(ประกาศผลแล้ว น.10)แจกภาพหลวงปู่ชา สุภัทโท วัดหนองป่าพง ด้านหลังติดเกศา

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย fon-dekwat, 10 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

มาลุ้นๆๆๆๆๆ................จะได้กับเขาไหมน๊าขอบารมีหลวงปู่ชาด้วยครับ สาธุ๊ๆๆ[​IMG]

2. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ประกาศรายชื่อผู้ได้รับแจก

;aa41
    ผู้ที่ได้รับภาพหลวงปู่ชาติดเกศา ตามชื่่อIDดังต่อไปนี้
    1.prayoon99
    2.mooom(ภาพโปรไฟล์ของท่านคือองค์หลวงปู่ แล้วหลวงปู่ก็เมตตาจริงๆ)
    3.เตโช
    4.chartt
    5.khatepatch
    6.แหม่มจ้า(ได้ภาพใหญ่หลวงปู่ไป แถมได้เกศาองค์ท่านอีก หลวงปู่เมตตาจริงๆครับ)
    7.chiewvamz(ท่านนี้หลวงปู่เมตตาจริงๆ เหมือนคุณแหม่มจ้า เลยยยย)
    8.phoenix_pik
    9.zompon

ผู้ที่ได้รับภาพหลวงปู่ชาด้านหลังติดผ้ารองสรีระสังขารหลวงปู่ ตามชื่่อIDดังต่อไปนี้[/C
    1.sky6
    2.ศิริเทพ
    3.มุนีญา
    4.pongpat86
    5.keey8

ผู้ที่ได้รับข้าวก้นบาตรหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต

1.บุญร่วม
    2.ช้างป่า
    3.peerasitg
    4.wikonr

5.jopadawan
    ผู้ที่ได้รับปรมัตถ์ที่เหลือจากหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต ฉัน(มะตูมอ่อนเชื่อม)

1.too570
    2.Fireflies_FT
    3.กายในกาย
    4.ttt2010

5.kanamukrop69

ผู้ที่ได้รับรางวัลพิเศษ 1 ท่าน
    ....คุณijara........

ขอให้ผู้โชคดีทุกๆท่านPM ชื่อและที่อยู่ และรายการที่ท่านได้รับ ของท่านมาที่น้องฝนด้วยนะครับ จะได้ตรวจสอบกับซองที่ท่านส่งมา แล้วดำเนินการส่งซองเปล่าติดแสตมป์ 3-5 บ. จ่าหน้าซองถึงท่านแล้วส่งมาตามที่อยู่ที่น้องฝนให้ไว้นะครับ ใครอยากให้ส่งแบบลงทะเบียนก็ติดแสตมป์ 18 บ. มานะครับ สำหรับคุณ ijira น้องฝนส่งให้เองนะครับ ไม่ต้องส่งซองมา(PM ชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งมานะครับ) ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านที่ได้รับของแจกครับ ท่านที่ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้า น้องฝนจะพยายามหาอะไรมาแจกมาแบ่งปันครับ ตามแต่ที่ครูบาอาจารย์จะเมตตา อย่างน้อยทั่วถึงกันทุกคนคือ ธรรมะที่พระพุทธเจ้าเมตตาประทานไว้ให้ ครูบาอาจารย์สอนไว้ นำมาปฏิบัติขัดเกลาตนเอง ย่อมพบสุขอย่างแท้จริง..............
    catt7

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2011
  3. fon-dekwat

:boo:ตอนนี้เราประกาศผลแล้วนะครับ ตรวจสอบรายชื่อได้ ถ้าท่านเคยทำบุญแบบหลังไมค์ หรือแบบใต้ดิน ท่านก็จะเป็นผู้โชคดีแบบหลังไมค์และใต้ดิน อิิอิ...555+:cool:

4. fon-dekwat

:cool:ขอให้ผู้โชคดีทุกๆท่านPM ชื่อและที่อยู่ และรายการที่ท่านได้รับ ของท่านมาที่น้องฝนด้วยนะครับ จะได้ตรวจสอบกับซองที่ท่านส่งมา แล้วดำเนินการส่งซองเปล่าติดแสตมป์ 3-5 บ. จ่าหน้าซองถึงท่านแล้วส่งมาตามที่อยู่ที่น้องฝนให้ไว้นะครับ ใครอยากให้ส่งแบบลงทะเบียนก็ติดแสตมป์ 18 บ. มานะครับ สำหรับคุณ ijira น้องฝนส่งให้เองนะครับ ไม่ต้องส่งซองมา(PM ชื่อที่อยู่สำหรับจัดส่งมานะครับ) ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านที่ได้รับของแจกครับ ท่านที่ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ โอกาสหน้า น้องฝนจะพยายามหาอะไรมาแจกมาแบ่งปันครับ ตามแต่ที่ครูบาอาจารย์จะเมตตา อย่างน้อยทั่วถึงกันทุกคนคือ ธรรมะที่พระพุทธเจ้าเมตตาประทานไว้ให้ ครูบาอาจารย์สอนไว้ นำมาปฏิบัติขัดเกลาตนเอง ย่อมพบสุขอย่างแท้จริง..............:cool:

5. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ได้รับภาพหลวงปู่ชาติดเกศา
    7.chiewvamz(ท่านนี้หลวงปู่เมตตาจริงๆ เหมือนคุณแหม่มจ้า เลยยยย)

นี่ชื่อผมใช่ไหมครับ
    Chiewvampz.
    พอดีตัว p หาย
    แต่น่าจะใช่ ไม่คิดว่าจะมีบุญได้มาบูชา T^T
    ขอบคุณมากครับ

นายธนพัฒน์ สูติสีมา
    14/10 ซ.มิตรอารี ต.นางรอง
    อ.นางรอง จ.บุรีรัมย์
    31110

สาธุๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2011
  6. ธัญวา

ธัญวา เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับต้องปติบัดมากกว่านี้คราวหน้าคงสมหวัง

ไฟล์ที่แนบมา:

7. fon-dekwat

ใช่ครับ ต้องขออภัยด้วยตกตัว p ไป ส่งซองมาเลยนะครับ ที่ว่าหลวงปู่เมตตา เพราะพี่เคยขอภาพองค์ท่าน ไปแล้วไม่ใช่เหรอครับ แสดงว่าต้องมีศรัทธาในองค์ท่านจริงๆ หลวงปู่ถึงเมตตา ขนาดคนจับสลากยังแปลกๆใจเลยครับ คนลงชื่อตั้ง 130 ท่าน แต่พี่ก็โชคดีเป็น1ในนั้นที่ได้รับของแจก

8. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ครับผม ^^
    อาจจะส่งซองช้าหน่อยจะเป็นไรไหมครับ

ขอบคุณมากครับ
    สาธุๆๆๆ

9. fon-dekwat

ไว้จะขอความเมตตาครูบาอาจารย์ มาแจกอีกในโอกาสต่อไป(ท่านจะเมตตาอีกมั้ยน้อ?)

10. เฮียเครียด

เฮียเครียด เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุแด่ผู้โชคดีทุกๆคนน่ะครับ

คนที่ไม่ได้ก็อย่าเสียใจไปน่ะครับปฏิบัติธรรมคำสั้งสอนของท่านเดี๋ยวท่านก็เมตตาครับ อย่าไปอยากมาก อยากมากก็ย่อมมิได้พอเราไม่อยากเดี๋ยวท่านก็เสด็จเมตตาเองครับ

ธรรมคำสอน
    ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก
    ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด
    ทุกข์หลุด เพราะปล่อย

ธรรมคำสอนของ พระโพธิญาณเถระ (ชา สุภัทโธ)

11. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมได้รับลำดับที่ 6.แหม่มจ้า(ได้ภาพใหญ่หลวงปู่ไป แถมได้เกศาองค์ท่านอีก หลวงปู่เมตตาจริงๆครับ)
    ศรวุฒิ บุญสม 299 ม.4 ต.สันผักหวาน อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230
    เมื่อเดือนที่แล้วผมได้รับภาพหลวงปู่จากคุณfon-dekwat ไม่นึกว่าเดือนนี้จะได้รับของมงคลของหลวงปู่อีกขอบพระคุณหลวงปู่ที่เมตตาแก่ผมที่ได้เดินตามแนวทางหลวงปู่และขอขอบคุณคุณfon-dekwat มากครับ

12. sam99

sam99 Active Member

19 พฤษภาคม 2009

ผม zompon ลำดับที่66ครับ ภาพหลวงปู่ชาติดเกศา
    ส่งกัมพล วรสิทธิ์ 99/28 ถ.สรรค์ประศาสน์ ต.หน้าเมือง อ.เมือง
    จ.ฉะเชิงเทรา 24000 ขอขอบคุณมากครับเป็นอย่างสูง​

13. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    เข้ามาโมทนาบุญค่า ไปธุระได้เห็นกระทู้น้องฝนแล้ว
    ว่าจะลงชื่อขอเหมือนกัน ถ้าได้จะให้ส่งให้คุณเออาร์ไปวางที่วัด
    แต่ถ้าไปข้างนอก พี่ใช้ tab พิมพ์ยาก ขี้เกียจเกิน อิอิ
    เลยอดเลยอ่ะตะเอง เค้าก็ยังไม่มีเลยนะเกศาหลวงพ่ออ่ะ555

14. jaetechno

จะดีใจดีไหมเนี่ย...เหมือนพวกทำผิดกฏหมายต้องได้แบบลับๆๆ 555+

15. jaetechno

ไม่เป็นไรพี่แก๊สผมส่งเกศาปู่ชา+พระธาตุปู่ชาไปให้คุณเออาร์เรียบร้อยแล้วมีองค์เดียวนะับอกก่อน เอิ้กๆ[​IMG]

16. fon-dekwat

ว่าจะไม่เห็นพี่แก๊สซะแล้ว......เดี๋ยวน้องฝนไปวัดหนองป่าพงก่อนเด้อครับ จะไปหาซีดีธรรมะหลวงปู่ ส่งให้พี่แก๊สเป็นของขวัญปีใหม่ให้พี่ พร้อมกับเกศาองค์หลวงปู่ชา

17. jaetechno

แล้วเค้าล่ะ ว้าๆๆๆไม่ยอมๆๆๆ แว้กๆๆ 55+[​IMG]

18. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนานะคะ ดีใจ ดีจริง ดีจัง อิอิ

19. IT’S GOOD

IT’S GOOD เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณแก็สค่ะ เต๋าขออนุญาตเรียกพี่ได้ไหมคะ

20. fon-dekwat

chearrของตัวเองอ่ะ เค้าจัดไว้ให้แล้ว รอแต่ส่งอย่างเดียวววว........โอเคมั้ยอ่ะ (deejai)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้