ปรึกษาปัญหาสารพัดโรค ด้วยหลักการแพทย์แผนไทย / วิธีฝึกและใช้พลัง(ปราณยาม)ในการรักษาโรค

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย suwi, 25 มกราคม 2008.

1. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ๒. เนื่องจากธาตในกายแห่งสัตรีผู้ก้าวสู่ความเป็นมารดาแปรปรวน

ปกติพลังชีวิตในกายมนุษย์ จะประกอบด้วย ปิตะ วาตะ และเสมหะธาตุ
    เรารวมเรียกว่าตรีธาตุ เป็นธาตุพลังงานให้ความร้อน (ปิตะ) ระบบระบายความร้อนเย็น(เสหะ) และเกิดความเคลื่อนไหว(วาตะ)
    พลังชีวิตทั้งสามตัวจะต้องสมดุลย์ สุขภาพจึงจะดีไม่มีโรคภัยใดมาเบียดเบียนได้

แต่ผู้ที่เกิดมาในโลกนี้ ล้วนถูกฤดูกาลควบคุมในกาลปติสนธิและกาลกำเนิด
    ก่อให้มีธาตุเจ้าเรือนผิดแตกต่างกัน
    ชีวิตประจำวัน อาหารการกิน สถานที่อยู่ ฤดูกาลที่หมุนเวียนผัยแปร ทำให้เกิดธาตุจรเข้าเกี่ยวเนื่อง
    ทำให้ธาตุในตัว เสียสมดุลย์ไป ไม่มากก็น้อย เป็นเช่นนี้ทุกคน

ในสัตรีมีมีธาตไฟหย่อน(น้อยเกิน) พิการ หรือกำเริบ ล้วนมีปัญหากระทบเข้าสู่ระบบปติสนธิของทารกในกายทั้งสิ้น
    ทำให้ทารกมีธาตุเจ้าเรือน ถูกชักนำจากธาตของมารดาอีกส่วนหนึ่ง
    พลังชีวิตของมารดาจะเป็นพลังเลี้ยงชีวิตใหม่ที่ถือปติสนธิขึ้น
    ถ้าพลังชีวิตรวมไม่พอ ชีวิตใหม่นั้นก็จะค่อยๆแห้งฝ่อไป
    หรือมีพอ แต่ มีตัวใดตัวหนึ่ง หรือหลายๆตัวเกิดกำเริบ หย่อน หรือพิการไป
    ชีวิตใหม่ก็จะผันแปรไปตามความผิดปกติแห่งพลังชีวิตของมารดา

โดยปกติในมนุษย์ ธาตไฟ ซึ่งประกอบอยู่ในปิตะ เป็นพลังเลี้ยงชีวิตที่สำคัญ ในการดำรงค์ชีวิต
    ธาตุพลังอีกสองธาตุจะเป็นตัวประกอบสนับสนุนหรือถ่วงดุลย์ธาตุไฟ
    ดังนั้นถ้าธาตุไฟเพียงตัวเดียวผิดปกติไป ย่อมกระทบไปหมดทุกตัว

ในสัตรีที่มีอาการไฟธาตุหย่อนจะไม่สามารถเลี้ยงทารกในครรภ์ให้เติบโตได้

การแก้ไข ให้ปรับไฟธาตุในตัวแห่งสัตรีที่จะก้าวสู่ความเป็นมารดาให้ใกล้เคียงสมดุลย์ที่สุด
    อาจใช้วิธีการถ่ายพลังให้(แต่ต้องทำบ่อยๆ-ถ้าร่างกายเขาสร้างเองไม่ค่อยเป็น ผู้ถ่ายพลังก็แย่-ต้องถ่ายพลังให้บ่อยๆ)
    ใช้ยาปลูกไฟธาตให้กินเป็นประจำ ในปริมาณที่พอเหมาะ(ถ้าไฟธาตุเกิน ก็จะแท้งอีก)

จากประสพการณ์ที่เป็นหมอมา เคยเจอเคสเช่นนี้อยู่หลายราย
    บ้างเป็นมดลูกไม่อยู่ในอู่ อันเกิดจากอุติเหตุการเล่นกีฬาแต่เด็ก
    บ้างเกิดจากคลอดบุตรแล้วเชิงกรานเคลื่อนดึงมดลูกให้อยู่ผิดที่
    บ้างไฟธาตพิการ บ้างหย่อน(ยังไม่เจอพวกไฟกำเริบ)

มีอยู่เคสหนึ่งเป็นทั้งสองกรณีคือไฟธาตุหย่อนและมดลูกเคลื่อน
    ตั้งครรภ์เองยาก เคยตั้งครรภ์เองสองสามครั้งแล้วแต่แท้งหมด
    บ้างอยู่ได้ไม่ถึงเดือน ที่นานสุด(หมอปัจจุบันฉีดยากินยาช่วยเต็มที่) ก็อยู่ได้เกือบสองเดือน แต่สุดท้ายก็แท้ง
    ทำทั้งกิฟ ทำทุกวิถีทาง จนอายุล่วงเลยมา สามสิบกว่า(ใกล้สี่สิบ)

หลังจากมาให้รักษาอาการปวดสะโพกและเข่าตรวจแล้วพบว่ามีมดลูกเคลื่อนด้วย
    จึงพูดคุยกันรู้สิ่งที่ต้องการแล้ว
    จึงใช้วิชานวดครรภ์รักษาจัดมดลูกให้เข้าที่
    และจัดยาปลุกเตโช+ยาหอมบำรุงหัวใจให้กินเป็นประจำ
    ไม่นานก็ตั้งครรภ์ได้และอยูจนถึงทุกวันนี้ (จะคลอดปกติในเร็วๆนี้)
    ส่วนมารดาก็หน้าใสปิ้ง(เป็นเพราะยาปลูกเตโชบรุงโลหิตด้วย)

2. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kcsn [​IMG]
    รบกวน อาจารย์อีกครั้งค่ะ ตอนนี้อายุใก้ลจะ 40 แล้ว กำลังพยายามที่จะตั้งครรภ์บุตรคนที่ 2 ค่ะ อยากได้บุตรชาย ไม่ทราบว่าจะต้องทานอาหารประเภทไหน หรือปฏิบัติตนอย่างไรให้ตั้งครรภ์ได้บุตรชายคะ ขออนุโมทนาบุญค่ะ

55555555 อ่านแล้วก๊ากๆๆๆๆเลยครับ ท่านอาจารย์ คิดว่าน่าจะให้คุณสามี

เข้ามาถามแทนคงตอบสะดวกกว่า คืองี้ครับ......นอกจากฝ่ายหญิงต้องพร้อม

ด้วยสุขภาพ และร่างกายแล้ว คุณผู้เป็นสามี ก็ต้องพร้อมด้วยอีกคน

และระหว่างการร่ายรำวิทยายุทธ์ กระบี่ของฝ่ายชาย ต้องแข็งแกร่งพอ ที่จะแทง

จุด...ให้ลึก และแช่กระบี่เล่มนั้น ให้คงอยู่ในรอยแผลของฝ่ายตรงข้าม เพื่อ

ปล่อยพิษของกระบี่ ให็ซึมซับสู่ภายใน.......ระหว่างนี้ ผู้ที่ถูกแทงด้วยกระบี่

คงต้องรับภาระ จากกระบี่นั้น ไม่ขยับไหวตัว แต่กลับหงายรับ พิษกระบี่นั้น

จนเห็นว่า นานพอสมควรแก่เวลา ..........

ที่สำคัญฝ่ายชาย ต้องประคับประคอง การปล่อย ให้อยู่ในจังหวะแทงลึก

และนิ่ง ๆ ๆ ๆ ๆ

สำหรับการเกิด ของทารกชายหรือหญิง บุญ/กรรม ที่ทำมา มีส่วนมากทีเดียว

ตอบน้องเขาตามนี้ไปก่อนนะครับ ท่านอาจารย์ ขืนมากกว่านี้ ใบเหลืองแหง

3. บัวสีขาว

บัวสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ....คนไข้ แกบ่นๆ(แบบบังคับ)ให้ได้ยินว่า
    ชั้นหมดเงินหมดทองไปเป็นล้านๆก็ยังไม่หาย ตอนนี้บ้านช่องลูกหลานมันขายหมด เอาเงินมารักษานะ ตอนนี้จะไม่มีที่อยู่ที่กินอยู่แล้ว
    พ่อคุณณณณ... ช่วยทีเถอะ ชั้นนะหมดเงินหมดทองไปแยอะแล้ว ตอนนี้ไม่มีเงินแล้ว นะ นะ ช่วยหน่อยนะ
    เขาว่าหมอเก่ง เอามือตบๆลูบๆสองที คนไข้ก็เดินปร๋อเลย
    ว่าแล้วก็นั่งงกๆเงินๆยกมือท่วมหัว

เฮ้อ....เราก็ตบๆลูบไปตามเรื่อง(แถมเอาปลายเท้ายันไปที่สะโพกอีกทีสองที-แถมยาหอมอีก ๑ ขวด)
    แล้วแกก็เดินยิ้มกริ่ม ตัวปลิวกลับบ้านไป
    อ้อแกแอบไปหยดบูชาครูไว้ ๑๐ บาทนะ แถมอธิฐานตั้งนานแนะ

อ.สุวิจ๋า อ่านแล้วก็รู้นะว่าเป็นคุณป้า อ.เขียนไว้ชัดเจนว่า ชั้น..หมดเงิน

หมดทองเป็นล้านๆ ชั้น..หมดเงินไปเยอะแล้ว ที่พิมพ์มาแซวเพราะนั่งอมยิ้ม

คนเดียวไม่ไหวค่ะ นึกถึงความน่ารักของอ.สุวิ น่ะค่ะ -Happy Smile_fishh_

4. suwi

สงสัยไอ้มังกือหิมะ ทำให้โดนใบแดงแหงๆ
    เพี้ยง แวนโก๊ะมองไม่เห็น ถึงเห็นก็ผ่านเลย

5. suwi

บางทีเวลาหมอสุวิคุยกะชาวบ้าน ก็ใช้สรรพนามแทนตัวว่า ชั้น เหมือนกัน

คำนี้เขาสงวนสิทธิ์สำหรับผู้หญิงเหรอ
    เพิ่งรู้นะ
    เอ..ชาวบ้านเขาจะมองหมอแปลกๆหรือเปล่านะ ที่ใช้คำแทนตัวว่า ชั้น
    เสียวใส้วุ้ย...

6. kcsn

kcsn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอาจารย์สุวิมากนะคะ คือที่ถามเพิ่มเติมก็เพราะสงสัยเท่านั้นเองค่ะ ไม่ตั้งใจที่จะถามคำถามล่อแหลมอะไร เห็นอาจารย์บอกว่าอาการของดิฉันเป็นชนิดไฟธาตุพิการ ก็เลยสงสัยว่าอาจจะทำให้มีผลต่อการที่พยายามตั้งครรภ์คนที่ 2 หรือเปล่้า

7. tezch

tezch เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    อาจารย์ครับ
    โรคฝีที่เเก้มก้นมีวิธีดูเเลเเละรักษาอย่างไร
    ในกรณีผู้ป่วยเป็นเบาหวานที่ผ่าตัดฝีเเล้ว เเล้วแผลยังไม่หายควรทำอย่างไรครับ
    ขอบคุณมากครับอาจารย์

8. suwi

คุณจะลองตามที่ผมเคยรักษาผู้อื่นก็ได้ครับ
    กรณีของคุณคงต้องใช้ยาสามตัว
    ยาผลาธิกะ + ยาหอมสว่างอารมณ์ +ยาปลูกเตโช

คนที่หมอสุวิเคยรักษามีอาการและวิธีรักษาเป็นตามนี้ครับ

9. suwi

แผลเบาหวานเป็นแผลที่รักษายาก
    ด้วยในเนื้อเยื่อมีน้ำตาลแทรกอยู่ในเซลล์
    การรักษาต้องขจัดน้ำตาลในเซลล์ออกก่อน

ยาสมุนไพรสกัดจะช่วยได้ดีและเร็ว เช่น แปะก้วย เห็ดหลินจือ บัวบก ฯลฯ
    ยาไทยเรายังไม่มีผู้ทำยาสกัดออกมาขาย
    ยาแก้ปัสสาวะพิการ ชื่อ อัพยาธิคุณ(ไม่ผสมน้ำผึ้ง) ต้มกินแทนน้ำก็ช่วยขับน้ำตาลในร่างกายได้ (ต้มสามเอาหนึ่ง)
    (ยาอัพยาธิคุณ= สมอไทย มะขามป้อม แฝกหอม แห้วหมู)

ส่วนแผลให้ทำยาใส่
    จำสูตรยาทาแผลไม่ได้ จดไว้ที่ไหนก็ไม่รู้ ติดไว้ก่อน
    ยาตัวนี้ใช้แก้แผลเน่าเปื่อยอันเกิดจากพิษงูได้ด้วย

10. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    อาจารย์คะ ขอบคุณค่ะ ได้รับยาแล้ว อาจารย์ให้ยามาเกินเงินที่รวมค่าส่งซะอีกเดี๋ยวไปคืนนะคะ
    ได้รับก็รีบกินเลย เพราะมึนหัวมากๆ พารา1เม็ด เอาไม่อยู่ แต่ก่อนก็สบายๆเลย

ขอโฆษณาหน่อยว่า ของเขาดีจริงๆ นอนหลับสบายมากเลย ตื่นเหมือนคนได้นอนเต็มที่
    แล้วก็กำไรคือ หูที่เหมือนอื้อๆเวลาขึ้นเขา(เป็นนิดเดียว) ด้านขวาดีขึ้น ด้านซ้ายต้องรออีกแป๊บ
    เสมหะเหนียวก็ดีขึ้น แต่มาแย่ตรงเศษข้าวติดคอ เฮ่ๆ

อะ ท่านมังกรบูรพา แนะนำการปฏิบัติได้ดี คนอ่านหน้าแดงไปเลย แต่ขอบคุณแทนค่ะ

อ่านเรื่องการตั้งท้อง การแท้ง แหม เสียดายจริง ทำไม เขาไม่สอนเด็กๆในห้องเรียนบ้าง
    ให้รู้จักเรือนธาตุ สีเลือดประจำเดือน มันปกติผิดปกติยังไง จะได้หาหมอได้ถูก
    ไอ้เราผิดปกติมานาน เมนส์มา2-3เดือนครั้ง เป็นทีล่ะไหลโจ๊ก เข้มๆ ลิ่มๆ นานเป็นอาทิตย์ ไม่เจ็บ
    ท่านหมอก็ว่าผนังมดลูกอาจจะหนา ง่ะ ใครจะให้ขูดเล่นอย่างมะพร้าวกะทิยะ

ส่วนน้องสาว ยังไม่มีฝาละมี ปวดท้องเป็นเมนส์มากค่ะ จนเป็นลมบนรถเมล์
    แล้วปวดท้องมากๆ ต้องใช้ยาเพื่อคลายกล้ามเนื้อ แล้วมีประมาณ2-3วัน
    หมอเขาให้กินยาคุมกำเนิดยี่ห้ออะไรไม่ทราบ แพง สาวๆกินยาคุมก็อายอีก
    จะย้อนอ่านทีละนิดนะคะ อ.ให้ความรู้เยอะ คิดว่าคงตอบเคสแบบนี้ไปแล้ว

ขอบคุณกับคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นค่ะอาจารย์ มีความสุข ยิ่งบอกว่า กินไปเรื่อยๆ
    เดี๋ยวหน้าใส หุ่นเพรียว เพี้ยงๆๆๆๆๆ ตัวกลมๆ จะเป็นตัวแบนๆแทน

11. bluephoenix

bluephoenix Active Member

27 สิงหาคม 2008
    รบกวนอาจารย์สุวิท แนะนำด้วยครับ เพื่อนผมเขาขี้หูเปียก ทำให้ขี้หูไม่หลุดออกมาเองทำให้หูอื้อ ต้องไปดูดออกบ่อยๆ ถ้าเล่น้ำ ก้อจะทำให้สะสมอักเสบไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ

12. suwi

ถ้าจะตอบแบบตรงไปตรงมาก็ต้อง แนะนำให้ใช้ลมร้อนจากไดเป่าผมเป่าในรูหูให้ขี้หูแห้ง
    ถ้าจะให้ตอบแบบวกๆอ้อมๆ ก็บอกว่า ธาตุ(ปิตะ เสมหะ วาตะ)ในตัวไม่สมดุล
    ปกติขี้หูเป็นของเสียที่ร่างกายต้องขับออกเป็นประจำอยู่แล้ว
    ตอนออกมาใหม่ๆ ก็จะเปียกๆแฉะๆ
    พอถูกความร้อนในกาย(ในรูหูนะ) น้ำส่วนหนึ่งก็จะละเหยไป อีกส่วนก็จะดูดซับกลับเข้าสู่ร่างกาย
    ขี้หูก็จะแห้งพอดี พอดี

แต่ถ้าไฟธาตุไม่พอ หรือเสมหะธาตสูงเกิน และวาตะธาตุไม่พัดพา ขี้หูก็เปียกอยู่อย่างนั้น
    นานไปเชื้อโรคเข้าผสม ก็อักเสพ เป็นเรื่องปกติ

ลองกินยาปลูกไฟธาตุ + ยาแก้แพ้(ยาแก้สิวดู) จะช่วยได้ สูตรยาให้ไว้แล้ว

หรือใช้ยาปลูกเตโช + ยาแก้แพ้เบอร์ ๒ ที่หมอสุวิทำสำเร็จรูปก็ได้ง่ายดี

13. บัวสีขาว

บัวสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009

ขออนุญาต คุยด้วยนะค่ะ (รู้สึกถูกชะตา) ยังไม่ได้ขอบคุณที่บอกไว้ในเวป

อ.สามตา ว่าชื่อเพราะดีเนาะ คือว่าหาจนไม่รู้จะชื่ออะไรเพราะไปซ้ำกะคนที่

เขาเข้าเวปก่อนหน้านี้เป็นส่วนใหญ่ เลยได้ชื่อนี้มาเพราะก่อนหน้านี้ไปพบ

อ.สามตาที่บูธ อ.ทำน้ำมนต์ให้ดื่มกรณีเจ็บที่ท้องน้อย ขณะที่อ.สามตา

อัญเชิญพลังเทพมาทำน้ำมนต์ให้ ท่านบอกว่า เอะ ๆ ดอกบัวลงมาเชียวเหรอ

เลยจำติดมาว่าเป็นบัวสีขาว ค่ะ

และขออนุญาต อ.สุวิ คุยกะคุณกลมๆ ค่ะ ขอแจ้งหมายเหตุของการรับ

ประทานยาทุกแผนนะคะ (แผนไทยหรือแผนโบราณ) ห้ามรับประทานนาน

เกิน ให้ดูอาการประกอบการรับประทานยา เพราะอาจจะต้องปรับตัวยาตาม

อาการนะคะ ดีใจล่วงหน้าถ้าคุณตัวกลมๆ จะหุ่นเฟี้ยวๆๆๆๆ แต่อย่าแบนเลยนะ

14. bluephoenix

bluephoenix Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณอาจารย์สำหรับคำแนะนำครับ จะลองไปใช้ดูครับ

15. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    เฮ่ๆๆๆ ดูคุณบัวสีขาวเป็นคนสุภาพและูใจดีนะคะ กับตัวกลมๆไม่ต้องขออนุญาตเน้อ พูดได้เลย
    กับอาจารย์ก็อีกกรณีนึงค่ะ

มิน่า ชื่อ "บัวสีขาว" เพราะแบบนี้ มีที่มาที่ไปจากเทพผู้รักษานี่เอง ขอให้สุำขภาพดีๆ ไปตลอดค่ะ

ถ้ายาหมดคงต้องไปหาอาจารย์สุวิอีกที กว่าจะได้ยาชุดนี้อ.สุวิกับอ.สามตา ช่วยกันเพ่งน่าดูเลย
    แก้ผลข้างเคียงไว้ด้วย ต้องบอกว่า ยาชุดนี้จัดเฉพาะตัวก็ว่าได้ โชคดีมากที่สุดเลยล่ะค่ะ
    แผลช้ำหายเร็วกว่าไม่ได้กินยาเท่าตัว ส่วนหุ่นก็พูดไปเล่นๆ อิอิ ถ้าเป็นได้ก็ดี(มักๆ)

ขอบคุณนะคะที่แนะนำเรื่องระยะเวลา จะได้ไม่สั่งมากินเอง โดยไม่ปรึกษาอาจารย์หมอสุวิ
    ตอนนี้อาจารย์สามตามีอุปกรณ์พิเศษเยอะเลย ว่างๆลองไปสัมผัสดูนะคะ
    วันศุกร์ถ้าโชคดีจะได้ีเจออ.สุวิที่นั่น แนะนำเกศา โลมา ให้ด้วย ใครชอบแนวนี้ก็อ่านบทความอาจารย์สุวิ ไม่หวงวิชาเลยค่ะ

16. poonjoss

poonjoss เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมขอรบกวนครับ คือผมเป็นโรคปวดกล้ามเนื้อเอ็นทางด้านซ้ายตั้งแต่หัว คอไหล่แขนหลัง หน้าอก สะโพก ขา เข่า น่อง ข้อเท้า นิ้วเท้า ด้านซ้าย บางครั้งก็มาปวดด้านขวา โดยเฉพาะต้นคอ เอ็นคอตึงจากไหปลาล้าถึงขากรรไกร ไหล่แขน สะโพกต้นขาปวดมากมีก้อนเนื้อหรือพังพืด เป็นตามจุดปวด เป็นมา 6ปีครับ เป็นคนเครียดค้วยครับ สูง185 น้ำหนัก95ก.ก ครับ
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2009
  17. suwi

อายุคุณ ปัจจุบันอายุเท่าไรครับ
    อาการของคุณเหมือนมีกระดูกเคลื่อนอยู่ที่คอ และที่หลัง ใกล้กระเบนเหน็บ
    และคล้ายกับมีอาการทางสมองร่วมด้วย (พวกอัมพฤก)
    ขอรายละเอียดมากกว่านี้ครับ
    คิดว่าคงได้ไปหาหมอที่โรงพยาบาลมาแล้วด้วย

18. poonjoss

poonjoss เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ผมอายุ32ปีครับ 5/ส.ค/2519 เวลา9.24 จ.เลย ผมได้ถ่ายX-RAYว่ากระดูกท่อนที่5เครื้อนไปทางหลัง3ม.ม ว่าก้นงอน ส่วนทอนบนไม่ได้ถ่ายครับ ช่วยนี้บำบัดด้วยการนวด สภาพ วิ่งได้ ขับรถทางไกลบ่อย ถ้ายกของหนักจะปวดในตอนเย็นครับ ผมเคยอ่านช่วงหน้าแรก แล้วทำโดยเอาขวดสอดไต้แขนแล้วนีบ ก็ดีขึ้น
    อาการตรงที่ท่านบอกครับ
    ขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มีนาคม 2009
  19. naughtyprince

naughtyprince สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ
    ผมอายุ18ปีอะครับ มีอาการมือสั่น แบบคนแกอะครับ เวลาถือของจะเห็นได้ชัด
    ไปเช็คที่โรงพยาบาลมา3ครั้งแล้ว หมอบอกไม่มีอะไรผิดปกติ
    ไม่ทราบจะมีวิธีแก้ไขอาการนี้ยังไงมั้งครับ.....มันรำคาญอะครับ ขอบพระคุณมากครับ

20. suwi

ทุกวันอาทิตย์ ผมจะไปดูแลคลีนิคที่ จ.เพชรบูรณ์ (ยกเว้นวันอาทิตย์ที่ 29 มี.ค 52)
    ถ้าคุณอยู่จังหวัดเลย และต้องการให้ผมรักษา คงมาหาผมได้
    โทร 089 762 7936