ปิดกระทู้นี้ครับ โพสไม่ขึ้น กุมารทองของขึ้น!!!เชิญบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ครูบาสิงห์โต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย teaycub2009, 3 สิงหาคม 2009.

1. คิงส์

คิงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออภัยครับลืมไป ตะกรุดรกแมว 1 สาลิกาดำแดง อย่างละ 1:VO

2. Rinnem

Rinnem สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2009
    จิ้งจกตัวครู (699) ยังพอมีเหลือให้บูชาไหมคะ

3. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    ยังพอมี เหลือน้อยแล้วละครับ :)

4. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้จิ้งจกแล้วครับพี่เต้ย
    ตัวเล็กน่ารัก อิอิ
    แต่ยังไม่มีเวลาเอาไปเลี่ยมเลยครับพี่

5. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัตถุมงคลเรียบร้อยแล้วครับขอบคุณมากครับ สุดยอดครับน้ำมันดอกรักซ้อนหอมมากครับและโดยเฉพาะอย่างยิ่งตระกรุดเทพรำจวนดีใจมากครับที่เก็บทันไม่งั้นเสียใจแย่เลยครับต่อไปคงหาไม่ได้อีกแล้วใครมีไว้อุ่นใจได้เลยครับว่าได้สุดยอดของวัตถุมงคล พอหาได้หาเก็บไว้เลยครับต่อไปไม่มีแน่ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2009
  6. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านที่แจ้งให้ทราบ ส่วนท่านใดที่ยังไม่ได้รับแจ้งผมได้นะครับจะได้รีบติดตามให้ครับ

7. teaycub2009

ตะกรุดรกแมวของครูบาแม้ว วัดขุนคงหลวง ซึ่งจัดสร้างเป็นรุ่นแรกของท่าน หลังจากได้ร่ำเรียนมาจากพ่อเฒ่าหูตึง อ.ชาวไทยใหญ่ที่อพยพจากรัฐฉานมาอยู่ที่อ.เวียงแหง ปัจจุบันได้เสียชีวิตลงแล้ว ตะกรุดรุ่นนี้มีความพิเศษกว่าตะกรุดรกแมวของอ.ท่านที่มีเพียงแต่อักขระยันต์รกแมวตรงที่บรรจุผงรกแมวจริงๆ และผงทางเสน่ห์เมตตาสำคัญๆมากมายเพิ่มเข้าไปอีก รกแมวนี้เป็นรกจากแมวที่ครูบาแม้วเลี้ยงไว้ ครูบาฯเมตตาต่อมันมาก มันจึงรู้บุญคุณ ได้มาคลอดลูกบนที่นอนท่าน แถมไม่กินรกเข้าไปตามสัญชาตญาณสัตว์แต่กลับคายรกกองไว้บนที่นอนให้ครูบาฯ ทำให้ท่านได้มีของดีบรรจุลงในตะกรุด และที่พิเศษสุดไปกว่าพิเศษคือตะกรุดชุดนี้ได้เข้าพิธีสวดสืบชะตา(สะเดาะห์เคราะห์ หนุนดวง รับโชค)ทำให้มีพุทธคุณเพิ่มในด้านหนุนดวงรับโชคอีกด้วย และหลวงปู่ครูบาอาจารย์ระดับอริญสงฆ์หลายรูปได้เมตตาเสกเป่าแถมเพิ่มให้อย่างเต็มๆ อาทิ หลวงปู่ครูบาจันทร์แก้ว วัดศรีสว่าง อายุ๙๓ ปี (รูปด้านล่าง)ตอนนี้เตรียมเปิดให้บูชาแล้ว จองได้เลยครับ ดอกละ ๓๐๐ บาท สร้างน้อยเพียง ๑๐๘ ดอกครับ<!-- google_ad_section_end -->

จองที่ผมได้ครับ!!! โควต้าจากวัด ๒๕ ดอกคร้าบบบ......

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

8. teaycub2009

update(20/09/52 เวลา 00.05 น.)

รายชื่อผู้ที่จองวัตถุมงคล หลวงปู่ครูบาสิงโต

-คุณ คิงส์ สาริกาดำ แดง อย่างละ 1 ตัว

-คุณ bad_measure เหรียญรุ่นแรก 1 เหรียญ ธนบัติกวักทรัพย์1 อิ้น 1

-คุณ kikhoh เหรียญรุ่นแรก 1 เหรียญ

-คุณ begn ประคำโทน1 น้ำมันดอกรักซ้อน1 สีผึ้งมหาเมตตา 1 จิ้งจกตัวครู 1

-คุณ mail2wissnu ขุนแผนหลังจีวรเขียนยันต์ลายมือ 1 อิ้น 2 เหรียญรุ่นแรก 1โอนแล้ว

ตะกรุดรกแมว ครูบาแม้ว

-คุณ คิงส์ ดอก
    -คุณrinnem ดอก
    -คุณmail2wissnu ดอก โอนแล้ว
    -คุณ bad_measure ดอก

ขาดตกผิดถูกท่านใดช่วยแจ้งผมด้วยนะครับ

และท่านใดที่เป็น สมาชิกเว็บพลังจิต โอนแล้วแจ้งที่อยู่ทาง pm
    หรือโพสลงในกระทู้ได้เลยครับ

สำหรับท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิต สามารถโทรจองได้ตามเบอร์โทรข้างล่างครับ

083-8928737 เต้ย.
    ชื่อบัญชี นาย วัชระ เพ็ชรจรูญ
    ธ.กรุงเทพ 478-091-638-5
    teaycub2009@hotmail.com

080-1810220 พี่เอก(มากับพระครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กันยายน 2009
  9. ลุงหนวก

ลุงหนวก เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    ได้รับตะกรุดเรียบร้อยแล้วครับ ... ขอบคุณมากครับ

10. Rinnem

ได้รับตะกรุดและจั๊กกิ้มแล้วนะคะ ตะกรุดเทพหอมมากคะ ขอบคุณค่ะ

ปล. ขอจองจิ้งจกตัวครูกับตะกรุดรกแมวไว้ก่อนนะคะคุณเต้ย

11. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ตะกรุดเทพรำจวญมีกลิ่นหอมด้วยหรอครับ ของคนอื่นมีมั๊ยอ่ะครับ ของผมไม่มีอ่ะ - -

12. Rinnem

วูบแรกที่เปิดถุงก็ได้กลิ่นหอมขึ้นมาเฉยๆคะ เหมือนกลิ่นไม้หอมๆ แปลกหรือปล่าวคะเนี่ย??

13. คิงส์

คิงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณเต้ย พอดีบัตรเอทีเอ็ม ผมหาย เลยยังไม่ได้โอนไปให้ครับ ต้องไปแจ้งหายทำบัตรใหม่

14. tumnansakyun

tumnansakyun เป็นที่รู้จักกันดี

ตระกรุดเทพรำจวนของผมหอมมากครับน้ำมันดอกรักซ้อนก็หอม จิ้งจกสองหางก็หอม อิอิ แหล่มเลย ดูเข้มขลังมากครับ

15. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำมันดอกรักซ้อนหอมมาก สีผึ้งหอมมาก จิ๊งจกผมไม่แน่ใจ ตะกรุดเทพรำจวญ มีนิ๊ดดดด เดียว (พี่ชายผมบอก) ตัวผมเองเป็นคนไม่ได้กลิ่นหรือจะเรียกว่าจมูกพิการก็ได้ 555+ เกิดมาไม่รู้หอมเหม็นเป็นไง เลยต้องให้พี่ชายดมแทน

16. Bad_measure

ตะกรุดเทพรำจวญผมลองใช้แล้วนะ ของเขาดีจริง ไม่ได้โม้... อิอิ ^^

17. Bar

Bar เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2006
    ได้รับตะกรุดเทพรัญจวนแล้วครับ

18. teaycub2009

งั้นลองแขวนให้โดนเหงื่อดูครับ เมื่อไม้จวงหอมโดนเหงื่อโดนความร้อนจากร่างกายเนื้อไม้ก็จะส่งกลิ่นหอมครับ และด้วยอุปเท่ห์นี่เองทำให้ตะกรุดเทพรำจวนเกิดพุทธคุณสูงมากๆ เป็นเมตตามหานิยมอย่างยิ่งครับ

19. teaycub2009

เหรียญรุ่นแรกครูบาสิงห์โต จะหมดแล้วนะคร้าบ............!!!

<TABLE class=tborder id=post2123939 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 22-05-2009, 10:41 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#288 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->มากับพระครับ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2123939", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 1 Time in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 43
    ได้รับอนุโมทนา 3,523 ครั้ง ใน 748 โพส
    พลังการให้คะแนน: 89 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2123939 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->เมื่อปรมาณกลางเดือน พ.ค.พี่เอกเดินทางไปวัดดอยแก้วอันเป็นวัดของหลวงปู่ครูบาสิงโต ไปคราวนั้นได้เปิดหีบหน้าโต๊ะหมู่บูชาในห้องหลวงปู่ด้วยวิธีการงัดเพราะหลวงปู่ทำกูญแจหาย หลวงปู่บอกให้เอาเหรียญรุ่นแรกนี้(เหลือแต่กะหลั่ยนาคแล้ว)ลงมาให้หมดให้บูชาหมดแล้วหมดเลย ลองดูภาพนะครับว่าเสกยาวนานทุกวัน ๓ ปีเต็มจริงละป่าวประสบการณ์จึงเพียบ ท่านสร้างตอนอายุ ๘๗ ขณะอยู่วัดดอยแก้ว ปัจจุบันอายู ๙๐ เหรียญที่เสก ๓ ปีนี้จึงมีโค๊ด ส ที่ย่อมาจากสิงห์โตและเลข ๙ ที่ย่อมาจาก ๙๐ ปี อยู่หลังเหรียญ ส่วนเหรียญที่ท่านแจกไปเรื่อยๆตั้งแต่แรกนั้นไม่มีโค๊ด เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญที่มีอนาคตไกลมากในเชิงของการเล่นหา หากเก็บไว้ซะคนละ ๑๐ เหรียญ(๒๕๐๐บาท)พอวัดหมดสตาร์ทที่เหรียญละ ๕๐๐ สบายมาก พอปีถัดไปขึ้นหลักพันแน่นอน เพราะของมีเท่าที่เห็นเองครับ ก่อนหน้านี้มีเหรียญกะหลั่ยเงินเหลือมาตอกโค๊ด ๒๐๐ กะหลั่ยนาค ๑๐๐ ซึ่งหมดไปแล้ว นอกนั้นเค้าคงไม่เล่นกันหรอกครับเพราะเสกนานไม่เท่าแถมไม่มีโค๊ดปลอมง่าย<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- google_ad_section_end -->

20. tumnansakyun

พี่เต้ยครับประคำโทนยังเหลือมั้ยครับ