ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    ปิดจองแล้วครับ ทุกรายการของกระทู้นี้ตั้งแต่โพสที่ #373
    เป็นต้นไป
    (f) (f) (f)

เชิญโมทนาบุญกันครับสำหรับโครงการมหาบุญครั้งนี้

กำหนดส่งพระเริ่มทยอยตั้งแต่วันที่ 16กพ 50 นี้...

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ไม่รู้ว่าเปิดตัวรุนแรงเกินไปหรือเปล่า กลัวจะกระทบกระเทือนถึงครูบาอาจารย์ จะพยายามตามกระทู้ทุกอย่างที่เขียนหาก มีอันใดที่หมิ่นเหม่จะช่วยกันเช็คช่วยกันกันขัดเกลา บางอย่างมิเห็นสมควรก็จะลบไปครับ

อะไรที่เขียนไปดูล้ำลึกพิศดารมากก็อย่าพึ่งว่ากันนะครับ เป็นปัจจัตตัง ขอท่านจงมาลองดูเถิด......

3. Attawat_Rx

หมดช่วงนี้แล้วอาจหายไปบ้าง ขอพัก กลับไปดูแลร้าน แฟนผมก็แสนดีมาก รับภาระตรงนี้คนเดียว เพื่อให้ผมมีเวลาสร้างพระแจกพระ เป็นนางแก้วโดยแท้

คงหายไปทำแปลงเตรียมดิน ดายหญ้า รอรับน้ำฝน จะลงสวนหลังบ้าน ประมาณ 1 เดือน แต่ไม่รู้ว่าจะหายไปได้จริงหรือเปล่านา.....

4. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาสาธุกับ หมวดอรรถวัติ ครับ
    เป็นกำลังใจให้ทำสิ่งที่ดีๆต่อไปครับ

5. ณ ปลาย

ณ ปลาย เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2006
    (verygood)

6. เทพพระเพลิง

เทพพระเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    คุณสุเทพ แก้วสีขาว
    สมาชิกประเภท 1

7. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยู่ใกล้จะไปช่วยพี่หมวดอยู่ เสียดายจริง

ขอโมทนาครับ...ถ้าใครอยู่อุดรฯ ก็ว่างๆไปช่วยคุณหมวดหน่อยแล้วกันนะครับ เห็นว่าไม่ค่อยมีเวลาครับ

8. Attawat_Rx

ต้องขอโทษด้วยนะครับ ปิดการจองแล้วครับ

9. Macy

Macy เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2005
    ...อนุโมทนาบุญที่ทุกท่านได้ร่วมสร้างบุญในครั้งนี้ด้วยครับ...

ขอความเจริญในธรรมจงบังเกิดมีแด่ท่านทั้งหลาย

ว.วุฑฒิ

10. Attawat_Rx

1. หมายความว่าให้มีจิตสัมผัส หรือมีสตินึกรู้ เกาะเกี่ยวอยู่ตลอดเวลาครับ
    2. พุทธคุณ พุทธบารมี เข้าไปล้อม กายทิพย์เขาไว้ ทำให้เขารู้สึกเย็นสบาย อิ่มเอิบ กายทิพย์สว่างไสว ทำให้เขาแปลกใจ จึงเอาจิตไปจับที่มา และโมทนาในที่สุดครับ
    3. ใช่แล้วครับ เราทรงหรือภาจนามาก่อนตลอดแล้ว เมื่อคล่องดีแล้วไม่ต้องกล่าว นะโมพุทธายะ.....ก่อนก็ได้

11. naf06

naf06 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแบ่งบูชา ด้วยคนครับ

12. Attawat_Rx

สำหรับพระกำลังพระจักรพรรดิที่ทางศูนย์ยุวพุทธภูมิ (ผมกับนิค) ได้ร่วมกันสร้างขึ้นนี้คงได้ฤกษ์ทยอยส่งนับตั้งแต่วันพรุ่งนี้เป็นต้นไปครับ จะพยายามส่งให้หมดก่อนสิ้นเดือนนี้ เนื่องจากมีโปรแกรมจะขึ้นไปกราบหลวงตาม้า ต้นเดือนหน้า เมื่อสักครู่ได้นำพระขึ้นจากน้ำมนต์แล้วผึ่งลมเอาไว้ พระมีพระธรรมธาตุมาเกาะจำนวนมาก บางองค์เกาะเต็มองค์ สวยมากทีเดียว แต่บางองค์ก็ยังเกาะไม่มาก คงต้องให้ผู้รับไปปฏิบัติดี ๆ ละกันครับ พระธรรมธาตุจะได้เสด็จมาโปรด

13. ตาวาว

ตาวาว เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ Attwat_Rx ค่ะ
    บอกไปตอนแรกว่าจะส่งซองไปให้อาทิตย์นี้แต่คงไม่ทันค่ะ
    คงต้องส่งซองอาทิตย์หน้าค่ะข อโทษจริงๆค่ะที่บอกไว้แล้วแต่ทำไม่ได้
    ตาวขอรับบูชาไว้ลำดับที่ 128 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2007
  14. Attawat_Rx

ไม่เห็นเป็นไร เลยครับ สบาย ๆ ครับ

15. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

ผมส่งซองไปให้ตั้งแต่วันเสาร์ ถ้าไม่ได้ยังไงรบกวนแจ้งด้วยนะครับ
    จะได้ส่งไปให้ใหม่ เข้ามาดูรายชื่อยังไม่ตัวแดงสักที รอลุ้นๆ

16. chakrawut

chakrawut Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2005
    เรียนคุณ Attwat_Rx

ไม่ทราบยังพอมีให้บูชาหรือเปล่าครับ ถ้ายังพอมีผมจะได้ส่งซองไปขอรับด้วยครับ ขอบคุณครับ

17. kumkao

kumkao สมาชิก

18 ธันวาคม 2006
    ลำดับที่ 130 ขอบูชา 3 องค์ครับ ถ้ายังมีเหลือ

เป็นสมาชิกที่ 2
    นายคมเกียรติ กันชัย

360/52 หมู่ 7 ต. แม่เหียะ จ.เชียงใหม่ 50100

แล้วจะส่งซองไปให้ครับ

18. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งส่งซองไปเมื่อวาน ยังไงๆ ก็ แบ่งไว้ให้ผมด้วยนะครับ
    เนื่องจากติดภาระกิจ เลยส่งซองไปช้า

19. Attawat_Rx

วันนี้กำลังจัดแพ็คใส่ซองให้ทั้งหมดที่ได้รับซองแล้วแล้ว มะรืนหรือพรุ่งนี้คงส่งได้ทั้งหมด แล้วจะค่อย UP ข้อมูลย้อนหลังให้ครับ วันเสาร์และวันอาทิตย์ผมไม่ค่อยได้เข้า เน็ตครับ

ยังไม่ทราบแน่ชัดครับ เช็คยอดไม่ได้ คงต้องรอประมาณ 1-2 สัปดาห์จนกว่า จะรับซองมาและส่งให้ทั้งหมดแล้ว คือต้องจัดให้คนที่จองไว้ทั้งหมดก่อน คาดว่าเหลือนะ แต่พิมพ์อาจไม่สวยครับ อย่างไรผมจะแจ้งทาง PM ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2007
  20. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ยังไม่ได้ส่งซองไปเหมือนกัน ติดภารกิจเยอะยังไง หมวดก็เก็บไว้ให้ผมด้วยนะค้าบ 9 องค์จะเอาไปร่วมบุญต่อ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้