ปรึกษาปัญหาสารพัดโรค ด้วยหลักการแพทย์แผนไทย / วิธีฝึกและใช้พลัง(ปราณยาม)ในการรักษาโรค

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย suwi, 25 มกราคม 2008.

1. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

อ่านๆไปเถอะ แล้วจะยิ่งมึน ตัวละครที่ยังไม่ปรากฏตัวยังมีอีก
    โดยเฉพาะ พี่หก กะ พี่เจ็ด อาจจะ นานปีปรากฏกายหนเดียว

2. suwi

ไฟธาตุในตัวผิดปกติ ตับไตทำงานไม่สมดุลย์
    ใช้ยา ปลูกเตโช + ปลาหมอสีทอง ก็หายแล้ว

แต่อาจต้องกินปลูกเตโชต่ออีกพัก เพื่อปรับสมดุลย์ของธาตุไฟในกาย

3. suwi

รับทราบ ขอรับกระผม
    เป็นครั้งที่เก้าร้อยเก้าสิบเก้า นะขอรับ
    อิอิ..

4. rubpy

rubpy เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2009
    คุณสุวิคะ ขอบคุณข้อมูลสำหรับเรื่องรางจืดนะคะ
    วันก่อนไปร้านเจ้ากรมเป๋อมา ก็ซื้อติดมาเหมือนกันเพราะที่บ้านมีแต่ต้นเล็กๆ แล้ว
    แต่หน้าตาไม่คล้ายต้นที่มีเลย ลักษณะเป็นเถาๆ แว่นๆ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ

ตอนนี้มีเรื่องมาขอคำแนะนำอีกแล้วค่ะ
    พอดีไปเจอสูตร ครีมบัวหิมะ ของคุณวนเกษตร จากเวป นี้มาค่ะ

สูตรมีดังนี้

น้ำปูนใส 300 ซีซี
    น้ำมันมะพร้าว 300 ซีซี
    ชํนตะเคียน 2 ช้อนโต๊ะ
    ชันสน 2 ช้อนโต๊ะ
    แป้งจีน 2 ช้อนโต๊ะ
    การบูน 1 ช้อนโต๊ะ

ถ้าดิฉันจะทำเพื่อเอามาทาแผลเป็นคีรอยด์ (ขนาดใหญ่) และพวกแผลไฟไหม้จะได้ผลไหมคะ?

และตอนนี้เวลาถูกแสงแดด จะขึ้นผื่นที่แขนค่ะ
    แต่ก่อนเคยขึ้นเป็นกระจุกเล็ก บริเวณแขนซ้าย แต่ตอนนี้เริ่มลามมายังแขนขวาแล้ว
    พอไม่โดนแดดมันก็ยุบไปเอง แต่พอเจอแดดอีกมันก็ขึ้นซ้ำบริเวณเดิม (ลักษณะตามรูปที่แนบค่ะ)
    ดิฉันกลัวจะเป็นมะเร็งผิวหนัง ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีรักษาบ้างไหมคะ
    ถ้าจะลองเอาทองพันชั่งหรือเสลดพังพอนมาทาจะช่วยให้ดีขึ้นไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

• DSCF0220 r.jpg
      DSCF0220 r.jpg
      ขนาดไฟล์:
      451.3 KB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2010
  5. suwi

รางจืดที่ซื้อจากร้าน เป็นรางจืดชนิดเถา ดอกสีม่วง
    ซึ่งทุกคนยอมรับในในประสิทธิภาพของมัน

ต้นที่บ้านคุณ ประสิทธิภาพไม่ด้อยกว่าเลย ลองทำเป็นแปลงปลูกดู

ยาครีมบัวหิมะ ที่เอาสูตรมาให้ดูนั้น
    ใช้ได้ดี เมื่อถูกไฟใหม้น้ำร้อนลวกแผลพุพอง
    ช่วยระงับพิษร้อนได้ดี

แต่เมื่อแผลหายแล้วและเป็นคีลอยด์ ครีมบัวหิมะนี้ ช่วยได้ไม่มาก
    ช่วยเพียงระงับพิษร้อนที่ตกค้างแทรกอยู่ในเนื้อเยื่อ ได้นิดหน่อยเอง

ยาที่ช่วยทำให้คีลอยด์นิ่มลง และหาตัวยาง่ายจะประกอบด้วยยา
    ตรีผลา ใบบัวบก กระชาย (3:3:1 โดยประมาณ)
    นี่เป็นยากิน จะสลายคีลอยด์ได้ดี

ประหลาด ยากินตัวนี้ เมื่อใช้คู่กับยาทาครีมบัวหิมะ กลับเกิดอาการข้างเคียง ทำให้การรักษาด้วยยาทั้งคู่ เสียไป (ห้ามใช้คู่กัน)

ผื่นที่เอารูปมาให้ดู ยาตรีผลาที่แนะนำไว้ช่วยรักษาได้
    เสลดพังพอน ขยี้ทา ช่วยได้ดี
    แต่ทองพันชั่ง ช่วยไม่ได้เลย และเมื่อเอาไปผสมกัยเสลดพังพอน ประสิทธิภาพกลับยิ่งลดลงมากมาย

6. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    แฮ่ๆ กระทู้นี้ อ่านไปยิ้มไป รู้สึกดีจนอยากจะขอนับญาติด้วยอีกซักคนเลยค่า
    เหลียวหน้าแลหลัง ว้าวว อ.หมอสุวิ อายุ 59 แระ ก็มิรู้ว่า อายุเมื่อปี 2007
    หรืออายุปัจจุบัน แต่ใกล้เคียงกะท่านพ่อท่านแม่ของข้าน้อยเลย อิอิ
    รวบรัดตัดตอน หนูขอเรียกท่านอานะคะ

ท่านอาคะ ท่านอาเจริญพรหมวิหารสี่อยู่เนื่องนิตรึปล่าวคะ
    ถึงได้ใจดีมีเมตตาจัง หนูถึงได้อ่านสำนวนโวหารการตอบท่านอาไป
    ก็ยิ้มไป วันหลังหนูจะลอง Lazaza1 กับ Lazaza2 บ้างนะคะ

พึ่งจะอ่านถึง หน้า 68 เองค่ะ คิดว่า พอจบรอบแรก คงจะได้
    กลับไปทวนอีกซักรอบ ก็เรื่องราวที่ท่านอาเล่า มันต้องคิดลึกๆน่ะค่ะ
    555 หลายอย่างมันลึกซึ้งเกินกว่าปัญญาหนูจริงๆ

ท่านอาคะ เห็นข้อความนี้ท่านอาเขียนไว้
    ถึงแม้จะพึ่งมาเห็นเอาป่านนี้ หนูคงพอจะมีบุญอยู่บ้าง ^^!!

อ่านมาถึงหน้า 68 แระ ยังไม่เห็นใครถามเรื่อง
    อาการมือลอกเลยค่ะ แต่เห็นบางท่านมีสภาพคล้ายกัน คือ
    มือเย็น เท้าเย็น เหงื่อชุ่มตามมือและเท้า เห็นท่านอาวินิจฉัยว่า
    ธาตุไฟพิการ เลยไม่รู้ว่าอาการมือลอก เป็นผลพวงด้วยหรือไม่คะ

ขอเล่ารายละเอียดหน่อยนะคะ คือมันไม่ได้ลอกเป็นประจำ
    แต่จะลอกปีละครั้งเท่านั้น ช่วงหน้าหนาว เป็นมาตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ
    อาการเคยหายไปช่วงหนึ่งตอนไปอยู่ที่ กทม.น่ะค่ะ สงสัย กทม.
    ไม่หนาวมั้งคะ แล้วพอกลับมาอยู่ต่างจังหวัด ก็กลับมาเป็นอีก

ปกติจะเหงื่อชุ่มมือมาก แต่ช่วงที่มือจะเริ่มลอก มือจะแห้ง และไม่มี
    เหงื่อเลย หลังจากนั้น จะเริ่มเป็นจ้ำแดงๆ ทั้งเจ็บทั้งคัน ทรมานจริงๆ
    หลังจากนั้น ก็จะกลายเป็นตุ่มน้ำใสๆใต้ผิวหนัง เล็กๆเต็มไปหมด
    อาการเจ็บและคันก็จะมีอยู่ตลอดเวลาเลยค่ะ แล้วหลังจากนั้น ก็จะ
    เริ่มลอก ยิ่งโดนน้ำยิ่งแห้ง ยิ่งลอกค่ะ

เคยไปหาหมอตอนเด็ก หมอให้ยามาสารพัดเลย แล้วก็พบว่า ยาไม่ช่วย
    อีกทั้งเป็นประจำจนสังเกตุเห็นว่า พอมันลอกหมดทั้งมือแล้ว มันจะค่อยๆ
    ดีขึ้นเอง ซึ่งจะใช้เวลาประมาณเดือนนึง หลังๆเลยอาศัยว่า ทนเอาน่ะค่ะ

เอารูปของปีที่แล้วให้ดูนะคะ ใช้มือถือถ่าย ประมาณเดือน พ.ย.
    อย่างนี้ รักษาได้มั้ยคะ แล้วท่านอามียารักษาตัวนี้ด้วยรึปล่าวคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      73.1 KB
      เปิดดู:
      70
  7. hyperz

hyperz เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    อาจารย์ครับ ผมต้องการยารักษาครับ รบกวนอาจารย์ช่วยส่งให้ทีครับ ทรมานจากการนอนไม่หลับมาเกือบสามอาทิตย์แล้วครับ :'( (ขอแบบ EMS นะครับ) ผมส่งข้อมูลเข้ากล่อง PM แล้วนะครับ

แล้วขอเบอร์บัญชี อาจารย์ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ:VO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2010
  8. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007

อ่าา . .ขอรายละเอียดยา และราคาด้วย ครับ จะจัดโอนทาง ATM
    ให้ขอร้บบบ . .อยากผอมแล้วน่ะ . .ก็ว่าลดไม่ลงสักที
    มีแมงในตับนี่เอง

9. rubpy

rubpy เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2009
    คุณสุวิคะ เรื่องผื่นที่ขึ้นน่ะคะ
    ตอนนี้ก็ทานตรีผลาอยู่นะคะ วันละหนึ่งเม็ดตอนเช้าคู่กับมณีนพเก้าสามเม็ด
    ถ้าจะรักษาผื่น ต้องกินเพิ่มขนาดขึ้นไหมคะ

ส่วนยาที่กินรักษาคีรอยด์นั้น คุณสุวิมีสำเร็จไหมคะ (แบบที่พร้อมกินเลย)
    บอกตามตรงว่าเวลาซื้อยาสมุนไพรจากร้านจะเอามาใช้ภายนอกอย่างเดียว
    เพราะกลัวว่าจะมีสเตียรอยด์ผสมในยา เลยไม่กล้าซื้อมาผสมกินเอง
    หรือถ้าเราจะใช้สูตร ตรีผลา ใบบัวบก กระชาย (3:3:1 โดยประมาณ)
    มาทำเป็นยาทาแทน โดยผสมน้ำมัน squalane (น้ำมันตับปลาฉลาม) กับขี้ผึ้ง
    จะเวิร์คไหมคะ พอดีช่วงนี้กำลังสนใจเรื่องทำครีม ทำโลชั่นใช้เองอยู่ค่ะ

คุณสุวิคะ ยาตรีผลากับมณีนพเก้าที่หนูกินบำรุงสายตาอยู่ตอนนี้
    มันช่วยบำรุงเลือดด้วยหรือเปล่าคะ เพราะว่าแต่ก่อนเจาะเลือดตรวจ CBC ทีไร
    ค่า Hb กับ Hct จะต่ำตลอด (เม็ดเลือดแดงตกเกณฑ์ทุกตัว)
    แต่ล่าสุดเมื่ออาทิตย์ก่อนไปเป็นเพื่อน้องสาวบริจาคเลือดที่สภากาชาด
    น้องสาวบริจาคไม่ได้เพราะว่าเลือดจาง เขาบอกความเข้มไม่ถึงค่าที่ตั้งไว้
    หนูอยากรู้ค่าก็เลยไปให้คุณหมอเขาเจาะบ้าง ปรากฏว่าผ่านซะงั้น
    วันนั้นเลยได้บริจาคเลือดเป็นครั้งแรกเลยค่ะ ^^

ขอบคุณค่ะ

10. magino10

magino10 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    เรียนอาจารย์ Suwi ผมมีหลายโรคเรียนรบกวนปรึกษาครับ คือ การนอนผิดปรกติ พอง่วงก็นอนได้๓-๔ ช.ม ก็ตื่น เว้นไปอีก ๗-๘ ช.ม ก็ง่วงอีก ก็เลยนอนอีก นอนได้ ๓-๔ ช.ม ก็ตื่นอีก เป็นเช่นนี้สลับกันไป อาการนี้เป็นได้หนึ่งอาทิตย์แล้ว
    ที่หนังศรีษะมักมีตุ่มคัน ส่วนมากที่ท้ายทอย และมีสะเก็ตลอกออกเป็นแผ่นๆ เป็นแถวเหนือหน้าผาก อาการเหล่านี้เพิ่งเป็นได้สองสามเดือน ผมก็ร่วงเยอะมากจนเป็นเถิกง่านถ่อ เป็นมาราวปีเศษแล้ว ผมย้อมผมมาเป็นเวลาสามสิบปีเศษแล้ว อาการเหล่านี้เพิ่งจะมาปรากฏ
    เหงื่อออกง่ายและเม็ดใหญ่ๆ แค่ออกกำลังกายเล็กน้อยเหงื่อโซมกายแล้ว ในขณะที่เพื่อนๆ ออกกำลัังกายพร้อมกันยังไม่ได้เหงื่อเลย
    ผมมีซีดตามแขนและหน้าท้อง เป็นมานานร่วมสามสิบปีแล้ว ตอนเป็นใหม่ๆ ก็ผ่าออกไปบ้าง พอเป็นมากเข้าเลยขี้เกียจผ่าอีก ทั้งหมอเองก็บอกไม่เป็นไร แต่มาห้าหกเดือนนี้เกิดมีก้อนคล้ายซีดขึ้นเหนือหัวเข่าขวาข้างละก้อนแต่ไม่นูนพ้นผิวหนังรอบข้างเหมือนซีด เอามือกดก็เคลื่อนตัวไปมาได้ บางวันก็เม็ดเล็กลงหรือใหญ๋ขึ้นเอาแน่ไม่ได้ อ้อ ที่เล็กลงเพราะนวดน่องใต้เข่าทั้งสองด้าน บางครั้งงอเข่ามีอาการขัด ต้องนวดที่เจ้าเม็ดนี้ก่อน มิฉนั้นจะเจ็บ การเดินก็ไม่มั่นคงเหมือนก่อน ส่วนปลายนิ้วมือมีอาการชาทั้งสองข้าง และถือของให้นิ่งได้ไม่นานก็จะสั่นกระตุกแล้วค่อยนิ่งต่อ
    มีเสล็ดขาวขุ่นเหนียวมาก อาจเกิดจากการสูบบุหรี่ แบบนี้แพทย์แผนจีนว่ามีธาตุเย็นจัด ผมจะทานโสม เขากวาง หรืออาหารธาตุไฟทั้งหลายสบายมากไม่มีผลข้างเคียงใด แต่ถ้าทานอาหารธาตุเย็นจะไม่สบาย เคยทานหน่อไม้ตุ๋นเป็ดซัก๒ชามโคม ร่างกายอ่อนเปลี้ยไม่มีแรงไปครึ่งวัน ผมไม่กล้าทานหน่อไม้ มะระมายี่สิบกว่าปีแล้ว คือหลังจากทานหน่อไม้เป็ดตุ๋นเที่ยวนั้น ส่วนการถ่ายหนักเป็นปรกติ แต่เป็นสีน้ำตาล อาจเพราะผมดื่มกาแฟมากก็เป็นได้ หรือ ธาตุผมแปรปรวนก็ไม่แน่ใจ การขับเบาไม่ค่อยสุด เป็นปรกติของคนแก่

ครับอาการหลากหลายมาก เสมือนร่างกายของผมเป็นรังแห่งโรค จึงต้องเรียนรบกวนอาจารย์ช่วยวินิจฉัยและกรุณาบอกยารักษาด้วยจักขอบพระคุณครับ หากอาจารย์มีเป็นยาสำเร็จรูปก็กรุณาแจ้งราคาเพื่อจะได้โอนเงินมาให้ครับ

11. suwi

ติดต่อทาง PM แล้วนะครับ

12. suwi

การรักษาผื่นที่เกิดขึ้นนั้น ไม่ต้องเพิ่มยาเลย ที่กินอยู่ รักษาได้แล้ว
    ส่วนการรักษา คีลอย ให้กินตรีผลาเพิ่มเป็น ในมื้อเช้า ๑ เม็ด เย็น ๑ เม็ด และมณีนพเก้ากินเช้า ๓ เม็ด ก่อนนอน ๓ เม็ด
    (อ้อ ผมเผลอลบข้อมูลของคุณ ชื่อ ที่อยู่ การกินยา แจ้งมาให้ทาง PM ด้วยครับ)

ยาที่กินจะบำรุงทั้งเลือดลม ทุกอย่างในร่างกายให้ฟื้นสภาพครับ

13. suwi

อาการที่คุณเป็นอยู่เริ่มเกิดจากไฟธาตุพิการ ทำให้ภูมิต้านทายในตัวลดต่ำลง
    โรคต่างๆจึงแทรกเข้ามาอยู่ได้ง่าย
    การรักษา จะเริ่มทำที่การปรับไฟธาตุก่อน ส่วนอาการโรคอื่นๆก็รักษาไปตามเพลง

เดิมที่คุณรักษาอยู่คุณไปรักษาโรคที่ปลายเหตุ อาการต่างๆจึงเพียงค่อยยังชั่ว ดีขึ้น
    พอหมดยาสักพักก็กลับเป็นอีก

ยาที่คุณต้องใช้มี
    ๑ มณีนพเก้า ปรับไฟธาตุ และวัยทอง(มาเร็วเนาะ)
    ๒ ตรีผลา ปรับสมดุลย์ ตรีธาตุ
    ๓ ปลาหมอสีทอง ขจัดไวรัสในตับ น้ำเหลือง
    ๔ ยา 7 มณี แก้โรคอันหาเหตุมิได้

กินยาเพียงเท่านี้ โรคที่คุณพรรณามาก็หายไปกว่า ๘๐% แล้ว
    ต้องการยาติดต่อทาง PM

14. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะอาจารย์ ลูกสาวมีอาการเล็บเท้ามีสีออกม่วงๆและบางลง และผิวเล็บด้านไม่เงา ส่วนเล็บมือครึ่งบนมีสีขาว หนาวง่าย และเวลาหนาวเล็บมือจะมีสีม่วง เป็นอะไรรึเปล่าคะ และต้องทานยาอะไรคะ ขอบคุณค่ะ

15. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เจ้ากรรมนายเวรตัวปลอมเคยเป็นญาติกันมาก่อน คงต้องสร้างบ้าน(วิมานบนสวรรค์)ให้ใหม่(โดยใช้บุญ) แล้วขอให้เขาย้ายไปอยู่ที่วิมานหลังใหม่แทนจะได้ไหมครับ เพราะยังไงก็อุทิศผลบุญให้กับญาติเป็นประจำอยู่แล้วครับ แต่บางทีก็ไม่ได้เจาะจงเป็นพิเศษ

ที่บ้านมีหินสีอยู่หลายกระบะครับ ทีนี้ก็ไม่รู้ว่าหินก้อนไหนมีไอพิษเหลืออยู่น่ะสิครับ
    จะตรวจสอบวิธีไหนดีครับเนี่ย ผมไม่มีสัมผัสพิเศษเสียด้วย พอจะมีวิธีสลายไอพิษที่เหลือไหมครับ

ส่วนใหญ่จะอยู่ในห้องนอน และก้อนไม่ใหญ่มากนัก จะอยู่ห่างจากเตียงนอนสัก 5-6 เมตรครับ มีหินบริเวณหัวนอนอยู่บ้างแต่ไม่มากนัก และมีกายสิทธิ์ของพญานาคอยู่ในห้องด้วย จะเกี่ยวกันไหมครับ เช่น เพชรพญานาค ถ้าต้องย้าย จะต้องย้ายออกมาไกลแค่ไหนครับ และเพิ่งได้หินสีจากแม่น้ำโขงมาไม่นานนักครับ แต่ว่าโรคต่างๆมีมาก่อนได้หินแม่น้ำโขงอีกครับ

ขอบพระคุณมากครับ

16. magino10

magino10 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    ;41;41;41ขอบพระคุณมากและขออนุโมทนา สาธุครับ

รบกวนแนะนำการติดต่อทาง PM นั้นต้องติดต่ออย่างไร ยังไม่ทราบวิธีครับ ขอบพระคุณครับ

17. suwi

ผมเป็นผู้ติดต่อเข้าไปหาคุณ แล้วนะครับ
    คุณคลิ๊ก ตรงปุ่ม ข้อความส่วนตัว ตรงด้านขวา บนสุด ตรงยินดีต้องรับ (ชื่อคุณ)

18. suwi

งั้นรีบๆ สร้างวิมาณหลังใหม่เลยนะครับ เล่าให้เขาฟังด้วยว่า
    บ้านหลังใหม่นี้อยู่สบาย อาหารการกินพร้อม การคมนาคมสะดวก เพื่อนบ้านดี
    อ้อ อีกอย่าง ดูด้วยนะครับว่าญาติๆคุณเหล่านี้มีฐานะเช่นใด
    อย่าสร้างบ้านให้เกินฐานะมากนัก เขาจะขึ้นไปอญู่ไม่ได้

ส่วนพวกหินสี คุณลองหาดู พวกที่ฟอร์มตัวในรูปของสร้อยคอ สร้อยข้อมือ ดูครับ แล้วแยกออกมา
    โดยเฉพาะพวกจี้ ที่แขวนกับสร้อย อาจอยู่ในรูปหินแกะสลัก ก็ได้

คงมีไม่มากนัก แล้วคุยกันเป็นรายชื้น

19. suwi

ขอทราบอายุครับ มีประจำเดือนหรือยัง ขอรายละเอียดด้วย

การรักษาโรคนี้เพียงให้กินยาปลูกเตโชเป็นหลัก และยาอื่นๆแก้/รักษาอาการข้างเคียงสักพัก ก็หายครับ
    หลังจากนั้น ก็กินยาปลูกเตโช เป็นยาประจำตัวไปอีกสักพักใหญ่ๆ
    ซึ่งแต่ละคนใช้เวลาไม่เท่ากัน บางคนอาจต้องกินเป็นปี

20. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ.สุวิ ผมจัดการสร้างวิมานให้ญาติๆไว้บนสวรรค์ชั้นดาวดึงส์ โดยอาศัยผลบุญที่สร้างวิหารทานมาบ่อยๆ อธิษฐานขึ้นมาครับ และอุทิศผลบุญในส่วนของทาน ศีล ภาวนา ที่ได้ทำมามากมายให้กับเขาได้โมทนาด้วย ทั้งนี้ผมก็อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าและพระอริยสงฆ์ พระโพธิสัตว์ จักรพรรดิกายสิทธิ์ทั้งหลาย ช่วยสงเคราะห์อีกทีหนึ่ง และบอกเขาถึงเรื่องความสุขต่างๆที่จะได้รับบนสวรรค์ด้วย และก่อนที่พวกเขาจะไปกัน ก็ขอให้เขาจัดการรักษาโรคที่เป็นอยู่ให้หายและสุขภาพกลับคืนเป็นปกติด้วย

ทั้งนี้จะสำเร็จแค่ไหนก็ไม่ทราบครับ เพราะผมคุยอยู่ข้างเดียวในใจ 555 ไม่รู้ว่าเขาจะไปอยู่วิมานใหม่กันหรือไม่ อย่างไร

ลืมบอกไปว่า หินสีที่เป็นจี้ สร้อยคอ สร้อยข้อมือ ส่วนตัวผมมีไม่กี่เส้นครับ จะย้ายไปอยู่หน้าหิ้งพระนอกห้องนอนแทน แต่ส่วนที่เป็นของภรรยามีเยอะอยู่ครับ มักจะไว้ในตู้ในห้องนอน จะเกี่ยวด้วยไหมครับเนี่ย โดยมากผมไม่ค่อยได้ใส่ติดตัว มักจะวางเก็บไว้มากกว่า อาจนำมาใช้บ้างแต่ก็ไม่บ่อยนักครับ

เรื่องคุยกับเพื่อนหินผมจะคุยอยู่ข้างเดียวครับ(เวลาใช้บำบัดโรค) ส่วนเขาจะตอบว่าอย่างไรก็ไม่ทราบเหมือนกัน เมื่อก่อนภรรยาก็เคยคุยกับเพื่อนหินทางความฝันได้ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ฝันแล้ว คงคุยกันยากครับ สมาธิไม่ค่อยนิ่งเหมือนก่อน ถ้าอ.สุวิมีอะไรที่พอจะแนะนำได้ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ