ปิดการจอง Group Buy ..Eton Emergency Radio สมาชิกที่จองไว้เช็คสถานะด้วยครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Kongp, 23 มีนาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พุทธโกมุท

พุทธโกมุท เป็นที่รู้จักกันดี

วิทยุมีประโยชน์ตอนฟังข่าวคราวเกิดภัยพิบัติไงครับ จะได้รู้ว่าควรไปจุดไหน สถานีมีอยู่ทั่วประเทศนะ วิทยุชุมชนก็มีมาก

แต่ก็ไม่จำเป็นมากนัก เพราะเราก็สามารถใช้วิทยุธรรมดาได้ แต่ก็ต้องเตรียมถ่าน เตรียมไฟฉาย แ้ล้วก็ใส่ถุงกันน้ำไว้ด้วย ถ้าอยากให้ฟังก์ชั่นการใช้งานเทียบเท่ากันเครื่องนี้ อย่างไรก็ตาม โอกาสที่จะใช้ในภาวะปกติก็มีน้อยนะ ชั่งน้ำหนักเอานะครับ เตรียมอุปกรณ์ตามลำดับความสำคัญก่อนหลังนะครับ เช่น พวกอาหาร เครื่องกันหนาว พอเงินเหลือค่อยเิพิ่มอุปกรณ์เสริมเข้าไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2011
  2. Kongp

Kongp เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008

ถูกต้องครับ

เสริมต่ออีกนึงนึง เรื่อง ภาวะปกติ และภาวะฉุกเฉิน

ผมเชื่อว่า ทุกคนที่จัดเตรียมอุปกรณ์รับมือภัยพิบัติทุกคน ที่ซื้อๆไป เก็บๆไป แทบไม่ได้ใช้ในภาวะปกติเลย มีบ้างบางอย่าง เช่น ไฟฉาย มีด อาจจะใช้บ้างตามแต่ละสถานการณ์ไป เช่น ไฟดับ เป็นต้น

ช่วงนี้เป็นช่วงเวลาที่ ได้มองเห็นภัยพิบัติชัดเจนขึ้น อย่างน้อย สิ่งที่เราเตรียมมานานแสนนาน อย่างผมเตรียมมาตั้งแต่ปี 2008 อาจจะได้ใช้ก็ได้ครับ

อุปกรณ์ที่ผมเก็บมักไม่มีปัญหาเลย เนื่องจากซีลอย่างดี และเลือกวัสดุที่คงทนถาวร

ถึงบอกว่าการเตรียมตัวนั้นอย่าไปมองว่ารุนแรงแค่ไหน สถานีจะล่มไหม

ขนาดญี่ปุ่น โดนหนักขนาดนี้ จะสั่งซื้อไปทำไม จริงไหมครับ

ผมยังมองในแง่ดีมาก ที่ว่า มันคงไม่เกิดไปทั่วโลก บางจุด บางแห่ง น่าจะใช้ได้ครับ

3. กัลยพัทธ์

กัลยพัทธ์ สมาชิก

20 กรกฎาคม 2010
    ขอจอง 2 เครื่องค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. waternature

waternature สมาชิก

24 มิถุนายน 2009
    ขอจองด้วยคนครับ คุณก้อง

ขอจอง 2 เครื่อง ครับ รวม 1370+1370= 2,740 บาท ขอบคุณครับ นำสิ่งดีๆให้ได้ใช้กันในราคาถูกกว่าซื้อทางอินเตอร์เน็ตอีก ผมพอมีกำลังจึงซื้อ 2 เครื่อง รบกวนด้วยนะครับ

5. sug552

sug552 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2010
    เมื่อ 5 วันก่อนที่คุณ Kongp จะตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาผมได้คุยกับน้องที่อยู่ออสเตเลีย ว่าได้เตรียมการเรื่องภัยธรรมชาติมั่งยัง ฯลฯ แล้วก็มาถึงเรื่องเครื่องมือ น้องเค้าบอกว่าจะซื้อ วิทยุคลื่นสั้นไดนาโม ส่งมาให้ พอวันนี้ได้คุยกัน น้องบอกว่า เมื่อก่อนมีขายอยู่เต็มกะบะ แต่ตอนนี้ไม่มีเหลือเลย (คิดในใจว่า สงสัยว่ามันคงจำเป็นจริง ๆ) ต้องไปดูอีกหลายสาขาว่าจะมีเหลืออยู่มั้ย ?

6. chate_SP

chate_SP เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

7. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    สถานีที่ยังไม่เสียหาย หรือเครื่องส่งก็อาจจะทำงานได้อยู่ เดี๋ยวนี้ตามวัดต่างๆก็มีสถานีวิทยุเป็นของตัวเองแล้ว อย่างของสถานีวิทยุแสงธรรมเพื่อประชาชนขององค์หลวงตามหาบัวมีเครือข่ายกว่า 100 สถานีทั่วประเทศ

8. มาอยู่เฉยๆ

มาอยู่เฉยๆ เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    มาอยู่เฉยๆ จอง 1 เครื่องค่ะ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ

ขอบคุณค่ะ

9. threeam

threeam เป็นที่รู้จักกันดี

ที่สนใจตัวนี้ เน้นๆเลยก็คือไม่ต้องเสียบไฟฟ้าหรือใส่แบตเตอรี่
    กะว่าซื้อมาแล้วจะใช้ฟังวิทยุเลยค่ะ
    ได้ทั้งแบบตากแดด (เมืองไทยแดดอุดม) และไว้ออกกำลังแขน (ปั่นมือ)
    เอ หรือว่าสมัยนี้คนเลิกใช้วิทยุกันหมดแล้วหนอ

10. startAgain

startAgain สมาชิกใหม่

จองด้วย 1 :cool:

11. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 เครื่องค่ะ และถ้าเป็นไปได้อยากได้ หลอดกรองน้ำ Aquamira ด้วยค่ะ

12. Kongp

ตอนนี้ปิดการโอนเงินชั่วคราวครับ เนื่องจากว่าต้องเช็คสต็อกจากทางผู้ผลิตอีกที เพราะช่วงนี้คนต้องการมาก โดยเฉพาะประเทศญี่ปุ่น ครับ

แต่ยังสามารถสั่งจองได้ตลอดครับ

เปลี่ยนแปลง

หมดเขตการสั่งจอง วันที่ 31 มีนาคม 2554 ครับ

ใครอยากยกเลิก กรุณาแจ้งด้วยครับ ผมจะได้ตัดยอดไป

ตอนนี้ยอดจอง 42 เครื่อง ไม่แน่ อาจมีการจำกัดจำนวนเครื่องครับ

ดังนั้น อย่าเพิ่งโอนเงิน จนกว่า จะประกาศอีกครั้งครับ

13. จงกลมสติ

จงกลมสติ สมาชิกใหม่

จองด้วยครับ จำนวน 1 เครื่่อง เปิดรับโอนเงินเมื่อไรแจ้งด้วยนะครับ
    ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆครับ

14. แม่อ้วน

แม่อ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

งงค่ะ เมื่อวานได้เขียนจองไป 1 เครื่องตั้งแต่มีหน้าเดียว พอวันนี้มาดูอีกทีทำไมชื่อหายไปไหนก็ไม่ทราบ มี 3 หน้าไปแล้ว
    ถ้างั้นเอาใหม่ ขอจองเป็น 2 เครื่องเลยแล้วกัน

15. Kongp

คนละกระทู้ มั้งครับ

ผมเปิดกระทู้ใหม่ครับ

16. Rins

Rins เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 5 เครื่องครับ

เมื่อวานจองอีกกะทู้ 2 เครื่อง และไปถามพี่ที่ทำงานว่าใครสนใจบ้าง
    เลยฝากจองมา 3 เครื่อง รวมเป็น 5 เครื่องครับ

17. Tuk12

Tuk12 สมาชิกใหม่

ขอจอง 2 เครื่อง
    ขอบคุณมากค่ะที่ช่วยเป็นธุระให้

18. Ghosty Rat

Ghosty Rat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมายืนยันไว้ ณ ที่นี้อีกครั้งว่าผมจะช่วยร่วมสั่ง 2 เครื่อง และจะขอสั่งเพิ่มอีกเครื่องเป็นจำนวนทั้งหมด 3 เครื่องครับ เพื่อให้ท่านไม่ลืมผมและแสดงเจตจำนงที่แน่นอนว่าผมยังอยู่และจะช่วยกันเพื่อให้ครบตามที่พูดแต่ต้นนะครับ กรุณาเตือนผมด้วยทางเมลล์ก็ได้ถ้าผมเงียบเมื่อของมาเพราะผมอาจจะลืมจริงๆ neung_r@hotmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2011
  19. oopkung

oopkung สมาชิกใหม่

มาลงชื่อจองครับ oopkung จำนวน 1 เครื่อง ครับ

20. godsira

godsira สมาชิกใหม่

ขอจองด้วย 1 เครื่องครับ godsira 0897337996

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้