ประสบการณ์ ธรรมะ พระเครื่อง หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 14 ตุลาคม 2009.

1. xman1221

xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ทุกท่านครับ...ไมได้เข้ามาโพสเลยช่วงนี้แต่แอบมาอ่านทุกวันครับอิอิ

2. ขาว1(supachaisoo)

ขาว1(supachaisoo) เป็นที่รู้จักกันดี

-ล่าสุดห้องประชาสัมพันธ์ หมวดพระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง กระทู้ของ คุณไตรภูมิ ลงพระเครื่องหลวงปู่ดู่ เก๊เพียบ คุณบอยและสมาชิกหลายท่านไปเตือน ก็ยังบอกว่าแท้ สุดท้ายเก๊เพียบ และปิดไปแล้ว ...คนจะคืนเพียบเลยตอนนี้ ช่วยคนได้บุญ เราไม่แกล้งเขาก็ใช้ได้ครับ
    -อีกห้องหนึ่ง คุณบอยไปเตือนว่าเก๊เพียบ ยังบอกว่าแท้อีก และส่งพระให้ก่อนราคาก็แล้วแต่ ทำนองนี้ คือคนกลุ่มที่อยากได้ของแท้หรือเก๊ ก็ไม่ว่า แต่ส่วนใหญ่อยากได้แท้และทำบุญด้วย เจ้าของกระทู้ยืนยันว่าแท้แต่เก๊เพียบ ของสนามเก๊ๆดูง่ายๆ ตอนแรกจะอนุโมทนาในส่วนบุญที่ทำจริง มาเห็นแบบนี้หมดศรัทธา เพราะคุณบอยเตือนแล้วยังดื้อ ไม่รับฟัง อย่างนี้เจตนาไม่เหมาะแล้วครับ
    -ลองเข้าไปดู กระทู้คุณ lovebird ครับ ช่วยกันครับ ช่วยคนที่อยากได้พระแท้และทำบุญก็พอ คนที่เขาชอบแบบนั้นปล่อยไปครับ
    คลิกข้างล่างครับ
    http://palungjit.org/threads/น้ำมัน...ศักดิ์สิทธิ์อีกมาก.149706/page-76#post3235474

3. ขาว1(supachaisoo)

ขาว1(supachaisoo) เป็นที่รู้จักกันดี

-ล่าสุดกระทู้คุณไตรภูมิ ให้เช่าพระสายหลวงปู่ดู่
    -ผลงานคุณบอย และสมาชิกหลายๆท่านช่วยกัน
    -ปิดไปแล้ว เพราะเก๊เกินครึ่ง เตือนแล้วก็ไม่ฟัง ไม่แก้ไข
    -สมาชิกมาช่วยเหลือท่านที่อยากได้พระแท้ และได้บุญด้วย (ส่วนที่พอใจอยากได้พระแท้หรือเก๊ก็ไม่ว่า ถือว่าทำบุญ) สมาชิกก็ไม่ไปก้าวล่วงนะครับ
    -ช่วยๆกัน เอาบุญครับ และเราไม่แกล้งเขาก็ใช้ได้ครับ คลิกข้างล่างครับ
    http://palungjit.org/threads/บูชาพร...ละอื่นๆ-ส่วนนึงร่วม3งานมหากุศล.222678/page-40

4. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    เห็นแล้วเหนื่อยใจ แฟนประจำกระทู้นั้นหลายๆคนก็ชอบๆกันอยู่ ถึงจะไม่เคยได้เห็นหน้าค่าตาหรือแม้แต่ได้ยินเสียงกันเลย จะไปเตือนไปแสดงความหวังดีก็กลัวจะกระทบใจกัน เสียสัมพันธ์ เสียความรู้สึกดีๆต่อกัน ก็ได้แต่หวังว่าบารมีหลวงปู่ช่วยให้เค้าเหล่านั้นอยู่ดีมีสุขตลอดไป

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    แค่ลุยเรื่องพระเครื่องหลวงปู่ดู่ผมก็มีศัตรูเพิ่มแล้วครับ ก็ทำตามเท่าที่กำลังจะทำได้น่ะครับ เพราะถ้าไม่มีแบ็ค อย่างไรเสียเขาก็หาว่าผมเป็นพวกกัดไม่ปล่อยอยู่คนเดียวครับ และกระทู้นี้ผมก็เตือนๆมาโดยตลอด ก็หวังแค่ว่าท่านที่ไปบูชาจะได้ของแท้ทุกคน เพราะเงินเราแท้ พระที่ได้ต้องแท้สิครับ

6. xman1221

xman1221 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ผมว่าทำถุกและครับช่วยๆๆกันดูช่วยๆๆกันส่องไอัไหนปลอมก็แจ้งไปเลยครับอย่าทามป็นเฉยกัน..ถ้ารู้แล้วของปลอมแต่ทำเป็นผ่านหรือเฉยกันก้กลับกลายเป็นการส่งเสริมพวกเหลือบพวกนี้ให้ทำชั่วต่อไป...สงสารคนที่ไม่รู้กันครับ..ใครๆๆก็อยากได้พระแท้กัน..บางคนกว่าจะเก็บตังเช่าพระแท้ๆๆสักองค์ได้ดันมาเจอของเก๊อีกน่าสงสารครับ...

7. ขาว1(supachaisoo)

เวลาไปช่วยดูพระเก๊ โดนด่าจากอีกกลุ่มมีแน่ๆ และอีกอย่างเขามีพวกช่วยและใช้ชื่ออื่นร่วมครับ ถ้ามองด้วยเหตุผล เราเตือนว่าเก๊ เจ้าของกระทู้ไม่รับเหตุผล และชี้แจงไม่ได้ อย่างนี้ก็ใช้ไม่ได้แล้วครับ ส่อเจตนาไม่ดีครับ เราก็มาช่วยสมาชิกที่ต้องการของแท้ หรือต้องการแท้และทำบุญด้วย และไม่ให้พวกโกงมาหากินแบบนี้ เพราะมีข่าวชวนกันไปหลังบ้าน หมดกันไปเป็นหมื่นเป็นแสนครับ +++++
    ช่วยๆกัน เวปจะได้น่าอยู่ และดังมากขึ้น และได้บุญครับ:cool::cool::cool:

8. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่ประกอบกรรมดีนะครับ....(^_^)...

9. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ใช่แล้วครับ เพราะผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ที่ยอมเสียสละ้เงินก็คงอยากบูชาพระแท้กันอยู่แล้ว เพราะงั้นหากพบเห็นกระทู้ไหนที่ส่อเจตนาไม่ดี ก็ควรที่จะแจ้งสมาชิกให้ระวังๆไว้ครับ

10. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ผมก็คนหนึ่งอ่ะครับ..ที่ยอมเสียสละเงินเพื่อบูชาพระแท้ครับ...เพราะเงินเราก็ของแท้..จริงมะครับ..อิอิ (^_^)

11. ขาว1(supachaisoo)

ช่วงนี้ระบายพระเครื่องออกมาเพียบ สมาชิกช่วยกันไปดูหน่อยนะครับ คุณบอยออกหน้ามากไม่ดี เดี๋ยวจะหาว่าไปแกล้งเขา ตอนนี้นั่งเก้าอี้ชมไปพลางๆก่อนครับ

ลองมาดูพลังสมาชิกซิครับ ว่าทำจริงและมีพลังแค่ไหน ใครอยากได้บุญเชิญครับ กระทู้ คุณ lovebird ห้องพระเครื่อง
    ออกมาโจมตียายผีป่า และเวป ว่าเข้าข้างกัน ไม่จัดการของเก๊ แต่ก็ถือว่าเขา ทำเอาบุญช่วยกันดูของเก๊(สมมุติว่าเก๊) ผมก็ดีใจด้วย และตามไปดูกระทู้เขา ของเก๊เยอะมากๆ เอาง่ายๆ ดูแค่สายเดียวที่ผมถนัด สายหลวงปู่ดู่ เก๊เกินครึ่ง (ผมสุ่มดูหลายสิบรายการก่อนหน้านี้ยังไม่เจอของแท้) อย่างนี้ควรใช้มาตรฐานเดียวกันหรือไม่ครับ
    เข้า ไปเตือนแล้ว สมาชิกหลายท่านก็เตือน
    ล่าสุดหน้า77-78 เก๊ทั้งหมด ประมาณสิบรายการได้
    พระเครื่องแท้ๆที่มาตรฐานที่เขาลง โค้ดและจาร ไม่ใช่ของวัด ทำเก๊ดูง่ายมาก ของสนามพระเก๊
    ของแปลกๆสายหลวงปู่ดู่ ตั้งขึ้นมาเอง เดินดูได้ในสนามพระเก๊ สมาชิกไปเตือนยังไม่ฟัง
    เคยมีสมาชิก เช่าพระในเวปพลังจิต และโดนหลอกไปหลังบ้าน นัดเจอกัน หมดเงินเป็นหมื่น เป็นแสน และได้ของเก๊ อย่าให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นเลย
    ให้รีบหาข้อสรุป ใครชอบของเก๊หรือแท้ ในกระทู้นั้น ก็แล้วแต่เขา
    กระทู้เขาบอกว่าสายหลวงปู่ดู่แท้จริงๆ พูดไม่ฟังเหตุผล ส่อเจตนาโกงแล้ว ทางเวปมีเมตา และสมาชิกทุกท่านก็มีเมตตา เข้าไปช่วยกันครับ
    เก๊จ๊ะๆ แบบนี้ เก๊เกินครึ่ง จะทำกันอย่างไร สมมุติถ้าผมตั้งกระทู้งานบุญ
    ถ้าผมหาพระเก๊มา องค์ละ 5-10-100 บาท และบอกงานบุญครับ ดูเอาเองนะครับ คือเจตนาเริ่มไม่ดีแล้ว แต่เงินไปทำบุญทั้งหมดก็อีกเรื่อง
    แต่ถ้าบอกก่อนว่าเก๊ของสนาม และเขาทำบุญมา หรือเรานำของเก๊ไปให้ครูบาอาจารย์อธิฐานหรือไม่ก็ตามนำมาแจกแก่ผู้ทำบุญ อย่างนี้ไม่ผิดกติกา เพราะเราไม่ได้บอกว่าของแท้ตั้งแต่ต้น คือนำมาสมนาคุณจริงๆ อย่างนี้ไม่เป็นไรครับ
    :cool::boo::boo:
    ถ้าเก๊เห็นแล้วดูว่ามีเจตนาโกง หรือมีเจตนาเอาของเก๊มา โดยบอกว่าแท้ๆ โดยไม่ฟังเหตุผล ทางเวปจะล็อกกระทู้ไหม และสมาชิกชาวเวป จะช่วยสมาชิกที่ต้องการของแท้และได้บุญหรือเปล่าครับ มาดูพลังสมาชิกกันครับ ผมว่าน่าจะมีความเมตตาที่จะช่วยกันเยอะๆนะครับ (smile)

12. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    เข้าไปดูแล้วเหนื่อยใจแทนผู้ที่บูชาจริงๆ

ยากที่จะเปิดใจรับฟัง

เป็นกำลังใจให้คนดีครับ

พระของหลวงปู่กำลังเป็นที่ต้องการ ของเลยทะลักทะล้นมา

ผมว่าถ้ารู้อยุ่ว่าพระเก๊ก็ไม่ควรเอามาให้ร่วมบุญครับ

เงินทำบุญแท้ย่อมได้พระแท้ตอบแทนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2010
  13. ขุนแผนน้อยน่ารัก

ขุนแผนน้อยน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ท่านสมาชิกที่ออกมาต่อต้านพระเก๊ทุกท่านด้วยนะครับ

เมื่อคืนผมฝันแปลกมากเลยครับ ในฝันนี่แปลกมาก ภาพที่เห็นจำได้ว่าเป็นภาพสี ชัดเจน เหมือนภาพจริง แถมอารมณ์ความรู้สึกต่างๆของผมก็เหมือนกับเรื่องจริงมากเลยครับ

เสียดายที่ตอนตื่นนอน ยังไม่ทันนึกทบทวนเรื่องความฝัน มัวแต่นึกไปถึงเรื่องสตรีงาม อันนี้ต้องเข้าใจนิดนึงนะครับว่า เคารพศรัทธา พุทธศาสนา แต่ก็เป็นไปตามกำลัง คือ ตอนนี้อยู่ในวัยกำลังโต ฮอโมนกำลังพุ่งแรง ก็เลยไม่ได้ละ เรื่อง กามคุณ รูป รส กลิ่น เสียงได้หมด แต่ก็พยายามแบ่งเวลา เพื่อ พิจาณณาสังขาร และพิจาณาไตรลักษณ์ พร้อมทั้งศึกษาธรรมะ และประวัติคณาจารย์ต่างๆ

อีกทั้งยังชอบสะสมพระเครื่อง วัตถุมงคล แล้วตอนนี้กำลังเตรียมตัวสอบเข้ามหาวิทยาลัยด้วย(อยากสอบตรงเข้าคณะนิติศาตร์ หมาวิทยาลัยธรรมศาตร์ ประมาณเดือนกันยา-ตุลานี้แหละครับ ท่านสมาชิกท่านใดมีเมตตา แผ่เมตตาอธิฐานจิตมาเผื่อกันบ้างนะครับ อิอิ) เลยต้องเข้าสังคมบ่อย หนังสือก็ต้องเรียน กิจกรรมก็เป็นระดับแนวหน้า ก็เลยเหมือนกับเหยียบเรือสองแคม ต้องทำทั้งสองอย่างให้ดี และไปพร้อมๆกันได้ตามความเหมาะสม แบบที่หลวงปู่สอนว่า "ทางโลกไม่ให้ช้ำ ทางธรรมไม่ให้เสีย" น่ะครับ

เอาล่ะครับท้าวความมานานพอสมควร

พอดีมานึกเรื่องความฝันเมื่อคืนออกตอนกินข้าวเที่ยง เลยจำได้ไม่สมบูรณ์ แต่ยังจำภาพบางภาพ และอารมณ์ความรู้สึกในขณะฝันได้ชัดเจนเป็นบางอารมณ์นะครับ

ในฝันมีอยู่ว่า ตอนแรกรู้สึกเหมือนได้รับวัตถุมงคลจากญาติ มาสองสามชิ้น ชิ้นแรกจำไม่ได้ว่าเป็นอะไร (ตอนนี้ชูชกกำลังมาแรงไม่ทราบว่าใช่ชูชกรึเปล่า)
    แต่อันที่สองนี่ จำได้แม่นเลยครับ เป็นพระผงสีขาว ทรงสี่เหลี่ยมจัตตุรัต มีมุม มีขอบสวยงาม สภาพเก่าพอสมควร ในฝันได้ยินเหมือนว่า ให้กำหนดจิต ย้อนเวลาได้ ผมเลยตั้งใจกำหนดจิต ย้อนไปในอดีต ไปเห็นเรื่องราวมากมายตั้งแต่ผมยังไม่เกิด พอกลับมาอยู่ในโลกปัจจุบัน ผมเลยลองถามญาติถึงเหตุการณ์ต่างๆที่ไปเห็นมาตั้งแต่ยังไม่เกิด ปรากฏว่า ญาติๆแต่ละคนต่างอึ้ง เพราะเรื่องที่ผมไปเห็นมาจริงหมด ตอนนั้นผมจำความรุ้สึกได้ดี ว่ารู้สึกตื่นเต้น ยินดี มากๆ ผมเลยลองกำหนดจิต ไปโน่น ไปนี่ สองสามครั้ง
    แล้วผมเลยลองกำหนดจิตไปช่วงที่หลวงปู่ดู่ ยังดำรงสังขารอยู่ ผมเลยได้พบหลวงปู่ดู่ ได้กราบและสนทนากับท่าน (ผมเกิดปี 2535 ไม่ทันได้กราบกายหยาบหลวงปู่ครับ) ในฝันผมจึงลองถามเรื่องนี้กับท่านดู ท่านบอกทำนองว่า เป็นเรื่องของการกำหนดจิต หรือ นิมิต กำลังญาณสมาธิ หรือ สมาบัติ อะไรประมาณนี้ (ตรงนี้ผมจำไม่ได้จริงๆครับ มัวแต่ยินดีปิติกับการที่ได้พบหลวงปู่ดู่เลย จำข้อความของท่านไม่ได้

แล้วก็รู้สึกตื่นมาทีนึง ประมาณว่าตื่นมาพลิกตัว แล้วก็ขยับผ้าห่ม หลังจากนั้นก็ไม่ได้ฝันถึงเรื่องนี้อีกครับ

ก็ไม่ทราบล่ะครับว่า ความฝันเมื่อคืน จะเป็นนิมิตหมายอันดี หรือเป็นเพียงธรรมดาของร่างกาย หรือเป็นเพราะเดินทางมาไกลเลยเพลีย และฝันไปต่างนานา

จุดประสงค์ตรงนี้เพียงเพื่ออยากแบ่งปันประสบการณ์ รวมไปถึงแสดงตัว เข้ามาทำความรู้จักกับสมาชิกทุกๆท่าน เพราะผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ ศึกษา และศรัทธา หลวงปู่ดู่ สะสม วัตถุมงคล ของท่าน (ตามกำลังทรัพย์ของนักเรียนอิอิ) ส่วนมากก็ได้จากที่แจกฟรีน่ะครับ ยังไงสมาชิกท่านใด มีความเห็นอย่างไร ก็เข้ามาแสดงกันนะครับ

สวัสดีครับ

14. jsp

jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    สาธุเป็นเรื่องแปลกดีครับ

โมทนาบุญด้วยครับ

ผมเกิดก่อนนั้นยังไม่มีโอกาสได้ไปกราบหลวงปู่ตอนยังไม่ละสังขาร

ยังหลงทิศทางอยู่ แต่ก็ดีใจที่ได้มาพบข้อธรรมคำสอนของท่าน

ถ้านับจากคนทั้งโลก น้อยคนนักจะได้ศึกษาภาวนาปฏิบัติในพระพุทธศาสนา

เราทุกคนโชคดีมากครับ ได้เกิดมาพบพระพุทธศาสนา และครูบาอาจารย์ทั้งหลาย

15. ขุนแผนน้อยน่ารัก

ขุนแผนน้อยน่ารัก เป็นที่รู้จักกันดี

"แต่ก็ดีใจที่ได้มาพบข้อธรรมคำสอนของท่าน

ถ้านับจากคนทั้งโลก น้อยคนนักจะได้ศึกษาภาวนาปฏิบัติในพระพุทธศาสนา

เราทุกคนโชคดีมากครับ ได้เกิดมาพบพระพุทธศาสนา และครูบาอาจารย์ทั้งหลาย"

เช่นเดียวกับผมเลยครับ อนุโมทนาสาธุครับ<!-- google_ad_section_end -->

16. ขาว1(supachaisoo)

กระทู้ คุณlovebird ผมเ้พิ่งเข้าไปเห็น เพราะเห็นเขาไปช่วยคุณดาวจรัสแสง(สมมุติโดนของเก๊) ถ้าเขาโดนเก๊จริงๆ ผมก็จะไปชื่นชมกระทู้คุณ lovebird ว่าแกมีพระเครื่องลงไหม โดยตามหาจากลิ้งที่มีอยู่ แต่ดันไปเจอของเก๊เพียบ และเจตนาดูแล้วน่าจะรู้ว่าเก๊นะครับ เพราะมีสมาชิกไปเตือนก็ไม่เชื่อ และล่าสุดนำสายหลวงปู่ดู่ระบายออกมาเพียบหน้า77-78 เกือบสามสิบรายการ เก๊ทั้งหมด และอย่างนี้จะให้คิดว่าไม่มีเจตนาหรือครับ มาช่วยสมาชิกดีๆที่ต้องการทำบุญและได้พระแท้ๆครับ :cool:(ping)

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    แปลกดีครับ อนุโมทนาด้วยครับผม :cool:

18. Specialized

23
    ถูกต้องอย่างที่สุดครับ สาธุๆ

19. Specialized

23
    สาธุในความตั้งใจครับ ช่วยกันเท่าที่จะทำได้ถ้าช่วยกันแล้วเขายังไม่ยอดเลิกเราคงต้องปล่อยไปตามกฎแห่งกรรมล่ะครับท่าน :cool:

20. Specialized

23
    เครดิต พี่ก๊อป Leo

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      153.8 KB
      เปิดดู:
      2,050