
    > > >> เนื่องจากมีคนพาผู้บ่วยมาทิ้งไว้ที่ หน้าประตูวัดเสมอ
    > > >> ซึ่งพวกเขาก็ไม่มีทาง ไป
    > > >> ที่วัดก็เมตตาช่วยเหลือแม้กระทั่งคน
    > >ชราและเด็กที่คนในครอบครัวเสียชีวิตเพราะเอดส์แล้วไม่มีใคร
    > >ดูแล
    > > >>&nbs p; ตอนนี้
    > > >>ต้องมีการส่ง ผู้ป่วยที่อาการดีแล้วและพอมีฐานะกลับบ้านบ้าง แล้ว
    > > >> และอีกสามเดือนอาจต้องปิดตัว ลง!!!!!!
    > > >>หลวงพ่อเองต้องลงมาบิณฑบาตรที่ กรุงเทพฯทุกสัปดาห์
    > > >> ต้องไปหลายที่ต่อ หนึ่งวัน
    > > >>เพราะรอคนไปช่วยเหลือถึงวัด ไม่ไหว เห็นแล้วก็เหนื่อยแทน จริงๆ
    > > >เมืองไทยมีผู้ติดชื้อเอดส์มาก เป็นอันดับสี่ของโลกแล้ว
    > > >> และแนวโน้มก็มี มากขึ้นเรื่อยๆ
    > > >>สวนทางกับอายุของผู้ที่ ติดเชื้อเอดส์ซึ่งกลับกลายเป็นว่าอายุน้อยลง ทุกที
    > > >> อยากให้พวกเราเข้าใจ ว่า
    > > >> เรื่องนี้เป็นปัญหาของประเทศชาติและ
    > >เป็นเรื่องของพวกเราทุกคนที่ต้องช่วยกัน
    > > >>พวกเราสามารถช่วยได้หลายรูปแบบ
    > > >>ขณะนี้หลวงพ่อท่านมารับบริจาคทุกวัน เสาร์
    > > >>ตั้งแต่ 8.30 น. -10.00 น. ที่สวน ลุมไนท์บาร์ซาร์
    > > >>ข้างๆอาคารบีอีซี เท โร สามารถบริจาคเป็นเงิน (ดีที่สุด), ยา, ผ้าอ้ อม,
    > >สำลี,
    > > >>ของอุปโภคบริโภคต่างๆ, หนังสือ, เสื้อผ้า ฯลฯ
    > > >>หรือบริจาคผ่านธนาคาร ให้กับ ' กองทุนอาทรประชานาถ '
    > > >>ถ้าสามารถทำเป็นรายเดือนได้จะดีมาก ราย ละเอียดของเบอร์บัญชีมีดังนี้
    > > >>ธ.กรุงเทพฯ สาขา ลพบุรี 289-0-84697-1
    > > >>ธ.ทหารไทย สาขา ลพบุรี 304-2-41277-9
    > > >>ธ.กสิกรไทย สาขา ถนนสมุทรสงคราม 174-2-39000-0
    > > >>ธ.ไทย พาณิชย์ สาขาลพบุรี 579-2-33730- 7
    > > >> ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขา ลพบุรี 111-1-47300-7
    > > >>ธ.นครหลวง ไทย สาขาลพบุรี 340-2-14976- 0
    > > >>ธ.เพื่อการเก ษตรและสหกรณ์การเกษตร สาขานางเลิ้ง 000-2-12022- 0
    > > >>
    > > >>และสุดท้ายที่พวกเราสามารถช่วย ได้เดี๋ยวนี้ คือ
    > > >> การบอกต่อถึงเรื่อง นี้
    > > >>และช่วยส่งเมล์นี้ไปให้คนที่รู้จักทุกๆ คน

9. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ผมว่าเอาเวลาที่สนใจเรื่องผลประโยชน์ต่อตนเอง ไปช่วยวัดพระบาทน้ำพุดีกว่า ผมกำลังจะชวนคนในที่ทำงานไปทำบุญที่วัดพระบาทน้ำพุ กำลังจัดสรรเวลากันครับ ขอบคุณ dpongpun ด้วยนะครับ และที่อยากแนะนำอีกที่คือ เวลาใครจัดวันเกิด ให้ไปจัดที่โรงพยาบาลสงฆ์ ก็ดีนะครับ เพราะพระบางรูปไม่มีญาติ มานอนโรงพยาบาลบางทีเป็นหลายๆเดือน ได้รับแต่อาหารที่ทางโรงพยาบาลจัดไว้ ขนมของหวานต่างๆก็มีบ้างนานๆที แตกต่างกับพระที่มีญาติมาเยี่ยมเสมอ เวลาเราไปทำบุญก็สอบถามเจ้าหน้าที่เขาดูว่า พระรูปไหนบ้างที่ไม่มีญาติมาเยี่ยม ลองดูนะครับ ได้บุญดีด้วย เพราะเคยเห็นพระที่เราเอาของไปถวายบางรูปไม่มีญาติไม่มีของอะไรฉันเลย พระที่เป็น"ปิตุไข้" ฉันอาหารหรือของว่างได้ตลอดเวลา เพราะร่างการต้องการสารอาหาร

10. ์Narcissus

์Narcissus Active Member

คุณมันตรัย สมัยผมบวช ถึงจะป่วยก็ไม่ใช่ว่าฉันได้ตลอดนะครับ ต้องจำเป็นจริงๆ ขนาดเจ้าอาวาสท่านป่วยหนักท่านยังฉันมื้อเดียวอยู่เลย

11. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ใช่ครับต้องป่วยจริงๆครับ แต่ส่วนใหญ่ถ้ามานอนโรงพยาบาลแล้วละก็ ป่วยจริงครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น พระแต่ละรูปก็จะรู้ตัวของตัวเองด้วยครับ ว่าฉันได้หรือไม่ บางรูปที่เป้นพระหนุ่ม ถ้าอดทนได้ หรือยังไหวก็ต้องไม่ฉันครับ แต่ถ้าต้องทานยาหรือหมอสั่งก็ได้ครับ

12. เพชรกลับ

!!! ไปทำบุญมา...เอาบุญมาฝากทุกท่านเลยครับ !!!(deejai)

13. helloartdy

helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    แหม ดีใจจัง (deejai) ที่มีคนคิดเหมือนเราเลย ข้อความที่ 136 ในหน้า 7 ข้อ 5 - 6 ของคุณ "หอมแดง" นะโดนใจเราจัง เราเองก็เป็นสมาชิกชมรมรักกุมารทองเหมือนกัน และรู้จักหลวงปู่ชื่นก็จากเวปนั้น เราคิดว่าเหตุของการตั้งกระทู้นี้เกิดจากการขัดผลประโยชน์ตามที่คุณหอมแดงว่านั่นแหละ สมาชิกในเว็ปพลังจิตของเราท่านหนึ่งทนเห็นการปั่นราคาวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นจากคุณผู้อ้างว่าเป็นศิษย์สายตรงหลวงปู่ชื่นและพรรคพวกผู้ร่วมขบวนการไม่ไหวก็เลยเข้าร่วมกับสมาชิกชมรมกุมารทองที่กำลังแฉพฤติกรรมของคุณ... กับพวกโพสให้ข้อมูลโดยอ้างอิงถึงคุณไทยพุทธในเว็ปนี้ ส่วนศูนย์พระที่พาต้าปิ่นเกล้านั้น ก็โดนศิษย์สายตรงมาเช่าถูกแล้วเอาไปปล่อยแพงเช่นกัน (จะมีศิษย์คนไหนบ้างอันนี้ไม่สามารถหยั่งรู้ได้)

ข้อมูลต่างๆที่คุณๆสมาชิกสืบหามานั้น ต้องใช้วิจารณญาณกันให้มากๆ ของๆหลวงปู่ชื่นเวลานี้เป็นที่ต้องการมากราคาก็ถูกปั่นไปมาก เพราะฉะนั้น การแข่งขันของผู้ค้าที่ต่างก็อ้างตนว่าเป็นศิษย์สายตรงของหลวงปู่ชื่นจึงมีความรุนแรงชนิดเลือดสาดเช่นกัน หึ หึ ก็อย่างกระทู้ที่เรากำลังอ่านอยู่เนี่ยแหล่ะจ้า(smile)

14. ์Narcissus

์Narcissus Active Member

ผมว่าไม่เกี่ยวกับคุณหนุ่มหรอกครับ เพราะคุณออยไม่เคยไปยุ่งกับคุณหนุ่มแล้วอีกอย่างในกรณีนี้ดูเหมือนเจ้าทุกข์น่าจะเป็นร้านค้ามากกว่าครับ ลองอ่านดีๆนะครับ คุณหนุ่มไม่มีหน้าร้านครับ

15. tongsamuri

tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    จะว่าไปผมเช่าพระจากพี่ออยแล้วไม่เคยคิดเสียดายเงินเลยไม่รู้ทำมัย
    รู้ใหมคัฟทำมัยก็พี่ออยเขาพูดจาดี อัศยาศํยดี และยังส่งหนังสือให้อ่านด้วย- -
    ชอบมากเยยเลยไม่อยากให้ไครเขามาว่าอะนะมานเหมื่อนมาว่าคนที่เราเคราพคนหนึ่งถ้ามีอะไรก็พูดกันดีๆคับ สาธุ

16. helloartdy

helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    โอเค ค่ะ ลองตัดไปก่อนก็ได้ งั้นก็เหลือร้านที่ให้เช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นแบบออกหน้าออกตาอยู่อีก 3 แห่ง มาเดากันซิร้านไหนเอ่ยที่เป็นตัวจริง กิ๊ว กิ๊ว :eek:

17. นางนกขมิ้นน้อย

ส่งลิงค์เว็บชมรมกุมารทอง ให้ผมบ้างสิครับ แล้วสมาชิกท่านหนึ่งในเว็บพลังจิต คนคือใครละครับ ใครพวกที่ตอบกระทู้แก้ตัวรึเปล่า

18. เพชรกลับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนรวมในกระทู้นี้ของผม ทั้งที่แสดงความคิดเห็นและติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิดแม้ว่าประเด็นที่ผมตั้งจะไม่มี...ผู้กล้าที่แท้จริง..ออกมาตอบ...ผมคิดว่ากระทู้นี้ได้สร้างแรงบันดานใจ ไอเดีย ความคิดใหม่ ๆ มุมมองใหม่ ๆ ให้กับใครหลาย ๆ คนที่เข้าสัมผัส มาเรียนรู้ มาอ่าน

สุดท้ายนี้ ผมขอให้คุณพระศรีรัตนตรัยสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ดลบันดาลให้ทุกท่านประสบแต่ความสุข ความสำเร็จ หวังสิ่งใด ปรารถนาสิ่งได้ดังหวังทุกประการด้วยเถิด

ปล.

( โปรดติดตาม ภาคต่อไป )

ทุติยบท ภาค 2 " แฉ " เส้นทางสายปลาแดก ( ฉบับสุภาพ )

??? แล้วใครจะเป็นรายต่อไปที่โดน "" แฉ "" ใช่คุณ........หรือป่าว...... ???

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้