ประวัติและประสบการณ์วัตถุมงคลมหัศจรรย์ของครูบาคำเป็ง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 27 มกราคม 2009.

1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    สาธุๆๆครับพี่
    เดี๋ยวต้องอาราธนาไฉ่ซิ่งเอี๊ย มาขึ้นคอบ้างแล้ว

ขอแสดงความยินดีกับซ้อ ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2011
  2. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สุดยอดครับผม

(ping)(ping)(ping)

3. ksriuta

http://palungjit.org/threads/วัตถุมงคลครูบาคำเป็งอิทธิมหาพลังดูดมากประสบการณ์-ไว้อาลัย-อ-โคมฉาย-324-a.110094/page-330

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2011
  4. ksriuta

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%96%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B9%87%E0%B8%87%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%97%E0%B8%98%E0%B8%B4%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%B9%E0%B8%94%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AA%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B9%8C-%E0%B9%84%E0%B8%A7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%A2-%E0%B8%AD-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A1%E0%B8%89%E0%B8%B2%E0%B8%A2-324-a.110094/page-336

5. MOUNTAIN

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ป้าบัวศรี [​IMG]
    เพื่อนข้างร้านฝากถามวันที่8/5/54นี้มีลง นะ ด้วยรึเปล่าค่ะ?
    ไหนๆศิษย์ก้นกุฏิไปถึงที่กันทั้งเซ็ต แล้ว...
    รบกวนฝากนิมนต์หลวงปู่ เมตตาลงนะ อีกสักครั้งได้มั้ยค่ะ?:'(
    :d:cool:เพราะว่าเห็นผลชัดเจน ลงนะกลับมาวันรุ่งขึ้นลูกค้ามาเต็มร้านรอนวดถึงตีหนึ่ง..เครื่องสำอางก็ขายได้แบบลื่นๆ..ชัดเจน ชัดเจน(เขาว่า)

</TD></TR></TBODY></TABLE>

6. MOUNTAIN

วัตถุมงคลของหลวงปู่ ไม่ใช่ทำขึ้นมาแบบลอยๆ
    แต่ทำจริงๆ ใช้สายวิชาที่เป็นเอกลักษณ์ของหลวงปู่
    ไม่เหมือนใคร และยังไม่มีใครเหมือน

กว่าจะมาได้ถึงจุดพลังอนันตจักรวาลนี้
    หลวงปู่ต้องเพียรพยายาม อดทนปฏิบัติอย่างยิ่งยวด
    เก็บตัวอยู่ในถ้ำแสงเพชร กำแพงเพชร เป็นระยะเวลานาน
    เมื่อสำเร็จวิชชาแล้ว จึงถ่ายทอดพลังลงในวัตถุมงคลที่หลวงปู่สร้างขึ้นเอง
    และยังสามารถถ่ายพลังสู่ร่างกายมนุษย์อย่างเราๆท่านๆได้อีกด้วย
    เพื่อให้เกิดฐานพลังที่มั่นคง ต่อสู้ภัยทั้งหลายที่จะมากระทบตัวให้กระเด็นกระดอนออกไป
    แถมยังก่อให้เกิดการสัมผัสพลังงานในวัตถุมงคลต่างๆได้ชัดเจนขึ้น

เรื่องแบบนี้เล่าเป็นร้อยครั้ง พันครั้ง ก็ยากที่จะเชื่อ
    ต้องลองมาสัมผัสด้วยตัวเองเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
  7. MOUNTAIN

เมื่อเดือนที่แล้ว ช่างเคลือบรูปวิทยาศาสตร์ ชื่อสมาน
    วิ่งมารับงานที่ร้านแพท โปสเตอร์ พรานนก
    แล้วบ่นให้ฟังว่า สามเดือนที่ผ่านมา งานไม่เข้าเลย
    เงียบมาก รู้สึกแย่

ผมสงสาร จึงถามว่าอยากได้ของดีติดตัวไว้ช่วยให้ค้าขายดีไหม
    สมาน รีบตอบรับทันที
    จึงเข้าไปหยิบ แม่เป๋อ เนื้อสีแดง เนื้อเดียวกับ จิ้งจกเกาะจิ๋ม
    เพียงวันเดียวเท่านั้น แกผ่านมาส่งงานที่ร้าน
    สีหน้ายิ้มแย้มแจ่มใส
    ถามไปว่า เป็นไง งานเข้าดีไหม
    สมานบอกว่า ดีๆๆ ออกอาการอย่างมีความสุข

ผมจึงแซวว่า ถ้าดีแล้ว ขอแม่เป๋อ คืนนะ ที่ให้ไปนั่นหนะ ให้ยืม
    สมานอึ้งไปเล็กน้อย แล้วก็พูดอย่างไม่เต็มปากว่า "คืนก็ได้"แล้วทำหน้าเศร้า
    ผมหัวเราะ บอกแกไปว่า ล้อเล่น

นี่คืออีกหนึ่งประสบการณ์จากวัตถุมงคลของหลวงปู่
    แม้จะเพิ่งออกมาไม่นานก็ตาม
    ซึ่งพิสูจน์ได้ว่า พลังของหลวงปู่ในการสวด อัด ประจุ ประสิทธิพลังนั้น
    ไม่ต้องใช้เวลานานเหมือนแต่ก่อน
    สายวิชาของหลวงปู่พัฒนาไปไกลจนตามกันไม่ทันจริงๆครับ

8. กิตติภพ12

กิตติภพ12 Active Member

สุดยอดที่สุดก็ต้องสีผึ้งสายล่างครับ

9. MOUNTAIN

ไม่เล่าประสบการณ์ให้ฟังสักหน่อยหรือครับ

10. กิตติภพ12

กิตติภพ12 Active Member

พี่เมาท์ยังจำผมได้มั๊ยครับ พอดีผมไปรับราชการอยู่ต่างจังหวัด ไม่ได้มากรุงเทพ ฯไม่ได้เข้าเว๊ป เป็นพื้นที่ค่อนข้างเสี่ยงครับ เพิ่งกลับมาไม่นานครับ เรื่องสีผึ้งสายล่างนี่เหมาะสำหรับผู้ชา่ยโดยเฉพาะ เนื่องจากเวลาใช้ค่อนข้างติดเรท ... แต่ใช้แล้วรับรองไม่มีเหงา โดยเฉพาะคนที่มีความเครียด คงต้องใช้วิธีบอกเมื่อเจอหน้ามากกว่าครับ เล่าไม่เหมาะครับ ส่วนอย่างอื่นผมเคยใช้ บางอย่างก็โอเค บางอย่างก็ยังนิ่ง ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
  11. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสัปดาห์ก่อนกำลังหลับๆ อยู่ หูแว่วๆ ได้ยินเสียงคนพูดว่า "ครูบาคำเป็ง" แล้ววันนี้แอนก็มาอ่านเจอพุทธคุณมากมายของ หลวงปู่ สาธุค่ะ ^-^

12. สิตกร

สิตกร สมาชิก

12 พฤษภาคม 2011
    หลวงปู่คำเป็งพระผู้มีเมตตา

เมื่อวานได้ร่วมทำบุญบูชาพระสมเด็จหมื่นล้านของหลวงปู่มา
    สวยงามมากเนื้อมวลสารเก่าจริง ๆ และท่านยังให้พรสวดคาถาให้ยาวอีกด้วย
    ผมโทรศัพท์ไปหาหลวงปู่ เป็นคำดี ๆ ทั้งนั้น เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย
    กราบขอบพระคุณในความเมตตาของหลวงปู่

13. อุตฺตโม

อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010

........อนุโมทนาด้วยครับ........

14. สิตกร

ขอบคุณครับ
    ผมได้นำสมเด็จหมื่นล้านใส่กรอบธรรมดาสวมคอไว้ก่อนยังไม่มีเงิน
    เลียมทอง อยากบอกว่าพระหลวงปู่ดูดนิ้วมือบ่อยมาก บางครั้งเส้นผมเหมือนจะตั้งบนศรีษะ มีอากาศเหมือนไฟวิ่งตามตัว บางทีใบหน้าก็จะชา แม่อุมารุ่นแรก
    ก็แรงไม่เบาคลื่นพลังงานสัมผัสได้ อ้อตอนนี้แปลกใจครับตั้งแต่ใส่สมเด็จรู้สึก
    ผมจะจับพลังงานพุทธคุณหลวงพ่อองค์อื่นได้ด้วยครับ นับถือท่านอีกองค์เหมือนหลวงปู่หมุนบ้านจาน
    ใครมีประสบการณ์เล่ากันบ้างน่ะครับ หลวงปู่หมุนผมไปที่ร้านแพทโปสเตอร์
    คุณเม้าจับดู้บอกขนลุกเลย๕๕๕๕

15. MOUNTAIN

ขออนุโมทนากับคุณสิตกร ด้วยครับ
    ลองนั่งสมาธิแล้วใช้พระหลวงปู่คำเป็งวางที่มือ
    พลังในพระจะเข้าไปปรับสมดุลร่างกาย เพิ่มพลังธาตุขันธ์
    จะทำให้การสัมผัสพลังจากพระเครื่องอื่นได้ชัดเจนขึ้นครับ

16. MOUNTAIN

หลวงปู่กว่าจะมาได้ถึงจุดนี้ ต้องปลีกตัวบำเพ็ญสมถะภาวนา อยู่ในถ้ำ
    สวดพระคาถา เป็นล้านๆจบ ล้านๆเที่ยว จนสื่อพลังจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์

จากจักรวาลอันหาที่สิ้นสุดไม่ได้

จนกระทั่งเกิดพลังในระดับสูง ซึ่งหลวงปู่สามารถนำมาพัฒนาให้พลังนั้นเกิดประโยชน์
    เป็นสายวิชาพลังดูดที่ไม่มีใครเหมือนและไม่เหมือนใคร
    เป็นหนึ่งเดียวเดียวหนึ่ง ที่ยังไม่มีพระเกจิอาจารย์องค์ใดทำได้

เมื่อสายวิชาพลังดูด ของหลวงปู่นำออกมาเผยแพร่ และมีการส่งประจุประสิทธิ์เป็นอิทธิพลังให้กับผู้ศรัทธาที่เข้ามาหา มากราบหลวงปู่

ทำให้เกิดประสบการณ์การทางจิตวิญญาณ
    ตลอดจนการใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่ก่อเกิดผลกับผู้ใช้อย่างมากมาย
    จนกระทั่งทุกวันนี้

ดังนั้นผู้ที่ต้องการมีสัมผัสรับรู้ถึงพลังต่างๆในวัตถุมงคล
    หรือต้องการฝึกจิตให้ได้ผลดีมีสมาธิ
    ลองมากราบหลวงปู่และขอให้หลวงปู่ประจุประสิทธิ์อิทธิพลังลงในตัว
    ด้วยการลงนะก็ดี ก็จะสามารถปรับเปลี่ยนพลังในกายให้เพิ่มมากขึ้น
    นำไปเชื่อมใช้กับการสัมผัสรับรู้พลังที่เหนือมนุษย์ ยากที่คนธรรมดาจะรับรู้ได้
    ตลอดจนการทำสมาธิ เจริญจิตภาวนา ก็จะเห็นผลได้โดยรวดเร็ว<!-- google_ad_section_end -->

17. สิตกร

ต้องขอบพระคุณอย่างสูงที่คุณเม้า ฯ ได้แนะนำผมลองนำสมเด็จหมื่นล้านนั่งสมาธิกำหนดจิตทำให้รับรู้พลังงานเพิ่มขึ้น อย่างแรกผมนั่งได้นานขึ้น
    อย่างที่สองสามารถสัมผัสพลังดูดได้ดีขึ้น
    เวลานั่งความกลัวลดน้อยลงเพราะผมถามหลวงปู่ว่าถ้านั่งสมาธิโดยไม่ได้แนะนำจากอาจารย์ธาตุไฟเข้าแทรกได้ไหมหลวงปุ่บอกว่าอย่าไปกลัวไม่มีหลอกตั้งจิตใช้สติพิจารณาและจะดีเอง ส่วนภาพที่คุณเม้าส์ให้ผมผมใส่กรอบดูขลังอย่างประหลาดเลยครับผมพึ่งมารู้จักหลวงปู่จากเวปเมื่อเดือน พ.ค.๕๔เอง
    แต่ก็สะสมมงคลหลวงปู่เยอะพอสมควรล่าสุดผมไปเอาสมเด็จรุ่นแรกจากพี่สามเหลี่ยมใจดีมา ก็ยอมรับว่าพระหลวงปุ่มีพลังจริงๆ ไม่ได้เชียร์น่ะคับผมมีหลวงปู่หมุนรุ่นดวงเศรษฐี กำไลจักพรรดิ์ ๒ วง เหรียญเม็ดแตง หลวงพ่อสววนวัดไผ่พันมือ พระคำข้าว พระหางหมากปู่ฤาษีลิงดำ พภุทโธน้อยคุณแม่บุญเรือน
    แม้เหล็กไหลนำสองก็มี ผมชอบสะสมเครื่องรางมากครับ

18. สิตกร

ขออภัยพิมพ์ตก ๆหล่น ๆ พอดีมีธุรกิจต้องต้อนรับลูกค้า ไว้ว่าง ๆ ถ้าได้รับคำแนะนำดี ๆ
    หรือใครอยากรู้จัก แล้วคุยกันน่ะครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีน่ะครับขอให้ รวยๆๆๆๆๆๆ
    เป็นเศรษฐีกันน่ะครับ

19. THANAT BOON

THANAT BOON Active Member

คุณเม้า...ครับ กระทู้ของหลวงปู่ที่คุณโคมฉายเปิดไว้และน้องโอ๊ต ดูแลตอนนี้หายไปไหนแล้วครับ

20. สัตตบงกชเหนือน้ำ

สัตตบงกชเหนือน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โอ็ต พาอพยพไปบ้านนี้แล้วค่ะพี่ คลิ๊กเลย
    http://palungjit.org/threads/วัตถุม...การณ์-ไว้อาลัย-อ-โคมฉาย-324-a.110094/page-358